Vifo na Vipigo JKT intake June 2014 vichunguzwe

Vifo na Vipigo JKT intake June 2014 vichunguzwe

malalamiko na umbeya umbeya kama huu huwa vinanikera sana,lile ni jeshi.hivi unadhani walienda kula piknik kule?unataka wabebwe mgongoni?au wawe wanafanyiwa party kila siku?otherwise kama kuna kifo kimetokea rip askari.binafsi mdogo wangu yuko kigoma huko nae anakula tabu.najua lile ni jeshi na sio club.
nb:hakuna mtu anaegomewa matibabu jeshini.kuumia wakati wa mafunzo ni kawaida kwa askari

kwa hiyo jkt ni kambi ya mateso
 
Adabu atakuwa nazo chekecheya weye!? Adabu anazo mdingi kama wewe ambaye unaandika pumba kila kukicha hata unapoandika jambo la maana watu wanakushangaa kwamba kumbe siku nyingine una akili....Itafakari kauli ya "Kumbe siku nyingine una akili" kwa kina kama hujui maana yake.

Achana nae huyo ana talaka tatu ndio maana hayuko vizuri kumkichwaa mzoee tuuu
 
Hapo kwenye moja na nne ndio haswa pana tatizo..Wengi wa waliofariki kuanzia yule wa Msange,na wa kujitolea wa Bulombora hadi huyu wa Oljoro ni huduma mbaya ambazo pia ni delayed.Nilikwenda pale zahanati naumwa tumbo afande ananiambia nimekula kinyesi,ananipa doso(mateso ya kijeshi) then ananipa panadol nimeze for 5 minutes bila maji then ndio napewa maji.Nikisema naumwa siaminiki hadi nitakapozidiwa kabisa.

Bora umetoa ushahidi na hiki ndicho haswa maafande wanachokifanya bila kujua wanchezea uhai wa mwanadamu mwenzie. Je tunaweza kusema hapo wamefanya kazi professionally au ni umbumbumbu na ulimbukeni ambao una cost maisha ya wengine
 
Nilipita jeshini intake ya kwanza OP "miaka 50 ya JKT", Kanembwa jkt 821 KJ...!!!

Kwanza mleta mada usilete upotoshaji, ni kinyume kisheria hata kwa sheria za hapa JF.
Unaposema vifo you explicitly mean ni zaidi ya kifo ki1, mpaka sasa ni kifo ki1 tu ambacho kimeharifiwa. RIP...

Hakuna mtu anayeweza kuzuia kifo anywise....
Mazoezi ya jeshini ni ya kawaida sana, in such a way that, kila mtu anaeza kushiriki kama afya yake ipo sawa.
Accidents happens bhana, who knows even the next second??? So ukisema mtu alivunjwa mbavu kwa kupigwa teke bado hainiingilii akilini, kwani ameenga kuuwawa, amaa???

Acha vijana wale cozy bana, wapate ukakamavu, uhodari, uvumilivu, nidhamu, mafunzo ya kijeshi, uzalendo nk nk...

So hadi wafe wangapi ndipo tuanze kuhoji?
 
Hujui chochote kuhusu familia yangu weye taahira, acha kujibaraguza na kujikweza. Tafakari kwa kina mafisadi wanakutumia kama ndom wakisharidhika na huduma zako watakutupa msalani. Wenzio wanakwapua matrilioni na wewe wanakulipa buku 7 tu ili uwasaliti Watanzania wenzako, achana na akili za kushikiwa. Mie nina kwangu nakula jasho langu, acha uzushi mie sina dada kwetu ni njemba watupu.

nimekudharau sana, hata familia yako inakudharau.. tafuta kazI mkuu acha kulala kwa shemeji yako unamuaibisha dada yako
 
Nilipita jeshini intake ya kwanza OP "miaka 50 ya JKT", Kanembwa jkt 821 KJ...!!!

Kwanza mleta mada usilete upotoshaji, ni kinyume kisheria hata kwa sheria za hapa JF.
Unaposema vifo you explicitly mean ni zaidi ya kifo ki1, mpaka sasa ni kifo ki1 tu ambacho kimeharifiwa. RIP...

Hakuna mtu anayeweza kuzuia kifo anywise....
Mazoezi ya jeshini ni ya kawaida sana, in such a way that, kila mtu anaeza kushiriki kama afya yake ipo sawa.
Accidents happens bhana, who knows even the next second??? So ukisema mtu alivunjwa mbavu kwa kupigwa teke bado hainiingilii akilini, kwani ameenga kuuwawa, amaa???

Acha vijana wale cozy bana, wapate ukakamavu, uhodari, uvumilivu, nidhamu, mafunzo ya kijeshi, uzalendo nk nk...

mtoa mada sio kichaa, bila shaka ana ushahd na kitu anachokizungumza, huwezi kumfundisha mtu ukakamavu kwa kumnyima ruhusa ya kwenda hospitali, ni nidhamu gani unayomfundsha mtu kwa kumnyima haki yake ya mcingi, kama una ndugu huko jeshn kwa kipindi hk ni lazma utaguswa kwa njia moja au nyngne
 
Hujui chochote kuhusu familia yangu weye taahira, acha kujibaraguza na kujikweza. Tafakari kwa kina mafisadi wanakutumia kama ndom wakisharidhika na huduma zako watakutupa msalani. Wenzio wanakwapua matrilioni na wewe wanakulipa buku 7 tu ili uwasaliti Watanzania wenzako, achana na akili za kushikiwa. Mie nina kwangu nakula jasho langu, acha uzushi mie sina dada kwetu ni njemba watupu.

mbona pale ufipa wanatumbua ruzuku wewe uko kimya tu!?mimi ni mzalendo wa nchi yangu sina shida na hizo buku saba..natetea nchi yangu
 
Hujui chochote kuhusu familia yangu weye taahira, acha kujibaraguza na kujikweza. Tafakari kwa kina mafisadi wanakutumia kama ndom wakisharidhika na huduma zako watakutupa msalani. Wenzio wanakwapua matrilioni na wewe wanakulipa buku 7 tu ili uwasaliti Watanzania wenzako, achana na akili za kushikiwa. Mie nina kwangu nakula jasho langu, acha uzushi mie sina dada kwetu ni njemba watupu.

mimi nakujua unalala kwa shemeji yako. shame on you
 
wanawapa mafunzo ya kuwakomoa. hasa mabinti wanabakwa sana

eti ili wasione jeshi ni simple. siku zinavyosonga inabidi JKT wapunguze matumizi ya nguvu wa invest kwenye teknolojia kama nchi nyingine kama Marekani, China, UK nk. Vita haipiganwi kwa kwata bali silaha za kisasa na mbinu. Na ukakamavu si lazima umvunje mtoto mbavu au kumyima dawa. kuna mbinu nyingi
 
Upo uwesekano mkubwa wa Jeshi kujikita zaidi kwenye mazoezi ya mwili badala ya kujenga fikra (maarifa).

Kwenye vifo, bila ya mzazi mmoja kutinga mahakamani wahusika hawatashtuka.

mkuu naona unataka kunisababishia burn, ngoja ninyamaze tu
 
mbona pale ufipa wanatumbua ruzuku wewe uko kimya tu!?mimi ni mzalendo wa nchi yangu sina shida na hizo buku saba..natetea nchi yangu

Unatetea nchi ipi au hujui nchi ni wananchi na kama ukiwaua wananchi nchi haipo. Nakuomba utofautishe uzalendo na mateso. Akina Nyerere, Karume, Salim, Kawawa na wengine walikuwa wazalendo namba moja si kwa sababu ya kuvunjwa mbavu na kutezwa ila kutokana na malezi na mafunzo sahihi waliopata kwa watu sahii.
 
Hata mimi najua lengo la JKT kwa watoto wetu ni kuwajenga kikakamavu na kuwajengea uzalendo na siyo kuwaonyesha kuwa jeshi ni gumu. Lakini najua maafande wengi wanataka watoto waone jeshi ni gumu . Mbaya zaidi unaonyesha ugumu kwa kuwanyima matibabu jambo ambalo hata kwa mwanajeshi mwenyewe akikosa atakufa sembuse mtoto wa shule.

Uko sawa mkuu!!!
 
Mimi nilipitia JKT Makutopora.Kwa wakati huu JKT imerudishwa lakini inahitaji maandalizi,akili na maarifa.Ikumbukwe kwamba vijana wanakwenda huko kwa lazima.Hawajapitia serious medical test.Na wengi hawana nia ya kuwa askari.Ni muhimu haya yazingatiwe
1)wapewe huduma nzuri za afya
2)WAPATE CHAKULA KIZURI.kwa wakati na cha kutosha
3)wapate sehemu nzuzi za kulala.pamoja na mosquoto net +blankets
4)wafanye kazi kiasi na kwa akili

KAMA SEREKALI HAIJAJIAANDAA NI VEMA KUYASITISHA
Wapewe mavazi maalum na viatu

Hapo kwa medical test ndio nadhani pa kusimamiwa kidete haswa na wazazi mpango wa kumpelekea shangazi au mjomba anajaza tu na mihuri bila vipimo halisi pia ni shida!!!
 
practice and procedure hata ukipinga siye tulipita huko vijana kadhaa tuliwazika

Sikatai wala kwenye intro yanatokea lakini ni wakati sasa kuangalia hili kwa ukaribu na uzito wake. Changamoto zinajitokeza kila uchao mi wala sikatai ila sio sababu wewe ulizika basi ndio iwe kigezo!!!!

Huoati endurance wala tolerance kwenye afya mbovu mkuu, ikithibika afya iko mahala yake aaaanh wapige tu route na drills za kutosha hili halina shida!!!!!
 
Maandalizi ya kuwapokea wanafunzi wa kidato cha sita ni madogo sana. Watoto wetu wanaangukia mikononi mwa wahalifu wanaowafanya kuwa guinea pigs kwa kuwafanyia yale ambayo wameshindwa kuyafanya sehemu nyingine. Wamekosa huruma na upendo na kujawa na udhalimu. wanaowafunza watoto hawa walitakiwa wapewe mafunzo ya utu na uzalendo na si kumchukua mtu yoyote .
 
Inaonekana mleta mada hakuwa kupitia JKT au anavutwa na hisia ya kuwa mzazi kwa hiyo anaona mtoto wake anateswa. Mimi Intake yangu ilikuwa mwaka 1986 uko Bulombora Kigoma. Tulikuwa kombaniaB maafande wa kombania hiyo walikuwa wanajulikana kwa ukali, ahaa!! namkumbuka afande Scorpion ngozi ya ngombe inakula mtu (buti) tulikuwa tunapiga kwata mpaka kikozi kizima kifurika vumbi na siku ya kupass out mpaka kamanda wa kikosi alitupa ng'ombe kwa ukakamavu wa kijeshi. Kwa hiyo hacha wale ngarambe hiyo ndiyo JKT mambo ya kudeka yanabaki nyumbani. Mtu mmoja kufa hisiwe ndo hoja, of course viatu kupigwa mbavu na kuvunjwa miguu ni kitu cha kawaida. Nakumbuka nilichanganya nguo na mavazi nikapelekwa Quarter Quard nilipigwa ngarambe baada ya hapo nilipelekwa kwa Dr kupata (niatwa nini vile?) siku tatu za kulala na kupumzika
Nakumbuka msichana mmoja wa kichagga alikuwa anajilegeza na kutembea kihindi alipigwa ngwara wakati akiwa hewani alikuwa anaimba kichagga, ili kutua chini mkono ulishavunjika, akapelekwa hospital na kuwekewa POP na ilikuwa hiyo ni mambo ya kawaida

bwanaee msituletee zama za kale wengine hatujazaliwa,enzi zile na sasa tofauti ht kwenye vyakula vya asili na umri zamani mtu anamaliza o level miaka 25 mwlili umekomaa asa hv mtu 17 anamalza advance na home ugali mboga nane nyie wa zama hzo mlikua mmekomaa.jee unafkri kuna usawa hapo?shule mtu anaenda na skuli bus mpaka siki ya mwisho tusiwatetee jkt tuangalie namna ya kuwasaidia madhara yasizidi au hadi afe mtoto wa kigogo?
 
kwa hiyo jkt ni kambi ya mateso

ni kambi ya mafunzo ya kijeshi.kila sehemu na taaluma yake na aina yake ya mafunzo.ukisomea mapishi oviously utajifunza ukiwa jikoni unapika,ukisomea udreva lazima utajifunza ukiwa barabarani.jeshi utajifunza ukiwa jeshini.
 
Back
Top Bottom