Wafanyabiashara walioficha Sukari waanza kukamatwa

Wafanyabiashara walioficha Sukari waanza kukamatwa

Toka waanze kukamatwa bei ya sukari ishaanza kushuka??
 
Kanuni rahisi ya uchumi kuhusu supply and demand;
Kama bidhaa ipo sokoni kiasi cha kukidhi mahitaji hapata kuwepo upandishaji bei wala ufichaji
Kwa ufupi sukari ya kukidhi mahitaji haipo na mnajua kwa nini
 
Kanuni rahisi ya uchumi kuhusu supply and demand;
Kama bidhaa ipo sokoni kiasi cha kukidhi mahitaji hapata kuwepo upandishaji bei wala ufichaji
Kwa ufupi sukari ya kukidhi mahitaji haipo na mnajua kwa nini
 
Kuhodhi sukari (kwa kiwango chochote) inayomilikiwa na mtu binafsi si kosa.

Hivi tukifanya upekuzi katika kila nyumba, ni dhahiri tutakuta sukari hata kwa kiwango kidogo imehodhiwa.
 
hivi ninyi mnaowatetea hao wafanyabiashara mnazo kichwani au?
ma.vi yenu nyie..nyie si ndo mnakuwa wa kwanza kulalamikia bei za sukari ziko juu, matundu yenu ya nyuma nyie...
 
Tanzania sasa hivi nadhani sasa hivi tuna "identity crisis" ya kiuchumi. Hatujielewi kama ni soko huria au tuko kijamaa zaidi. Maana kwenye soko huria huwezi ukaanza kwenda kukamata watu eti kwa kujiwekea stock..hata iwe kubwa namna gani. Kwenye soko huria halisi mfanyabiashara yuko huru kuuza au kutokuuza bidhaa yake mpaka akabualiane na bei ya soko.

Njia ya ku "influence" bei sio kukamata mfanyabiashara..ni kuweka mazingira mazuri ya viwanda ili viweze kuzalisha bidhaa (mfano sukari) ya kutosha. Sukari ikiwepo sokoni ya kutosha..wafanyabiashara hawatahodhi..watauza wenyewe bila kushurutishwa maana na wao wanataka fedha izunguke..hakuna mfanyabiashara ambaye anafurahia kukaa na stock ambayo haisogei.

Pili, kuruhusu uagizaji wa nje ili viwanda vya ndani vishindane na wenzao wa nje. Ukikataza kuagiza nje kwa mgongo wa "kuvilinda" viwanda vya ndani..watakua na "ugonjwa wa tanesco". Watajua wako wenyewe kwahiyo watatoza bei wanayotaka kwasababu wanajua mlaji hana jinsi..lazma ananunue bidhaa yao. Na ufanisi utashuka.

Kwahiyo inabidi kama nchi tuamue kwamba uchumi wetu ni wa namna gani. Hatuwezi tukaweka mguu mmoja kwenye soko huria na mwingine kwenye ujamaa.
 
Tani 24 ndio zinasababisha uhaba wa sukari? Mifuko 655???

Haya sasa ni maskhra na ujinga uliopindukia.
mleta mada kasema hyo inadhihirisha kuwa ni kweli wafanyabiashara wanaficha sukari,so inaindicate kuwa kuna wengine wameficha pia,mleta mada hajasema hzo tani 24 ndo znasababisha uhaba.
 
hivi ninyi mnaowatetea hao wafanyabiashara mnazo kichwani au?
ma.vi yenu nyie..nyie si ndo mnakuwa wa kwanza kulalamikia bei za sukari ziko juu, matundu yenu ya nyuma nyie...
tatzo watu wanadhani: kukosoa=kuwa na akili kuliko wengine. kuhodhi ni kosa kabisa ukiacha kisheria hata kibinadamu tuu ni kosa maana unafanya kitu kiwe adimu zaid ya uadimu wake.Hyo sukari wanayoficha,wanawanyima haki watumiaji maana hao wafanyabiashara wanaact kama daraja kati ya producer na mlaji so wanapohodhi wanafanya kinyume na kazi waliyopewa(kazi ya kuwa daraja kati ya mzalishaj na mlaji).Interesting;wanachimba mto badala ya kujenga daraja
 
