United State of America to Become Failed State ?

United State of America to Become Failed State ?

Ndugu zangu ninavyoona mimi very soon United State of America itakuwa failed state na majimbo yote ya USA kutawanyika kama ilivyotawanyika majimbo ya USSR kwa sababu zifuatavyo:
1. Kushindwa kupata mrithi wa Rais Barrack Obamo. Wagombea wote wa urais wa Marekani Donald Trumph Na Hilary Clinton hawa wote hawakidhi kiwango cha Rais anayetakiwa Marekani na kuna dalili katika uchaguzi huu kuna uchakachuaji wa matokeo kufanyika.
2. Kuongezeka kwa masuala ya ubaguzi kwa kiasi kikubwa haswa kwa kufanyika kwa mauaji ya watu wenye asili ya watu weusi.
3. Kuhusika na kupanga njama za ugaidi wa 9/11 uliotokea miaka kumi na tano zilizopita, baada ya watafiti na wataalam kuchunguza kwa makini waliona ugaidi huo haukufanywa na vijana kumi na tisa wa kiarabu bali It was inside job ilitekelezwa na majasusi wa kimarekani kwa idhini ya Serikali yao ili kuipa sababu ya Marekani kuvamia Afghanistan Iraq Libya Syria. Kwa kumalizia ni kwamba nguvu ya kiuchumi ya Marekani imekufa. Kilichobaki ni kuprint Dola very soon hiyo Dola ya kimarekani haitaweza kutumika tena.

Kweli, hiyo United State Of America ita fail. Lakini ile yenyewe, The United States Of America haita fail!
 
Chochote kinaweza kutokea hapa duniani mkuu.
Mataifa yanazaliwa, yanakuwa makubwa na mwisho wake yanapotea kabisa.
Alichokisema ndugu Bowie kipo lakini ni sababu chochoze tu/Sababu za ghafla (Immediate causes)
Mwaka 1976 kuna mwanasayansi wa siasa na historia kutoka Ufaransa anaitwa Emmanuel Todd alisema taifa la Urusi au U.S.S.R lingesambaratika ndani ya miaka 20 ijayo kutokana na sababu kama vifo vingi vya utotoni (High Mortality Rate), Rushwa ndani ya chama cha kikomunisti (CPSU), mgogoro baina ya Uchina na Urusi (Sino-Soviet Split) na sababu nyingi sana za msingi.

Alikuwa na miaka kama 27 kipindi hicho,
Na ikumbukwe miaka ya 60's na 70's Urusi alikuwa anaongoza kwa kuwa na nguvu kubwa kijeshi,
hasahasa alivyomfanya Marekani huko vietnam.
Alikuwa na Teknolojia kubwa sana ya anga, wao ndiyo walikuwa wakwanza kurusha Satelaiti ya kwanza na kupeleka mtu nje ya dunia.
Biashara yao ya mafuta na silaha imekaa vizuri sana na hadi wataalamu wakasema ndani ya miaka 30 tu wakimaanisha mwaka 1990-1995 Urusi itakuwa ndilo taifa pekee lenye uchumi mkubwa duniani na Marekani itasambaratika kwasababu mataifa ya Asia na Ulaya yatamfuata Mrusi.
Kwa kifupi uchumi wa China unavyokuwa kwa kasi kipindi hiki basi ndiyo U.S.S.R ya miaka ya 60 na 70.

Watu walimpinga Todd wakasema anaota ndoto za mchana, hata wasomi wa Ufaransa walikataa utabiri wake wa kisayansi wakisema hauna mashiko.
Lakini mwaka 1990 badala ya Urusi kuwa taifa kubwa kama walivyosema mwaka 1963 Urusi ikasambaratika vibaya na kwa aibu kubwa.
Bahati mbaya alichokisema huyu bwana Emmanuel Todd miaka ya 1976 kilitokea kwa zaidi ya asilimia 90%

Mwaka 2003 wakati Marekani imetoka kuvamia Kossovo, Afghanistan na yuko Irag.
Emmanuel Todd aliandika kitabu kingine k
inaitwa AFTER THE EMPIRE: THE BREAKDOWN OF AMERICAN ORDER. Humo ndani aliandika kwamba Marekani itaanguka vibaya na dunia nzima haitaamini. Alitabiri kutokea kwa deni kubwa la Marekani ambalo baada ya mtikisiko wa uchumi wa mwaka 2008 alilitengeneza baada ya kukopa sana hela kwa Uchina na Japan.
Akaseme kuanguka kwa maadili ya Kimarekani yaliyoifanya Marekani liwe taifa kubwa duniani; akasema Marekani imeruhusu nchi yake iongozwe na wawekezaji wa wakubwa wa Marekani hapo hapo na Ulaya. (Good Will of Investors) akasema wawekezaji wanaweza kuiacha Marekani peke yake na kweli hili linatoke sasa labda uwe kipofu.

Ford Motors wanataka kwenda Mexico,
Boeing wanatengeneza kinu chao huko Uchina,
CF Fertilizer Industries inahamia kabisa Uingereza,
Coca-Cola Enterprise nalo linahamia Uingereza.

Au yasipohama yanaungana na makampuni mengine kama BAYER na MONSANTO,
Kibaya zaidi hapa inabidi wachague makazi mapya maana Sheria ya Makampuni (Corpoate Law) itataka kampuni isajiliwe upya.
Kifupi tu tokea mwaka 1983 hadi mwaka 2014 zaidi ya kampuni 47 zimehama Marekani; hichi ziyo kitu kidogo wala cha kupuuzwa. Ukisoma gazeti la THE ECONOMIST la tarehe 16 Agosti mwaka 2015 wamezungumzia hili jambo kwa kifupi. Nakuwekea link hapo chini usome na uchambue mwenyewe.

Kingine kinachonishangaza cha Todd ni kinachotokea sasa.
Alisema Urusi na mataifa ya mashariki ya kati yatashikamana sana (unaona kinachoendelea Syria, Iran na Uturuki),
Urusi na bara la Ulaya watakuwa washirika wakubwa wa kibiashara wa Urusi, (Urusi leo ni soko kubwa la Jumuiya ya kibiashara ya Ulaya na hata vikwazo vyao vimeathiri baadhi ya nchi za Ulaya)
Yeye anaamini kwamba Marekani ilikuwa ya maana kwasababu dunia hasa mataifa ya Magharibi yaliwaogopa sana Warusi na Ukomunisti, sasa ili kupata ulinzi walienda kwa Marekani.
Leo Wasovieti na ukomunisti vimekufa na havirudi tena Marekani ni lazima angebadilisha mkakati wake.

Hiki kitabu mimi nimekisoma chuo japo Wazungu wengi hawakipendi kabisa na wanakikosoa sana,
Nakumbuka profesa moja alisema "GOD IS REAL AND HE IS AN AMERICAN"
Utabiri wa mwanasayansi huyu mtu makini huwezi kupinga kwasababu amefanya tafiti za kisayansi zinazoonekana .
Hata Profesa Stephen Cohen mtaalamu namba moja wa masuala ya Siasa za Urusi na Historia ameonya juu ya utabiri haya mambo.

Link:After the Empire | Books | Columbia University Press
Link: The Economist explains: What’s driving American firms overseas | The Economist
Link:After the Empire
Link:Bayer and Monsanto to merge in mega-deal that could reshape world’s food supply
Link:s://www.theguardian.com/theobserver/2004/feb/08/society.politics


CC: Apollo , Dotworld , Bukyanagandi , Koba , maalimu shewedy , Barbarosa, kui , MSEZA MKULU , MOTOCHINI
Ahsante Mkuu nimeipata hiyo
 
Mtaniona mimi ni mwendawazimu but that is reality. Tatizo lenu mna lack of knowledge katika masuala ya dunia hii . Kuna taifa kubwa kama ilivyokuwa USSR leo hii iko wapi. I think majority ya nyie mlitoa maoni yenu you are from secondary ya Kata.
Nyuzi yako ni nzuri, tena inahitaji wachangiaji wenye uelewa mkubwa wa maswala ya Dunia. ......lakini hapo mwishoni "secondary ya kata" umeonyesha udhaifu wako waziwazi. ...kumbuka pamoja na Jf kupungukiwa Great thinkers lakini bado kuna watu wenye uelewa hai, kusoma shule ya kata doesn't mean kwamba una upungufu wa akili kulinganisha na wewe uliyesoma Feza.
 
