Ushoga Afrika: Tamaduni zinahifadhiwa wapi?

Ushoga Afrika: Tamaduni zinahifadhiwa wapi?

Aisee ni muhimu sana.

Maana hapa kuna uwezekano wa Kuingizwa CHAKA na kulishwa MATANGOPORI ya kitanzania
Acha ushoga kijana kila saa unakuja na mada za ushoga

Subiri uanze kuoza kinyeo ndo utajua hujui
 
Swali: Je, mashoga hawapo Afrika?

Ukweli ni kwamba, kama ilivyoelezwa mbele kwenda kwamba tabia ya ushoga ilikuwepo katika vizazi vyote lakini ilibaki kuwa tabia iliyokatazwa na sheria, dini na desturi. Kama kusingekuwa na mashoga barani Afrika, kamwe kusingekuwa na sheria, dini na mila zinazokataza tabia hiyo. Lakini mapenzi ya jinsia moja bado ni marufuku barani Afrika kwa lengo la kulinda dini, mila za kitamaduni na maadili ya kijamii yanayotokana na jamii za Kiafrika ambazo ni haki za msingi za Waafrika.
 
Hizi ni porojo, bado haujajibu swali:

1. "Tamaduni za kitanzania" ni nini na zimehifadhiwa wapi? Orodha yake ni ngapi?

2. "Tamaduni za kitanzania" zilipitishwa kwa azimio la aina gani? Kwa utaratibu upi?

3. "Tamaduni za kitanzania" zina nguvu gani ya kisheria?
Napenda sana unavyojadili kwa logic bila kujali hadhira itakutafsiri vipi.
Wengi wanapinga ushoga ili wasije wakaonekana na wao ni mashoga wasipopinga na hapo ndiyo kosa kubwa na matokeo yake watu wanazidi kupenywa tu pamoja na kelele kuwa nyingi
 
Swali: Zipo wapi haki zetu za dini, utamaduni, mila kwa maadili zimerithiwa kutoka kwa mababu wa makabila yetu? Je, haki hizi za kwetu zinalindwa na serikali au nchi zetu kwa mujibu wa sheria za kimataifa?
Watetezi wa mapenzi ya jinsia moja na ndoa za jinsia moja wanadai kuwa mashoga walikuwa wahanga wa mazingira ya kijamii na unyanyasaji wa kijinsia wakiwa bado wadogo na hivyo kuanguka kitabia. Wanadai zaidi kuwa baadhi ya mashoga walizaliwa kibaiolojia wenye busara ya homoni hivyo kujikuta katika tabia hiyo ya ngono. Hii ni kweli kabisa kwa maana kwamba baadhi ya mashoga walipitia uzoefu mkali wa ngono na wengine walizaliwa wakiwa wamekeketwa kibaiolojia. Suala hilo linaibuka kuhusu ni haki ipi inapaswa kusimamia haki nyingine baada ya kuthibitisha kwamba haki ya tabia ya ushoga haiwezi kuishi pamoja katika chumba kimoja na haki ya urithi wa kitamaduni usioonekana wa ubinadamu. Ndiyo sababu sheria ya kimataifa inatambua haki ya urithi wa kitamaduni usioonekana wa binadamu dhidi ya tabia yoyote hatari kwa haki hii. Hivyo serikali zina wajibu wa kulinda jamii zao dhidi ya mashambulizi ya kitamaduni
 
Baadhi ya watetezi wengine wa mapenzi ya jinsia moja wanadai kuwa mashoga wana haki ya uhuru wa kibinafsi na wana haki ya kukabiliana na mwili wao jinsi wanavyopenda. Chini ya UDHR hakuna haki ya msingi kama uhuru wa kibinafsi lakini imeongezewa katika sheria za serikali zinazokumbatia ushoga na ndoa za jinsia moja
Nyongeza ya neno "binafsi" ni upotoshaji wa ibara ya 3 ya UDHR, ambayo inasema kwamba "kila mtu ana haki ya kuishi, uhuru na usalama wa mtu". Hata hivyo, hata uhuru binafsi unakabiliwa na vikwazo maalum chini ya Ibara ya 29 ya UDHR na 19(3) ya ICCPR. Ibara hizi za 29 za UDHR na 19 za ICCPR zina maana pana ya kuwazuia wanadamu wasifanye vitendo visivyo vya kiungwana kuhusiana na haki za msingi za binadamu kuhusu kuzingatiwa kwa wanufaika wengine wa haki za binadamu. Kifungu cha 29(2) cha UDHR kinaeleza kuwa "katika utekelezaji wa haki na uhuru wake, kila mtu atakuwa chini ya mapungufu hayo tu kama yalivyoamuliwa na sheria tu kwa madhumuni ya kupata utambuzi na kuheshimu haki na uhuru wa wengine na kutimiza matakwa ya haki ya maadili, utulivu wa umma na ustawi wa jumla wa jamii ya kidemokrasia". Kila binadamu alizaliwa asiye na uhalisia katika maumbile na anahitaji sheria ya kumhandisi kijamii.
 
Napenda sana unavyojadili kwa logic bila kujali hadhira itakutafsiri vipi.
Wengi wanapinga ushoga ili wasije wakaonekana na wao ni mashoga wasipopinga na hapo ndiyo kosa kubwa ma matokeo yake watu wanazidi kupenywa tu pamoja na kelele kuwa nyingi
Ahsante.

Wapingaji wa kishoga huwa wamejaa mihemko kuliko hoja za kueleweka.
 
Ahsante.

Wapingaji wa kishoga huwa wamejaa mihemko kuliko hoja za kueleweka.
Na kwa hizi vurugu na kelele mimi nahesabu kuwa tayari jamii imeshkamatwa na ni swala la muda tu kabla ushoga jaujawa fashini kama vile bongo, flavour au uchawa.
Wanaueneza wanafanikiwa kwa kukamata mindset za watu, huku wapingaji wanatumia misuli na ubishi.
Ni rahiso Kenya wakapambana na Ushoga na wakaushinda, lakini siyo Tanzania, Uhanda na Rwanda, maana nchi hizi zimebalikiwa miwananchi mijoga, isiyojua kutetea heshima yao, wakibonyezwa kidogo tu utosini wanakimbilia kubong'oa.
Facts ulizoziweka kamwe hawatazielewa
 
Mtoa mada ajikite na utamaduni wake wa ushoga na familia yake kama inaruhusu.
Utamaduni na Ushoga havina relativity.
Ushoga haukubaliki na ni kitu kilicho against humanity against mother nature against manhood. You can't change the way Mnyazi Mungu kakuumba,
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom