Ushoga Afrika: Tamaduni zinahifadhiwa wapi?

Ushoga Afrika: Tamaduni zinahifadhiwa wapi?

mtu timamu huwezi kushabikia usenge

Jibu hoja acha matusi.

Tamaduni za kitanzania ni nini? Orodha yake iko wapi?

Mimi nawasaidia nyie wapinzani wa kishoga ili hoja zenu zionekane kuwa na ujazo.

Kupinga pinga bila kuwa na data kamili unaweza ukaonekana chizi mahali fulani.

Huu ndio wakati wako wa KUJITETEA.
 
sisi Wahaya tamaduni zetu zimehifadhiwa UNESCO WORLD HERITAGE na zinalindwe na umoja wa mataifa..nenda kwenye website yao utazikuta mkuu

Kwanini usiziorodheshe humu?

Au tupatie nakala tuzisome?

Na miongoni mwa hizo tamaduni za kihaya, wamezungumza nini kuhusu ushoga?
 
Zamani sisi wapare tuliamini mapacha ni nuksi, hivyo mwanamke ukizaa pacha mkunga awamziba pumzi baadaye mnaambiwa siyo risk. HAIKUANDIKWA.

Mwanamke akipata mimba kabla ya unyago anaitwa kigego, nyumba inatobolewa mlango kwa nyuma, akitoka unazibwa, kafukuzwa kwenye ukoo. HAIKUANDIKWA.

Mtoto akianza kuota meno ya juu anatupwa porini akafie huko ni kigego. HAIKUANDIKWA.

HIVI KARIBUNI nikamsikia jamaa wa kipare akisema habari ya SHOGA fulani tunaemfahamu kuwa zamani watu kama hawa WALIKUWA WANACHOMEKWA NDIZI YA KUCHOMA YA MOTO MAKALIONI ili kuwakomesha kuacha USHOGA.
Pia HAIKUANDIKWA.

Tamaduni za kiTanzania na kiAfrika nyingi ni za simulizi kwa kuwa zilikuwepo hata kabla ya maandishi kuwepo.
 
Unajibiwa kama ifuatavyo: ukisikia mila na tamaduni za kitanzania ni mjumuiko wa desturi za watanzania wote. Watanzania kwa ujumla wao wana mila za makabila yao huko kwenye asili zao. Kutokana na muingiliano wa dini kuja afrika, waafrika waliachana na mila na tamaduni zao nusu, wakawa ni wafuasi wa dini za kigeni huku wakiwa pia na tamaduni zao kwa kujifichaficha wasionekane ni wapagani, yaani wakawa double standard. Watanzania hawakuacha mila na tamaduni zao ila mila na tamaduni zao zimekuwa undercover, zipo na zinafanya kazi sambamba na dini za kigeni. Pamoja na kuwa siasa za kitaifa zime take over kiasi cha mila na tamaduni za watanzania kutoonekana effectivelly bado zipo na ndio maana unaona mhimizo wa kuzirudia unatokea baada ya kutokea mmonyoko wa maadili ya jamii kwa kiwango cha kutisha, na hii imesababishwa na kampeni mbalimbali za wanaharakati wa mabadiliko ya kijamii kupinga mila na desturi za kitanzania/kiafrika likisukumwa na agenda mbaya toka nje kwa malengo yenye hila ndani yake. Asili haifutiki
 
Kipwinto shkamoo. Marahaba.
Eti tupo jukwaani tunapoteza muda kujadili mada na mtu anayeweza kuandika kitu kama hiki.

Kwa mimi ninaezijua lugha za kihuni kugeza vitu kama hivi dizain ungekuwa live na huyu bwana ungeyasema haya huku pua umezibana ain't you?

Nina mashaka na wewe tayari!!!
 
Zamani sisi wapare tuliamini mapacha ni nuksi, hivyo mwanamke ukizaa pacha mkunga awamziba pumzi baadaye mnaambiwa siyo risk. HAIKUANDIKWA.

Mwanamke akipata mimba kabla ya unyago anaitwa kigego, nyumba inatobolewa mlango kwa nyuma, akitoka unazibwa, kafukuzwa kwenye ukoo. HAIKUANDIKWA.

Mtoto akianza kuota meno ya juu anatupwa porini akafie huko ni kigego. HAIKUANDIKWA.

HIVI KARIBUNI nikamsikia jamaa wa kipare akisema habari ya SHOGA fulani tunaemfahamu kuwa zamani watu kama hawa WALIKUWA WANACHOMEKWA NDIZI YA KUCHOMA YA MOTO MAKALIONI ili kuwakomesha kuacha USHOGA.
Pia HAIKUANDIKWA.

Tamaduni za kiTanzania na kiAfrika nyingi ni za simulizi kwa kuwa zilikuwepo hata kabla ya maandishi kuwepo.
Naona hizi tamaduni nyingi zimekaa kikatili katili.

Na kama hazikuandikwa, tutajuaje kama kweli ni "tamaduni" au ni mawazo ya mtu tu?

Mtu akiamka tu siku hiyo akasema mila ya kitanzania ni kujamba hadharani, basi wote tuitike amina!
 
ukisikia mila na tamaduni za kitanzania ni mjumuiko wa desturi za watanzania wote.
Hizo "desturi za watanzania" zimehifadhiwa wapi?

Maana kuna hatari tukawa tunazungumza vitu vya KUFIKIRIKA TU.

Kulikuwa na AZIMIO la kupitisha hizo DESTURI ZA WATANZANIA? Kwa utaratibu upi? wa kidemokrasia au wa kisultani?


Was there a democratic consensus or traditional RESOLUTION or
a MEMORANDUM or a similar instrument of the sort that effectuated the so called "DESTURI ZA WATANZANIA"?

Au ni mambo ya kufikirika fikirika tu yaliyojengwa kipropaganda kuliko kiuhalisia?
 
Hizo "desturi za kitanzania" zimehifadhiwa wapi?

Maana kuna hatari tukawa tunazungumza vitu vya KUFIKIRIKA TU.

Kulikuwa na AZIMIO la kupitisha hizo DESTURI ZA KITANZANIA? Kwa utaratibu upi? wa kidemokrasia au wa kisultani?


Was there a democratic consensus that passed a MEMORANDUM or a RESOLUTION to such effect?

Au mambo ya kufikirika fikirika tu yaliyojengwa kipropaganda kuliko kiuhalisia?
Kwan mpaka zihifadhiwe ndo ziwe tamaduni?

Unaelewa maana ya utamaduni?

Tuanzie hapo.
 
Makabila yote Tanzania kwa ujumla wake ndiyo yanaleta kitu kinachoitwa tamaduni za kitanzania.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom