Vifo na Vipigo JKT intake June 2014 vichunguzwe

Vifo na Vipigo JKT intake June 2014 vichunguzwe

sio kujitolea mkuu. wamelazimishwa kwenda kwa mujibu wa sheria wanavyodai wenyewe
Hata kama ni kwa Mjibu wa sheria au kujitolea vitu kama hivi huwa vinatokea katika majeshi mengi tu si tu hapa kwetu TZ,Mtu kufia kwenye mafunzo ni kitu xha kawaida Jeshini,kwa upande wangu hakuna haja ya kila kifo jeshini kichunguzwe labda kama ikibidi,Take note huko ni JESHINI si URAIANI na kama URAIANI watu wanapigwa na vitu VIZITO VYENYE NCHA KALI na hakuna uchunguzi itakuwa vipi ikiwa JESHINI??????
 
1. Unaongea saaana mkuu ila kumbuka "soldiers are hardened for battle" these mere civilians can not go through the same!!!!

2. Physique inataka psychological and other related preparation, a thorough medical checkup is mandatory to avoid mis-haps!!!!
3. Jeshi ji jeshi na litabaki kuwa jeshi ila hawa wanaozungumziwa hapa sio wanajeshi kwa maana ya wanajeshi so jikite kwenye hii hoja na sio suala la nini ni jeshi as compared to other fields!!!!
Ki-ukweli JESHINI hakuna siasa wala kubembelezana mtu akielewa hivyo Jeshi ataliona zuri sana lakini ukafanya kinyume you will be in HOT-SOUP,Hivyo tuwaache vijana wetu wakomazwe ili kesho na kesho kutwa watailinda nchi yetu kwa nguvu zao zote maana watakuwa WAMEKOMAA.
 
Nilipita jeshini intake ya kwanza OP "miaka 50 ya JKT", Kanembwa jkt 821 KJ...!!!

Kwanza mleta mada usilete upotoshaji, ni kinyume kisheria hata kwa sheria za hapa JF.
Unaposema vifo you explicitly mean ni zaidi ya kifo ki1, mpaka sasa ni kifo ki1 tu ambacho kimeharifiwa. RIP...

Hakuna mtu anayeweza kuzuia kifo anywise....
Mazoezi ya jeshini ni ya kawaida sana, in such a way that, kila mtu anaeza kushiriki kama afya yake ipo sawa.
Accidents happens bhana, who knows even the next second??? So ukisema mtu alivunjwa mbavu kwa kupigwa teke bado hainiingilii akilini, kwani ameenga kuuwawa, amaa???

Acha vijana wale cozy bana, wapate ukakamavu, uhodari, uvumilivu, nidhamu, mafunzo ya kijeshi, uzalendo nk nk...
Hivi wewe uko timamu? Uzalendo? Upi? Viongozi wote wakubwa serikalini isipokuwa yule anayetokea zanzibar mtoto wa ex presidaa walipita jeshini wakakaa huko zaidi ya miezi mitatu je wanachofanya ndio uzalendo? Kweli? Maana wote wanalindana wanateteana. Ukakamavu miezi mitatu? Kweli? Penye ukweli sema ukweli mkuu, serikali haijajiandaa kuwajenga hawa vujana. Hapa ni business as usual, yupo anayefaidika.
 
Nahisi kuna watu hawajamuelewa mleta mada na nadhan hawajamuelewa kwa sababu ya kuweka fikra zao mifukoni.Miaka ya 90 kurudi nyuma na sasa hivi ni tofaut sana.Kipind kile JKT mlikua mnafundshwa na wazee wanaojua nin maana ya JKT na wanajua sabab ya wao kuwepo pale ila sasa hivi unapokelewa na vijana wenye kutaka kujionesha kua wao ni wakina nani na yabd uwanyenyekee.Wewe unaesema vifo ni bahati mbaya nadhan nenda kwa babako ukamuombe msamaha.Nasema hivo kwa sababu haujui ni machungu gani wanayapata wazazi wa huyo mtoto ambae wamepambana mpaka mtoto wao kafika form 6,assume angekua ni mtoto wako ungesemaje?Inafika hatua Mod awe anawazuia wehu wengine katika kuchangia mada mana mnachangia bila kuelewa watu wameumia kiasi gani.Narudia kusema kua jeshi ulilohudhuria mwaka ule ni tofaut na sasa;kipind kile mlikua mnachelewa kuanza shule ila sasa hivi tunawahi so mifupa bado haijakomaa kama yako.

