VAT katika Utalii: Prof. Maghembe asema hatuhitaji watalii masikini

VAT katika Utalii: Prof. Maghembe asema hatuhitaji watalii masikini

Tangu mwanzo tulishasema Prof Maghembe ni mzigo hamkuamini sasa mtaamini tu! Hivi wenye Kujua SUA alikuwaga anafundisha nini naomba mnijuze kabla sijaendelea.
 
Ukiwa Ndani ya CCM inabidi akili zikae tumboni na njaa ndio kichwani! Shombo kama hilo huyo babu atakuja kujuta maana hata wajukuu zake hawataamini ushuzi aliouongea! Aibu aibu!
 
South Africa is strong in economic growth and 2ND IN Africa.... Tanzania Katika Africa tuna rank ngapi?

South Africa tumewazidi kiasi gani kwa vivutio? Table Mountain is World 7 Natural wonder, Kruger National park, durban beach, Drakensberg climbing.... Who know Cable car on there....

Kwa Nini South Africa wasiseme hawataki watalii masikini? Quoted..........Some where...

Kwani mtalii masikini na Tajiri tofauti yao ni nini ==== They park same Park entrance fee

Travel in Same Safari Car..

In the Lodge, Government get tax as usually and profit goes to Investor.....

Sasa serikali inavyomkataa mtalii budget, anapata faida gani.....Huyo mtalii tajiri analipa park fee kubwa zaidi? No

Tena ndo wataua Southern circuit kabisa, hakuna mtu atakanyaga selous au Ruaha.

Kwanza flight tickets from USA or Europe to Kenya or South Africa is cheap? Who know reasons?

Kwa nini watalii wanakwenda Kenya ndo waje Tanzania?

Tourism Economic effects touches many industries/sectors like Agriculture, Energy (magari ya utalii yanatumia fuel) e.t.c

Watanzania wauza wapi mboga mboga na matunda?

If few rich tourists visit Tanzania come to Tanzania what are damages:

A - Less park fee government will get (remember rich or poor tourists pay same amount of conservation park fee)

b- Less market of agriculture products

c- Less employment

D- Less economic multiplier effect

E - Less amount of forex (Euro and US $) will enter country and shilling value will drop

G - Due to unemployment, security is threatened due to jobless......
Sitakujibu kwa kuwa utaniharibia siku,kaangalie taarifa ya habari ya star tv kesho asubuhi kama wakirudia
Ataweza kuiwahi hiyo taarifa ya habari ya asubuhi kweli? Huyu viroba vya kijani vimemmaliza anaamkaga saa nne ananyanyua laptop yake ya dell anawahi Lumumba
 
Rais wake alisema hahitaji msaada wa mzungu lkn wiki iliyopita alionekana hakumbuki alichowahi kusema baada ya kukutana na Balozi wa Marekani!
 
Kwa bahati nzuri kwetu sisi wengine tumeshazoea majibu mepesi mepesi kwenye hoja nzito kutoka kwenye serikali kwenye utawala huu uliopo madarakani huyu ndo Waziri wa maliasili na utalii anatoa kauli za dharau kama hizo bado tuna safari ndefu huko mbeleni
 
Siamini kwamba tumefikia level hii. Hivi mtalii anayechangia 500 USD kwenye pato la taifa na anayechangia 10,000 USD hawaitaji kuthaminiwa kila mmoja kwa nafasi yake.

Hivi nchi za wenzetu huwa wanatoa maneno ya kejeli kama haya. Kweli unaweza ukasoma hata degree 200 ila still bado hospitality concept usielewe.
ukiomba visa ya kwenda US lazima uonyeshe uwezo wako wa kifedha ikiwemo kuonyesha bank statement huko si kuchuja masikini?
 
Hizi PhD za wasomi wetu itafika mahali tuzihakiki
 
Katika taarifa ya habari ya star TV prof maghembe amesema Tanzania inahitaji watalii wa hadhi ya juu na sio masikini(wa bajeti)
Watanzania tuna mbwembwe,huu uchumi unaochechemea ndio tunaoringia!??
Mikakati ya kukuza utalii hapa nchini ni ubabaishaji mtupu. Huwa tunaanza kwa kujilinganisha na Kenya kitakwimu halafu huishia kutokufanya mazuri wayafanyayo hususani Kupunguza kodi kwenye sekta ya utalii ambayo idadi kubwa ya watalii ndiyo itafungua sana soko la ajira.

Kodi kubwa ndiyo chanzo cha kuzorotesha soko la ajira.
 
There is multiple economy benefits kwenye utalii, kuna Agriculture na kuna ajira..
 
Heeee...hilo jibu naamini haliwahusu watalii wa ndani maana tumejichokeaje!!!
 
watalii wa ndani itakuwaje?

Watanzania hawana purchasing power....Yaani mtu kuingia Supermarket ni prestigious...... Vipato vya watanzania wengi ni duni....

Hata kipato kikiimarika kidogo, mtu anawaza kanyumba ka kuishi...akigeuka huku,,,,ada za watoto....

Wakenya wengi wanafanya utalii wa ndani na sikukuu wengi wanatembea Tanzania na Familia. Easter na Xmas Wakenya wengi wanaenda Ngorongoro na Familia.
 
Najiuliza, Park fee ni Tozo ya Serikali na VAT ni Tozo ya Serikali...

Nauliza Park fee itatozwa VAT?

Park fee ni pesa ya serikali, je serikali inatoza kodi/VAT pesa yake yenyewe

Package ya mtalii ina vitu vitatu...Park FEE, Lodge/Hotel and Transport/guide...

Je serikali inatoza VAT package au kimoja kimoja?

Je Transport ni Magari (landrovers/Landcruisers), je mafuta/DieselTayari yametozwa kodi?

Naomba mwenye uelewa wa Kodi atupe ufafanuzi Jamani...Waliosomea kodi watueleweshe..

Please explain well

Mfano, ukinunua Soda, umelipa kodi ambayo serikali imeshaongeza

Au ukinunua Nguo Dukani, ni kitu na unapewa risiti yenye VAT tayari.... Hii ni kodi mwenyewe

UZALENDO: WATANZANIA TUJIFUNZE KULIPA KODI KWA MAENDELEO NA HUDUMA ZA NCHI.. Namuunga Mkono Rais wetu John Pombe Magufuli, What ever, Namuunga mkono kwa sababu amesafisha mafisadi na kuweka discpline kwa wafanyakazi serikalini.....
 
When do VAT begin apply

How about those tourists who have already paid?
 
Back
Top Bottom