Updates from Kilosa district(taarifa kutoka wilayani Kilosa)

Updates from Kilosa district(taarifa kutoka wilayani Kilosa)

nilisoma hapo kilosa miaka ya sabini katika shule moja ilikuwa ikiitwa Mazinyungu mwalimu kuu alikuwa akiitwa Mzee kilosa Je hii shule bado iko au ilishapandishwa daraja ???

hii shule bado ipo mkuu me nimemaliza pale 2008 chini ya mkuu Dungumaro ,lakn kuhusu mwalim kilosa cjui kama bado ni mzima coz alikuwa ni mzee xana ,na somo lake la MAARIFA YA JAMII....i wish kurudi kilosa next week
 
nlizaliwa Kilosa.nkasoma Kilosa vidudu mazinyungu msingi.nkasepa then nkabatizwa Kilosa kkkt na badae kipaimara kkkt.Mimi n mjuukuu wa ngowi (r.i .p babu) ngowi garage na bado IPO mpaka sasa.ila basi la remember babuu lilishakufa lilikuwa likienda kilosa mikumi....ukumbi maarufu ulikuwa shimaki/ kaswalina now ni babilon....KILOSA KWETU now npo tabora kimaisha
 
Mi nilikua naish ushenzini MUHOMWA,naskia now kunaitwa MNARA WA TIGO

Sawa kaka, ndio kumetulea kule. Kwa kina kibarabara, mwale, said dunia na wengineo. Mimi home ni mtaa wa welfare, kwenye barabara inayounga behewa na kichangani. Si mbali sana na sokoni.
 
hii shule bado ipo mkuu me nimemaliza pale 2008 chini ya mkuu Dungumaro ,lakn kuhusu mwalim kilosa cjui kama bado ni mzima coz alikuwa ni mzee xana ,na somo lake la MAARIFA YA JAMII....i wish kurudi kilosa next week
hivi kilosa bado imegawanyika uhindini na uswahilini? enzi hizo rami ilikuwa uhindini tuu kama unaelekea hosipital palikuwa na daraja la mbao lilikuwa likipiga kelele gari ikipita na pale sehemu barabara inapita chini juu reli nakumbuka ilinichukua miezi mingi kuweza kupita katika reli huku ninakimbia hope mambo yamechenji sana sikuhizi
 
Infrastructure muhimu lami imefika huko? Last time I checked in Dumila Kimamba Mkata hadi Moro vumbi/tope.

Kwa sasa kutoka dumik mpaka rudewa kuna rami. Ni ile std.
 
hii shule bado ipo mkuu me nimemaliza pale 2008 chini ya mkuu Dungumaro ,lakn kuhusu mwalim kilosa cjui kama bado ni mzima coz alikuwa ni mzee xana ,na somo lake la MAARIFA YA JAMII....i wish kurudi kilosa next week

Ukirudu updates sovero. Tupia na picha mbili tatu za safari yako.
 
nlizaliwa Kilosa.nkasoma Kilosa vidudu mazinyungu msingi.nkasepa then nkabatizwa Kilosa kkkt na badae kipaimara kkkt.Mimi n mjuukuu wa ngowi (r.i .p babu) ngowi garage na bado IPO mpaka sasa.ila basi la remember babuu lilishakufa lilikuwa likienda kilosa mikumi....ukumbi maarufu ulikuwa shimaki/ kaswalina now ni babilon....KILOSA KWETU now npo tabora kimaisha

Yeap, ni ya siku nyingi sana. Si ni pale oposite na uwanja wa mpira, japo kuna wakati gereji 6a ngowi ilihamishiwa uhindini karibu na kwa said abedi. Tabora sehemu gani mkuu, cheyo?,ng'ambo, kanyenye,gongoni,ipuli,mwanza road, usagara,national,kitete au ? Nfio maisha nilikuwa hapo kati ya 1998 na 2004.
 
Yse nimya siku nyingi sana. Si ni pale oposite na uwanja wa mpira, japo iuna wakati iliham8shiwa uhindini karibu na kwa said abedi. Tabora sehemu gani mkuu, cheyo?,ng'ambo, kanyenye,gongoni,ipuli,mwanza road, usagara,national,kitete au ? Nfio maisha nilikuwa hapo kati ya 1998 na 2004.

npo ipuli near by mama unyango....but now naumwa malaria imenikamata.0767290887
 
hivi kilosa bado imegawanyika uhindini na uswahilini? enzi hizo rami ilikuwa uhindini tuu kama unaelekea hosipital palikuwa na daraja la mbao lilikuwa likipiga kelele gari ikipita na pale sehemu barabara inapita chini juu reli nakumbuka ilinichukua miezi mingi kuweza kupita katika reli huku ninakimbia hope mambo yamechenji sana sikuhizi

Mgawanyiko ule ni wa asili, sehemu hizo zinaitwa uhindini na mjini(sio uwahilini kaka). Ile rami ilishang'olewa yote, na lili daraja la mbao lilishabadilishwa na kujengwa la kisasa. Ile sehemu gari chini treni panaitwa tingetingeni. Kuna mabadiliko sana. Mji umehamia manzese baada ya lile hekaka ya mafuriko 2009. Lkn bado, uhindini, kichangani, mjini, behewa, magomeni, mkwatani, kibaoni, tinginda, maluwi, zombo, ulaya, mhenda,kondoa, msowero kupo. Hope you will pay a visit one day. Karibu
 
I miss Lamulilo so much (1985-1991). I miss Kilosa Day Secondary School (1992-1992). I miss the time is spent there (8years). Kilosa yenye viwanda, yenye vijito na utajiri wa kila aina. Lakini mara ya mwisho nilipokuja nilikuta Marehemu Kilosa. RIP Kilosa.


Mh RIP Mazulia. Jamani mnakumbuka kiwanda cha mazulia Enzi za Mbunge Chiduo? Mazulia yalikuwa ni grade1 sasa ni jina tu. na zile ranch zilivyokuwa zinasaidia mboga. Viwanda vya mkonge je Enzi za Nd Shaweji na Nkuba? Wametangulia mbele ya Haki nasema RIP.

Shule ya kilimo Kizunguzi je Enzi za Mkuu Kijame na waliomtangulia? Kilos a ni wilaya yenye neema sana basi tu uongozi hauko serious. Rudewa Mabatini . Niliishi sana huko yangu 1978.
 
Mh RIP Mazulia. Jamani mnakumbuka kiwanda cha mazulia Enzi za Mbunge Chiduo? Mazulia yalikuwa ni grade1 sasa ni jina tu. na zile ranch zilivyokuwa zinasaidia mboga. Viwanda vya mkonge je Enzi za Nd Shaweji na Nkuba? Wametangulia mbele ya Haki nasema RIP.

Shule ya kilimo Kizunguzi je Enzi za Mkuu Kijame na waliomtangulia? Kilos a ni wilaya yenye neema sana basi tu uongozi hauko serious. Rudewa Mabatini . Niliishi sana huko yangu 1978.

Inawezekana umaskini wa kilosa na viongozi, kwa kiasi kikubwa naona unachangiwa na ukosefu wa elimu. Kwa muda mrefu elimu imekuwa haipewi kipaumbele, wazee wetu walilipa jembe(kilimo) kipaumbele,walisahau kuwa elimu ni utajiri zaidi ya kilimo. Sisi wa sasa hivi tunapaswa kubadilika na kuipa elimu kipaumbele, hiyo yapaswa kuwa hivyo pia na kwa watoto wetu. Ni vizuri pia kuwa na muda wa kurudi nyumbani na kupafanyia mbadiliko. Tuige mfano wa wachaga, ELIMU KWANZA! PASIPO KUSAHAU KUHESABIWA MWEZI WA 12
 
kilosa wilaya...nakumbuka mimi nishapiga mishe nyingi huko hapo ukifika sehemu inaitwa unone..kwenye migodi ya sapphire nut napakumbuka pia sehemu inatwa lumbiji kule milimani kwenda huko unapita shule ya sec kizunguzi unakwenda juuuu huko.napakumbuka pua hapo batini ludewa vijana wanapiga tungi sana...ila sehemu nliyoipenda ni ilonga msalabani pametuliaaaaa duh nme sahau nakumbuka hapo batini kuna jamaa walikuwa watapeli kiama watu walilizwa sana..kimamba, madoto etc yaani inshort kilosa wilaya nmetembea sehemu kubwa...kifupi kilosa nimepiga mishe nyingi sana
 
kilosa kwetu mm nimesoma mazinyungu primary na mazinyungu sec. kwa sasa nipo ndani ya gt.
 
Sawa kaka, ndio kumetulea kule. Kwa kina kibarabara, mwale, said dunia na wengineo. Mimi home ni mtaa wa welfare, kwenye barabara inayounga behewa na kichangani. Si mbali sana na sokoni.
Hahahahahaha,umenikumbusha mbali sana mdau machozi yananitoka hapa,Swahiba wangu alikua Mustafa Mwale,jiran zetu akina Kibarabara wapiga madogori,kule kwa sasa ni MAFURIKO AREA
Yeah mitaa yangu sana hiyo, ila nimekimbia zaman
 
nlizaliwa Kilosa.nkasoma Kilosa vidudu mazinyungu msingi.nkasepa then nkabatizwa Kilosa kkkt na badae kipaimara kkkt.Mimi n mjuukuu wa ngowi (r.i .p babu) ngowi garage na bado IPO mpaka sasa.ila basi la remember babuu lilishakufa lilikuwa likienda kilosa mikumi....ukumbi maarufu ulikuwa shimaki/ kaswalina now ni babilon....KILOSA KWETU now npo tabora kimaisha

ahaaaaaaa ki2shira mtu wang sna ww, kumbe tumezaliwa wilaya moja na tukasoma chuo kimoja udom, haya bwana kazi njema uko tabora na fundisha vyema vijana na taifa la kesho!
 
Back
Top Bottom