Umuhimu wa wosia


Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
80
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 80 0
Hivi ninavyofungua huu uzi kuna kijana jirani yangu yamemkuta. Yeye ni mmoja wa wale wanaoitwa 'watoto wa nje' (neno hili silipendi kabisa,kwangu mtoto ni mtoto tu). Mzee wake amefariki hakuacha wosia. Sasa mke wa marehemu na wanae wa kuzaa wamegangamala wanasema mtoto wa 'nje' kisheria hana haki ya kurithi chochote.It is too sad maana hata baba yake alikuwa anampenda sana kijana huyu na bado hajamaliza shule.Kwa wale watu wazima chonde chonde jamani tuandike will ili mali yetu tuigawe kulingana na utashi wetu. Na kwa vijana wakumbusheni wazazi wenu kuandika will wala msiogope kuwambia,ni kwa faida ya wanandugu wote na kupunguza mizozo isiyo na lazima.
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,820
Likes
1,240
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,820 1,240 280
Hivi ninavyofungua huu uzi kuna kijana jirani yangu yamemkuta. Yeye ni mmoja wa wale wanaoitwa 'watoto wa nje' (neno hili silipendi kabisa,kwangu mtoto ni mtoto tu). Mzee wake amefariki hakuacha wosia. Sasa mke wa marehemu na wanae wa kuzaa wamegangamala wanasema mtoto wa 'nje' kisheria hana haki ya kurithi chochote.It is too sad maana hata baba yake alikuwa anampenda sana kijana huyu na bado hajamaliza shule.Kwa wale watu wazima chonde chonde jamani tuandike will ili mali yetu tuigawe kulingana na utashi wetu. Na kwa vijana wakumbusheni wazazi wenu kuandika will wala msiogope kuwambia,ni kwa faida ya wanandugu wote na kupunguza mizozo isiyo na lazima.
nakubaliana na wewe mkuu
 
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Messages
2,370
Likes
8
Points
0
Age
29
feis buku

feis buku

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2011
2,370 8 0
@bishanga umeongea kiutu uzima! acha nimkumbushe babu yangu!
 
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
5,229
Likes
16
Points
135
Cantalisia

Cantalisia

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
5,229 16 135
Wezetu wa mbele huko (wazungu)ni kitu cha muhimu sana lkn huku kwetu wazee wakiambiwa wanaona km wanchuriwa kufa au watoto wana tamaa ya mali, ila kiukweli ni muhimu sana kuandika wosia.
 
K

Kacharimbe

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2011
Messages
204
Likes
11
Points
35
Age
41
K

Kacharimbe

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2011
204 11 35
Wezetu wa mbele huko (wazungu)ni kitu cha muhimu sana lkn huku kwetu wazee wakiambiwa wanaona km wanchuriwa kufa au watoto wana tamaa ya mali, ila kiukweli ni muhimu sana kuandika wosia.
taratibu za kuandika wosia zikoje hususani kwa walio mikoani
 
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined
Mar 1, 2011
Messages
8,659
Likes
1,170
Points
280
Vin Diesel

Vin Diesel

JF Gold Member
Joined Mar 1, 2011
8,659 1,170 280
Ukimfuata mtz umwambie aandike wosia atasema wamchuria.
Ona sasa yanayomkuta mtoto wa watu....
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,224
Likes
2,597
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,224 2,597 280
Hivi ninavyofungua huu uzi kuna kijana jirani yangu yamemkuta. Yeye ni mmoja wa wale wanaoitwa 'watoto wa nje' (neno hili silipendi kabisa,kwangu mtoto ni mtoto tu). Mzee wake amefariki hakuacha wosia. Sasa mke wa marehemu na wanae wa kuzaa wamegangamala wanasema mtoto wa 'nje' kisheria hana haki ya kurithi chochote.It is too sad maana hata baba yake alikuwa anampenda sana kijana huyu na bado hajamaliza shule.Kwa wale watu wazima chonde chonde jamani tuandike will ili mali yetu tuigawe kulingana na utashi wetu. Na kwa vijana wakumbusheni wazazi wenu kuandika will wala msiogope kuwambia,ni kwa faida ya wanandugu wote na kupunguza mizozo isiyo na lazima.
Kwa sheria ilivyo sasa watoto wa nje wanapoteza haki ya kurithi hasa kama baba hakuwatambulisha/ama kuwaweka wazi kuwa ni wanawe....na kwa kusema ukweli mimi naona hii ni fair tu. Kama una mtoto wa nje ni vema ukamchukuwa na kukaa nae/au kuhakikisha anatambulika formally kuwa ni mwanao/mtegemezi wako.

Kutegemea na dini ya muhusika, wosia peke yake unaweza usiwe na nguvu.....kama kuna vitu unataka 'kumrithisha' mtu ambaye kisheria hana haki ya kukurithi ni vema ukamgawia sehemu yake akaanza kuimiliki kabla wewe hujafa.
 
L

Laura Mkaju

Senior Member
Joined
Jan 31, 2011
Messages
194
Likes
1
Points
0
L

Laura Mkaju

Senior Member
Joined Jan 31, 2011
194 1 0
Mimi nasema hivi wanaume mnashindwa kuandika wosia mnadai mnachuriwa hili gumu, Jamani mie nawaomba wababa wale wenye mali zingine zile za pembeni ambazo mke hajui tafadhali muache mchezo huo. Binamu zangu wamekuwa maskini kwelikweli sababu tu ya usiri wa baba, watu wengine wanafaidi inasikitisha sana.
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,152
Likes
6,549
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,152 6,549 280
nami pia kuna watu ninaowafahamu, ukweli ni kwamba sio mali tu bali inasaidia hata mambo ya mazishi (tumeona maiti zinagombewa kidini), sehemu ya kuzikwa nk. Lakini kwa suala hili mkuu mkuu linatukumbusha pia kuwa integrity ya mtu ni muhimu, sio kitu kizuri kuwa na watoto wengi wa nje kwa maana ni kielelezo cha kutokuwa mwaminifu kwa familia. Ni changamoto!
Hivi ninavyofungua huu uzi kuna kijana jirani yangu yamemkuta. Yeye ni mmoja wa wale wanaoitwa 'watoto wa nje' (neno hili silipendi kabisa,kwangu mtoto ni mtoto tu). Mzee wake amefariki hakuacha wosia. Sasa mke wa marehemu na wanae wa kuzaa wamegangamala wanasema mtoto wa 'nje' kisheria hana haki ya kurithi chochote.It is too sad maana hata baba yake alikuwa anampenda sana kijana huyu na bado hajamaliza shule.Kwa wale watu wazima chonde chonde jamani tuandike will ili mali yetu tuigawe kulingana na utashi wetu. Na kwa vijana wakumbusheni wazazi wenu kuandika will wala msiogope kuwambia,ni kwa faida ya wanandugu wote na kupunguza mizozo isiyo na lazima.
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
80
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 80 0
Kwa sheria ilivyo sasa watoto wa nje wanapoteza haki ya kurithi hasa kama baba hakuwatambulisha/ama kuwaweka wazi kuwa ni wanawe....na kwa kusema ukweli mimi naona hii ni fair tu. Kama una mtoto wa nje ni vema ukamchukuwa na kukaa nae/au kuhakikisha anatambulika formally kuwa ni mwanao/mtegemezi wako.

Kutegemea na dini ya muhusika, wosia peke yake unaweza usiwe na nguvu.....kama kuna vitu unataka 'kumrithisha' mtu ambaye kisheria hana haki ya kukurithi ni vema ukamgawia sehemu yake akaanza kuimiliki kabla wewe hujafa.
Mkuu SMU una maana will ambayo imeandikwa vizuri ikawa na ushahidi wa saini kwa mujibu wa sheria (nasikia ni watu wawili) mtu akifariki bado inaweza kuwa contested? Kivipi?
 
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2011
Messages
29,348
Likes
7,382
Points
280
Mamndenyi

Mamndenyi

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2011
29,348 7,382 280
ni jambo zuri sana, hata mimi kuna kanyumba nakafuatilia huko mbeya kwa kuwa baba yenu kampa mtoto wake aliyezaa na mama mwingine, ndo niko kwenye process na kuonana na mwanasheria wangu.
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,224
Likes
2,597
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,224 2,597 280
Mkuu SMU una maana will ambayo imeandikwa vizuri ikawa na ushahidi wa saini kwa mujibu wa sheria (nasikia ni watu wawili) mtu akifariki bado inaweza kuwa contested? Kivipi?
Kwa mfano katika uislamu kuna utaratibu maalumu wa kurithi/kurithisha (very detailed, kwa mtizamo wangu). Na pia will ambayo muhusika anatoa mali yake yote kwa watoto wa nje (au watu ambao kisheria sio warithi) halafu wale wa ndani wakose chochote....naamini inaweza kuwa contested.....hasa kama kwa mfano watoto bado ni tegemezi. Kwa mfano hebu chukua mtu kaandika will ambayo anaitoa nyumba anayoishi yeye na familia yake kwa mtu ambaye sio mwanafamilia na kitendo hichi kufanya watoto na mama kukosa pahala pa kujihifadhi, unadhani hiyo will hata kama imesainiwa itakubalika (tuangalie kimantiki tu!)?
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
80
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 80 0
Mimi nasema hivi wanaume mnashindwa kuandika wosia mnadai mnachuriwa hili gumu, Jamani mie nawaomba wababa wale wenye mali zingine zile za pembeni ambazo mke hajui tafadhali muache mchezo huo. Binamu zangu wamekuwa maskini kwelikweli sababu tu ya usiri wa baba, watu wengine wanafaidi inasikitisha sana.
ndo haya nilikuwa nalalamikia.
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
80
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 80 0
nami pia kuna watu ninaowafahamu, ukweli ni kwamba sio mali tu bali inasaidia hata mambo ya mazishi (tumeona maiti zinagombewa kidini), sehemu ya kuzikwa nk. Lakini kwa suala hili mkuu mkuu linatukumbusha pia kuwa integrity ya mtu ni muhimu, sio kitu kizuri kuwa na watoto wengi wa nje kwa maana ni kielelezo cha kutokuwa mwaminifu kwa familia. Ni changamoto!
Mkuu sina ubishi na hiyo red,ila ikishatokea ndo hivo tena unawajibika.Ahsante kwa kwa angalizo hilo muhimu.
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
80
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 80 0
ni jambo zuri sana, hata mimi kuna kanyumba nakafuatilia huko mbeya kwa kuwa baba yenu kampa mtoto wake aliyezaa na mama mwingine, ndo niko kwenye process na kuonana na mwanasheria wangu.
hahahahaha Mamndenyi,mtoto wa mwenzio ni mwanao,mwachie bana!
 
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2008
Messages
15,343
Likes
80
Points
0
Bishanga

Bishanga

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2008
15,343 80 0
Kwa mfano katika uislamu kuna utaratibu maalumu wa kurithi/kurithisha (very detailed, kwa mtizamo wangu). Na pia will ambayo muhusika anatoa mali yake yote kwa watoto wa nje (au watu ambao kisheria sio warithi) halafu wale wa ndani wakose chochote....naamini inaweza kuwa contested.....hasa kama kwa mfano watoto bado ni tegemezi. Kwa mfano hebu chukua mtu kaandika will ambayo anaitoa nyumba anayoishi yeye na familia yake kwa mtu ambaye sio mwanafamilia na kitendo hichi kufanya watoto na mama kukosa pahala pa kujihifadhi, unadhani hiyo will hata kama imesainiwa itakubalika (tuangalie kimantiki tu!)?
Mkuu sibishani na hii mantiki lakini jamani si mali yangu? watu kibao wametoa nyumba zao waqfu,baadae watoto wananuna,wananuna nini sasa wakati mwenye mali kaamua? na mitoto mingine ukiiangalia pamoja na kwamba umeizaa mwenyewe imekaa kihasarahasara tu bange mtindo mmoja unajua kama hili nikiliachia nyumba au magari litauza tu linunulie msuba si bora mali zako uliachie Kanisa au Msikiti?
 

Forum statistics

Threads 1,214,255
Members 462,617
Posts 28,506,844