Kwa hiyo na mafuta ya petroli tuache tu wayafiche, serikali itaagiza mengine kutoka nje kwa kutumia foreign currency researve yake!! Sasa wewe huoni kwamba huu ni uhujumu uchumi. Wilaya zingine zitekeleze agizo la PM haraka kama ambavyo Singida wamefanya.
wanaohodhi ni wahujumu uchumi kweli,wao wapo kama daraja kat ya wazalishaj na walaji lakn kwa kuhodhi bidhaa hapo wanakuwa ni sawa na mto kat ya mzalishaj na malaj.ila wapo wanaotetea me nawashangaa sana humu wanasema et bidhaa si nimenunua mwenyewe mara ooh sjui nn,kama kila ulichonacho ni chako peke yako bhas kujinyonga isingekuwa kosa kisheria.
 
Kwa hiyo nisiweke stoke ya bidhaa yangu
Hapana. Huruhusiwi kuweka stoke. Kama unaproduce ndio utaweka ili kudhibiti uhaba wa baadae. Lakini ukiweka ndani na kuficha ni kutafuta ulanguzi. Soma vizuri masharti ya leseni
 
Tani 24 ndio zinasababisha uhaba wa sukari? Mifuko 655???

Haya sasa ni maskhra na ujinga uliopindukia.
Tani 24 hazi sababishi lakini u adhani kama usipo anza kumdhibiti huyu wa kwanza uliomkamata utawadhibiti vipi hao wengine?? Kama wewe ni mfanya biashara anayeficha bidhaa haya, lakini kama una uzalendo ili wananchi wasipate shida inabidi uwe na nia ya kufichua hao watu wanaoficha bidhaa badala kua negative
 
Wanaacha kufikiria ni jinsi gani wataongeza production wao wanakimbilia kutafuta walioweka stock yao ndani.

Zalisha kwa wingi mpaka bei ishuke watatoa wenyewe hiyo sukari yao
Hilo ni wazo zuri sana
 
Hivi mtu kuweka mifuko 300 ya sukari stooni kwake ni kosa?
 
Tani 24 hazi sababishi lakini u adhani kama usipo anza kumdhibiti huyu wa kwanza uliomkamata utawadhibiti vipi hao wengine?? Kama wewe ni mfanya biashara anayeficha bidhaa haya, lakini kama una uzalendo ili wananchi wasipate shida inabidi uwe na nia ya kufichua hao watu wanaoficha bidhaa badala kua negative
Mtu kujitunzia mifuko 650 kwenye store yake ndio "kuficha"?
 
Mtu kujitunzia mifuko 650 kwenye store yake ndio "kuficha"?
Kwani ndugu mtanzania yeye madhumuni yake nini? Kujitunzia au kuficha? Maana yeye anaona kuna uhaba hapo ya sukari na hataki kutoa huku akisubisri kwa maksudi bei ipande. Labda wewe unafaidika hapa lakini kwa mtu ambaye ni mtumizi kama mimi na wenzangu sijui kama tutafurahia kwa matendo haya.
 
Hii ndio hatari ya kufanya kila jambo ni mtaji wa kisiasa kwa mujibu wa wakala uliuzwa kwa 92650 ukigawanya kwa kila kilo itauzwa kwa sh 1853 bei elekezi ya serikali 1800 kwa maana hiyo mfanya biashara atapata hasara ya 2650 kwa mfuko swali je serikalini kuna viongozi au vilaza kisha mtu akifungua kesi ya madai akashinda rais analalamika kwa maamuzi ya mahakama
 
Labda wanataka wafanyabiashara wapange bidhaa barabarani ndio waonekane hawajaficha bidhaa
 
Back
Top Bottom