Vifo na Vipigo JKT intake June 2014 vichunguzwe

Vifo na Vipigo JKT intake June 2014 vichunguzwe

ila jeshini kuna vifo vya kuzembe sana. ukiumwa hupewi matibabu unaambiwa unategea kwata sasa huoni huo ni uzembe?


Ngoja nikueleweshe mkuu...
Kila kikosi kuna daktari by profession mara nyingi hua ni "major" meaning ni degree holder in MD.
Kuna wagonjwa wenye "magonjwa ya kudumu" mf. Kifua, moyo, savere headache, ulemavu, malaria makali nk, hawa huwa hawashughuliki ktk kazi & mazoezi magumu magumu...
Ikitokea mtu akapata ugonjwa wa ghafla, ambao upo serious hata michubuko na vidonda pia upendeleo wa kutoshiriki shughuli zozote za kutumia nguvu, tunaita "C"...!!!
Kama ugonjwa haupo serious basi utapewa "B", hapo utashiriki shughuli lkn kwa uangalizi makini...
 
Ngoja nikueleweshe mkuu...
Kila kikosi kuna daktari by profession mara nyingi hua ni "major" meaning ni degree holder in MD.
Kuna wagonjwa wenye "magonjwa ya kudumu" mf. Kifua, moyo, savere headache, ulemavu, malaria makali nk, hawa huwa hawashughuliki ktk kazi & mazoezi magumu magumu...
Ikitokea mtu akapata ugonjwa wa ghafla, ambao upo serious hata michubuko na vidonda pia upendeleo wa kutoshiriki shughuli zozote za kutumia nguvu, tunaita "C"...!!!
Kama ugonjwa haupo serious basi utapewa "B", hapo utashiriki shughuli lkn kwa uangalizi makini...

kuna binti mmoja alifariki mwaka jana kambi ya jkt msange tabora baada ya kuugua maleria kali. alipoenda hospitali akapewa panadol tu na kuambiwa aendelee na mazoezi..kwenye mazoezi alidondoka na kufariki.. sasa huo sio uzembe? r.i.p my sister halima
 
kuna binti mmoja alifariki mwaka jana kambi ya jkt msange tabora baada ya kuugua maleria kali. alipoenda hospitali akapewa panadol tu na kuambiwa aendelee na mazoezi..kwenye mazoezi alidondoka na kufariki.. sasa huo sio uzembe? r.i.p my sister halima


Pole sana kaka, RIP...!!!
Inasikitisha sana...!!!!!

Ujue tatizo linakuja kwenye uzembe wetu wabongo na kukosa umakini kwa baadhi ya watumishi.
Pia kuna tabia, madogo wanakua wanasingizia ugonjwa, sasa daktari anashindwa kugundua nani muongo nani mgonjwa mwishowe inatokea daktari anam-neglet mgonjwa...

Pole tena asee ka Halima alikua dadako...
 
bora lifutwe,tushachoka na mikasa ya kila aina,mara kupingwa,mara vifo,mara kulazimishwa ngono..........agrrrrrrrr
 
Mitoto ya siku hizi mayai kweli kila sikku hayaishi kulalama tu.
Kama vp mbaki na wazazi wenu ndio wawaajili mbona mnataka kutuletea jeshi la kimayai hapa?!
Tangu yaanze kupelekwa manjiti haya kila siku ni kulalama tu. Mbona zaman hatukusikia hayo? Mara mnabakwa ,mara mnapigwa yote hayo sababu ya ulojo huo. Zaman tulizoea kusikia malalamiko toka kwa wazenji tu hao ndio wazee wa kulialia lakn haya matoto yetu sasa hvi yanatia aibu sana yamezidi kulegea sana.
Et mnabakwa mbona maajumban huku hakuna hata bikra hata kwa wenye miaka 15 hakuna mwenye bikra kwahyo hukku nani anawabaka?
Tambueni lile ni jeshi na si lelemama kama mnavyotaka nyinyi.
Mkitaka kulelewa kimayai nenden akudo impact huko ndio mtapaka sana wanja na kukata viono.
Mm naomba mkuu wa JKT akaze sana buti na mitoto hii ya siku hizi wengi wao sio riziki ndio maana yanalialia tu.
Mnakera sana. Sijui ingekuwa kama zaman mngesemaje?
 
