VAT katika Utalii: Prof. Maghembe asema hatuhitaji watalii masikini

VAT katika Utalii: Prof. Maghembe asema hatuhitaji watalii masikini

Kwanza mleta mada ni muongo, hayo ya umasikini ni maneno yako. Kama u mkweli weka nukuu ya sentensi ya Maghembe.

Halafu, ni masikini yupi duniani anaeweza kumudu kutalii?
Usikurupuke mwanamke! Hii kauli ni mara ya pili anairudia Magembe, Mara ya kwanza kauli hii aliitoa pale Chuo cha ushirika Moshi kwenye maonyesho ya utalii yanayojulikana KILIFAIR tarehe 3/6/2016!
 
Huyu professor anavyodai hatutaki watalii wachovu je zile tozo Tanapa wanachaji mgeni wa hali ya chini apige hema ambayo ni Dola 30 kwa Kichwa je atafuta?
 
Tuna guest house ambazo zinalaza wageni kuanzia Dola 15 mpaka Dola 20 kwa usiku je hizi ni kwa wageni matajiri au ni kwa ajili ya wageni matajiri?
 
Sasa kama hatujitaji watalii masikini then kuna haja gani ya kuwahamasisha watanzania walio masikini kwenda kutalii??? Maana watanzania wengi hata chakula hawawezi kununua kwenye hoteli za kitalii
 
Generic Model. ..differentiation. .cliché. ..etc.

Wachache watakuwa wamenielewa
 
We will pay the Price and it will be big loss

Wa mama kuuza mikeka

Soko la mboga mboga, matunda na mchele

Ajira za vijana zitapotea

Je, Serikali imeandaa mashamba ya kutosha vijana wakalime...? Au bunduki za kutosha za kuwapiga vijana hao
 
Ngorongoro crater increases Entry fee and Crater fee effective from July 01

Eee, walikuwa wamelala, wameamka Ghafla na kurise fees....

Hakuna kuwataarifu stakeholders wala nini......

Ngoja tuone mwisho wa hii movie...

Tutajifunza kuwa Tourism ni delicate business au ni mchezo mchezo
 
Usikurupuke mwanamke! Hii kauli ni mara ya pili anairudia Magembe, Mara ya kwanza kauli hii aliitoa pale Chuo cha ushirika Moshi kwenye maonyesho ya utalii yanayojulikana KILIFAIR tarehe 3/6/2016!
Weka ushahidi.
 
Katika taarifa ya habari ya star TV, prof. Maghembe amesema Tanzania inahitaji watalii wa hadhi ya juu na sio masikini(wa bajeti).

-----------------------

Watanzania tuna mbwembwe,huu uchumi unaochechemea ndio tunaoringia!?
Prof Maghembe yuko sahihi. Ni lazima kuthibiti utitiri wa watalii hasa kwenye Bonde la Ngorongoro na mlima Kilimanjaro ambako mazingira yameanza kuharibika.
 
Ngorongoro crater increases Entry fee and Crater fee effective from July 01

Eee, walikuwa wamelala, wameamka Ghafla na kurise fees....

Hakuna kuwataarifu stakeholders wala nini......

Ngoja tuone mwisho wa hii movie...

Tutajifunza kuwa Tourism ni delicate business au ni mchezo mchezo

Nyongeza ni sahihi ila Wadau wangepewa notisi ya mwaka moja kwani wageni wengi hufanya booking na kulipa fedha mapema. Waziri aingilie kati hii nyongeza ya Ngorongoro Conservation Area Authority.
 
hii kauli ni ya kibaguzi kutolewa na waziri...

kwa akili ya namna hii, sidhani kama mzawa hatapewa kipaumbele ktk utalii.

Mkuu uko sahihi kabisa.

Kama anaonyesha ubaguzi wa wazi kwa watalii kutoka nje, hataacha kuwabagua Watanzania wenzake.
 
Kwanza mleta mada ni muongo, hayo ya umasikini ni maneno yako. Kama u mkweli weka nukuu ya sentensi ya Maghembe.

Halafu, ni masikini yupi duniani anaeweza kumudu kutalii?

Waziri alitamka kweli, na kwenye taarifa ya Habari ilisikika, sio uongo, binafsi nilishaa sana kwa Waziri kutamka vile
 
Nyongeza ni sahihi ila Wadau wangepewa notisi ya mwaka moja kwani wageni wengi hufanya booking na kulipa fedha mapema. Waziri aingilie kati hii nyongeza ya Ngorongoro Conservation Area Authority.

Wengi hawaielewi hii biashara ya utalii, wanajua mgeni anakuja na kulipia huduma anapoihitaji. Na wale wanaoielewa wanafanya maamuzi ya kijinga kwa sababu wanaweza na hakuna atakaye wauliza.
 
Kwani kuna ugumu gani kuweka nyenzo za kuhifadhi taka ngumu (dustbins)? Weka dustbins ktk maeneo yote watalii wanayopenda kutumia. Mobile dustbins could be a better option. Tatizo hamna mawazo kama hayo,mnafikiria pesa tu.
Hatutaki ma beach boy hao kwanza wanachafua mazingira na kuambukiza dada zetu magonjwa pmj na kufundisha vijana wetu kubwia unga, tunataka watalii wastaarabu wenye fedha, mtalii ambaye anakuja TZ siku 10 anaacha dola 10 000 anaondoka na siyo wa kushinda coco beach na forodhani Zanzibar tangu asubuhi kanunua chupa ya maji ya Kilimanjaro kwa Mangi na kula chips mayai au mihogo coco hao hatutaki wabakie huko huko, tuna uwezo kabisa wa kuchagua na kuvutia watalii wenye fedha za ukweli!
Prof Maghembe yuko sahihi. Ni lazima kuthibiti utitiri wa watalii hasa kwenye Bonde la Ngorongoro na mlima Kilimanjaro ambako mazingira yameanza kuharibika.
 
Tanzania hatuna resources za kutosha za kutumikia watalii hata 100 matajiri kwa wakati mmoja. Hichi kiburi sijui wanakitowa wapi? Imagine Kenya wakaitumia hiyo statement kutu-undermine!
 
Back
Top Bottom