Vijana wa Heche ni wakorofi, waonywe

Vijana wa Heche ni wakorofi, waonywe

Hata kama wangekuwa wakorofi kiasi gani. Kazi ya polisi si kuua raia mkorofi kwa kisu. Hali ikifikia hapo ni hatari kwa ustawi wa nchi.
 
Kwanza nianze kwa kutoa pole kwa familia ya Suguta ambayo imepata msiba wa kijana wao. Nikiri pia kuifahamu familia ya Heche kwa sababu tunatoka maeneo ya karibu nyumbani ni kijiji cha Nyabisaga na ukoo wa Heche unaishi vijii vya Nyabitocho, Kitagasembe, Sirari, Tarime na wengine wilaya serengeti.

Nimeona bandiko la mdau mmoja akihoji "Polisi wana nini na vijana wa Heche" ni kweli pia kwamba vijana wa Heche wamekuwa wakikumbana na masahibu mbalimbali na jeshi la polisi lakini mara nyingi inatokana na ukorofi wao, vijana hawa wamekuwa wanakuwa wakorofi, wakaidi na mara nyingi wamekuwa wakiizuia jeshi la polisi kufanya shughuli zao inafika kipindi vijana hawa wanawazaba vibao askari wa usalama barabarani vibao.
Kuna matukio ya ukorofi wao wamekuwa wanafanya hata kwa watu wa kawaida, mfano ukihitilafiana na mmoja wanaitana wanakuja ukoo mzima na kushambulia.
Mambo haya mhe. Heche anayajua na alishawahi kukiri kipindi anaomba kura na akasema atawakataza.
Wito wangu kwa mbunge Heche kaa chini zungumza na familia yenu zile zama za utemi zilishapita, waambie wajifunze kuheshimu askari wetu wa jeshi la polisi.
ukorofi wao ni pale unapowaudhi ila bila hivyo ni wavumilivu sana na wana ushirikiano sana hata ukiwafuata ukiwa na shida au tatizo mi nabarikiwa sana na huu ukoo
 
YAANI CHADEMA TANGU WASHINDE JIMBO LA TARIME YAANI MMEKUWA MKITAFUTA VISABABU KUICHAFUA FAMILIA YA WATU


hatuna lengo la kisiasa na isitoshe hujui mimi ni wa mrengo upi isipokua kilicholetwa jukwaani ni sahihi kwa kuwa sisi ndio tuko huku ground na tunao kila siku......so kikubwa ni wajiheshimu na jamii inayowazunguka coz maisha ya UTEMI YALIKUWA ZAMANI....pole kwa wafiwa but they have to style up frm th e incident.....
 
Tatizo letu tunaangalia kilichotokea, hatuangalii sababu. Huyu ndugu kaweka sababu kuwa vijana hao ni wakorofi. Ni sawa na mwizi mtaani, ataibia watu simu weeee, atakaba watu, atachoma watu bisibisi hata kuua, kuvunja nyumba za watu. Ila ni kwa sababu ni mtoto was mzee Fulani watu wanauchuna tuu. Siku watu wakimghairi na kumpiga kiberiti, utasikia watetezi wanaanza kupiga kelele, kwa nini wamemuua, wangempeleka polisi. Kama ni kweli, kwa nini asingeshauriwa mapema akaacha huo ukorofi, tunakuja kusikitika nae anapofanyiwa ukorofi. Tuwe waungwana maeneo mengine, sio kutetea tuu kisa polisi kafanya tukio, ila polisi angechomwa yeye kisu ingekuwa sawa tuu, hao polisi waliokuwa wanachapwa makofi mbona hatujawahi hata kusikia. Kilichomkuta kakitafuta.
 
Kumbe marehemu alikuwa na kisu!!

Kisu kwetu wakurya mbona ni sawa na sime na mmasai!! Fuatilia kisa tangu mwanzo kuwa; Alinyang'anywa hicho kisu ndipo akatiwa bangili. Akiwa chini ha udhibiti mkuu ndipo askari alipokichukua hicho kisu na kumchoma.
 
Kwa hiyo marehemu alikua mtu hatari....anatembea na kisu?ulitaka askari afe?

Kwa nini hutaki kusoma kilicho andikwa ila una kiu tu ya kuchangia?? Mkurya kuwa na kisu hiyo hatari imetokea wapi?? Hivi mmasai kubeba sime ni hatari?? Mtu aliyedhibitiwa na kuwekwa pingu uhatari wake unatoka wapi?? Nadhani una tatizo
 
Sio jambo la kufurahia wala kushabikia mtu anapouwawa lakini ukweli ni kwamba watu wengi wanajifanya wababe na wakorofi wanaishia kuuwawa au kupata ulemavu mkubwa.

Zama za ubabe na undava wa kijinga na kishamba zimepitwa na wakati kitambo.

Sasa hivi hata huko jeshi la polisi wapo watemi na walishakuwa wahuni kabla ya kujiunga na kazi hiyo, hivyo ukiwaletea dharau za kifala wanajilipua wanakuzingua mbaya kama vile tujuavyo wahuni hawataki na hawawezi kuvumilia dharau na usela mavi.
Kuna mwana moja hivi tulipiga nae kitabu kitambo nae alikuwa anakula bangi hatariii skuli hadi chuo jamaa anazimua kitu halafu muhuni balaa juzi nasikia mwaka jana nasikia alijiunga na jeshi LA polisi aise siamini kuwa angekutana na Hugo jamaa angepona kwanza jamaa akilewa in hatariiii
 
Tatizo la wananchi wa Tanzania kisu angechomwa askar ungesikia askar mzembe jeshi LA polis lina askar legelege

Kachomwa huyo jamaaa kwan polis ana mamlaka ya kuua

Tuwe wakweli humu nani alikuwa katika eneo LA tukio na nan anajua ukweli halisi

Tuache kujenga hisia kwa mawazo hasi
 
Mmmmh kama ni kweli bac pale juzi baada yalile tukio wasinge pata ushirikiano kutoka kwa ndugu zao jamaa na marafiki zao. Kwa watu wakorof ambao hawezi kupata support kama ile ya juzi cyo kwa umati ule halafu we utakua umetumwa.
ulikua na party ya kimya kimya. Polisi huwa wanachoka sometimes ku deal na dizaini kama hizi wote ni wakurya hivyo ilikua nani ataanza.

Kuna jamaa mchaga nilikua nafanya nawe kazi ndugu yake aliuawa kwa kupigwa risasi na polisi Arusha tena kituoni lakini jamaa hakutoa hata chozi wala hudhuni. Nilimuuliza kwanini alisema bora polisi wamemsaidia kumuua kwa bunduki maana mwisho ungeisha hata kwa kuchomwa kisu. Kwaajili ya ukorofi kila akiwekwa ndani jamaa yake anaongea na wakubwa Dar wanamuachia mwisho wakachoka wakamshiika wakampeleka porini wakampatia one way ticket kwa sir God/Allah/Jehova
 
.sorry nina swali nje ya mada " kwanini majina mengi ya sehemu za musoma yanaanzia na neno "nya"? neno hili lina maana gani?
hayo ni majina ya kabila la wajita/wakwaya 'nya' hutumika kwa wanawake na 'ma' kwa wanaume
mfano
nyasatu =jinsia ya kike'
masatu= jinsia ya kiume
nyafuru =jinsia ya kike'
mafuru jinsia ya kiume
kwa hiyo usishangae majina mengi ya kike yanaanzia 'nya' na ya kiume huanzia 'ma'
 
Kwanza nianze kwa kutoa pole kwa familia ya Suguta ambayo imepata msiba wa kijana wao. Nikiri pia kuifahamu familia ya Heche kwa sababu tunatoka maeneo ya karibu nyumbani ni kijiji cha Nyabisaga na ukoo wa Heche unaishi vijii vya Nyabitocho, Kitagasembe, Sirari, Tarime na wengine wilaya serengeti.

Nimeona bandiko la mdau mmoja akihoji "Polisi wana nini na vijana wa Heche" ni kweli pia kwamba vijana wa Heche wamekuwa wakikumbana na masahibu mbalimbali na jeshi la polisi lakini mara nyingi inatokana na ukorofi wao, vijana hawa wamekuwa wanakuwa wakorofi, wakaidi na mara nyingi wamekuwa wakiizuia jeshi la polisi kufanya shughuli zao inafika kipindi vijana hawa wanawazaba vibao askari wa usalama barabarani vibao.
Kuna matukio ya ukorofi wao wamekuwa wanafanya hata kwa watu wa kawaida, mfano ukihitilafiana na mmoja wanaitana wanakuja ukoo mzima na kushambulia.
Mambo haya mhe. Heche anayajua na alishawahi kukiri kipindi anaomba kura na akasema atawakataza.
Wito wangu kwa mbunge Heche kaa chini zungumza na familia yenu zile zama za utemi zilishapita, waambie wajifunze kuheshimu askari wetu wa jeshi la polisi.
mshenz sana tausi wa kiumbwa, Akwilina naye alikuwa mkorofi hadi police wakampiga risasi?
Nyoko wewe.
 
kwani kijana huyo anapambana na polisi mpaka anakubwa na mauti ukoo wake mzima ulikttwepo mtoa mada?
wewe utakuwa ni msemaji wa upande ulioua isitoshe.
 
Polisi wana kosa la kuua, lakini tukirudi upande wa pili hawa vijana ni wakorofi sana hasa huyo marehemu, alikuwa akifanya matukio pale Sirari anakimbilia Kenya.
Kwaiyo unatakaje?
 
Porojo hizi Akwilina hakuwa mkorofi, yule kijana wa mbeya aliyebebwa juu juu hakuwa mkorofi, Mwangosi hakuwa mkorofi, jeshi la polisi ndio wakorofi wanafanya kazi kinyume na sheria hivi kweli nchi yenye utawala wa sheria inaingia akilini kumchoma kisu cha mgongoni mtu aliyeko mikononi mwa polisi maana hata kama alikua anatoroka distance ya kumchoma kisu maana yake aliweza kumkwida, bora hata ingekua risasi! Kisu? Mbulaee!
Acha stories za ajabu, Wakila badilikeni vinginevyo mtakufa tuuuu.
 
Back
Top Bottom