Kama sio saud arabia kutumiwa na marekani kushusha bei ya mafuta mwishoni mwa miaka ya 80 soviet union haingeanguka,
urusi ilijikute mapato yamepungua wakati ina mzigo mkubwa wa kubeba ikabidi ivunjike,hata kutoka afaghnstan sio kuwa walishindwa kwa vita bali pesa ilikauka,solution ikawa ni kurudisha majeshi nyumbani,
putin aliirudisha juu Russia,lakini tena mmarekani wakazoza na hawa waarabu wa saud ili wapunguze tena bei ya mafuta,lakini sasa russia alikuwa pia anauza gesi huko ulaya,sasa ili wamarekani waibinye vizuri russia,walipanga na wasaudia lijengwe bomba la gesi toka qatar likipita syria mpaka ulaya ili wazungu wa ulaya waache kununua gesi ya mrusi ili tena waiporomoshe russia,
assad akiwa na uhusiano mzuri na russia aligoma kukubali bomba lipite syria kwahiyo ilibidi assad apigwe vita atoke,ndo kisa cha mrussia kukomaa pale syria.
Uchumi wa marekani hauko kamili sana hasa baada ya kupiganisha vita ambavyo vimeicost matrilion ya dola na nchi kujikuta na deni lisiloweza kulipika,lakini kinachoibeba marekani ni mfumo wa petroldollar,
asilimia kubwa ya viwanda vyake vilihamia china,vietnam,bangladeshi kwasababu gharama za kuendesha kiwanda marekani zilikuwa juu,kiasi wenye viwanda wakawa hawapati faida,
siku nchi kama saud ikiiamua kuuza mafuta kwa pesa yeyote tofauti na dollar ndo siku dollar ya marekani itaanguka,na hilo marekani hawatakubali na ndo maana kuna kambi za jeshi huko saudi arabia,qatar,bahran na pia kuwait.
Siku wanahama kutumia dollar ndo siku marekani atawageuka na kuwapindua na kisha kuweka kibaraka wao.
Suala la uchumi kwa wamarekani ni national security issue na wako tayari kwenda vitani kulinda nafasi yao kama superpower ndo maana hawaishi kuzifanyia chokochoko nchi kama Russia,china,brazil etc