Vyuo hua vina matter katika kuajiri? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Vyuo hua vina matter katika kuajiri?

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by spike, Aug 19, 2011.

  1. spike

    spike Member

    #1
    Aug 19, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 96
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Wakuu naomba mnijuze, hivi katika swala la kuajiri chuo ulicho soma ni moja ya kigezo, mfano udom nasikia watawapa kipaumbele wale walio soma vyuo vya serikali na vyenye majina. Hio imekaaje huko maofisini? hivi SAUT kinajina? Nawakirisha hoja
     
  2. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #2
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,723
    Likes Received: 1,229
    Trophy Points: 280
    kinaitwa SAUT,...au unataka jina gani?...acha uoga kijana soma
     
  3. v

    victorjane Member

    #3
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    vyuo vikuu nchi nzima havizidi vitatu..vilivyobaki vyote ni vya mchangani....
     
  4. talentboy

    talentboy JF-Expert Member

    #4
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 1,134
    Likes Received: 529
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    Vitaje basi tuvijue!
     
  5. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #5
    Aug 19, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 8,127
    Likes Received: 2,113
    Trophy Points: 280
    Hakuna kitu kama icho..mwisho wa siku je una referee ndio ana matter..
     
  6. Rweye

    Rweye JF-Expert Member

    #6
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 14,514
    Likes Received: 2,606
    Trophy Points: 280
    Kuondoa vile vya K.koo a.k.a English kozi...
     
  7. Hakikwanza

    Hakikwanza JF-Expert Member

    #7
    Aug 19, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,876
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Jina la chuo si hoja cha msingi ni material yanapanda? Unaweza soma chuo chenye jina lakini ukatoka na empty set(null).Sema interview zetu nyingi hasa serikalini hazipimi utendaji bali zinaangalia vyuo na personality ndio maana nchi imedumaa kwa kuwa na wafanyakazi wengi mbumbumbu.
     
  8. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #8
    Aug 19, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,224
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Kama kimesajiliwa Tcu kitakuwa chuo bora
     
  9. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #9
    Aug 19, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,935
    Likes Received: 645
    Trophy Points: 280
    Na we nani alikuambia ukasome huko ka ulikua hupaamin amin?
     
  10. M

    Msilanga Member

    #10
    Aug 19, 2011
    Joined: Jul 24, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Kijana, usibabaishwe na hao wenye mawazo mafupi wanaotaka Tanzania iendelee kuwa na vyuo vikuu 3. Kamua kitabu chuo chochote ili mradi TCU wanakitambua. Tumewaona wengi sana wanaotoka kwenye hivyo vinavyo abudiwa, wakati wa interview ni matatizo matupu. English ya kuunga, kilichoko kichwani hakifanani na vyeti alivyoshikilia mkononi!!!
     
  11. v

    visiouzzz Member

    #11
    Aug 20, 2011
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Labda kabla cjakujibu niulize kidogo! if u whr an employer na watu wa 2 wameapply wenye sifa sawa unazo zitaka na mmoja amesoma chuo ulicho soma na mwingine chuo tofauti,je ungemchuka yupi kati yao? tafakari!
     
  12. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #12
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    <br /

    Kama kinatambulika TCU na NACTE pia: kitakuwa bomba.

    <br />
     
  13. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #13
    Aug 20, 2011
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,959
    Likes Received: 440
    Trophy Points: 180
    Vinamater sana mkuu asikudanganye mtu, waajiri wanabagua tena sana kutegemea na chuo.
     
  14. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #14
    Aug 20, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,080
    Trophy Points: 280
    hbu nikitoa hoja ntaonekana mbaguzi ila cha msingi n i kua na mkono mrefu tu yaaani mshika kipyenga haijalishi umesoma waaapy
     
  15. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #15
    Aug 20, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 443
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ukweli ni kwamba vyuo vinamata. Nimeona sehem walihitaji accountants, wakachukua Mzumbe na IFM tu wakati applicants walikuwa wa vyuo vingi.
     
  16. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #16
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,747
    Likes Received: 3,451
    Trophy Points: 280
    kwa freshers ukitoa serikalini huku kwingine wanaangalia sana taasisi uliyopitia ila kama una expirience mapito yako ndo yatakubeba hata kama una diploma.muajiri anaangalia kwa background yako utaweza kuisaidia kampuni?
     
  17. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #17
    Aug 20, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,747
    Likes Received: 3,451
    Trophy Points: 280
    serikali inachukua zaidi waliopitia vyuo vya umma,huo ndio ukweli mchungu.sekta binafsi ni ngumu sana ku define ila mtizamo unatofautiana kwa graduate fresh from school na wenye uzoefu kama nilivyosema hapo juu.
     
  18. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #18
    Aug 20, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,240
    Likes Received: 235
    Trophy Points: 160
    kwani TCU na NACTE ndio wanaajiri?
     
  19. ldd

    ldd JF-Expert Member

    #19
    Aug 21, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    umeisha,,, unasoma kile chuo cha dadapoa (machangudoa),,,,,,kwishinei.............
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Aug 21, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,774
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    nitafukunyua mpaka nijue ni yupi mwenye sifa za ziada ndio nitamchukua. Najua hawawezi kuwa sawa kila kitu.
     
Loading...