VAT katika Utalii: Prof. Maghembe asema hatuhitaji watalii masikini

VAT katika Utalii: Prof. Maghembe asema hatuhitaji watalii masikini

Katika taarifa ya habari ya star TV prof maghembe amesema Tanzania inahitaji watalii wa hadhi ya juu na sio masikini(wa bajeti)
Watanzania tuna mbwembwe,huu uchumi unaochechemea ndio tunaoringia!??
Naionea huruma hii idara!
 
Leo backpackers wanatukanwa na waziri wa utalii na maliasili.

Haelewi ni kiasi gani backpackers hawa wanachangia kuleta watalii wengine, kuchangia mapato ya serikali na uchumi kwa ujumla.

Kwa nchi inayotaka kukuza utalii, haya si maneno yanayopaswa kusemwa. Tena na waziri. Waziri mwenye PhD. Elimu ya Tanzania ni mbovu zaidi ya tunavyofikiria.

Lakini nchi hii kesho ataingia ofisini, atasalimiwa "Shikamoo Mzee", atatengenezewa chai na ataingia kwenye cabinet meeting bila hofu yoyote ile.

Nchi yetu ingekua binadamu tungesema tatizo letu si kilema cha mkono wala mguu bali ni ubongo.
 
Leo backpackers wanatukanwa na waziri wa utalii na maliasili.

Haelewi ni kiasi gani backpackers hawa wanachangia kuleta watalii wengine, kuchangia mapato ya serikali na uchumi kwa ujumla.

Kwa nchi inayotaka kukuza utalii, haya si maneno yanayopaswa kusemwa. Tena na waziri. Waziri mwenye PhD. Elimu ya Tanzania ni mbovu zaidi ya tunavyofikiria.

Lakini nchi hii kesho ataingia ofisini, atasalimiwa "Shikamoo Mzee", atatengenezewa chai na ataingia kwenye cabinet meeting bila hofu yoyote ile.

Nchi yetu ingekua binadamu tungesema tatizo letu si kilema cha mkono wala mguu bali ni ubongo.
Kweli kabisa....tunawahitaji watalii wote bila kubagua
 
Naunga mkono hoja kwa 100%, kuna watalii wengi sana choka mbaya wanakuja wanakaa beach wanunua maji ya Kilimanjaro wanakula chips mayai na kuondoka lkn wanaingia kwenye takwimu hao hatutaki hao kwanza wanachafua na kuharibu mazngira yetu, tuwekeze kwa Watalii middle class na wenye fedha siyo watalii beach boy!

Hii ndiyo Serikali niliyokuwa naishubiria maisha yangu yote!​
Umelewa uccm. Najua haya uliyoyaandika si dhamira yako halisi, bali utumwa wa tumbo lako tu. Huyo mtalii unayemuita "beach boy" analala bure au anakula bure? Kama siyo, je haingizi kipato kwa watanzania kupitia huduma anazopata? na serikali haipati kodi yake? Watu kama wewe ndio wanarudisha taifa hili nyuma.
 
Mnaotaraji hawa ndio watupeleke kwenye nchi ya viwanda mtakuwa mmelogwa na aliyewaloga kafa.
 
Kila serikali ina sera zake. Tanzania iliamua karibu miaka 10 sasa kama siyo zaidi kuachana na bag pack tourists na wanalipa ada ya visa. Pia Hoja tukakataa kuingia kwenye mkumbo was visa ya pamoja Afrika Mashariki. Kitakwimu Tanzania imekuwa inapokea watalii wachache ikilinganishwa na Kenya lakini mapato yanalingana kama hatuazidi. Ili hoja iwe na mashiko bora kuweka takwimu za mapato yanayopatikana badala ya kumkebehi Prof Maghembe. Tujaribu kulitendea haki jukwaa hili
 
Naona iyo iko in line with the them"Tanzania is against mass tourism"ati watalii waje wachache na wa standard fulani ivi.
At this stage hatutatkiwi kuwa selective jamani.
Maghembe wakikusikia hao jamaa unawaita malofa.......................
 
Umelewa uccm. Najua haya uliyoyaandika si dhamira yako halisi, bali utumwa wa tumbo lako tu. Huyo mtalii unayemuita "beach boy" analala bure au anakula bure? Kama siyo, je haingizi kipato kwa watanzania kupitia huduma anazopata? na serikali haipati kodi yake? Watu kama wewe ndio wanarudisha taifa hili nyuma.


Hatutaki ma beach boy hao kwanza wanachafua mazingira na kuambukiza dada zetu magonjwa pmj na kufundisha vijana wetu kubwia unga, tunataka watalii wastaarabu wenye fedha, mtalii ambaye anakuja TZ siku 10 anaacha dola 10 000 anaondoka na siyo wa kushinda coco beach na forodhani Zanzibar tangu asubuhi kanunua chupa ya maji ya Kilimanjaro kwa Mangi na kula chips mayai au mihogo coco hao hatutaki wabakie huko huko, tuna uwezo kabisa wa kuchagua na kuvutia watalii wenye fedha za ukweli!
 
Hatutaki ma beach boy hao kwanza wanachafua mazingira na kuambukiza dada zetu magonjwa pmj na kufundisha vijana wetu kubwia unga, tunataka watalii wastaarabu wenye fedha, mtalii ambaye anakuja TZ siku 10 anaacha dola 10 000 anondoka na siyo wa kushinda coco beach na forodhani Zanzibar tangu asubuhi kanunua chuap ya maji ya Kilimanjaro kwa mangi na kula chips mayai au mihogo coco hao hatutaki wabamkie hukom huko, tuna uwezo kabisa wa kuchagua na kuvutia watalii wenye fedha za ukweli!
Wewe Barbarosa sikuwezi. Umeshakunywa maji ya kijani nadhani. Kila lisemwalo na serikali au chama cha kijani wewe ni ndio tu. Jipe muda wa kutafakari mambo brother.
 
Vijinchi vidogo dogo tena maskini vina hulka ya majigambo usiseme. Oh we are greatest nation on earth : barabara mbovu, ajira mashaka, afya mgogoro, ufisadi balaa, makazi duni, utawala hovyo etc etc
Ongeza mazingira machafu
 
Hivi hawa Maprofesa wanauguaga kaugonjwa gani?

Nami nimemsikia kwa masikio yangu mwenyewe, nimemsikia akitamba kuwa nchi yetu inataka watalii wa high class na hawataki watalii waliochokachoka!

Hivi tumuulize huyo Maghembe inakuwaje kwa nchi yetu ambayo vivutio vyake vya utalii ni ya 2 duniani, ikizidiwa na Brazil pekee, Lakini tunakuwa wa 112 kwa idadi ya watalii tunaowaingiza kila mwaka kama hazitokani na kauli za 'kijivuni' kama hizo?
 
Katika taarifa ya habari ya star TV prof maghembe amesema Tanzania inahitaji watalii wa hadhi ya juu na sio masikini(wa bajeti)
Watanzania tuna mbwembwe,huu uchumi unaochechemea ndio tunaoringia!??

Hiki kituko sasa kwa hyo anamaanisha utalii wa ndan pia hauhitajiki? waeende matajiri tu. Huu uprof kaupatia Udom nini
 
Kwanza mleta mada ni muongo, hayo ya umasikini ni maneno yako. Kama u mkweli weka nukuu ya sentensi ya Maghembe.

Halafu, ni masikini yupi duniani anaeweza kumudu kutalii?
 
#tanzania tunakosea wapi? Hawa watalii ni mawakala wetu wakirudi kwao,tusiwadharau,pia wanachangia kampuni za saizi yao,kuliko kuwakataa kabisa bora wawatafutie utaratibu mwingine .....mpaka sasa tunachangishana madawati,hatuwezi kataa hela
 
Anachofanya huyo Maghembe ni kumkufuru Mungu, kwa kuwa Mwenyezi Mungu ameishushia neema nchi yetu kwa kuwa na vivutio vingi vizuri vya utalii ili watalii wengi waje nchini ili Taifa letu liongeze pato lake la fedha za kigeni, sasa badala yake Profesa Maghembe anawaponda watalii hao na kuwaita malofa!!!
 
Kwanza mleta mada ni muongo, hayo ya umasikini ni maneno yako. Kama u mkweli weka nukuu ya sentensi ya Maghembe.

Halafu, ni masikini yupi duniani anaeweza kumudu kutalii?
Sitakujibu kwa kuwa utaniharibia siku,kaangalie taarifa ya habari ya star tv kesho asubuhi kama wakirudia
 
Eti na yeye ni Prof? kuna walakini kwenye Elimu yetu.
 
Back
Top Bottom