Vitu sita ambavyo si viumbe vya Mungu

Vitu sita ambavyo si viumbe vya Mungu

Unaliona lipo beyond kwa sababu mungu huyo hayupo.

Swali lina expose contradiction.

Mungu huyo mnayemsema (mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote) angekuwepo, ulimwengu ambao mabaya yanawezekana usingekuwepo. Asingeuruhusu.

Ulimwengu unaowezekana mabaya upo. Ndio huu tunaoishi.

Kwa hiyo, mungu huyo hayupo. Katungwa na watu tu.
Kushindwa kujua baadhi ya mambo ya mungu sio kwamba ndo hayupo..tumaambiwa kuna baadhi ya vitu havina haja ya kujua...mfano mungu anauwezo wa kuumba binaadamu na nzi..hapo akatokea KIRANGA akaniuliza kwanini mimi mungu aniumbe mwanadamu akati anaweza kuniumba kuwa nzi..swali hili litakuwa ni beyond ..kuna vitu huwa havijibiki kabisa na si kwamba vitaprove kuwa mungu hayupo.
 
Kma alijua hkun hja ya kuwepo dunian yaani utaangaika na ibada mwishowe unakuja kuambulia moto!! Cha ajabu wakina kiranga wanasalimika!!!
Wanasalimika na nini kama hayo yatakayowasibu hayapo?
 
Kushindwa kujua baadhi ya mambo ya mungu sio kwamba ndo hayupo...

Unajuaje kwamba mungu yupo kama humuelewi?

Vibaya Zaidi, utasemaje mungu anayejipinga uwepo wake mwenyewe kwamba yupo?

Mtu akikwambia kuna pembetatu ambayo pia ni duara kwa wakati mmoja, utakubali ipo?

tumaambiwa kuna baadhi ya vitu havina haja ya kujua...mfano mungu anauwezo wa kuumba binaadamu na nzi..hapo akatokea KIRANGA akaniuliza kwanini mimi mungu aniumbe mwanadamu akati anaweza kuniumba kuwa nzi..swali hili litakuwa ni beyond ..kuna vitu huwa havijibiki kabisa na si kwamba vitaprove kuwa mungu hayupo.

Kwa nini unakubali unavyoambiwa na unasema hakuna haja ya kujua?

Mimi nikikwambia kuna pembetatu ambayo ni duara wakati huo huo, utakubali tu kwa sababu umeambiwa?
 
Napingana na wewe. Mungu sio muumbaji wa viumbe vyote na kila kitu kilichomo. Hana uwezo huo, hana hata kidogo. Ukisema viumbe vyote na kila kitu kilichomo maana yake umemuhusisha na Mungu maana Mungu pia ni miongoni mwa vilivyomo, sasa kama Mungu aliumba vyote maana yake na yeye pia alijiumba?
Kama alijiumba basi ni wazi kuna wakati fulani hata yeye hakuwepo namaanisha kabla ya kujiumba kwake. Hii sio sahihi maana anasema yeye ni Niko kwamba alikuwepo, yupo na ataendelea kuwepo. Kwa mantiki hiyo Mungu hakuumbwa wala hakuwahi kujiumba... yeye yupo tu, hakuwahi kujiumba hivyo yeye siyo muumbaji wa viumbe vyote na kila kitu kilichomo.
Kwani ili uwe na sifa ya kuumba lazima uumbwe kwanza.
Viumbe vyote vilivyomo wapi ambako na Mungu unamuhusisha kuwa yuko humo?
 
Unajuaje kwamba mungu yupo kama humuelewi?

Vibaya Zaidi, utasemaje mungu anayejipinga uwepo wake mwenyewe kwamba yupo?

Mtu akikwambia kuna pembetatu ambayo pia ni duara kwa wakati mmoja, utakubali ipo?



Kwa nini unakubali unavyoambiwa na unasema hakuna haja ya kujua?

Mimi nikikwambia kuna pembetatu ambayo ni duara wakati huo huo, utakubali tu kwa sababu umeambiwa?
Rudi kwenye focus kiranga ..huo mfano wa pembetatu duara upo blur na mada[emoji4] [emoji1]
 
Yohana 1:-3 yy ndyo mwanzo na mwisho hakuna chochote kilichofanyika bila yy.kwa mantiki hyo yy ndye mwumbaji wa kila ki2.japo hapo kwenye giza kuna pointi fulani nikm ilikuwepo nahaikuumbwa
Kwa mnatiki ya kawaida kutokuwepo kwa mwanga maana yake giza linakuwepo muda wote. Kwa hiyo ukiketa mwanga basi unaondoa giza. Lakini kusema guza ni kiumbe pia sikubaliani kwa sababu mianga tunaiona na kila kinachitoa mwanga huonekana lakini kile kitoacho mwanga kisipokuwepo au kisipotoa mwanga basi matokeo yake hubaki giza.
Giza sio kiumbe muda wote haihitaji kuumbwa bali kile kitiacho mwanga ili kusiwe na giza.
 
Una maana Gani wakati imeandikwa Tumuumbe Binadamu kwa Mfano wetu sisi???? au ndio wewe mfuata upepo hujui Dini hujui Biblia hujui Tarmud wla kitabu chchote cha dini ulichokisoma hadi kiishe..... yaelekea hata Jina la Mungu unayemuabudu hulijui.... na unaabudu mungu wa Imani ipi hujui...

Mungu anayezungumziwa hapa ni yule anayefanana na Binadamu kimfano haswa Mikono miguu kucha macho kisogo nyanyo na kila kitu....

Jiulize Kivuli ni sehemu ya kiumbe ?
Giza sio kiumbe bali matokeo ya uwepo wa mwanga na kitu kilicho kati ya mwanga na mahali hapo kivuli kinapoonekana. Kama hakuna mwanga hakuna kivuli kwa sababu kivuli ni sehemu ya kutokuwepo mwanga.
 
Rudi kwenye focus kiranga ..huo mfano wa pembetatu duara upo blur na mada[emoji4] [emoji1]
Mfano wa pembetatu duara upo sawa na mada.

Pembetatu duara ni contradiction. Pembetatu haiwezi kuwa duara.

Mungu mwenye uwezo wote, upendo wote na ujuzi wote anayeumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana wakati anaweza kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani ni contradiction.

Mawili haya ni contradiction.

Unaamini mungu huyu yupo?

Unaamini pembetatu duara ipo?

Kama unaamini kimoja, lakini si kingine, kwa nini unaamini contradiction moja na kutoamini nyingine?
 
Mfano wa pembetatu duara upo sawa na mada.

Pembetatu duara ni contradiction. Pembetatu haiwezi kuwa duara.

Mungu mwenye uwezo wote, upendo wote na ujuzi wote anayeumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana wakati anaweza kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani ni contradiction.

Mawili haya ni contradiction.

Unaamini mungu huyu yupo?

Unaamini pembetatu duara ipo?

Kama unaamini kimoja, lakini si kingine, kwa nini unaamini contradiction moja na kutoamini nyingine?
pembetatu duara ipi katika hizi
uploadfromtaptalk1459352340150.png
uploadfromtaptalk1459352353129.jpg
mana sjakusoma vipi pembetatu ihusiane na uwepo wa mungu..may be unatumia high profile info.
 
OK, so mungu hakuumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana. Mpaka hapo tayari una tatizo kubwa sana la kutatua.

Maana kama mungu hakuumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana, na ulimwengu huu mabaya yanawezekana, ina maana mungu hakuumba ulimwengu huu?



Sasa imekuwaje mabaya yanawezekana? Ina maana kuna kitu kina uwezo kumpita mungu kilichofanya ulimwengu uwezekane kuwa na mabaya wakati mungu hakuumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana?



Mwanadamu amewezaje kufanya mabaya katika ulimwengu ambao mungu hakuumba uwezekano wa mabaya kufanyika?

Lazima uelewe kwamba, ili binadamu afanye baya, inabidi uwezekano wa baya kufanyika uwepo.

Binadamu hawezi kufanya baya katika ulimwengu ambao uwezekano wa baya kufanyika haupo.

Kama vile ambavyo binadamu hawezi kurudi nyuma katika muda katika ulimwengu ambao uwezo wa binadamu kurudi nyuma katika muda haupo.

Sasa binadamu kawezaje kufanya mabaya katika ulimwengu ambao mungu hakuumba uwezekano wa mabaya kufanyika?



Kama mungu hakuumba binadamu kufikiri mema tu, kamuumba binadamu kuweza kufikiri na kufanya mabaya, utasemaje mungu hakuumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana? Unajichanganya.



Unapoongelea "akili ya kujua mema na mabaya" tayari ushaongelea ulimwengu ambao mabaya yapo. Mimi ninachouliza ni tofauti. Nauliza kwa nini mungu kaumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana in the first place? Katika ulimwengu ambao mabaya hayawezekani, hakuna suala la kujua mema na mabaya kwa sababu mabaya hayapo. Kwa nini mungu kaumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana?

Alishindwa kuumba ulimwengu ambao una mazuri tu hauna mabaya na akampa mwanadamu uhuru wa kuchagua mazuri yapi afanye?



Mungu alishindwa kumpa mwanadamu nguvu maarifa na utashi katika ulimwengu ambao una mazuri tu na hauna mabaya?

Na kama kweli mungu anapenda mwanadamu awe na maarifa, kwa nini hakumpa mwanadamu maarifa awe kama yeye mungu?



Mungu kwa kuumba binadamu katika ulimwengu ambao mabaya yanawezekana tu na kutompa mwanadamu uwezo wa kuwa mungu tayari kashamzuia mwanadamu kuishi kwa wema 100 per cent.



Utasemaje kwamba vitu vibaya ni matokeo ya mwanadamu wakati mungu kaumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana kufanyika kabla mwanadamu hajaumbwa? Uwezekano wa ubaya kufanyika umekuwapo tangu mwanadamu hajaumbwa, mwanadamu hajaumbwa na uwezo kama wa mungu wa kuepuka mabaya, mwanadamu akifanya mabaya kwa sababu ulimwengu unaruhusu mabaya kufanyika kabla yeye hajaumbwa na kwa sababu yeye kaumbwa na mapungufu yanayomfanya aweze kufanya mabaya, utasemaje mabaya ni matokeo ya wanadamu wenyewe?

Ni kama umpe mtoto mchanga pikipiki halafu umtake aiendeshe resi barabarani wakati unajua kwamba hana uwezo huo, akianguka na kuumia utasema ni matokeo yake yeye mwenyewe au mipango yako?



Kwa nini mungu kaumba ulimwengu ambao ianwezekana kwa mtu kuwa na tamaa ya kumtongoza mke wa fulani wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao hauna tamaa ya mtu kumtongoza mke wa Fulani?

Hujajibu hili swali.



Wapi unalipata hili?

Kwa nini mungu kaumba uwezekano wa mtu kuwa na tamaa ya kumtongoza mke wa Fulani wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao hauna tamaa ya mtu kumtongoza mke wa Fulani?

Unaweza kujibu hili swali?



Uthibitisho gani? Unaweza kuutaja? Usilazimishe mambo tu.



Hujathibitisha mungu yupo. Una otea otea tu kwa "pengine".

Unaweza kuthibitisha mungu yupo?
Ubaya na uzuri unapimwa kwa kipimo cha nani na nani aliweka kipimo hicho?
 
uzushi wa jamaa ni huu kwa ufupi
mungu(sijui ni yupi) hakuumba vitu vifuatavyo
1mungu(hakujiumba)
2kifo
3maradhi
4njaa/vita
5giza

jamaa anaelim yake sijui katoa wapi anajua yy.. nmemwambia hapo juu akjipange, maana amekariri, hajui kuwa kabla ya dunia hii haijaumbwa Mungu alikwisha umba galaxies 99, na ya kwetu ni ya mia..
Tupe mistari hapo
 
Ubaya na uzuri unapimwa kwa kipimo cha nani na nani aliweka kipimo hicho?
Ubaya na uzuri unaopimwa na yeyote kwa kipimo kinachowekwa na yeyote.

Kwa nini mungu aumbe ulimwengu ambao una uwezekano wa kuwepo kwa ubaya kwa yeyote wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao ubaya hauwezekani kwa yeyote?
 
Ubaya na uzuri unaopimwa na yeyote kwa kipimo kinachowekwa na yeyote.

Kwa nini mungu aumbe ulimwengu ambao una uwezekano wa kuwepo kwa ubaya kwa yeyote wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao ubaya hauwezekani kwa yeyote?
Kumbe vipimo vinaweza kuwekwa na yeyote. Unawezaje kuhukumu metendo ya mwingine kwa vipimo ulivyoweka wewe ukidhani ni makosa?
Nani anasema kuwa kuua mtu mwingine ni kosa (wakati huku kwetu Wabarbaig walikuwa wanawaua Wanyanturu ili kujipatia sifa na wakifanikiwa wanakuwa miongoni mwa watu wanaoheshimika sana)
Kwanini vipimo vya ubaya vinatofautiana na kuna vinavyokubalika kila sehemu?
Kama yeyote anaweza kuweka/kutafsiri jambo fulani ni baya kwanini wengine wakubali wakati ni kwa mujibu wa vipimo vyake?
 
Kumbe vipimo vinaweza kuwekwa na yeyote. Unawezaje kuhukumu metendo ya mwingine kwa vipimo ulivyoweka wewe ukidhani ni makosa?
Nani anasema kuwa kuua mtu mwingine ni kosa (wakati huku kwetu Wabarbaig walikuwa wanawaua Wanyanturu ili kujipatia sifa na wakifanikiwa wanakuwa miongoni mwa watu wanaoheshimika sana)
Kwanini vipimo vya ubaya vinatofautiana na kuna vinavyokubalika kila sehemu?
Kama yeyote anaweza kuweka/kutafsiri jambo fulani ni baya kwanini wengine wakubali wakati ni kwa mujibu wa vipimo vyake?
Nani kasema nataka kuhukumu?

Swali linauliza kabla ya kiumbe chochote kuumbwa.

Umeelewa swali?

Kama hakuna uwezekano wa baya lolote kutokea kwa yeyote, hukumu itakuwa na umuhimu gani?

Kwa nini mungu mwenye uwezo wote, ujuzi wote na upendo wote kaumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana wakati alikuwa na uwezo, ujuzi na upendo wote wa kuumba ulimwengu ambao baya lolote haliwezi kutokea kwa yeyote?

Kwa nini mungu kaumba ulimwengu ambao mabaya yanawezekana wakati alikuwa na uwezo wa kuumba ulimwengu ambao mabaya hayawezekani?

Umeelewa swali?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom