Ushauri: Nanyanyaswa na mke wa baba yangu mdogo

Ushauri: Nanyanyaswa na mke wa baba yangu mdogo

Na ninafurahia uamuz wangu , what am earning sasa hv, hata prof hapati , wenzangu wataka hitimu na degree zao watakuta nishawaandalia kaz , watafanya kaz ofisin kwangu , Hapa ndipo uamuz wangu utaonekana ulikua wa busara au la , usiogope maisha , life is full of options , elimu inakuja kama option pia

Hongera mkuu lakini hiyo iko applied miaka hiyo ndo uliweza fanya hivyo je hawa division 5 anaweza fanya hivyo? Hizo fursa zipo? Maana kila kukicha afadhali ya jana. Na pia problem ambayo ulisolve jana kwa theory flani usije fikiri problem ya kesho utatumia similar theory. Anyway wacha tumshauri Bwana mdogo lakini mwenye maamuzi ya mwisho ni yeye.
 
Dah
Sasa na wewe hapa umeniudhi,yaani umemsikiliza baba ako umeacha kazi na unajua maisha yako hayasomeki plus kazi zilivyo ngumu sikuhizi?
.u a not serious

Mkuu nilikua sijaanza kazi ila, kuna rafiki yangu nilisoma nae O level lkn yy bahati mbaya hakufaulu sa hivi anafanya kazi kiwandani sa nilimwambia anifanyie mpango na mi niingie kazini akasema anaweza akanifanyia mpango, sasa juzi ndo nikamwambia mzee, alichonijibu sikutaka kuendelea kuongea nae.
 
Umekua wewe sasa ukapange. Una drop masomo gani na hali ushamaliza form six???

Mie nimeishi na tuvijana tunato jiona tumekuwa, tuvivuuu mno, kujidai maisha ya movie, rimoti inakuwa kama extensio ya mb.o zao.

Na nikiangalia umelelewa na 'bibi', nahisi wewe ni janga. Mwanamme haogopi kazi, tena zenyewe za kufuta madirisha? Ingekuwa kumwaga zege??

umewaza kama mimi. Tuvijana twa siku hizi hatupendi kufanya kazi kabisaa. wakati sisi tunakua unapoishi kwa ndugu unahakikisha unafanya kazi zote za nyumbani bila kuambiwa kwani unategemea nani akufanyie kila kitu we uje kula tu. Huyu dogo anashindwa kufahamu kuwa kazi za nyumbani ni sehemu ya maisha na wala sio kunyanyaswa.
 
nimepitia makubwa zaidi ya hayo ukijua unachotafutaa hakuna shida we fanya wanavyotaka af usinungunike be happy... akitukana. akisema. we mwache aseme ilmradi shule wamekupeleka hakuna shida zaid
i zingatia usifanye vitu asivyovipenda km hataki marafiki we kaa nao mbali utakutana nao shule na tuition. kazana kwenye masomo yako ipo cku atakuja kukuomba msamaha. binafsi namshukuru sana kwa kunifundisha maisha.

Ni kweli mkuu maana mtaani kwetu mpaka vijana wenzangu wanasema mi naringa,najisikia kisa mzee ana hela, maana nikikutwa naongea na kijana mwenzangu nauliza mnaongea nn? Hao watakusaidia nn? Kwakwel mkuu huwa najickia vby sana maana watu ktk jamii inayonizunguka wananichukulia tofauti wkt mi napenda sana ku socialize na watu bila kubagua huyu ni maskini au hajaenda shule.
 
samahani mkuu,naomba nikuulize swali moja la msingi, unanishauri nkapange, je ntapanga vip wakati sina kipato,na mbali na kipato jana nimetoka kuongea na baba yangu mdogo nikamwambia kwamba kwa kipindi hiki naomba nitafte kazi yyte ya kuniingizia kipato na kazi nilishapata kiwanda flani hivi, cha kusikitisha nikakataliwa, na mi sio kwamba nimvivu, napenda sana kazi iwe ya aina yoyote ambayo ni halali.

Ukakataliwa?!..Basi huwezi jua dogo, labda wana mipango mikubwa na wewe...
 
Pole kijana! Kwanza si kweli una miaka 23 labda kama utatimiza hiyo miaka mwakani!

Kwanza wewe ni mdogo halafu una hisia za kunyanyaswa ndio maana unaona kila unacho fanyiwa ni manyanyaso! Kwanza unatakiwa kujua unapo kuwa kwa mtu unatakiwa kuwa mpole na usiwe mbishi na utimize wajibu wako!

Sasa unacho takiwa kufanya ni hivi!

Kwanza usiwe mbishi...kuwa msikivu na mpole....!
Ukiamka asubuhi hakikisha umefanya usafi wote muhimu ikiwezekana osha vyombo,fagia nyumba na nje ya nyumba!

Ongeza umakini katika kila unacho fanya...ili kuepuka kuonekana mzembe na unafanya makusudi!
Nina hakika una ubishi lakini punguza na uwe una sikiliza hasa unapo ongea na mtu mzima!

Swala la kupenda kuangalia TV punguza ukimaliza kazi zake wewe jikite kwenye kusoma ....deal na vitabu tuu usipende kukutwa unaangalia Tv unaonekana huna kazi za kufanya!

Swala la kukataliwa kufanya kazi pengine ni kutokana na kutoaminiwa na pia umri wako..hakikisha una badilika na una jenga kuaminiwa na wakikuamini wata kuruhusu kufanya kazi au hutakuwa na sababu ya kuomba kufanya kazi bali utawaaga tuu!

Jaribu kutimiza wajubu wako na uondokane na kuona una nyanyaswa na uchukulie kuwa unapo gombezwa ni kwamba kuna sehemu umeshindwa kutimiza wajibu wako!

Ondoa hisia za kunyanyaswa na utimize wajibu wako!

Yani mkuu ningekua mbishi angekua kashanifukuza mda sana, na umri wangu ni kweli nina 23, nimezaliwa 1992 mwezi wa nne.Lakini sikupingi maana kuna ndugu yangu ambaye nae alikua anakaa hapa, ila yy alifukuzwa kutokana na haya mambo uliyoyasema hapo,alifukuzwa akiwa form 2 maana alikua anaona baadhi ya kazi ni za kike kama vile kuosha vyombo,kudeki na kupika, lkn mimi nilifanya vyote hiv na mpk leo naendelea kuvifanya bila kujali hii ni kazi ya kike. Lakini huyu mama hapendi ndugu wa upande wa baba maana anaweza akaja ndugu akaa kaa siku tatu anaulizwa utaondoka lini?. Na kuna kipindi flani hivi nilikua sionekani kabisa sebuleni mpaka akaniuliza kwann ww hukaagi sebuleni kuangalia tv, nikamwambia basi mama ntakua naangalia, siku akanikuta naangalia kipindi cha bunge, maana mi huwa napenda sana kufatilia bunge, akaanza kunifokea akisema" bunge litakusaidia nini?" nikamuomba msamaha, hataki cha msamaha, nikawa nimezima tv nikaenda chumbani, na nikikaa sana chumbani ananifata anaanza kunifokea, na nikikaa kwa mda nje ananiita anaanza kunisema "unafanya nini huko nje au ndo bosi wa nyumba hii?" na mi huwa simjibu chocho akianza kunisema, jibu langu linakuaga ni moja tu "" samahani"" Lakini huwa inafika mahala anaongea maneno mabaya sana ambayo hata ingekuwa ww ungejisikia vibaya, lakini namwachia Mungu.
 
kujimudu naweza mkuu sema tatzo linakuja kwamba hawataki mi nianze kuchakalika na ukiangalia wenzangu niliomaliza nao sa hv wanahangaika me niliwaomba nianze kuhangaika na maisha nikakataliwa kata kata na mkuu mpk nimekuja kuomba ushauri kwenu ujue hayo yote uliyoyasema nishayajarbu lkn ndo vile.

Acha basi na wewe hayo mambo ya kitoto, hebu panga mipango yako na ikiwa tayari muite baba yako kwa heshima mwambie nashukuru baba, nimepata ajira/kibarua mahala naenda kufanya. Kitendo cha kuomba ruhusa nacho kinawafanya waone hujakua, umeshauriwa mengi, hili la kuanza maisha yako nimelipenda sana, maana hata mimi japo ni mwanamke lakini ktk hali ya maisha kama hayo nadhani wangeamka asubuhi na wasinioe tena.
 
umewaza kama mimi. Tuvijana twa siku hizi hatupendi kufanya kazi kabisaa. wakati sisi tunakua unapoishi kwa ndugu unahakikisha unafanya kazi zote za nyumbani bila kuambiwa kwani unategemea nani akufanyie kila kitu we uje kula tu. Huyu dogo anashindwa kufahamu kuwa kazi za nyumbani ni sehemu ya maisha na wala sio kunyanyaswa.

mkuu hakuna kazi nisiyofanya hapa nyumbani, kazi zote unazojifahamu za nyumbani huwa nafanya,! Na mi huwa sipendi kufanya kazi kwa kuambiwa, huwa nafanya kazi bila hata ya kuambiwa,naamka asubuhi kabla ya wao kuamka, naosha vyombo, nafagia ndani na nje, naosha magari yao, then naenda bucha kufata nyama ya mbwa naipika na kuwapata mbwa nikishaona kazi zimeisha naenda kuoga then baada ya hapo naingia chumbani kupiga kitabu. Sema kuna kazi nikizifanya anafoka anasema nani amekuambia? Na nisipofanya hizo kazi vile vile ni kazi, ukimuuliza hiyo kazi anafoka vile vile. Sasa hapo me ndo nashindwa hata kumwelewa.
 
Acha basi na wewe hayo mambo ya kitoto, hebu panga mipango yako na ikiwa tayari muite baba yako kwa heshima mwambie nashukuru baba, nimepata ajira/kibarua mahala naenda kufanya. Kitendo cha kuomba ruhusa nacho kinawafanya waone hujakua, umeshauriwa mengi, hili la kuanza maisha yako nimelipenda sana, maana hata mimi japo ni mwanamke lakini ktk hali ya maisha kama hayo nadhani wangeamka asubuhi na wasinioe tena.

Tamalisa, ni kweli, lakini hayo unayoyaongea ni kama marudio, nishayaongea, nilimwita nikamweleza kama ulivyosema, lkn nilichoambiwa, hata ingekua ww usingeendelea na mazungumzo. Maana mama yangu mzazi ananiambiaga niwasikilize tu
 
Tamalisa, ni kweli, lakini hayo unayoyaongea ni kama marudio, nishayaongea, nilimwita nikamweleza kama ulivyosema, lkn nilichoambiwa, hata ingekua ww usingeendelea na mazungumzo. Maana mama yangu mzazi ananiambiaga niwasikilize tu

Kila mtu na moyo wake, mimi pengine wasingenikuta tu no kuaga, ila kama mama alikwambia uwasikilize tu, basi vumilia na umwombe Mungu, si unajua tena wazazi
 
Umeshakuwa mtu mzima sasa usilie tena;
Muda kidogo majibu ya chuo yatakuja na yote utayasahau;

Kwa muda huu jifanye mjinga tu na juwa kuwa siku huwa hazigandi.
 
wewe unatafuta kufeli, we unataka ukae miguu juu kwenu hapo? we vumilia ukijua kwa nn unavumilia, na upate uchungu wa kutafuta ili uzipate kwelikweli.
 
Habari wakuu,

Mimii ni kijana wa miaka 23, nimemaliza kidato cha sita mwaka huu, tangu nianze masomo yangu kidato cha kwanza, mke wa baba yangu mdogo ananinyanyasa sana, na nilikua nasikiaga ndugu zangu wakisema yule mama ana roho mbaya sana, yeye hana mtoto hata mmoja, kama mnavofahamu kukosea kwa binadamu ni kawaida nikimaanisha kwamba ikitokea labda nimevunja glasi nikiwa naosha, yeye hatambui kuwa ni bahati mbaya yeye anajua moja kwa moja ni makusudi.

Huwa ananitishia kunifukuza kwake na hapa me sina baba na sijawahi kumuona machoni maana alishafariki mi nkiwa mdogo sana na nimelelewa na bibi na mama yangu hana uwezo. Siku zote anataka mi niwe nafanya kazi, kazi zenyewe hamna ila raha yake anataka uwe unashikashika hata madirisha ili aridhike, akiniona nimekaa anatafuta kisa anakuja anamwambia baba yangu mdogo kwamba simuheshimu.

Baba yangu mdogo nae ananijilia juu, nikikaa nje nasemwa, nikiangalia TV sebuleni nasemwa, nikikaa chumbani nasemwa. Jamani nifanyeje maisha haya maana nimevumilia sana jamani, mpaka marafiki zangu wananishangaa maana huyu mama hataki mimi niwatembelee marafiki zangu na hataki aone rafiki yoyote kwake.
Nishaurini maana nilikua na drop academically shuleni kwa sababu ya kukaa na mawazo mengi.

Jamani naombeni ushauri wenu

Nawasilisha jamani

na wengine wakikusimulia maisha waliyopitia hadi kufika hapo walipo utaona cha mtoto.jifunze kuvumilia ili mradi hakuna anayechomoa roho yako
 
Kwa kuwa ushamaliza form six nenda jkt baada ya hapo mambo yatakuwa mazuri sana. Trust me
 
Habari wakuu,

Mimii ni kijana wa miaka 23, nimemaliza kidato cha sita mwaka huu, tangu nianze masomo yangu kidato cha kwanza, mke wa baba yangu mdogo ananinyanyasa sana, na nilikua nasikiaga ndugu zangu wakisema yule mama ana roho mbaya sana, yeye hana mtoto hata mmoja, kama mnavofahamu kukosea kwa binadamu ni kawaida nikimaanisha kwamba ikitokea labda nimevunja glasi nikiwa naosha, yeye hatambui kuwa ni bahati mbaya yeye anajua moja kwa moja ni makusudi.

Huwa ananitishia kunifukuza kwake na hapa me sina baba na sijawahi kumuona machoni maana alishafariki mi nkiwa mdogo sana na nimelelewa na bibi na mama yangu hana uwezo. Siku zote anataka mi niwe nafanya kazi, kazi zenyewe hamna ila raha yake anataka uwe unashikashika hata madirisha ili aridhike, akiniona nimekaa anatafuta kisa anakuja anamwambia baba yangu mdogo kwamba simuheshimu.

Baba yangu mdogo nae ananijilia juu, nikikaa nje nasemwa, nikiangalia TV sebuleni nasemwa, nikikaa chumbani nasemwa. Jamani nifanyeje maisha haya maana nimevumilia sana jamani, mpaka marafiki zangu wananishangaa maana huyu mama hataki mimi niwatembelee marafiki zangu na hataki aone rafiki yoyote kwake.
Nishaurini maana nilikua na drop academically shuleni kwa sababu ya kukaa na mawazo mengi.

Jamani naombeni ushauri wenu

Nawasilisha jamani

Kwavile ushamaliza shule mkuu nadhan ni rahisi sana kuimudu hali ya hapo home.Do your things on time (i mean kazi za hapo home ) kisha tumia muda unaokuwa free kupanga mawazo yako juu ya nn unaweza kufanya.

Pia kwavile kwasasa huna gharama zinazohitajika (husomi tena ) unaweza ukaomba kwenda kumtembelea mama huko alipo,yu anaweza akakushauri jambo lolote lile na pia kukupa faraja.

Wakati unafanya hayo yote,matokeo yatakuwa yanakarbia kutoka au pengine yameshatoka,Mungu jaalia yanakuwa mazuri unaenda zako chuo.Kwa mama ako mdogo utakuwa unarudi kumtembelea ukijiskia

Ať 23 unaweza kujimudu kabisa mzee, na hapo sio kwenu. Fanya mambo ama endelea kunyanyasika.

He's fresh from skul,age doesn't if u don't hav somethng.His father died while he was still a small kid and mother is jobless.

So unapomwambia afanye mambo au la aendelee kunyanyasika unakuwa hujamshauri hapo mkuu.Mpe walau ushauri wa nn afanye.
 
Omba wamtoe mfanyakazi wewe upate hio hela wakati unajipanga.
Kiukweli huwa inachosha mtu hadi 23 yrs hajielewi.

Inahitaji uvumilivu.
Ushauri wewe kama unahitaji msaada kaa kwa adabu. Acha kusikiliza marafiki. Saidia kazi hapo kwa bidii kuliko huyo mfanyakazi.

Kwa uzoefu mm milipomaliza form 6 japo nilikuwa mdogo sana 16 yrs. Nilijikuta kwa ndugu na kulikuwa na watoto wadogo na bibi. Nilifanya kazi hadi wakaanza wenyewe kunipa pocket money.
Walikuwa wanashangaa sana kwani kwa wazazi wangu mimi ni last born na wafanyakazi walikuwa 2. Ila tu tulishazoeshwa hakuna kupumzika mtoto kama kuna mtu yoyote ana shughuli yoyote. Haijalishi wewe ni ndugu mtoto au mfanyakazi.
Ila kiukweli vijana wa siku hizi mna sheeeeda!!!
Hv unapewa hela ya vocha na nani?
 
Kqa hiyo ulishapata kazi

Halafu ukakataliwa kuanza?

Ulivyo mjinga na wewe umeyakalisha tu hapo??

Ndio maana unanyanyaswa...mwenyewe hujielewi

samahani mkuu,naomba nikuulize swali moja la msingi, unanishauri nkapange, je ntapanga vip wakati sina kipato,na mbali na kipato jana nimetoka kuongea na baba yangu mdogo nikamwambia kwamba kwa kipindi hiki naomba nitafte kazi yyte ya kuniingizia kipato na kazi nilishapata kiwanda flani hivi, cha kusikitisha nikakataliwa, na mi sio kwamba nimvivu, napenda sana kazi iwe ya aina yoyote ambayo ni halali.
 
Narudia wewe ni mjinga...

Ushapata kazi unakataliwa unakubali

Nasema tena weww ni mjinga na unapenda kunyanyasika kwa ujinga wako


kujimudu naweza mkuu sema tatzo linakuja kwamba hawataki mi nianze kuchakalika na ukiangalia wenzangu niliomaliza nao sa hv wanahangaika me niliwaomba nianze kuhangaika na maisha nikakataliwa kata kata na mkuu mpk nimekuja kuomba ushauri kwenu ujue hayo yote uliyoyasema nishayajarbu lkn ndo vile.
 
Hongera mkuu lakini hiyo iko applied miaka hiyo ndo uliweza fanya hivyo je hawa division 5 anaweza fanya hivyo? Hizo fursa zipo? Maana kila kukicha afadhali ya jana. Na pia problem ambayo ulisolve jana kwa theory flani usije fikiri problem ya kesho utatumia similar theory. Anyway wacha tumshauri Bwana mdogo lakini mwenye maamuzi ya mwisho ni yeye.

Miaka hiyo ya wapi mkuu , Nina umri sawa na huyu alieandika post , sema wakat Nina miaka 18/19 ndio nilikua advance , tofaut na yeye kafika akiwa na 22/23
 
Kaka chomoka hapo!! I did the same nikiwa na miaka 20...story ni Ndefu ila ushauri waNgu anza mbele
 
Back
Top Bottom