Memorandum of Understanding” between Iran and the United States

Memorandum of Understanding” between Iran and the United States

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Posts
56,901
Reaction score
46,425
Wanakumbi.

⚡️EXCLUSIVE: We have obtained a complete version of the current “Memorandum of Understanding” between Iran and the United States

Details of the current Peace Deal, per an Iranian MP:

1. Declaration of the end of the war throughout the Middle East

2. Respect for each other’s sovereignty and territorial integrity

3. Negotiation a Final deal within 60 days, the deadline of which may be extended by mutual agreement of the parties

4. Lifting of the naval blockade within 30 days and withdrawal of American troops from vicinity of Iran

5. Opening of the Strait of Hormuz by Iran within 30 days

6. A pledge of a $300 billion reconstruction program for Iran upon the signing of the Final Deal

7. Removal of primary and secondary sanctions on Iran according to a schedule, if a Final Deal is reached

8. Freezing of Iran’s nuclear program in exchange for the United States not tightening sanctions during negotiations

9. Temporary lifting of sanctions on Iranian oil and petrochemicals

10. The United States will gradually release frozen Iranian assets if negotiations make progress

===============
⚡️MAALUM: Tumepata toleo kamili la "Mkataba wa Maelewano" wa sasa kati ya Iran na Marekani

Maelezo ya Mkataba wa Amani wa sasa, kwa mujibu wa Mbunge wa Iran:

1. Tamko la mwisho wa vita kote Mashariki ya Kati

2. Kuheshimu uhuru wa kila mmoja na uadilifu wa eneo

3. Kujadili makubaliano ya mwisho ndani ya siku 60, ambayo tarehe ya mwisho inaweza kuongezwa kwa makubaliano ya pande zote

4. Kuondolewa kwa kizuizi cha majini ndani ya siku 30 na kuondolewa kwa wanajeshi wa Marekani kutoka karibu na Iran

5. Kufunguliwa kwa Mlango-Bahari wa Hormuz na Iran ndani ya siku 30

6. Ahadi ya mpango wa ujenzi mpya wa dola bilioni 300 kwa Iran baada ya kusainiwa kwa Mkataba wa Mwisho

7. Kuondolewa kwa vikwazo vya msingi na vya pili kwa Iran kulingana na ratiba, ikiwa Mkataba wa Mwisho utafikiwa

8. Kufungia mpango wa nyuklia wa Iran badala ya Marekani kutoimarisha vikwazo wakati wa mazungumzo

9. Kuondolewa kwa muda kwa vikwazo dhidi ya mafuta na kemikali za petroli za Iran

10. Marekani itaachilia mali za Iran zilizozuiliwa hatua kwa hatua ikiwa mazungumzo yatapiga hatua


View: https://x.com/iranobserver0/status/2059637390445068392?s=46&t=mTROWpaJUT8H393JMgWOvw
 
🇮🇷 IRGC Yailazimisha Meli ya Mafuta ya Marekani Kurudi Nyuma Katika Mlango-Bahari wa Hormuz

Kupitia TASNIM News ya Iran, meli ya mafuta ya Marekani ilijaribu kupita Mlango-Bahari wa Hormuz ikiwa na rada yake ILIYOZIMWA. Jeshi la Wanamaji la IRGC lilirusha risasi za onyo na kulazimisha meli hiyo kusimama na kurudi nyuma.

Kisha jeshi la Marekani lilishambulia eneo karibu na Bandar Abbas. Iran inasema hakukuwa na majeruhi wala uharibifu wa vifaa.

Meli ya mafuta ya Marekani ilikimbia gizani kupitia sehemu iliyopingwa zaidi duniani na kurudishwa nyuma. Jibu la Marekani halikugusa chochote.

Hii ni maelezo YANAYOSUBIRIWA ya CENTCOM.


View: https://x.com/ryanrozbiani/status/2059799826368524709?s=46&t=mTROWpaJUT8H393JMgWOvw
 
Hapo iran atakuwa amechemsha, yaani kufungia nuclea au amechemka mapigo
 
Back
Top Bottom