Dotworld
JF-Expert Member
- Aug 10, 2011
- 4,035
- 3,784
Hiyo B - 2 bomber ilitunguliwa kwenye vita ya ya Yugoslavia sasa nashangaa kuna watu wanasema hakuna nchi inaweza kuitungua kuna watu wanamahaba na USA kuliko wamarekani wenyewe.
Ushahidi kuwa ilitunguliwa uko wapi?
iliyopigwa yugoslavia ama serbia ilikua ni F-117,kidogo kimuundo iko kama B-2,ina muundo kama popo,baada ya hapo marekani wali iretire,ilikua inatisha
Mkuu Nyani Ngabu, mimi sikuwa na nia ya kujibu hili swali lako la kutunguliwa kwa hii ndege ya F-117 ambayo ni familia moja na B-2.Lete ushahidi kuwa kweli ilitunguliwa.
Sikutaka kujibu kwa sababu nilishatoa ufafanuzi kuhusu kutunguliwa kwa ndege nyingine ya B-52 huko Vietnam nikajua kuwa utakuwa umepata jibu.
Lakini naona bado unazidi kuwaambia watu humu walete ushahidi kuwa ilitunguliwa!
Najua sababu ni moja nayo ni kuwa hii ndege ni very advanced compare to other planes as inatumia Stealth Tech na kimsingi ndege za Stealth ni vigumu kuzitungua so huwezi kuzifananisha na kama B-52.
Lakini hata hii pia ya Stealth yaani whether ni F-117 au ni B-2 bado ni familia ile ile na kama wadau wanavyosema hapa ndani ni kuwa imeshawahi kutunguliwa tena na nchi ambayo haikuwa na Tech advanced ya modern weapons as walitumia Antiaircraft za Mrusi za zamani kabisa!
Anyway, kuhusu tukio hili la kutunguliwa kwa ndege ya Marekani aina ya Lockheed F-117 Nighthawk katika anga la nchi ya Serbia karibu na sehemu moja inaitwa Buđanovci katika nchi ya Yugoslavia Federal Republic mnamo tarehe 27 March 1999.
Hii ndege ya aina F-177 ni single-seat, twin-engine stealth attack aircraft ambayo ilikuwa developed na kampuni ya Lockheed's kupitia secretive Skunk Works division na ilikuwa inaoperate by the United States Air Force (USAF).
Suala kubwa hapa la kujiuliza ni kwa nini kila mara watu wanapoongelea kuhusu kutunguliwa kwa ndege watu huwa wanakumbushia tukio la kutunguliwa hii ndege? (The F-117).
Hii ni kwa sababu inaaminiwa kuwa hii ndege ndio ndege ni operational aircraft ya kwanza duniani ambayo was the first to be designed around Stealth technology! (ikiwa na maana kuwa haiwezi kuonekana kwenye Rada).
Maana yake ni kuwa yenyewe inaweza ku-operate katika anga ya adui bila ya adui kui-detect Zaidi tu san asana atajikuta ameshambuliwa n ahata bila ya eye kugundua kuwa ndege iliyomshambulia ipo wapi!. Therefore kimsingi kwa sababu ndege hii ilikuwa inapita juu sana na ina-operate usiku (basi nyie mtashambuliwa bila ya kujijua mpaka defense zenu zote zinakwisha na mnashindwa vita.
Hii ndege kwa wakati huo ndio ilikuwa ni the most advanced plane kwa upande wa NATO na Marekani, ilikuwa ni Top secret plane na ndio ilikuwa ndege iliyokuwa inategemewa na US.
Na pia kumbuka kuwa ndege zote zilizofuata zinategemea technologia ya kutokuonekana kwenye Rada (Stealth Technology) na ndio maana sasa kila nchi unasikia toleo jipya lao la ndege wanadai ni stealth iwe US, China or Russia.
Habari hii ilikuwepo kwenye CNN mwaka 1999 ikionyesha kuwa Serbia wameitungua hiyo ndege.
Picha: Canopy of F-117, serial number 82-0806; Belgrade Aviation Museum
Aina ya Makombora ambayo yaliyoiangusha hiyo ndege ya F-117
Haya ni mabaki ya sehemu ya ndege hiyo 1999, sasa hivi yapo kwenye jengo la makubusho mjini Belgrade
Mabaki ya ndege ya Marekani high Tech iliyotunguliwa Serbia 1999
Mabaki ya ndege ya Marekani high Tech iliyotunguliwa Serbia 1999
Wanavijiji wakirukaruka juu ya sehemu ya bawa la ndege hiyo ya US aina ya F117 Stealth bomber
Baada ya Miaka 10 kupita
Baada ya Miaka 10 kupita
Rubani aliekuwa anaiendesha ile ndege ya Kisasa anaeitwa Dani baadae baada ya vita kuisha alienda kumtafuta yule mtu alieitungua ndege yake na kufanikiwa kumkuta na kumpa hongera maana si kitu cha kawaida kwa kuweza kuitungua ile ndege ya F117 Serbia during the Kosovo war
Zelko and Dani baada ya vita walikuja kuwa marafiki, hapa alimpatia sample ya ile ndege yake ya high tech kama ukumbusho kwake
============================== =
Huyu hapa Pilot katika VIDEO aliekuwa anaiendesha hiyo ndege ya F-117 iliyotunguliwa huyu hapa na aliemtungua
Hii ni kwa wale wabishi - haya kataeni na hii hapa
Watasema kuwa ni "Video-Shopping"!
----
BBC World News wakiripoti juu ya kukutana kwa alietungua ndege na aliemtungua
Link to BBC:
Foes now friends: US stealth pilot and the Serb who shot him down - BBC News
.
============================== =.
cc: Bukyanagandi Elungata mng'ato Extraterrestrial Gagnija JustDoItNow Bongolander TanzaniaLaw 2013 sodoliki mnyikungu MALCOM LUMUMBA Maziku Masunga Jr. Consigliere Chasha Poultry Farm Red Giant Kimweri Aleyn kui Ngongo mnyikungu Viva89 GAUTAMA PTER Mag3 RealMan FaizaFoxy SirChief Maswala 1954 Nyani Ngabu PHILE1879 kui 2013 The mountain lion Phillemon Mikael Mr ceragem Ndahani Kimweri Red Giant yonga Bill Cosby Aleyn Bulldog MBULAMATALI Mr. President ze kokuyo Chasha Poultry Farm Ngaramtoni Pianist gwijimimi Dragoon Noel 2014 Mdau @ retroviridae kadoda11 idawa TUJITEGEMEE
Last edited by a moderator: