Ninachoweza kusema ni kuwa
USSR was right kupeleka
majeshi Afghanistan as ilikuwa ni kurestore central Government ambayo ilikuwa ni secular.But US
was wrong ku-recruit vikundi vyenye msimamo mkali na kuwapa silaha
Hayo yote ni kwa sababu za US ni ilitaka USSR ifail basi tu lakini sio kwa sababu ilikuwa inawapenda sana Afghanistan!
Mambo haya yote yalianza
June 1975, ambapo militants kutoka the
Jamiat Islami party attempted to overthrow Afghanistani the government. In 1978, the Taraki government initiated a series of reforms, including a radical modernization of the traditional Islamic civil society.
The Afghan government,
having secured a treaty in December 1978 that
allowed them to call on Soviet forces, repeatedly
requested the introduction of troops in Afghanistan in the first half of 1979.
They (Serikali halali ya Afghanistan)
requested Soviet troops to provide security and
to assist in the fight against the mujahideen rebels.
Sasa hapa kwa mawazo yangu US wangeshirikiana na USSR katika kuleta amani Afhanistan hiyo 1978 dhidi ya rebels against Central Government.
Badala yake US akawa-organise Mawaziri wa mambo ya nje kutoka 34 Islamic nations adopted a resolution which condemned the Soviet intervention and demanded "the immediate, urgent and
unconditional withdrawal of Soviet troops" from the
Muslim nation of Afghanistan
Sasa waliokuza haya ya Afghanistani ni US!
Sasa Mkuu Ngabu .. hii mada ya Afghanistani ni pana sana na
inabidi upate muda mrefu ili kuijibu kutoka angle mbalimbali na ndio sababu sikukujibu kwa sababu maelezo ni mengi.
Jambo moja tu la kutufundisha katika hizi vita:
USSR ilikuwa
inasuppuport Serikali ya Afghanistan while
US siku zote
ina-support vikundi vya wanamgambo ku-distabilise central state
Mfano USSR walikuwa wanaisaidia Central Government while US
wakawatafuta Vikundi mbalimbali ambavyo wana misimamo mikali ya kidini na kuwapa Propaganda ili kudistabilize Serikali kuu ambayo huwa haikubalini nao:
Mfano vikundi
hivi vyote viliundwa na US kupitia CIA pamoja na Pakistani Inteligence Agency ili
ku-fight USSR na Central government wasifanikiwe!
Sunni Mujahideen:
[/FONT][/SIZE]
- Jamiat-e Islami
- Shura-e Nazar
- Gulbuddin faction
- Maktab al-Khadamat
- Khalis faction
- Ittehad i-Islami
- IRM
- NLF
- NIFA
Shia Mujahedeen:
- Harakat i-Islami
- Afghan Hezbollah
- Nasr Party (IVOA)
- COIRGA
- Shura Party
- IRM
- UOIF
- Raad Party
- Supported by[show]
- Small Maoist groups:
- ALO
- SAMA
- AMFFF
Mwisho wa siku Majeshi ya Urusi yalipata hasara:
Jumla ya Wanajeshi Warusi 14,453 walikufa kwa ajili ya kui-support Serikali ya Afghanistani ambapo Jumla ya Loss ni kama
- 9,500 killed in combat
- 4,000 died from wounds
- 1,000 died from disease and accidents
- 53,753 wounded
- 265 missing
- 451 aircraft (including 333 helicopters)
- 147 tanks
- 1,314 IFV/APCs
- 433 artillery guns and mortars
- 11,369 cargo and fuel tanker trucks
Majeshi ya Serikali ya Afghan 18,000 waliuwawa waliokuwa (wanasaidiwa na USSR)
Baadae Warusi waliamua ku-withdrawal from Afghanistani
Soviet Army soldiers wave their hands as their last detachment crosses a bridge on the border between Afghanistan and Soviet Uzbekistan, Feb. 15, 1989
Ku-summarize kabla sijakujibu in details ni kuwa USSR (Afghanistan) ilipata the same fate kama US walichopata Vietnam!
Sasa Wamerikani walikuwa wanawasapoti Wanamgambo ili tu kuwa Urusi washindwe katika kutetea Central government ya Afghanistani!!
Anyway, Urusi ilikuwa inastrugle ili kuisupport Central Government ili kuilinda Afghanistani hii hapa:
Kabul University Students at graduation
Classroom in Kabul
Womens Rally 1980
Afghan ladies at Kabul Airport
Afghanistani TODAY So Mkuu Nyani Ngabu, Kama US angeshirikiana na USSR katika kuhakikisha serikali halali ya Afghanistani inakuwa stabilized!
Na kama US asingeamua ku-recruit Wanamgambo (Mujahdeen) na kuwapa silaha pamoja na Pesa
Basi leo
- Hii Afghanistan hapo juu bado ingeendelea kuwa kama hiyo hapo juu na
- Wala tusingekuwa na akina Osama bin Laden
- Wala Sept 11 isingekuwepo
- Wala US isingelazimika kurudi Afghanistani kwenda kupigana na watu wale wale alio wa recruit na kuwapa silaha!
Je Nyani Ngabu yaani bado unataka kuifananisha USSR na US?!
Vile vikundi alivyovi-requit US kama tulivyoona hapo juu hawawezi kuunda serikali moja / various religion ideologies etc na ndio maana Afghanistan ya leo. Sina sababu ya kupost picha za leo za afghanistan ili kujua how things changed!
Huwa nashangaa sana watu ambao wanaishabikia US blindly kama kina Nyani Ngabu bila ya kuwa na full Information on what US normally do under the Capet.
----
Read More:
Bytheway source zipo nyingi ila hata habari za Wikipedia zinatosha:
Link: SovietâAfghan War - Wikipedia, the free encyclopedia
.cc:
Bukyanagandi Elungata mng'ato Extraterrestrial Gagnija JustDoItNow Bongolander TanzaniaLaw 2013 sodoliki mnyikungu MALCOM LUMUMBA Maziku Masunga Jr. Consigliere Chasha Poultry Farm Red Giant Kimweri Aleyn kui Ngongo mnyikungu Viva89 GAUTAMA PTER Mag3 RealMan FaizaFoxy [B/www.jamiiforums.com/member.php?u=38229"]Maswala[/URL][/B]
1954 Nyani Ngabu [URL="https://www.jamiiforums.com/member.php?u=141127.