Utajiri wenye uchungu

moneytalk

moneytalk

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2017
Messages
4,571
Points
2,000
moneytalk

moneytalk

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2017
4,571 2,000
Asante madame kipenzi
NYEMO CHILONGANI.
UTAJIRI WENYE UCHUNGU.

Sehemu ya Kumi na Moja.

Catherine hakutaka kuamini alichokisikia, moyo wake ulikuwa kwenye mapenzi ya dhati kwa mwanaume huyo ambaye alimpenda kwa moyo wake wote. Kila alipomwangalia, alizidi kumpenda ila maneno aliyomwambia kwamba hawezi kuwa naye, yalimchanganya.
Alishindwa kuvumilia kabisa, hapohapo machozi yakaanza kumtoka machozi mwake na kutiririka mashavuni mwake. Alisafiri kutoka Cambridge mpaka Boston kwa ajili ya kumwambia mwanaume huyo kwamba alikuwa akimpenda, alipoufikisha ujumbe wake huo, eti mwanaume huyo akamwambia kwamba hawezi kuwa mpenzi wake.
“Dylan, ninakupenda sana, naomba uwe wangu,” alisema msichana huyo huku akionekana kuumia moyoni mwake.
“Catherine, haujui ni kitu gani kinaendelea katika maisha yangu,” alisema Dylan kwa sauti ya chini, alionekana kuwa na huzuni mno.
“Kitu gani?”
“Ndiyo maana nakwambia achana na mimi, mbali na umasikini, sitokufanya uyafurahie mapenzi...” alisema Dylan.
“Dylan, nakuomba tafadhali, naomba uwe wangu,” alisema msichana huyo.
Japokuwa Catherine aliomboleza kwa kumtaka mwanaume huyo awe naye lakini hilo halikuwezekana hata kidogo, bado aliendelea kusisitiza kwamba hakutaka awe mpenzi wake hivyo aachwe kama alivyokuwa.
“Naomba nikuulize swali...” alisema Catherine.
“Uliza...”
“Unanipenda?”
“Ndiyo! Ninakupenda sana Catherine...”
“Namaanisha kimapenzi...unanipenda?”
“Na mimi nimemaanisha kimapenzi, ninakupenda mno,” alisema Dylan.
“Kwa nini hutaki kuwa mpenzi wangu?” aliuliza Catherine.
“Kwa sababu sitaki ulie, hilo tu...”
“Hutaki nilie, kwa sababu gani? Una msichana mwingine?”
“Sina na sitegemei kuwa na msichana yeyote katika maisha yangu, nitabaki peke yangu milele, ila suala la kuwa nawe, haliwezekani,” alisema Dylan huku macho yake tu yakionyesha ni jinsi gani alimaanisha alichokisema.
Hakupata alichokitaka, alikuwa mnyonge na wala hakutaka kukaa huko Boston, alichokifanya ni kuondoka zake na kurudi New York kwani kwa jinsi alivyochanganyikiwa, asingeweza kabisa kurudi chuoni na kusoma.
Njiani, ndani ya ndege, alikuwa na mawazo lukuki, hakukuwa na siku ambayo moyo wake uliumia kama siku hiyo, hapo kabla alikuwa na uhakika kwamba angeanzisha uhusiano wa kimapenzi na Dylan lakini kitu alichokutana nacho huko kilimnyong’onyeza na hakuwa na nguvu hata kidogo.
*****
“Amefanana na mimi?” aliuliza Bwana James.
“Ndiyo! Amefanana na wewe, kama mapacha,” alisema bi Claire huku akimwangalia mume wake usoni.
“Anaitwa nani?”
“Dylan Christopher, ni mrefu kama wewe...”
“Hahaha! Basi tutakuwa wawili-wawili...” alisema Bwana James.
Bi Claire aliamua kumtaarifu mume wake juu ya mfanano aliokuwa nao na kijana ambaye walikutana naye wakati walipokwenda Ikulu kula chakula na rais. Bwana James alipoambiwa, alionekana kuwa mwenye furaha tele hasa baada ya kuona kwamba hata watu aliokuwa nao, wote walimfananisha na huyo kijana.
Mawazo juu ya kijana huyo yalimsumbua kichwani mwake, alitamani kuonana naye hata siku moja lakini kutokana na ubize mkubwa aliokuwa nao, alishindwa kabisa. Kila siku alikuwa mtu wa kukaa ofisini mwake, mezani kulikuwa na mafaili mengi yaliyokuwa na karatasi ambazo alitakiwa kuziandika na kuhakikisha kila kitu kinakwenda kama kinavyotakiwa kwenda.
Fedha hazikuisha, kila siku ziliendelea kuingia katika akaunti yake na kumfanya kuwa bilionea mkubwa. Aliyakumbuka maisha aliyoishi kabla, yalikuwa ya kimasikini ambapo alishindwa hata kupata dola mia tano.
Hakutaka kuishi maisha hayo tena, alitaka kupata fedha zaidi na kumfanya kuwa tajiri mkubwa baadaye. Alihakikisha familia yake ikipata kila kitu, hakutaka kuiona ikiteseka au ikipata matatizo yoyote yale.
Maisha yaliendelea, mwaka wa kwanza ukapita, wa pili ukaingia na ndipo mawazo juu ya huyo kijana yalipoanza kurudi tena kichwani mwake. Hakujua ni kwa sababu gani lakini kila siku alipokuwa akikaa ofisini mwake, kitu cha kwanza kilikuwa ni kumfikiria kijana huyo, mawazo juu yake yaliendelea kumtesa kila siku.
“Huyo kijana yupo wapi?” aliuliza Bwana James.
“Catherine alisema yupo Boston...”
“Ninataka kuonana naye, mawazo juu yake yamekuwa yakinitesa sana, au hata picha zake unazo?” aliuliza Bwana James.
“Hapana, ila nina uhakika Catherine anazo...”
“Hebu mpigie simu...”
Bi Claire akafanya kama alivyoambiwa, akampigia simu binti yake lakini haikuweza kupatikana zaidi ya kuambiwa aache ujumbe mfupi wa maneno. Hakuacha ujumbe wowote ule, akaikata simu kwa lengo la kujaribu hapo baadaye.
Baada ya kupita saa mbili, binti yao, Catherine akarudi nyumbani hapo. Kwanza kila mmoja alishangaa, muda huo alitakiwa kuwa chuoni, wakati wanajiuliza hilo, wakagundua kwamba binti yao hakuwa sawa kabisa, alionekana kuwa na mawazo tele, tena hata macho yake yaliwatisha, yalikuwa mekundu hali iliyoonyesha kwamba muda mchache uliopita alikuwa akilia.
“Kuna nini?” aliuliza mama yake. Catherine hakujibu zaidi ya kuelekea chumbani kwake.
Wakahisi kulikuwa na tatizo, alichokifanya bi Claire ni kumfuata binti yake, alitaka kufahamu ni kitu gani kilichokuwa kikiendelea mpaka kumrudisha nyumbani tena huku akionekana kuwa na huzuni.
“Moyo unaniuma mama...” alisema Catherine huku akiyafuta machozi yake.
“Kuna nini?”
Mama yake alikuwa kila kitu katika maisha yake, alimchukulia kama rafiki yake wa karibu na kila kitu kilichomsumbua, hakumficha, alimwambia ukweli.
Alichokifanya Catherine ni kumwambia mama yake kila kitu kilichokuwa kikiendelea moyoni mwake, alimwambia ukweli kwamba alimpenda sana Dylan tangu siku ya kwanza alipokutana naye, akajitahidi kuwa naye karibu na hatimaye kutamani kuwa mpenzi wake.
“Sasa kipi kinakuliza?” aliuliza mama yake.
“Amenikataa, amesema hataki kuwa mpenzi wangu,” alijibu Catherine huku akilia kama mtoto.
Mama yake akawa na jukumu kubwa la kumbembeleza binti yake. Alimuonea huruma, alikuwa binti yake wa kwanza hivyo kumuona akilia huku akiteseka moyoni mwake, hakika ilimuuma mno.
“Nyamaza, baba yako atakusaidia...” alisema bi Claire kwa sauti ya chini.
“Baba atanisaidia?”
“Ndiyo! Anataka kwenda kuonana naye, nitamwambia kuhusu hilo pia, atakusaidia,” alisema bi Claire huku akimfariji binti yake.
Alichokifanya mwanamke huyo ni kuelekea sebuleni ambapo akamkuta mume wake akiwa ametulia kochini huku akionekana kuwa na mawazo lukuki. Kwa mwendo wa taratibu akamsogelea na kuanza kuzungumza naye.
“Kuna nini?” aliuliza Bwana James.
“Catherine analia...”
“Kisa?”
Bi Claire hakuwa na jinsi, alichokifanya ni kuanza kumuhadithia mume wake kile alichoambiwa na binti yake kule chumbani. Bwana James alihuzunika, katika maisha yake hakutaka kabisa kuona binti yake akilia, hivyo kitendo cha kusikia kwamba binti yake alilia kisa tu kukataliwa na huyo Dylan, ilimuuma mno.
“Tuna fedha, unalijua hilo?” aliamua kumuuliza mke wake.
“Ndiyo!”
“Kama tuna fedha, kipi kinashindikana? Kununua mapenzi?” aliuliza mzee huyo.
“Hakuna kinachoshindikana!”
“Basi ni lazima tukutane na huyo Dylan haraka iwezekanavyo, sipendi kumuona binti yangu akiwa na huzuni, sipendi kumuona akilia,” alisema Bwana James.
Huo ndiyo ulikuwa ukweli, alimpenda mno binti yake mkubwa hata zaidi ya alivyompenda binti yake mdogo, Laura. Kwake, msichana huyo alikuwa kila kitu kitendo cha kuambiwa kwamba alikuwa akilia kisa tu kulikuwa na mwanaume alimkataa, ilimchanganya akili yake.
Aliamini katika fedha kwamba unapokuwa na fedha hakuna kitu chochote kile kinachoshindikana hivyo kama huyo Dylan amekataa kuwa na binti yake, aliamini kama angetumia fedha basi ingekuwa rahisi kwake kumpata na kumuingiza katika mikono ya binti yake.
“Mwambie tunamfuata, tutazungumza naye,” alisema Bwana James huku akionekana kumaanisha alichokisema.
Catherine alipopewa taarifa juu ya kile alichoambiwa, kidogo moyo wake ulikuwa na ahueni kwani hata yeye aliamini kwamba fedha zingeweza kubadilisha kitu chochote kile.
Wakapanga siku ya safari, haikuwa wiki hiyo ila ingefanyika wiki mbiliz zinazofuata. Katika kipindi chote cha kusubiria hiyo safari, bado Catherine alikuwa akiwasiliana na Dylan huku akimsisitiza awe mpenzi wake lakini mwanaume huyo alikataa kwa kusema kwamba alikuwa na sababu yake kubwa, ila ya pili, hakutaka kumuona msichana huyo akiwa kwenye majonzi makubwa.
Siku zikaendelea kukatika, baada ya wiki moja, hapo ndipo familia hiyo ikapanda ndege binafsi na kuelekea Boston. Njiani, walikuwa wakizungumza lakini kichwa cha Catherine kilikuwa na mawazo tele, hakuamini kama kweli Dylan angeweza kukubaliana naye na hatimaye kuwa na uhusiano wa kimapenzi.
Wazazi wake waliendelea kumfariji kwa kumwambia kwamba kila kitu kingewezekana kwani fedha ndicho kitu kilichokuwa na mafanikio makubwa kama tu kingetumika kama kinavyotakiwa.
Walichukua saa mbili, ndege ikatua katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Boston ambapo wakateremka na kuanza kwenda hotelini huku wakiwa wamepokelewa kwa magari maalumu, ya kifahari ambayo hayakuwa na uwezo wa kupenyeza risasi.
Bwana James alikuwa bilionea mkubwa, kila alipopita, alinukia fedha, alikuwa mtu anayelindwa sana nchini Marekani kiasi kwamba hata wabaya wake kumpata ilikuwa kazi kubwa.
Baada ya kufika katika hoteli ambayo waliweka oda kwa kuchukua hoteli nzima, wakatulia vyumbani mwao. Japokuwa kwa upande wa Bwana James alionekana kama kupoteza muda, ila alifanya hivyo kama njia mojawapo ya kumfanya binti yake awe na furaha maishani mwake, hakutaka kumuona akilia au akiteseka maishani mwake, kwa kifupi, hakutaka kumuona binti yake huyo akilia kwa uchungu.

Je, nini kitaendelea?
Tukutane Jumamosi.
 
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2017
Messages
2,175
Points
2,000
Prisoner of hope

Prisoner of hope

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2017
2,175 2,000
Shukrani madam...
 
Madame S

Madame S

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2015
Messages
14,653
Points
2,000
Madame S

Madame S

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2015
14,653 2,000
NYEMO CHILONGANI.
UTAJIRI WENYE UCHUNGU.

Sehemu ya Kumi na Tatu.

Maisha hayakuwa mazuri hata mara moja, kila siku bi Leticia alikuwa mtu fukara ambaye hakuwa na kiasi chochote cha fedha, hakuwa akifanya biashara yoyote, hakuwa na kazi ila kitu pekee alichokuwa akikifanya katika maisha yake ni kuamka asubuhi, siku ya Jumapili, anawahi kanisani na kusafisha kanisa.
Hiyo ndiyo ilikuwa kazi pekee aliyokuwa akiifanya. Mume wake alipofariki, kila kitu kikaenda vibaya, hakuwa na fedha za kutosha, fedha ambazo alikuwa akizitegemea ni zile walizokuwa wakilipwa wajane ambazo zilikuwa katika mpango wa serikali ya Marekani.
Hata alipompata Dylan, hakukuwa na kitu kilichobadilika, maisha ya ufukara yaliendelea na fedha alizokuwa akipewa na serikali ndizo zilizokuwa zikitumika katika mambo mengine.
Mtoto Dylan akakua na kukua, akaanza masomo yake katika shule ya kimasikini hapo Kenner ambapo huko walimu wakagundua kitu kwamba mbali na umasikini uliokuwa ukimtafuna yeye na bi Leticia ambaye kila siku alijua huyo ndiye mama yake, lakini kichwa chake kilikuwa tofauti na watoto wengine.
Alikuwa na akili mno, alikuwa mwanafunzi wa kwanza kujua kusoma na kuandika, hakuwa muongeaji sana wala msomaji sana lakini kila alipoingia darasani, walimu waliushangaa uwezo wake.
Mpaka anafikisha umri wa miaka kumi na nne, muda wa wavulana wengi kubalehe, kwa Dylan hakuwahi kuona mabadiliko yoyote yale, alikumbuka vilivyo kwamba mwalimu wake alimwambia mara atakapofikia umri huo ndipo hapo angeweza kuona akiingia katika balehe lakini mpaka kipindi hicho, kukawa kimya.
Alishangaa, alishtuka, alihuzunika mno lakini hayo yote hayakuweza kubadilisha kitu chochote kile. Hakutaka kukaa kimya, alichokifanya ni kumwambia bi Leticia kile kilichokuwa kikiendelea ambapo mwanamke huyo alishangaa sana, akamchukua na kumpeleka hospitali.
“First of all, he has impotence problem,” (Kwanza kabla ya yote, ana tatizo la kutokusimamisha uume) alisema daktari maneno yaliyomshtua bi Leticia.
“What did you just say?” (Umesemaje?)
“He has impotence problem,” (Ana tatizo la kutokusimamisha uume wake) alijibu tena daktari.
Bi Leticia akaonekana kushtuka, hakuamini kile alichokisikia, alichokifanya ni kuchukua karatasi iliyoandikwa ripoti ile ili ajionee kama kile alichoambiwa ndicho kilichoandikwa au la.
Majibu aliyopewa na kile kilichoandikwa kwenye ripoti hakikuwa na tofauti yoyote yale, ukweli ukawa kwamba Dylan alikuwa na tatizo la kutokusimamisha uume wake. Bi Leticia alihisi kuchanganyikiwa, moyo wake ukamuuma mno, duniani, yeye akajiona kuwa miongoni mwa watu wenye mikosi, alikuwa masikini, mjane na mwisho wa siku Mungu kumpa mtoto katika njia ya ajabu sana, ila pamoja na baraka hiyo, mtoto huyo alikuwa kwenye matatizo kiafya.
Daktari hakuishia hapo, alichokifanya ni kumuita bi Leticia ndani ya ofisi yake kisha kuanza kumpa elimu kamili kuhusu ugonjwa huo. Bi Leticia alibaki akimsikiliza lakini akili yake haikuwa hapo kabisa, alikuwa akimfikiria Dylan tu, jinsi atakavyoishi huko baadaye.
“Hili ni tatizo ambalo huwatokea watu wengi. Tatizo hili hutokea mara baada ya mtu kuumwa magonjwa hatari kama kisukari, kupooza ila na wengine huzaliwa nalo kama ilivyokuwa kwa Daylan...” alisema daktari yule na kumeza mate kisha akaendelea:
“Kuwa na tatizo hili haimaanishi kwamba utakufa, hauwezi kufa bali utaishi. Hii inamaanisha kwamba huyu Dylan hatokufa bali ataendelea kuishi,” alisema daktari maneno ambayo aliamini yangemtia moyo mwanamke huyo.
Bi Leticia alichanganyikiwa, hakutaka tena kubaki mahali hapo bali alichokifanya ni kumchukua Dylan na kuondoka naye. Majibu yale alipewa yeye kama yeye, kijana huyo hakujua ni kitu gani kilitokea lakini kitendo cha kumuona mama yake akiwa kwenye hali hiyo, akashangaa mno.
Alijaribu kumuuliza, alitaka kujua ni kitu gani kilindelea lakini bi Leticia hakutaka kujibu, alibaki kimya. Hiyo ndiyo ilikuwa siku ya kwanza, kila alipomwangalia Dylan moyo wake ulikuwa kwenye maumivu makali, hakutaka kuona jambo hilo likiendelea mwilini mwa Dylan lakini hakuwa na jinsi, wakati mwingine aliona kuwa na umuhimu wa kukubaliana na kila kitu.
Hata kabla Dylan hakufikisha miaka kumi na nane, akagundua kwamba alikuwa na tatizo hilo, hakuwa kama marafiki zake, jambo hilo lilimuuma mno, lilimliza kila siku, moyo wake uliumia kupita kawaida ila pamoja na kutokwa na machozi, moyo kuumia lakini hakukuwa na kilichobadilika.
Baada ya kugundua kwamba alikuwa na tatizo hilo, Dylan hakujishughulisha na wanawake, muda mwingi alikuwa akikaa na marafiki zake, wakizungumza, alicheka kwa furaha lakini kila alipokuwa peke yake, moyo wake ulikuwa kwenye uchungu mkubwa.
Hali hiyo iliendelea mpaka alipokutana na msichana Catherine. Ni kweli alimpenda msichana huyo ila kitu kilichosababisha kuwa naye ni hilo tatizo alilokuwa nalo. Lilimnyima raha, alikosa amani na hakukuwa na kitu alichokitamani kwa kipindi hicho kama kuwa na msichana huyo.
“Kwa hiyo hilo ndilo tatizo linalokukabili?” aliuliza Bwana James.
“Ndiyo! Najiona kuwa si kitu, ni mwanaume jina ila sijakamilika,” alisema Dylan huku akionekana kuwa na majonzi.
“Hapana! Nahisi hili tatizo linaweza kutibika, ni lazima nifanye kila liwezekanalo mpaka kuhakikisha unapona,” alisema Bwana James.
“Kweli?”
“Ndiyo!”
“Unaamini nitapona?”
“Asilimia mia moja, nina madaktari waliobobea nchini China ambao wanafanya tiba kwa dawa za mitishamba, huko utafanikiwa tu, ni lazima twende,” alisema Bwana James.
Alivyoambiwa hivyo, kidogo Dylan akaonekana kuwa na tumaini, mzee huyo akaonekana kuwa msaada wake mkubwa. Hakutaka kuchelewa, kwa kuwa alikuwa na uhitaji mkubwa, akaomba ruhusa katika klabu yake na kisha kuanza safari ya kuelekea huko huku akiongozana na Bwana James, tena kwenye ndege yake binafsi ya kitajiri.
“Ila naomba nikuulize swali...”
“Uliza tu!”
“Una uhakika utamuoa binti yangu ukitibiwa kwa gharama zangu?” aliuliza mzee huyo.
“Ndiyo! Nitamuoa, nakuhakikisha hilo,” alisema Dylan.
“Ni lazima tuweke mkataba, haiwezekani nikafanikisha utibiwe halafu mwisho wa siku unigeuke, ninampenda sana binti yangu na ndiyo maana najitolea kukusaidia kwa ajili yake,” alisema mzee huyo.
Alikuwa mfanyabiashara anayejua sana kuhusu mikataba, hakutaka kukubaliana na mtu mdomo kwa mdomo bali ilikuwa ni lazima makubaliano yaandikwe kwamba mara baada ya kumtibia basi amuoe binti yake, kweli mkataba ukaandikwa.
Walichukua zaidi ya saa ishirini na moja ndipo wakaingia jijini Beijing ambapo wakashuka na kuanza kuelekea hotelini. Alichokifanya Bwana James ni kuwasiliana na daktari wake wa tiba za asili ambapo akamwambia kwamba alikuwa nchini humo na mgonjwa wake hivyo alihitaji matibabu hayo.
“Hakuna tatizo...mlete...”
Dylan alikuwa mwenye furaha tele, moyoni mwake hakuamini kama kweli huo ndiyo ulikuwa mwisho wa matatizo yake. Aliamini dawa za mitishamba za Kichina, alijua namna zilivyokuwa zikifanya kazi kwa uwezo mkubwa sana, hivyo tumaini lake lote lilikuwa katika dawa hizo.
Baada ya kukaa hotelini kwa usiku mmoja, kesho yake wakaondoka na kuelekea katika kijiji cha Nanjing ambacho kilikuwa Kaskazini mwa nchi hiyo. Kutoka hapo Beijing, walichukua saa nne njiani na ndipo wakafika katika kijiji hicho ambapo wakapokelewa na kwenda kwa mzee maarufu wa kutibu watu kwa kutumia mitishamba.
“Karibuni sana...” alisema mzee huyo ambapo kila neno alilolizungumza, kulikuwa na mkalimani kutoka lugha ya Kichina kwenda Kingereza.
Mpaka kufikia hapo, Dylan alikuwa na uhakika wa kupona tatizo lake na hatimaye kumuoa msichana Catherine.

Je, nini kitaendelea?
 

Forum statistics

Threads 1,306,585
Members 502,155
Posts 31,584,602
Top