China Development imetokana na investment yao katika sayansi na teknolojia ila sisi tunainvest katika ukomavu na nguvu na ndio mana tunaishia kununua teknolojia kwa wenzetu na kua wategemez.kwa nin JKT isijenge vijana mambo ya kujitegemea like ujasiliamali na wengne katika training za maana lyk unamfundsha kijana about computer maintennance or asomee engine ya ndege just kwa hiyo miezi mi3.Najua kuna watu mtanipinga ila JKT inatakiwa imjenge kijana kimaendeleo na kua na fikra za kimaendeleo na sio kuwaza ukakamavu,unaenda kumuonesha nani huo ukakamavu wako.Huo ni mtazamo wangu
 
Nahisi kuna watu hawajamuelewa mleta mada na nadhan hawajamuelewa kwa sababu ya kuweka fikra zao mifukoni.Miaka ya 90 kurudi nyuma na sasa hivi ni tofaut sana.Kipind kile JKT mlikua mnafundshwa na wazee wanaojua nin maana ya JKT na wanajua sabab ya wao kuwepo pale ila sasa hivi unapokelewa na vijana wenye kutaka kujionesha kua wao ni wakina nani na yabd uwanyenyekee.Wewe unaesema vifo ni bahati mbaya nadhan nenda kwa babako ukamuombe msamaha.Nasema hivo kwa sababu haujui ni machungu gani wanayapata wazazi wa huyo mtoto ambae wamepambana mpaka mtoto wao kafika form 6,assume angekua ni mtoto wako ungesemaje?Inafika hatua Mod awe anawazuia wehu wengine katika kuchangia mada mana mnachangia bila kuelewa watu wameumia kiasi gani.Narudia kusema kua jeshi ulilohudhuria mwaka ule ni tofaut na sasa;kipind kile mlikua mnachelewa kuanza shule ila sasa hivi tunawahi so mifupa bado haijakomaa kama yako.

China Development imetokana na investment yao katika sayansi na teknolojia ila sisi tunainvest katika ukomavu na nguvu na ndio mana tunaishia kununua teknolojia kwa wenzetu na kua wategemez.kwa nin JKT isijenge vijana mambo ya kujitegemea like ujasiliamali na wengne katika training za maana lyk unamfundsha kijana about computer maintennance or asomee engine ya ndege just kwa hiyo miezi mi3.Najua kuna watu mtanipinga ila JKT inatakiwa imjenge kijana kimaendeleo na kua na fikra za kimaendeleo na sio kuwaza ukakamavu,unaenda kumuonesha nani huo ukakamavu wako.Huo ni mtazamo wangu

Umenena vyema mkuu, kama ukomavu ni tija basi hata world cup tungechukua waafrica, lakini ndio kwanza tumeishia kwenye 16 bora. Enzi za nyerere ni tofauti na kipindi hiki watu wanabidi kuendelezwa kifikra na kitechnolojia zaidi.

Hii naona mkuu wa nchi ni njia ya kuwaneemesha makambi ya jeshi maana hapo kutakuwa na per diem kibao, mara wakufunzi wana chao wapikaji wanachao plus kila mwaka. Na kwa jinsi tanzania ya leo ilivyo nenda kaulizie budget ya kuwalisha wanafunzi hao, yaani ni nina uhakika kutakuwa na mapanga ya hatare.
 
Ki-ukweli JESHINI hakuna siasa wala kubembelezana mtu akielewa hivyo Jeshi ataliona zuri sana lakini ukafanya kinyume you will be in HOT-SOUP,Hivyo tuwaache vijana wetu wakomazwe ili kesho na kesho kutwa watailinda nchi yetu kwa nguvu zao zote maana watakuwa WAMEKOMAA.

Siasa ipo na kubembelezana kupo ila kwa level gani ya mtu jeshini au kikosini ndio yaweza kuwa issue!!!!!

Point yangu ni kuwa afya za vijana zikaguliwe sana kwa uafsaha kabla hawajatambulishwa kambini, ni suala la kufanyika mara moja tu basi! !!!!!

Kama mtu hatokuwa na magonjwa kama ya moyo, figo, TB, Aids au related illness, mapafu,ini na kama hayo huyu hafi kwa mazoezi mkuu (tusichimbe sana hapa)!!!!!

Mtu akiwa kwenye air diving akavunjika mguu au nyonga sababu ya kifaa au matumizi yake hii inaeleweka, kutumia kamba akatenguka bega hii iko wazi, deep diving akatoka na epistaxis hii ni moja ya matokeo!!!!

Jiongeze mkuu mengine yanazuilika!!!!!
 
mimi nashangazwa na huo uzalendo anaofundishwa mtoto kwa miezi 3 tu. Wale wanaoitwa wezi, na mafisadi walipita jkt enzi zile. Wakati wenzetu wanafungua vyuo vya ufundi stadi komputa na teknologia za hali ya juu sie ndo bado tunafikiria kuwaloweka wanetu kwenye matope ili eti wakakamae. Wakitoka huko wanakuta wazazi wao nyumbani wanakufa kwa malaria, maskini wadogo wao madarasani hawana vitabu wala madawati n.k. nafikiri ni kupoteza muda tu. Nakumbuka mzee mkapa aliwahi kusema kwamba serikali hii haina vipaumbele. Hivi kweli kweli seriously matatizo yetu yanatokana na kutopitia jkt? Hiyo hela pelekeni veta ama kwenye mahospitali na mashuleni. Majeshi tunayo ya kutosha tayari na tuliyaona kwenye muungano day. Vijijini watu wetu wanakufa.
 
Hata kama ni kwa Mjibu wa sheria au kujitolea vitu kama hivi huwa vinatokea katika majeshi mengi tu si tu hapa kwetu TZ,Mtu kufia kwenye mafunzo ni kitu xha kawaida Jeshini,kwa upande wangu hakuna haja ya kila kifo jeshini kichunguzwe labda kama ikibidi,Take note huko ni JESHINI si URAIANI na kama URAIANI watu wanapigwa na vitu VIZITO VYENYE NCHA KALI na hakuna uchunguzi itakuwa vipi ikiwa JESHINI??????

sasa kwa nini wanawalazimisha watoto waende jeshini? hivi we mwanao uliemsomesha kwa gharama kubwa halafu wanajeshi wanamuua kizembe ungekuwa wewe kama mzazi ungejisikiaje? acha kuropoka mkuu.. jkt haina faida yoyote kwa form six zaidi ya kutesana tu
 
Tanzania inahitaji mabadiliko makubwa sana kisiasa ma kiuongozi. Inabidi kuwa na serikali isiyomung'unya maneno kuhusu sheria. Vitendo vya sheria kuvunjwa halafu tunadai tunataka tume (inayolipwa mamilioni ya hela kwa siku) iundwa wakati tuna serikali inayochukua kodi zetu kwa ajili ya kutulinda kwa mambo hayo hayo ni ujinga mkubwa sana.
 
hayo ndo matokeo ya CCM wanampango wa kuwamalza vjana kwn ndo wapinzani wao wakubwa!!! alafu et hakuna kuajliwa kama hujapita JKT ------- what z jkt 4? to kill our present and future generation! mm nakataa jkt kwan sioni faida yake ata kdogo kwn kama swala uzalendo mbona walio pitia jkt ndo wanao fisadi nchi yetu? wanaleta mikataba na kampuni za uongo kujizolea hela tu?! ujinga mtupu. R.I.P
 
na wapigwee......
th
Sera @ work!
 
Nilipita jeshini intake ya kwanza OP "miaka 50 ya JKT", Kanembwa jkt 821 KJ...!!!

Kwanza mleta mada usilete upotoshaji, ni kinyume kisheria hata kwa sheria za hapa JF.
Unaposema vifo you explicitly mean ni zaidi ya kifo ki1, mpaka sasa ni kifo ki1 tu ambacho kimeharifiwa. RIP...

Hakuna mtu anayeweza kuzuia kifo anywise....
Mazoezi ya jeshini ni ya kawaida sana, in such a way that, kila mtu anaeza kushiriki kama afya yake ipo sawa.
Accidents happens bhana, who knows even the next second??? So ukisema mtu alivunjwa mbavu kwa kupigwa teke bado hainiingilii akilini, kwani ameenga kuuwawa, amaa???

