Viongozi wa Dini na Hatma ya Tanzania

Viongozi wa Dini na Hatma ya Tanzania

Jamani kazi ya kupeleka watu kwenye raha za milele vipi, kukaa kuume kwa baba!
 
Si ndo hawa hawa waliotushauri tuchague uongozi uliopo?

Anyway, tuwekeeni hiyo article before we jump to any conclusions.
 
Chumu,

Title yako ilivyokaa haiendani kabisa na kilichopo ndani,......kama ukiweza iedit ndugu!

Ni vizuri viongozi wa dini kuanzisha mpango wa kuhamasisha waumini wao kuchagua viongozi wao...ambao not necessarily watoke kny dini zenye imani zao! Hiki ni kitu kizuri sana!
 
Si tulishaambiwa viongozi wa dini wasichanganye dini na siasa? sasa kulikoni?
 
Si Pengo alisema Jk ni chaguo la Mungu na walimpigia debe na kumbeba juu juu. Je Hawamtaki tena au ni huyu huyu wanaemfagilia?? I am sick with this.
Viongozi wa dini ni wanafiki wakubwa wanashindwa kupambana na matatizo tuliyonayo kwa uhalisia wake na kuhuburi haki na sheria mbele ya katiba na Mungu sasa wanataka kuhaha.
Wamwiige Des mond Tutu, Martin luther King, Mother Theresa nk hawa walipigania kila aina ya haki bila kujali vitisho vya serikali zao.
 
..badala ya kuwashutumu na sote tuamke tuanze process kama yao.

..at the end of the day, kwasababu kila mtu atakuwa makini na amechangamka, basi lazima tutapata kiongozi mwenye uwezo.

NB:

..habari hii ni isije kuwa kama yale malalamiko ya Kanisa Katoliki kuingia makubaliano na serikali kurejeshewa shule na hospitali zao zilizotaifishwa.

..wengine badala na wao kuingia mkataba wa namna hiyo na serikali waishia kulalamika tu for almost 15 years now.
 
..badala ya kuwashutumu na sote tuamke tuanze process kama yao.

..at the end of the day, kwasababu kila mtu atakuwa makini na amechangamka, basi lazima tutapata kiongozi mwenye uwezo.

NB:

..habari hii ni isije kuwa kama yale malalamiko ya Kanisa Katoliki kuingia makubaliano na serikali kurejeshewa shule na hospitali zao zilizotaifishwa.

..wengine badala na wao kuingia mkataba wa namna hiyo na serikali waishia kulalamika tu for almost 15 years now.
wangerudishiwa nini kama hawakuwa na cha kuitaifishwa.
Anyway dini zikae mbali na siasa na zihubiri na kukemea uovu wa aina zote kwa waumini wao hata mafisadi wangepungua au kupotea, ila kama dini hizi zitaendelea kuwa zinapokea fedha zilizopatikana kifisadi badala ya kuzikataa kitimtim hiki tunacho sana.
Pengo na wenzake kwenda kumfagilia Lowassa ni kosa. Waluteri kupokea fedha za kifisadi za Rostam ni upuuzi, Mkapa kuendelea kukaa mbele kanisani bila ya kuambiwa ndio chanzo cha matatizo Mengi ya mtanzania ni usalati wa dini yenyewe. Wamwambie Mkapa akiwa kile kiti cha mbele Yesu anasema aende kuuza na kurudisha alivyo pata kwa ulaghai, rushwa, na wizi awape masikini watanzania kisha amfuate Yesu ndivyo maandiko yanavyosema sio kupaka mafuta.
 
Je ni kweli kwamba tuna leadership crisis in TZ?? Hili ndiyo swali la kulijadili hapa badala ya kupiga siasa. Kama RC washaona na kutamaka hadharani ni vyema tukawaunga mkono. Na kama si kweli kuwa TZ hatuna leadership crisis kwa sasa basi tuwapinge waziwazi.

Ukifungua JF thread nyingi na watu wengi wanaonyesha kukubaliana na hili lakini kwa vile ni RC basi swala la dini lishachukua mkondo wake. JF watu ni vigeugeu tupu!!!
 
Ila inajulikana kuwa rc wana task force yao kwa nchi zote duaniani ya kutaka na kupata wanachotaka toka serikali tawala.....hata hapa wakitaka kuongoza wakatoliki wachague rais kwa favor yao wanaweza.....watapambana na mitandao sasa....waangalie isije ikazuka fujo...tena ya kidini au kiimani zaidi.
 
Ila inajulikana kuwa rc wana task force yao kwa nchi zote duaniani ya kutaka na kupata wanachotaka toka serikali tawala.....hata hapa wakitaka kuongoza wakatoliki wachague rais kwa favor yao wanaweza.....watapambana na mitandao sasa....waangalie isije ikazuka fujo...tena ya kidini au kiimani zaidi.
Hapa tatizo ni shule, wao hujenga shule sasa wanavyuo vikuu, sekondari, chekechea, na vyuo vya ufundi ni vyema na wengine wakaiga na kutoa mazao mazuri. Ila sijali sana kama dini yeyote itasaidia kumtoa sultan na kusaidia wananchi wa kada zote. Wakatoliki wana shule nyingi na hospitali na zinahudumia wote na ubora wake.
Ila kwa hili ninawasiwasi kwani Pengo tayari anaupande wa Jk chaguo la Mungu aseme kwanza ule usemi alikosea na ameufuta kwamba Jk kawa chagua la ibilisi na mafisadi.
 
Je ni kweli kwamba tuna leadership crisis in TZ?? Hili ndiyo swali la kulijadili hapa badala ya kupiga siasa. Kama RC washaona na kutamaka hadharani ni vyema tukawaunga mkono. Na kama si kweli kuwa TZ hatuna leadership crisis kwa sasa basi tuwapinge waziwazi.

Ukifungua JF thread nyingi na watu wengi wanaonyesha kukubaliana na hili lakini kwa vile ni RC basi swala la dini lishachukua mkondo wake. JF watu ni vigeugeu tupu!!!

Ni kweli ni kweli tuna tatizo ktk uongonzi .
Mimi kwa miono yangu naona hofu mtu anaposema wahubiri dini na waache siasa hii fenomenani kimantiki sielewi japo ki theory yawezekana lakini practically ni impossible.

wajameni mtu mwenye Njaa siku zote si msitaarabu kwa mantiki hiyohiyo utamhubiria nani kuhusu dini wakati maisha yake ya wakati husika ni tata? utamhubiria nani dini wakati nchi ikiwa ktk vita?? huu ufisadi ni vita kama ilivyo somalia.

Hii pia unaweza vuta picha ya mazingira ya kwamba kwanini Mungu aliamuru mtumishi wake Daudi apambane na Goriath iliihali Goriath hakuwa mtawala wa kidini? pia unaweza vuta picha kwanini Musa kwa mkono wa Bwana alipambana na Farao?? japo hii mifano hai match kisawasawa lakini hapa waweza ona ya kwamba.
UTAWALA wa nchi ni chocheo la wananchi kutenda dhambi na hatimaye kutofika mbinguni kinyume chake pia ni sahihi.

Kumbe basi tusiwabeze hawa kila dini ianzishe mchakato wa namna hiyohiyo huko ktk mihadhala ,misikiti makanisani ili wananchi wapate uongozi wenye tija,Ila huko wasihubiri kiongozi lazima atoke dini yao .wakifanya hivyo watakuwa wamesaidia sana
 
Wananchi waelimishwe juu ya haki zao za kuamua kiongozi mzuri na kuwaamulia ni nani anafaa kwani walidanganywa 2005.
 
Ni haki yao kama raia wa Tanzania, lakini lazima ku-take care kwa matamshi yao. Manake na Waislam wakianza isije ikawa nongwa baadae. Kanisa Katoliki limekuwa likitoa sana matamko, nakumbuka wakati wa Mwinyi mara kibao walitoa. Sasa isije ikatupeleka tukafika yale ya Lebanon tukagawana vyeo.
 
Mfumwa said:
ni haki yao kama raia wa Tanzania, lakini lazima ku-take care kwa matamshi yao. Manake na Waislam wakianza isije ikawa nongwa baadae. Kanisa Katoliki limekuwa likitoa sana matamko, nakumbuka wakati wa Mwinyi mara kibao walitoa. Sasa isije ikatupeleka tukafika yale ya Lebanon tukagawana vyeo.

Mfumwa,

..kila upande utumie haki yake ya kikatiba.

..utaratibu wa upande mmoja kukurupuka baada ya kuona wenzao wanatumia haki yao ya kikatiba ndiyo unaoleta matatizo wakati mwengine.

..hulka ya "bora sote tukose" nadhani ndiyo mzizi wa migogoro mingi ya kiimani Tanzania.
 
Mfumwa,

..kila upande utumie haki yake ya kikatiba.

..utaratibu wa upande mmoja kukurupuka baada ya kuona wenzao wanatumia haki yao ya kikatiba ndiyo unaoleta matatizo wakati mwengine.

..hulka ya "bora sote tukose" nadhani ndiyo mzizi wa migogoro mingi ya kiimani Tanzania.

Sidhani kama kuna watu hukulupuka. Kama kuna kundi fulani likidai jambo fulani likapata, basi lingine nalo likadai linatakiwa kupata sababu kama kundi la kwanza limepata kwa mujibu wa sheria za nchi kwa nini hawa wengine waonekane ni kukulupuka?. Nadhani muhimu ni kuweka fursa sawa kwa kila kundi, kama utaweka watu fulani ni bora kuliko wenginehiyo ni sawa na meza mraba yene miguu mitatu.
 
Si Pengo alisema Jk ni chaguo la Mungu na walimpigia debe na kumbeba juu juu. Je Hawamtaki tena au ni huyu huyu wanaemfagilia?? I am sick with this.
Viongozi wa dini ni wanafiki wakubwa wanashindwa kupambana na matatizo tuliyonayo kwa uhalisia wake na kuhuburi haki na sheria mbele ya katiba na Mungu sasa wanataka kuhaha.
Wamwiige Des mond Tutu, Martin luther King, Mother Theresa nk hawa walipigania kila aina ya haki bila kujali vitisho vya serikali zao.

Jk ni chaguo la mapapa mafisadi.
 
Wananchi waelimishwe juu ya haki zao za kuamua kiongozi mzuri na si kuwaamulia ni nani anafaa kwani walidanganywa 2005.
 
Back
Top Bottom