Mitoto ya siku hizi mayai kweli kila sikku hayaishi kulalama tu.
Kama vp mbaki na wazazi wenu ndio wawaajili mbona mnataka kutuletea jeshi la kimayai hapa?!
Tangu yaanze kupelekwa manjiti haya kila siku ni kulalama tu. Mbona zaman hatukusikia hayo? Mara mnabakwa ,mara mnapigwa yote hayo sababu ya ulojo huo. Zaman tulizoea kusikia malalamiko toka kwa wazenji tu hao ndio wazee wa kulialia lakn haya matoto yetu sasa hvi yanatia aibu sana yamezidi kulegea sana.
Et mnabakwa mbona maajumban huku hakuna hata bikra hata kwa wenye miaka 15 hakuna mwenye bikra kwahyo hukku nani anawabaka?
Tambueni lile ni jeshi na si lelemama kama mnavyotaka nyinyi.
Mkitaka kulelewa kimayai nenden akudo impact huko ndio mtapaka sana wanja na kukata viono.
Mm naomba mkuu wa JKT akaze sana buti na mitoto hii ya siku hizi wengi wao sio riziki ndio maana yanalialia tu.
Mnakera sana. Sijui ingekuwa kama zaman mngesemaje?

Kweli kabisa vijana wengi siku hizi wanakulia kwenye mazingira ya madekezo sana,hivyo walikutana na mazingira tofauti kidogo vilio vya kudeka haviishi.!
 
mi nakuunga mkono100 %hawawa sasa hv wana sifa za kijinga shem wangu yuko ruvu anakwambia kulala saa tisa kuamka saa kumi na moja km wako vitani vile na wanaotetea hawajafiwa na ndgu zao au watoto zao

Kweli kaka mana naona watu wanaropoka sijui miaka ya 90 sijui ya 60,inatuhusu nini?haya na hiyo miaka yenu ya 90.mmedevelop teknolojia gani ambayo nchi inajisifia kua nayo?Huo ukomavu wao na kuweka akili mfukoni ndo kumetufikisha kua katika hali hii ya nchi ya watu wenye kutegemea mikopo na kutujazia mafisadi ambao wanaiharibu nchi. Ukomavu wa kipindi kile ndio imetuletea viongozi wa sasa hivi ambao wakiambiwa ukweli wanaumia na kutaka kuanza kupigana bila kujali media. Tunaitaji mabadiliko ya kifikra na teknolojia na sio ukomavu ambao hautufikishi zozote zaid ya kujaza miili na kutuletea majambazi
 
in huzunisha sanaa maana mapungufu yapo makubwa tuu itabidi hili suala la la kupeleka watoto JKT Itabidi liangaliwe upya.

hiki kizazi cha ajabu kweli tambuen lile ni jeshi na sio kikudi cha wanenguaji mazingira ya kaz ya jeshi ni magumu sana hvyo mfuasi anatakiwa ajengwa kwakukabiliana na mazingira hayo.
Jeshi ni mbilinge haya matoto ya sku hizi yamelegea sana kwan unataka kuniambia sku hizi mafunzo ni magumu kuliko zaman?
Mbona zaman hatukusikia malalamiko kama hayo?
Acheni kutetea uzembe.
Kama hamtaki msiwapeleke halafu muwaajili majumban mwenu
 
Umenena vyema mkuu, kama ukomavu ni tija basi hata world cup tungechukua waafrica, lakini ndio kwanza tumeishia kwenye 16 bora. Enzi za nyerere ni tofauti na kipindi hiki watu wanabidi kuendelezwa kifikra na kitechnolojia zaidi.

Hii naona mkuu wa nchi ni njia ya kuwaneemesha makambi ya jeshi maana hapo kutakuwa na per diem kibao, mara wakufunzi wana chao wapikaji wanachao plus kila mwaka. Na kwa jinsi tanzania ya leo ilivyo nenda kaulizie budget ya kuwalisha wanafunzi hao, yaani ni nina uhakika kutakuwa na mapanga ya hatare.

Kweli kaka mana naona watu wanaropoka sijui miaka ya 90 sijui ya 60,inatuhusu nini?haya na hiyo miaka yenu ya 90.mmedevelop teknolojia gani ambayo nchi inajisifia kua nayo?Huo ukomavu wao na kuweka akili mfukoni ndo kumetufikisha kua katika hali hii ya nchi ya watu wenye kutegemea mikopo na kutujazia mafisadi ambao wanaiharibu nchi. Ukomavu wa kipindi kile ndio imetuletea viongozi wa sasa hivi ambao wakiambiwa ukweli wanaumia na kutaka kuanza kupigana bila kujali media. Tunaitaji mabadiliko ya kifikra na teknolojia na sio ukomavu ambao hautufikishi zozote zaid ya kujaza miili na kutuletea majambazi
 
Mitoto ya siku hizi mayai kweli kila sikku hayaishi kulalama tu.
Kama vp mbaki na wazazi wenu ndio wawaajili mbona mnataka kutuletea jeshi la kimayai hapa?!
Tangu yaanze kupelekwa manjiti haya kila siku ni kulalama tu. Mbona zaman hatukusikia hayo? Mara mnabakwa ,mara mnapigwa yote hayo sababu ya ulojo huo. Zaman tulizoea kusikia malalamiko toka kwa wazenji tu hao ndio wazee wa kulialia lakn haya matoto yetu sasa hvi yanatia aibu sana yamezidi kulegea sana.
Et mnabakwa mbona maajumban huku hakuna hata bikra hata kwa wenye miaka 15 hakuna mwenye bikra kwahyo hukku nani anawabaka?
Tambueni lile ni jeshi na si lelemama kama mnavyotaka nyinyi.
Mkitaka kulelewa kimayai nenden akudo impact huko ndio mtapaka sana wanja na kukata viono.
Mm naomba mkuu wa JKT akaze sana buti na mitoto hii ya siku hizi wengi wao sio riziki ndio maana yanalialia tu.
Mnakera sana. Sijui ingekuwa kama zaman mngesemaje?

Kweli kabisa vijana wengi siku hizi wanakulia kwenye mazingira ya madekezo sana,hivyo walikutana na mazingira tofauti kidogo vilio vya kudeka haviishi.

Binafsi nashauria serikali ingeanzisha utaratibu wa kuwajenga kisaikolojia kwanza kabla hawajaanza kupigishwa kwata kambini. Hii ingesadia watu kujua wanaingia kwenye mazingira gani.
 
kaa ukijua ya kwamba intake moja ikiingia adi kuja kumalizika kwa mafunzo lazima mtu afe, ilo siyo geni kiongozi
Sasa hiyo ni sifa? Ni ujinga kutoa mafunzo yanayosababisha kifo. Sasa mtu akishakufa ndio atakuwa amejifunza nini? Wanawatesa vile halafu wakirudi na wanapochaguliwa kwenda vyuoni serikali hiyo hiyo iliyowaweka kambini kwa mabilioni inawaambia haina hela ya kuwakopesha kwenda vyuoni.
 
Kweli kaka mana naona watu wanaropoka sijui miaka ya 90 sijui ya 60,inatuhusu nini?haya na hiyo miaka yenu ya 90.mmedevelop teknolojia gani ambayo nchi inajisifia kua nayo?Huo ukomavu wao na kuweka akili mfukoni ndo kumetufikisha kua katika hali hii ya nchi ya watu wenye kutegemea mikopo na kutujazia mafisadi ambao wanaiharibu nchi. Ukomavu wa kipindi kile ndio imetuletea viongozi wa sasa hivi ambao wakiambiwa ukweli wanaumia na kutaka kuanza kupigana bila kujali media. Tunaitaji mabadiliko ya kifikra na teknolojia na sio ukomavu ambao hautufikishi zozote zaid ya kujaza miili na kutuletea majambazi

angalia kama ww sijui unaongea nn. Kumbe wanalala kabisa sasa mnalalamika nn?
Mm nilipiga JKT mafinga mwaka 2010 pale pamoja na baridi lote lile ni full kukesha kazi kazi.
Na vijana walijituma kweli na hakuna hata aliyekufa sasa leo mnayapeleka haya matoto yenu yamaelegeaa mmeyalea kwa kuyadekeza na kuwalisha mabloila sasa kwann yasilie?
Mkuu ukiona ww mwanao anateseka usimpeleke mwajili kwa cameroon,
metuchosha sana mijitu mizima kuanzisha maada za kulalama tu bila maana yoyote
 
angalia kama ww sijui unaongea nn. Kumbe wanalala kabisa sasa mnalalamika nn?
Mm nilipiga JKT mafinga mwaka 2010 pale pamoja na baridi lote lile ni full kukesha kazi kazi.
Na vijana walijituma kweli na hakuna hata aliyekufa sasa leo mnayapeleka haya matoto yenu yamaelegeaa mmeyalea kwa kuyadekeza na kuwalisha mabloila sasa kwann yasilie?
Mkuu ukiona ww mwanao anateseka usimpeleke mwajili kwa cameroon,
metuchosha sana mijitu mizima kuanzisha maada za kulalama tu bila maana yoyote

kwa hiyo wakitoka jkt ndio wanapata ajira?mbona kuna vijana wengi tu mtaani wamepitia jkt hawana ajiraa yoyote wanazurura tu mtaani? huo ukomavu wao umewasaidia nini..
huko kukesha kwako kumelisaidia nini taifa
 
bora lifutwe,tushachoka na
mikasa ya kila aina,mara kupingwa,mara vifo,mara kulazimishwa
ngono..........agrrrrrrrr

Kwa nini ninyi vijana wa siku hizi mnakuwa delicate legelege like this? Acheni uvivu bana!
 
kwa hiyo wakitoka jkt ndio wanapata ajira?mbona kuna vijana wengi tu mtaani wamepitia jkt hawana ajiraa yoyote wanazurura tu mtaani? huo ukomavu wao umewasaidia nini..
huko kukesha kwako kumelisaidia nini taifa

tatizo sis watanzania akili zetu zmelala mno ndio maana tunaishia kulalamika kila kitu.
Jkt unapata maarifa mbalimbali na inakuweka ktk hali ya kufanya kaz sehem yoyote na ktk mazingira yoyote yale.
Sio kila anayesoma ataajiliwa serikalini.
Mm nilipelekwa JKT nikiwa fresh from school na nilikuwa sijui lolote. Lakin mapa nmemali mafunzo pale najua kujenga, fundi umeme hata namna ya kujiajiri kwa kutumia kilimo na ufugaji.
Na hainiingui mtu nafanya kaz mazingira yoyote yale. Npo active kimedani za kivita na jinsi ya kukabiliana na changamoto zozote.
Sasa nyinyi endeleeni kulia na hao wanenu huku watoto wakizidi kuwa sio riziki, kifo hakipingiki hata asingenda jkt angekufa tu kufia jeshin ni sawa na ajali safarin.
Acha umayai mtoto wakiume
 
Nchi jinga kabisa hii....

nchi si jinga ila raia ndio wajinga wanasubir wote waajiriwe serikalin ndio maana wanaishia kumlilia raisi na kuhangaika na wanasiasa mwanasiasa hawezi kukuletea hela nyumban kwa huku ukiwa unakuna pumbu kitandan.
 
Back
Top Bottom