Vijana wa Heche ni wakorofi, waonywe

Vijana wa Heche ni wakorofi, waonywe

Molembe hii habari leo hapana..

Zipo njia sahihi za kushughulika na mtu/watu wakorofi..

Kile kitendo walichofanya Polisi hakikubariki ni cha kulaani..

Unakumbuka kesi ya Zombe..

Sasa inaonekana Polisi siyo mahali salama tena kwa mtu yoyote.
Hacheni kupotosha Mada hapo juu, molembe haja Sema polisi kuua ni sahihi, ila anachokisema ni kwamba hawa jamaa Heche family sio watu wazuri kwa ujumla. Kwa nini ham jiulize maswali huyo polisi aliye fanya mauaji naye ni mkurya sasa inabidi tuangalizie vizuri hiyo picha ilivyo, utakuta hawa jamaaaa wana tofautiana koo yaani mkila huwa hawaivi na baadhi ya koo za kikurya na ndio inaweza kuwa chanzo cha kifo cha huyo dogo.
 
Sizungumzii marehemu hapa, Nazungumzia vijana wa familia yote kwa ujumla, lakini pia jiulize mpaka askari yule kufikia kumchoma kisu alikerwa na nini?
Kumbuka wote ni wakurya(aliyeuwa na aliyeuwawa)
 
Kwanza nianze kwa kutoa pole kwa familia ya Suguta ambayo imepata msiba wa kijana wao. Nikiri pia kuifahamu familia ya Heche kwa sababu tunatoka maeneo ya karibu nyumbani ni kijiji cha Nyabisaga na ukoo wa Heche unaishi vijii vya Nyabitocho, Kitagasembe, Sirari, Tarime na wengine wilaya serengeti.

Nimeona bandiko la mdau mmoja akihoji "Polisi wana nini na vijana wa Heche" ni kweli pia kwamba vijana wa Heche wamekuwa wakikumbana na masahibu mbalimbali na jeshi la polisi lakini mara nyingi inatokana na ukorofi wao, vijana hawa wamekuwa wanakuwa wakorofi, wakaidi na mara nyingi wamekuwa wakiizuia jeshi la polisi kufanya shughuli zao inafika kipindi vijana hawa wanawazaba vibao askari wa usalama barabarani vibao.
Kuna matukio ya ukorofi wao wamekuwa wanafanya hata kwa watu wa kawaida, mfano ukihitilafiana na mmoja wanaitana wanakuja ukoo mzima na kushambulia.
Mambo haya mhe. Heche anayajua na alishawahi kukiri kipindi anaomba kura na akasema atawakataza.
Wito wangu kwa mbunge Heche kaa chini zungumza na familia yenu zile zama za utemi zilishapita, waambie wajifunze kuheshimu askari wetu wa jeshi la polisi.
kwahiyo ukiwa mkorofi ndo uawe?
 
Watu wa musoma mnajuana msitupotezee muda malizeni tofauti zenu wenyewe muuliwa ni mkurya muuawaji ni mkurya,tumewazoea ila watu wa huo Mkoa hakuna Mtanzania anayewaelewaga.
 
hayo ni majina ya kabila la wajita/wakwaya 'nya' hutumika kwa wanawake na 'ma' kwa wanaume
mfano
nyasatu =jinsia ya kike'
masatu= jinsia ya kiume
nyafuru =jinsia ya kike'
mafuru jinsia ya kiume
kwa hiyo usishangae majina mengi ya kike yanaanzia 'nya' na ya kiume huanzia 'ma'

ahsante mkuu kwa ufafanuzi
 
Mleta Mada una akili ndogo Sana au niseme una visa na akina Heche, hizi Chuki hata Shetani hana
 
Hacheni kupotosha Mada hapo juu, molembe haja Sema polisi kuua ni sahihi, ila anachokisema ni kwamba hawa jamaa Heche family sio watu wazuri kwa ujumla. Kwa nini ham jiulize maswali huyo polisi aliye fanya mauaji naye ni mkurya sasa inabidi tuangalizie vizuri hiyo picha ilivyo, utakuta hawa jamaaaa wana tofautiana koo yaani mkila huwa hawaivi na baadhi ya koo za kikurya na ndio inaweza kuwa chanzo cha kifo cha huyo dogo.
Kwa kuwa si wazuri ndiyo wauwawe acha kuwa na mawazo potofu..

Na hakuna anayepotosha mada labda uelewa wako ndipo ulipoishia..

Kumbuka hakuna aliye juu ya sheria ,haijalishi marehemu ni Mkurya au muuaji ni Mkurya ..awe Polisi au Raia sheria ichukue mkondo wake.
 
Siongelei askari hapa, hata mimi nalaani mauaji yale ila ninachokisema ndio ukweli wenyewe.
Kwanini unadhani unachosema wewe ndiyo ukweli wenyewe?
Kwa sababu yoyote ile hakuna justification ya kumuua MTU ambaye ameshatiwa nguvuni,tena kwa kufungwa pingu kabisa!
Hata kama alikuwa mkorofi kwa kiwango gani akiwa na pingu mkononi kumuua no ukatili!

Hata kibaka mkorofi sanaaa akishaona hasira za raia akiwa ktk tukio fulani lazima atakimbilia polisi kuokoa maisha yake!

Kwa hiyo marehemu iwe alikuwa mkorofi au vinginevyo,akiwa na pingu mikononi,hakupaswa kuuawa,alipaswa kudhibitiwa na kufikishwa mbele ya vyombo vya sheria,kumuua tena kwa kisu ni UNYAMA ULIOVUKA MIPAKA!
ITAFIKA MAHALI TUTASHINDWA KUDHIBITI HASIRA ZA RAIA,tukifika hapo maana yake hatutakuwa tena na utawala wa sheria jambo ambalo ni HATARI MNO!
 
Iwe ni polisi au raia ukifanya kosa linalokatazwa na sheria nilazima uwajibike kosa la huyo askari si la jeshi zima kama ilivyo kwa ukoo wa Heche hauwezi kubeba ukorofi wa baadhi ya wana ukoo kwasababu wapo kwenye ukoo huohuo wenye busara zao pia polisi wapo wenye busara zao cha msingi ni kupambana na waovu wote bila kujali status zao.
 
hayo ni majina ya kabila la wajita/wakwaya 'nya' hutumika kwa wanawake na 'ma' kwa wanaume
mfano
nyasatu =jinsia ya kike'
masatu= jinsia ya kiume
nyafuru =jinsia ya kike'
mafuru jinsia ya kiume
kwa hiyo usishangae majina mengi ya kike yanaanzia 'nya' na ya kiume huanzia 'ma'
Ok kwa hiyo George Magele Masatu lilikuwa JITA
 
Watu wa Tarime na Sirari, wengi wao kukiwa na mtu ndani ya familia awe na pesa au awe na cheo au awe na rafiki mwenye cheo serikalini huwa na ukorofi wa kipumbavu hujawahi ona. Kwa wanaokumbuka mwaka 2004 kulikuwa na askari mkubwa kwa cheo hapo Tarime alikuwa ni mjaluo yule bwana, watoto wake hakuna ambalo ungemwambia lililosawa akalitii, rejea matukio aliyokuwq akiyafanya Zakaria na kundi lake la vijana.
Usiniambie zakaria saiz kanywea kama mkate
 
Wakorofi ni polisi ndo walioua
Yaani ukiwa hujui , Nenda kwenye jamii ya hawa watu, utashangaa kuona maisha ya kibabe na utemi. Kutembea na visu ni kama kuwa na IPhone. Matumizi ya visu ni kama kuweka bundle ya kujirusha ama niongezee tafadhali. Ndiyo maana police wanaita Kanda maalumu. Usiropoke.... kaa kimya, hujui kitu hapo. Sheria za hapa Kanda maalumu huwezi kuzitumia sehemu nyingine.
 
Back
Top Bottom