Asee iyo ni kama ndoto ya kutisha(nightmare) umeota.embu amka kijana.

Hivi ni sababu zipi zilizosababisha kusambaratika kwa dola la Kirumi (Roman Empire)??? Wana-historia hebu mje huku mtujulishe/mtuelimishe...
 
I
Nyuzi yako ni nzuri, tena inahitaji wachangiaji wenye uelewa mkubwa wa maswala ya Dunia. ......lakini hapo mwishoni "secondary ya kata" umeonyesha udhaifu wako waziwazi. ...kumbuka pamoja na Jf kupungukiwa Great thinkers lakini bado kuna watu wenye uelewa hai, kusoma shule ya kata doesn't mean kwamba una upungufu wa akili kulinganisha na wewe uliyesoma Feza.
I apologize kwa kutumia shule za kata.
 
Chochote kinaweza kutokea hapa duniani mkuu.
Mataifa yanazaliwa, yanakuwa makubwa na mwisho wake yanapotea kabisa.
Alichokisema ndugu Bowie kipo lakini ni sababu chochoze tu/Sababu za ghafla (Immediate causes)
Mwaka 1976 kuna mwanasayansi wa siasa na historia kutoka Ufaransa anaitwa Emmanuel Todd alisema taifa la Urusi au U.S.S.R lingesambaratika ndani ya miaka 20 ijayo kutokana na sababu kama vifo vingi vya utotoni (High Mortality Rate), Rushwa ndani ya chama cha kikomunisti (CPSU), mgogoro baina ya Uchina na Urusi (Sino-Soviet Split) na sababu nyingi sana za msingi.

Alikuwa na miaka kama 27 kipindi hicho,
Na ikumbukwe miaka ya 60's na 70's Urusi alikuwa anaongoza kwa kuwa na nguvu kubwa kijeshi,
hasahasa alivyomfanya Marekani huko vietnam.
Alikuwa na Teknolojia kubwa sana ya anga, wao ndiyo walikuwa wakwanza kurusha Satelaiti ya kwanza na kupeleka mtu nje ya dunia.
Biashara yao ya mafuta na silaha imekaa vizuri sana na hadi wataalamu wakasema ndani ya miaka 30 tu wakimaanisha mwaka 1990-1995 Urusi itakuwa ndilo taifa pekee lenye uchumi mkubwa duniani na Marekani itasambaratika kwasababu mataifa ya Asia na Ulaya yatamfuata Mrusi.
Kwa kifupi uchumi wa China unavyokuwa kwa kasi kipindi hiki basi ndiyo U.S.S.R ya miaka ya 60 na 70.

Watu walimpinga Todd wakasema anaota ndoto za mchana, hata wasomi wa Ufaransa walikataa utabiri wake wa kisayansi wakisema hauna mashiko.
Lakini mwaka 1990 badala ya Urusi kuwa taifa kubwa kama walivyosema mwaka 1963 Urusi ikasambaratika vibaya na kwa aibu kubwa.
Bahati mbaya alichokisema huyu bwana Emmanuel Todd miaka ya 1976 kilitokea kwa zaidi ya asilimia 90%

Mwaka 2003 wakati Marekani imetoka kuvamia Kossovo, Afghanistan na yuko Irag.
Emmanuel Todd aliandika kitabu kingine k
inaitwa AFTER THE EMPIRE: THE BREAKDOWN OF AMERICAN ORDER. Humo ndani aliandika kwamba Marekani itaanguka vibaya na dunia nzima haitaamini. Alitabiri kutokea kwa deni kubwa la Marekani ambalo baada ya mtikisiko wa uchumi wa mwaka 2008 alilitengeneza baada ya kukopa sana hela kwa Uchina na Japan.
Akaseme kuanguka kwa maadili ya Kimarekani yaliyoifanya Marekani liwe taifa kubwa duniani; akasema Marekani imeruhusu nchi yake iongozwe na wawekezaji wa wakubwa wa Marekani hapo hapo na Ulaya. (Good Will of Investors) akasema wawekezaji wanaweza kuiacha Marekani peke yake na kweli hili linatoke sasa labda uwe kipofu.

Ford Motors wanataka kwenda Mexico,
Boeing wanatengeneza kinu chao huko Uchina,
CF Fertilizer Industries inahamia kabisa Uingereza,
Coca-Cola Enterprise nalo linahamia Uingereza.

Au yasipohama yanaungana na makampuni mengine kama BAYER na MONSANTO,
Kibaya zaidi hapa inabidi wachague makazi mapya maana Sheria ya Makampuni (Corpoate Law) itataka kampuni isajiliwe upya.
Kifupi tu tokea mwaka 1983 hadi mwaka 2014 zaidi ya kampuni 47 zimehama Marekani; hichi ziyo kitu kidogo wala cha kupuuzwa. Ukisoma gazeti la THE ECONOMIST la tarehe 16 Agosti mwaka 2015 wamezungumzia hili jambo kwa kifupi. Nakuwekea link hapo chini usome na uchambue mwenyewe.

Kingine kinachonishangaza cha Todd ni kinachotokea sasa.
Alisema Urusi na mataifa ya mashariki ya kati yatashikamana sana (unaona kinachoendelea Syria, Iran na Uturuki),
Urusi na bara la Ulaya watakuwa washirika wakubwa wa kibiashara wa Urusi, (Urusi leo ni soko kubwa la Jumuiya ya kibiashara ya Ulaya na hata vikwazo vyao vimeathiri baadhi ya nchi za Ulaya)
Yeye anaamini kwamba Marekani ilikuwa ya maana kwasababu dunia hasa mataifa ya Magharibi yaliwaogopa sana Warusi na Ukomunisti, sasa ili kupata ulinzi walienda kwa Marekani.
Leo Wasovieti na ukomunisti vimekufa na havirudi tena Marekani ni lazima angebadilisha mkakati wake.

Hiki kitabu mimi nimekisoma chuo japo Wazungu wengi hawakipendi kabisa na wanakikosoa sana,
Nakumbuka profesa moja alisema "GOD IS REAL AND HE IS AN AMERICAN"
Utabiri wa mwanasayansi huyu mtu makini huwezi kupinga kwasababu amefanya tafiti za kisayansi zinazoonekana .
Hata Profesa Stephen Cohen mtaalamu namba moja wa masuala ya Siasa za Urusi na Historia ameonya juu ya utabiri haya mambo.

Link:After the Empire | Books | Columbia University Press
Link: The Economist explains: What’s driving American firms overseas | The Economist
Link:After the Empire
Link:Bayer and Monsanto to merge in mega-deal that could reshape world’s food supply
Link:s://www.theguardian.com/theobserver/2004/feb/08/society.politics


CC: Apollo , Dotworld , Bukyanagandi , Koba , maalimu shewedy , Barbarosa, kui , MSEZA MKULU , MOTOCHINI
Well una point lakini kwa ufupi tuu sababu alizotoa Todd zilizofanya USSR kuanguka US hana hayo matatizo,na kusema FORD,Boeing etc yanaondoka US yatapelekea US kuanguka sikubaliani kabisa maana technically ni more of expansion kukamata masoko ya nje,cheap labour, tax strategy etc and to be clear hawaondoi operations zao US,mfano IPHONE to produce in US cost 60$ lakini in China 6$ huoni kama apple wana sababu nzuri ya kupeleka productions zao in China kitu ambacho ni very small part of their operations as a company ila from design, Engineering, patent, marketing etc almost kila kitu in US,kuhusu madeni ya US kuwa makubwa inabidi uangalia vizuri and educate yourself ili uelewe, kwa wanaoelewa madeni ya US ni asset kuliko liability kama wengi wanavyoamini na hata ukiangalia vizuri China,Japan etc wana madeni makubwa na ya hatari kuliko US,na umesema makampuni 47 yanaondoka US kitu ambacho nimekataa na ukumbuke US ana 500 fortune companies and thousands of companies worth billions so what is 47? just think Apple and Google worth more than African annual GDP combined....America is stable and so rich kutokana na free enterprises na utawala wenye check and balance ya hali ya juu kitu ambacho USSR alikuwa hana
 
Well una point lakini kwa ufupi tuu sababu alizotoa Todd zilizofanya USSR kuanguka US hana hayo matatizo,na kusema FORD,Boeing etc yanaondoka US yatapelekea US kuanguka sikubaliani kabisa maana technically ni more of expansion kukamata masoko ya nje,cheap labour, tax strategy etc and to be clear hawaondoi operations zao US,mfano IPHONE to produce in US cost 60$ lakini in China 6$ huoni kama apple wana sababu nzuri ya kupeleka productions zao in China kitu ambacho ni very small part of their operations as a company ila from design, Engineering, patent, marketing etc almost kila kitu in US,kuhusu madeni ya US kuwa makubwa inabidi uangalia vizuri and educate yourself ili uelewe, kwa wanaoelewa madeni ya US ni asset kuliko liability kama wengi wanavyoamini na hata ukiangalia vizuri China,Japan etc wana madeni makubwa na ya hatari kuliko US,na umesema makampuni 47 yanaondoka US kitu ambacho nimekataa na ukumbuke US ana 500 fortune companies and thousands of companies worth billions so what is 47? just think Apple and Google worth more than African annual GDP combined....America is stable and so rich kutokana na free enterprises na utawala wenye check and balance ya hali ya juu kitu ambacho USSR alikuwa hana

Koba mbali na kutaniua masoko nje,
Makampuni mengi yanabadilisha Uraia (Corporate Domicile).
Kwa hiyo yanaondoka kabisa Marekani.
Nimekuwekea picha yenye takwimu ya makampuni makubwa yaliyobadilisha Domicile toka mwaka 1983.

Halafu mbona sijasema kwamba U.S.A na U.S.S.R wana matatizo sawa?
Hebu ngoja nikuwekee kitabu ukipitie halafu uchambue mwenyewe.
Nimekuewekea nakala halisi ya Kifaransa najua wewe unakijua sana.

Btw juzi nimemuona Kate Peyton yuko na manzi moja hivi refuuuu anapenda sana urembo urembo.
Halafu naskia Kate amekuwa kwenye wanawake 100 bora wanaotia hamasa huko kwenu Rwanda?
Teh teh teh teh teh teeeeeh
 

Attachments

Unaujua mkataba wa muungano wa Yale majimbo ya America ya Kasikazini?
Sikatai maono yako ila ungeanza kwanza kuujadili mkataba uliowaunganisha then ndiyo uje na nadharia zako.
Tupe historia kidogo kuhusu uo mkataba mkuu
 
Unaujua mkataba wa muungano wa Yale majimbo ya America ya Kasikazini?
Sikatai maono yako ila ungeanza kwanza kuujadili mkataba uliowaunganisha then ndiyo uje na nadharia zako.

You should read a story about 56 men who signed a document that lays a foundation for that nation.. The same principles in 1700 are still the same principles that put their national together. America is bigger than the president.

Wakuu Happy Nyerere Day,
Hivi kwanini licha ya kuwepo mikataba ya mwaka 1776( Mkataba wa Uhuru) na 1787(Mkataba wa katiba),
Bado mwaka 1861 hadi 1864 Marekani ilivunjika na kuwa mataifa mawili tofauti kabisa hadi kupelekea vita?
Kaskazini The Union of America na Kusini The Confederate States of America chanzo cha mpasuko ni nini?



 
Wakuu Happy Nyerere Day,
Hivi kwanini licha ya kuwepo mikataba ya mwaka 1776( Mkataba wa Uhuru) na 1787(Mkataba wa katiba),
Bado mwaka 1861 hadi 1864 Marekani ilivunjika na kuwa mataifa mawili tofauti kabisa hadi kupelekea vita?
Kaskazini The Union of America na Kusini The Confederate States of America chanzo cha mpasuko ni nini?


Ila si walikuja kuwa na mutual understanding baadaye? Kwa mtazamo wangu ni kwamba walikuwa bado hawajatulia.
 
Ila si walikuja kuwa na mutual understanding baadaye? Kwa mtazamo wangu ni kwamba walikuwa bado hawajatulia.

Mkuu,
Kwa hiyo sasa hivi ambavyo hakuna usawa kijamii; madhara ya mtikisiko wa kiuchumi wa mwaka 2008; pamoja na deni lisiloweza kulipwa unataka kuniambia Marekani imetulia kweli?
 
Wakuu Happy Nyerere Day,
Hivi kwanini licha ya kuwepo mikataba ya mwaka 1776( Mkataba wa Uhuru) na 1787(Mkataba wa katiba),
Bado mwaka 1861 hadi 1864 Marekani ilivunjika na kuwa mataifa mawili tofauti kabisa hadi kupelekea vita?
Kaskazini The Union of America na Kusini The Confederate States of America chanzo cha mpasuko ni nini?


Happy Nyerere Day na kwako pia mkuu. Binafsi nilihitaji sana uelewa wa mtoa mada katika jambo hili la mkataba wa wa Marekani kwa lengo la kuongeza kitu. Ninafahamu fika kuwa Marekani kwa sasa imeshana kwenye nyavu zinazopelekea kuutisha umoja wao.
Tangu katikati na mwishoni mwa miaka ya 90, marekani ilijikita zaidi katika kuhakikisha inalidhoofisha na kulisambaratisha kanisa katoliki au kupunguza kabisa ushawishi wake ndani ya Marekani na Duniani kwa ujumla, kwa kuanza kuibua kashfa za wale maaskofu za kunyanyasa watoto wa kiume kimapenzi. Mtandao wa Kanisa katoliki uligundua njama hizo na ilionekana hata wale watumishi walipenyezwa kujiunga na kanisa kimkakati tangu ujana wao. Ni katika nyakati hizo ambapo utawala wa Bill Clinton ulikumbana na msimamo wa Kanisa kupinga projects za wamerekani za kufanya Human Cloning, ndipo utawala ule uliamua ku press the button na kutumia zile kshfa za wale maajent maaskofu na mapadri.

Baada ya kuibua kashfa zile ndipo yule Papa mzee ambaye pamoja na uzee wake lakini akili zake bado zilikua na makali ya wembe mpya, aliamua kuwaita maaskofa na mapadri wote waliohusishwa katika kashfa zile. Walipofika Vatcan, Pope John Paul The second aliongea nao kwa kirefu na kuwataka wachague 'upande' Viongozi wale wa dini waliamua kubaki kundini na kuendelea kulitumikia kanisa, ndipo Pope John Paul II aliamua kufanya nao mafungo na maombi kwa muda wa siku kumi (18) kama sikosei, baada ya mafungo hayo akawaongoza katika toba na kuwaruhusu warudi maeneo yao ya kazi. Hakuna ajuae kwa hakika nini kiliongelewa kati ya Pope wale mapadri na cardinals wengine, ila jambo la uhakika ni kwamba kashfa zile hazikuongelewa tena popote wala na chombo chochote ndani ya Marekani.

Utawala wa Bush ulifanya jitihada kubwa sana kurudisha mahusiano kati ya kanisa na marekani, na walifanikiwa sana. Lakini mwanzoni mwa miaka ya 2000, kuna chokochoko zilifanywa na waliberali wa Marekani, ambao walitaka Kanisa katoliki nchini humo lidhibitiwe na kuua ushawishi wa Vatican. Safari hii Pope hakuongea chochote, wala hatukusikia lolote likiongelewa kutoka Vatcan, badala yake wale maaskofu na Mapadri walijihusha na kashfa za wale watoto ndiyo waliosimama na kuionya marekani iangalie sana hatua wanazojaribu kuzichukua, na waliilaumu CIA kuwa either haipo makini au imeamua kufanya mchezo wa hatari kwa taifa la Marekani.
Kauli ya baadaye na iliyosikika ni ile ya Polycap Cardinal Pengo wakati akiongoza misa pale katisa la St. Joseph katika Jimbo Kuu la Dar es salaam akiionya Marekani kwamba kama inadhani ipo salama basi inajidanganya sana. Aliendelea kusema kuwa Marekani ilifainika na mbinu za kanisa katika kuua na kuusambaratisha ukomonisti, Marekani ilidhani kuwa imelitumia kanisa kitu ambacho wanajidanganya, Kanisa lilikua na interest zake ndani ya urusi, na kama kuna kosa Marekani ililifanya ni kushirikiana na kanisa.
Katika vikao vya ndani alikuja kusikika akisema maadam Marekani imeanza harakati ya kulidhoofisha kanisa basi kanisa halina jinsi, na hivyo kusambaratika kwa marekani ni suala la muda tu, na akasema ni taifa kubwa linahitaji muda kidogo ili mambo mengine yawe sawa, dunia iendelee kuwa na amani.

Kwa maelezo hayo huyo Mkuu MALCOM LUMUMBA, mimi ni miongoni mwa ambao kauli zile bado zinaishi vichwani mwetu na tunajua siku za kuelekea ukingoni mwa taifa hilo zimekaribia sana.
 
Happy Nyerere Day na kwako pia mkuu. Binafsi nilihitaji sana uelewa wa mtoa mada katika jambo hili la mkataba wa wa Marekani kwa lengo la kuongeza kitu. Ninafahamu fika kuwa Marekani kwa sasa imeshana kwenye nyavu zinazopelekea kuutisha umoja wao.
Tangu katikati na mwishoni mwa miaka ya 90, marekani ilijikita zaidi katika kuhakikisha inalidhoofisha na kulisambaratisha kanisa katoliki au kupunguza kabisa ushawishi wake ndani ya Marekani na Duniani kwa ujumla, kwa kuanza kuibua kashfa za wale maaskofu za kunyanyasa watoto wa kiume kimapenzi. Mtandao wa Kanisa katoliki uligundua njama hizo na ilionekana hata wale watumishi walipenyezwa kujiunga na kanisa kimkakati tangu ujana wao. Ni katika nyakati hizo ambapo utawala wa Bill Clinton ulikumbana na msimamo wa Kanisa kupinga projects za wamerekani za kufanya Human Cloning, ndipo utawala ule uliamua ku press the button na kutumia zile kshfa za wale maajent maaskofu na mapadri.

Baada ya kuibua kashfa zile ndipo yule Papa mzee ambaye pamoja na uzee wake lakini akili zake bado zilikua na makali ya wembe mpya, aliamua kuwaita maaskofa na mapadri wote waliohusishwa katika kashfa zile. Walipofika Vatcan, Pope John Paul The second aliongea nao kwa kirefu na kuwataka wachague 'upande' Viongozi wale wa dini waliamua kubaki kundini na kuendelea kulitumikia kanisa, ndipo Pope John Paul II aliamua kufanya nao mafungo na maombi kwa muda wa siku kumi (18) kama sikosei, baada ya mafungo hayo akawaongoza katika toba na kuwaruhusu warudi maeneo yao ya kazi. Hakuna ajuae kwa hakika nini kiliongelewa kati ya Pope wale mapadri na cardinals wengine, ila jambo la uhakika ni kwamba kashfa zile hazikuongelewa tena popote wala na chombo chochote ndani ya Marekani.

Utawala wa Bush ulifanya jitihada kubwa sana kurudisha mahusiano kati ya kanisa na marekani, na walifanikiwa sana. Lakini mwanzoni mwa miaka ya 2000, kuna chokochoko zilifanywa na waliberali wa Marekani, ambao walitaka Kanisa katoliki nchini humo lidhibitiwe na kuua ushawishi wa Vatican. Safari hii Pope hakuongea chochote, wala hatukusikia lolote likiongelewa kutoka Vatcan, badala yake wale maaskofu na Mapadri walijihusha na kashfa za wale watoto ndiyo waliosimama na kuionya marekani iangalie sana hatua wanazojaribu kuzichukua, na waliilaumu CIA kuwa either haipo makini au imeamua kufanya mchezo wa hatari kwa taifa la Marekani.
Kauli ya baadaye na iliyosikika ni ile ya Polycap Cardinal Pengo wakati akiongoza misa pale katisa la St. Joseph katika Jimbo Kuu la Dar es salaam akiionya Marekani kwamba kama inadhani ipo salama basi inajidanganya sana. Aliendelea kusema kuwa Marekani ilifainika na mbinu za kanisa katika kuua na kuusambaratisha ukomonisti, Marekani ilidhani kuwa imelitumia kanisa kitu ambacho wanajidanganya, Kanisa lilikua na interest zake ndani ya urusi, na kama kuna kosa Marekani ililifanya ni kushirikiana na kanisa.
Katika vikao vya ndani alikuja kusikika akisema maadam Marekani imeanza harakati ya kulidhoofisha kanisa basi kanisa halina jinsi, na hivyo kusambaratika kwa marekani ni suala la muda tu, na akasema ni taifa kubwa linahitaji muda kidogo ili mambo mengine yawe sawa, dunia iendelee kuwa na amani.

Kwa maelezo hayo huyo Mkuu MALCOM LUMUMBA, mimi ni miongoni mwa ambao kauli zile bado zinaishi vichwani mwetu na tunajua siku za kuelekea ukingoni mwa taifa hilo zimekaribia sana.

Mkuu umenikumbusha mbali.
Hivi Kadinali Pengo alimaanisha zile kauli zake?
Mbona mzee anapenda sana vitisho?
Haya turudi kwenye mada yetu unakumbuka ugomvi wa Marekani na wakatoliki kipindi cha vita ya Vietnam? Unakumbuka jinsi F.B.I walivyowasweka mapadri wengi gerezani?
 
Koba mbali na kutaniua masoko nje,
Makampuni mengi yanabadilisha Uraia (Corporate Domicile).
Kwa hiyo yanaondoka kabisa Marekani.
Nimekuwekea picha yenye takwimu ya makampuni makubwa yaliyobadilisha Domicile toka mwaka 1983.

Halafu mbona sijasema kwamba U.S.A na U.S.S.R wana matatizo sawa?
Hebu ngoja nikuwekee kitabu ukipitie halafu uchambue mwenyewe.
Nimekuewekea nakala halisi ya Kifaransa najua wewe unakijua sana.

Btw juzi nimemuona Kate Peyton yuko na manzi moja hivi refuuuu anapenda sana urembo urembo.
Halafu naskia Kate amekuwa kwenye wanawake 100 bora wanaotia hamasa huko kwenu Rwanda?
Teh teh teh teh teh teeeeeh
kaka mimi ni miongoni mwa watu wachache ambao nimetokea kukuelewa kwa upande unachokiandika kile unachokijua na kukielewa, nashuru...

kwenye hiyo coment yako, umeandika jina la Kate peyton, nimejaribu kumgoogle lkn inaonekana ni mwanadishi ambaye alifarik muda kiasi huko somalia akiuwawa na waasi wakisomali, unaweza kunipa ufafanuz, ni kate yup unamzungumzia
ahsante
 
USA Baby hawana Jecha mkuu. Labda tuwaazime.

By the way sijui kama unaelewa dhana nzima ya failed state. Hakuna dola yo yote ambayo itadumu milele. Ndiyo maana madola makubwa ya Kirumi, Misri, Mesopotamia, Ottoman na mengineyo yalikuja na kwenda. Je, hayo nayo yalikuwa failed state? Wakati wake ukifika hata Marekani nayo itakwenda. Je, itakuwa failed state?
 
kaka mimi ni miongoni mwa watu wachache ambao nimetokea kukuelewa kwa upande unachokiandika kile unachokijua na kukielewa, nashuru...

kwenye hiyo coment yako, umeandika jina la Kate peyton, nimejaribu kumgoogle lkn inaonekana ni mwanadishi ambaye alifarik muda kiasi huko somalia akiuwawa na waasi wakisomali, unaweza kunipa ufafanuz, ni kate yup unamzungumzia
ahsante

Teh teh teh teh ahsante sana Mkuu,
Ila huyu Kate ni dada yao na akina mchambawima1 , Koba na murutongore .
Achana na Kate P wa BBC huyu Kate P wa Kigali ni kisu balaaaaa.
Ukumuona ni lazima ukae chini uhonge na nyumba.
 
Back
Top Bottom