Unazuia sherehe za Uhuru, unaadhimisha birthday ya CCM

Unazuia sherehe za Uhuru, unaadhimisha birthday ya CCM

Kushawishi na kuwa na Mamlaka ya kuamua ni vitu viwili tofauti.
Kwa hiyo alijaribu hata kushauri? Maana hiyo ndiyo hoja ya msingi; kama ana dhamira ya dhati ya ubanaji wa matumizi kwa mambo yasiyo ya msingi. Kwa upande mwingine, je, Rais alikuwa na mamlaka ya kuamua fedha kutoka kwa wafanyabiashara zitumike vipi?

Kumbuka chama kinaundwa na wanachama na hizo sherehe ni njia mojawapo ya kukutanisha wanachama wote ambao hawapati fursa ya kuhudhuria kwenye vikao vya juu chamani. Hapo ni kuonesha uwazi na uwajibikaji mbele ya wanachama wake.
Sawa. Kulikuwa na ulazima wa Rais kwenda physical pale? Mbona tuna teknolojia ambayo ingemwezesha kushiriki sherehe hizo hata akiwa Ikulu Dar? Angetumia video conferencing kutoa hotuba yake fupi, katika kuepusha gharama ambazo zimetumika kwa yeye na msafara wake kusafiri kwa barabara kutoka Dar hadi Singida.

Kwa upande mwingine, sijaelewa hoja yako ya kuhusisha sherehe na uwajibikaji wa viongozi wa chama mbele ya wanachama. Ebu fafanua zaidi: yaani sherehe za birthday ya CCM ni njia mojawapo ya kuonyesha uwajibikaji wa viongozi kwa wanachama? Uwajibikaji katika nini? Kwani sherehe hiyo ni kwa ajili ya kusoma taarifa za mapato na matumizi ya chama? Chama hakina njia zingine za kuwajibika kwa wanachama? Pia hata Mwenyekiti angeweza kuwa Msoga na kisha vyombo vya habari vikawapa pale na yeye akizungumza kile alichozungumza Singida, bado angekuwa amewajibika kwa namna moja au nyingine, kama kuzungumza na hadhira ni njia ya uwajibikaji kama unavyosema.
 
Wanabodi
Salaam;

Serikali ya awamu ya 5 inajinasibu kubana matumizi na kufuta baadhi ya sherehe za kitaifa kwa lengo hilo la kuzuia matumizi yasiyo ya lazima.

Kichekesho kimeonekana leo baada ya serikali nzima kuhamia singinda kwenye sherehe za birthday ya ccm ya kutimiza miaka 39.

Huko nyuma tulishuhudia sherehe za uhuru zikipigwa kumbo,sherehe za wabunge zikapigwa ban,baadae tbc nayo ikapigwa ban kwa lengo hilo hilo la kubana matumizi. Cha kushangaza Rais na serikali nzima walikuwa kwenye birthday hiyo ya ccm kwa ajili ya kutoa hotuba za mipasho!!

Kweli hii nchi ngumu sana aisee!
Nilitarajia sana leo wana CCM tufurike mitaani kupambana sasa na kirusi cha ZIKA kumbe tunajipanga kwenda kuongea jinsi ya ku-ZIKA demokrasia...eti marufuku chama hovyo hovyo kutawala nchi hii...kwa nini kilisajiliwa kikiwa hovyo hovyo..nikiona kuminywa kwa demokrasia huwa nasikia hasira na uchungu wa wapigania uhuru wakati wakoloni walipokataa kutuachia nchi zetu.
 
Wanabodi
Salaam;

Serikali ya awamu ya 5 inajinasibu kubana matumizi na kufuta baadhi ya sherehe za kitaifa kwa lengo hilo la kuzuia matumizi yasiyo ya lazima.

Kichekesho kimeonekana leo baada ya serikali nzima kuhamia singinda kwenye sherehe za birthday ya ccm ya kutimiza miaka 39.

Huko nyuma tulishuhudia sherehe za uhuru zikipigwa kumbo,sherehe za wabunge zikapigwa ban,baadae tbc nayo ikapigwa ban kwa lengo hilo hilo la kubana matumizi. Cha kushangaza Rais na serikali nzima walikuwa kwenye birthday hiyo ya ccm kwa ajili ya kutoa hotuba za mipasho!!

Kweli hii nchi ngumu sana aisee!
Ufahamu wa nyumbu ni shida sana. Haya tumekusikia
 
c kila chama chenye wabunge kinapewa ruzuku....au cdm wakitaka kufanya sherehe watazuiwa? hapa kachemka mtoa mada
 
Ungeweza tu kuchangia bila kutukana bado ningekuelewa..! Nisaidie ndugu kunielewesha,Rais,waziri mkuu,makamu wa Rais nk. Magari waliyotumia ni ya ccm?? Unaweza kutuhakikishia vp km matangazo ya moja kwa moja ccm ndo wamelipia?? Ukiweza rudi kwa matusi tena kwa sababu hainipunguzii kilo.

Na wewe. Unatuhakikshia VP kuwa hayajalipiwa?
 
Kinachoongelewa hapa nafikiri ni kupunguza gharama zisizo za lazima.Hata Chama kinachounda serikali kitawajibika kupunguza gharama zisizo Za lazima hili kuendana na matakwa ya serikali yake.Hapa tuache kutetea Kila kitu tuwe tu objective.Hizo Pesa CCM ingezitumia kununua madawati mengi zaidi kuwashukuru wananchi kwa kuirudisha CCM madarakani.Kisha vyama Vingine vingeiga.
 
Kwa hiyo mleta mada unashauri Sherehe za Uhuru Zingefanyika kwa sababu chama kimefanya Sherehe. Na hata kama zote zingekuwa halali kufanya moja na nyingine ukawasaidia wananchi tatizo ni nini????? Vyovyote iwavyo kuna unafuu kuliko tulipotoka.
Je gharama za safari ya Magufuli na mawaziri wake kwenda Singida, ccm imelipia?
 
Japo si mwanaCCM ila JPM is mwenyekiti wa CCM so pale alikuwa kama mwanachama kama wengine ila tu yeue ni RAIS. Japo kuwa simfagilii sana
 
Huwezi kubana matumizi kwenye serikali wakati chama chako kinafuja hela. Charity begins at home. Kwani wale maofisa waliokuwa wanazuiliwa airport wasisafiri kwenda holiday waliiuwa wanatumia hela ya serikali? Kuna hela hapo za walipa kodi zimetumika, kama vile matumizi ya magari na madereva ambao wamo kwenye ayroll ya walipa kodi. Ila tu naamini kwamba hizi sherehe zimefanyika kwa vile Dr Magufuli hakuwa na nguvu katika uamuzi wa hili katika chama. Hii ni kuonesha kuwa CCM hawako pamoja na Dr Magufuli katika hili suala la kukata matumizi. Wingi wao wamekosa kupiga hela!
Sisiemu sio chadema, miaka 39 ni milestone, lazima waiadhimishe kimtindo wao, hutaki acha.
 
Ungejipa muda wa kusoma nilichoandika wala usingetetea hii kitu. Me nimezungumzia serikali yote ilikuwa pale,me najua hujasoma lkn hata hili unashindwa kujua kuwa serikali imetumia kodi zetu?? Unalinganisha waziri mkuu aliyeenda peke yake na hawa walionda wote kwa gharama zetu..???
Sasa hapa ishu ni kwenda peke yake au ni kutumia gharama za serikali??
 
Unahubiri kubana matumizi lakini chama chako kimeshindwa kubana hayo matumizi,CCM ni wanafiki sana.
 
Nan kakwambia sherehe za ccm zimegaramiwa na serikali
 
Wanabodi
Salaam;

Serikali ya awamu ya 5 inajinasibu kubana matumizi na kufuta baadhi ya sherehe za kitaifa kwa lengo hilo la kuzuia matumizi yasiyo ya lazima.

Kichekesho kimeonekana leo baada ya serikali nzima kuhamia singinda kwenye sherehe za birthday ya ccm ya kutimiza miaka 39.

Huko nyuma tulishuhudia sherehe za uhuru zikipigwa kumbo,sherehe za wabunge zikapigwa ban,baadae tbc nayo ikapigwa ban kwa lengo hilo hilo la kubana matumizi. Cha kushangaza Rais na serikali nzima walikuwa kwenye birthday hiyo ya ccm kwa ajili ya kutoa hotuba za mipasho!!

Kweli hii nchi ngumu sana aisee!

Mleta maada unahetaji kuelimisha tatizo lako hujui kitu na hutaki kujulikna kama hujui lkn ziku zote nyumbu wapo hivyo
 
Ungeweza tu kuchangia bila kutukana bado ningekuelewa..! Nisaidie ndugu kunielewesha,Rais,waziri mkuu,makamu wa Rais nk. Magari waliyotumia ni ya ccm?? Unaweza kutuhakikishia vp km matangazo ya moja kwa moja ccm ndo wamelipia?? Ukiweza rudi kwa matusi tena kwa sababu hainipunguzii kilo.

Kama unadhani gharama zilizotumiwa si za chama ni za serikali, wewe mwenye dhania hiyo ndiye unapaswa kuweka ushahidi huo hapa, usiwe na dhania za kimahaba!!!
 
Sisiemu ni taasisi inayojitegemea, wanatumia pesa zao katika hilo na magufuli ni mualikwa tu, sherehe zinaandaliwa na katibu (kinana) na chair wake (jk wa pili) usichafue jina la magufuli mura.
 
TATIZO
Vijana wa ukawa walijiaminisha kuwa magufuli ana ugomvi na ccm, na kuwa kufanya kazi kwake kumeathiri uhusiano wake na ccm. Hivyo walitaka asiende ili wajiridhishe nafsi zao.

HOJA DHAIFU
1. Serikali nzima ilikuwa pale hivyo gharama ilikuwa kubwa sana.

Jibu

Kwanza tuhakikishie kwa ushahidi na sio maneno matupu kuwa gharama ilikuwa kubwa sana na yote ilitoka serikalini. Ukileta ushahidi huo mengine yataendelea. Ama kuanza kuuliza maswali kama
"Kwa hiyo we unaona wamegharamia ccm? "
"We una uhakika ccm ndo wametoa gharama?"

Nk. Maswali haya ni ya kipuuzi kwa sababu wewe ndio unalalamika. Sasa ili ulalamike lazma ujiridhishe kwanza kuwa kweli umeibiwa au umedhulumiwa.

2. Kwani ccm wao hawataki kubana matumizi?

Jibu

Hii ni hoja dhaifu kutolewa na mpinzani. Wao kama ccm wana taratibu zao za mapato na matumizi. Pia wana priorities zao kama chama ambazo si lazima vyama vingine vione umuhimu wake. Hivyo wao kubana matumizi ni maswala ya kichama ambapo huenda wana njia zao pia.

3. Fedha hizo zingeweza kununua madawati

Jibu

Naam. Kama ilivyo pesa wanazolipwa wabunge wa chadema wangeweza kutoa kila mmoja asilimia 60% wakachanga wakanunua hayo madawati, au pesa zinazotumika katika vikao vya halmashauri na kamati kuu za vyama vya ukawa zingenunua madawati, kisha wakacreate whatsapp group na kufanya mkutano. Ishu si ni kubana matumizi?
My point ni kuwa kila pesa ina matumizi yake...

4. Yalitumika magari ya serikali.

Jibu

Naam kama yanavyotumika magari ya serikali kuwapeleka viongozi misikitini na makanisani siku za ibada ambazo ni shughuli zao binafsi. Kama ilivyotumika gari ya serikali kumpeleka majaliwa Arusha kanisani. Pia yatatumika magari ya serikali kuwapeleka katika sehemu yoyote watakayo alikwa . Na this time walialikwa kwenye mkutano wa ccm

Mimi sio ccm. Na naichukia ccm. Lakini nachukizwa zaidi na upeo mdogo wa watanzania katika kuhukumu mambo
 
Back
Top Bottom