Acha vijana wale cozy bana, wapate ukakamavu, uhodari, uvumilivu, nidhamu, mafunzo ya kijeshi, uzalendo nk nk...
Wewe ONTARIO ni msemaji wa jeshi au serikali? Wenye uzalendo kwa nchi zao huku duniani walipitia mafunzo ya jeshi kwenye nchi zao? Ulilotakiwa kusema kwenye hii thread ni kushauri uchunguzi na tathmini ya jkt vifanywe.
 
Last edited by a moderator:
Ki-ukweli JESHINI hakuna siasa wala kubembelezana mtu akielewa hivyo Jeshi ataliona zuri sana lakini ukafanya kinyume you will be in HOT-SOUP,Hivyo tuwaache vijana wetu wakomazwe ili kesho na kesho kutwa watailinda nchi yetu kwa nguvu zao zote maana watakuwa WAMEKOMAA.

teh teh..kwa hiyo wanaenda jeshini kukomazwa ? sio uzalendo tena?
 
Wewe ONTARIO ni msemaji wa jeshi au serikali? Wenye uzalendo kwa nchi zao huku duniani walipitia mafunzo ya jeshi kwenye nchi zao? Ulilotakiwa kusema kwenye hii thread ni kushauri uchunguzi na tathmini ya jkt vifanywe.

hizo fedha za jkt bora wawaongezee mikopo vyuoni
 
Last edited by a moderator:
Nahisi kuna watu hawajamuelewa mleta mada na nadhan hawajamuelewa kwa sababu ya kuweka fikra zao mifukoni.Miaka ya 90 kurudi nyuma na sasa hivi ni tofaut sana.Kipind kile JKT mlikua mnafundshwa na wazee wanaojua nin maana ya JKT na wanajua sabab ya wao kuwepo pale ila sasa hivi unapokelewa na vijana wenye kutaka kujionesha kua wao ni wakina nani na yabd uwanyenyekee.Wewe unaesema vifo ni bahati mbaya nadhan nenda kwa babako ukamuombe msamaha.Nasema hivo kwa sababu haujui ni machungu gani wanayapata wazazi wa huyo mtoto ambae wamepambana mpaka mtoto wao kafika form 6,assume angekua ni mtoto wako ungesemaje?Inafika hatua Mod awe anawazuia wehu wengine katika kuchangia mada mana mnachangia bila kuelewa watu wameumia kiasi gani.Narudia kusema kua jeshi ulilohudhuria mwaka ule ni tofaut na sasa;kipind kile mlikua mnachelewa kuanza shule ila sasa hivi tunawahi so mifupa bado haijakomaa kama yako.

China Development imetokana na investment yao katika sayansi na teknolojia ila sisi tunainvest katika ukomavu na nguvu na ndio mana tunaishia kununua teknolojia kwa wenzetu na kua wategemez.kwa nin JKT isijenge vijana mambo ya kujitegemea like ujasiliamali na wengne katika training za maana lyk unamfundsha kijana about computer maintennance or asomee engine ya ndege just kwa hiyo miezi mi3.Najua kuna watu mtanipinga ila JKT inatakiwa imjenge kijana kimaendeleo na kua na fikra za kimaendeleo na sio kuwaza ukakamavu,unaenda kumuonesha nani huo ukakamavu wako.Huo ni mtazamo wangu

mi nakuunga mkono100 %hawawa sasa hv wana sifa za kijinga shem wangu yuko ruvu anakwambia kulala saa tisa kuamka saa kumi na moja km wako vitani vile na wanaotetea hawajafiwa na ndgu zao au watoto zao
 
kaa ukijua ya kwamba intake moja ikiingia adi kuja kumalizika kwa mafunzo lazima mtu afe, ilo siyo geni kiongozi
Unajua kama hii 'lazima mtu afe' inatoa taswira ya mauaji ya makusudi? Achana na utamaduni wa kifo bana..
 
mi nakuunga mkono100 %hawawa sasa hv wana sifa za kijinga shem wangu yuko ruvu anakwambia kulala saa tisa kuamka saa kumi na moja km wako vitani vile na wanaotetea hawajafiwa na ndgu zao au watoto zao

huko ni kukomoana tu..hamna lolote la maana wanalojifunza
 
Back
Top Bottom