Umasikini una mahusiano gani na uchafu ?

Umasikini una mahusiano gani na uchafu ?

Yoda

JF-Expert Member
Joined
Jul 22, 2018
Posts
63,723
Reaction score
108,002
Kwa nini masikini wengi ni wachafu sana ?

Kwa nini makazi ya masikini huwa machafu sana ?

Sehemu wanazokula masikini ni chafu, usafiri unaoutumika na masikini uchafu hutamalaki, vyoo vinavyotumiwa na masikini huwa vichafu sana.

Inawezekana kuwa masikini lakini ukawa msafi na kuishi mazingira safi?
 
Kwa nini masikini wengi ni wachafu sana ?

Kwa nini makazi ya masikini huwa machafu sana ?

Inawezekana kuwa masikini lakini ukawa msafi na kuishi mazingira safi ?
Masikini atakuwaje msafi! Sabuni zenyewe zinazotumiwa na masikini ni fake na zinapausha nguo zao, Mara sijui DDofi,mara sijui nnice one,
 
Kwa nini masikini wengi ni wachafu sana ?

Kwa nini makazi ya masikini huwa machafu sana ?

Sehemu wanazokula masikini ni chafu, usafiri unaoutumika na masikini uchafu hutamalaki, vyoo vinavyotumiwa na masikini huwa vichafu sana.

Inawezekana kuwa masikini lakini ukawa msafi na kuishi mazingira safi?
Umasikini na uchafu si kitu kimoja. Mtu anaweza kuwa maskini lakini msafi sana, na tajiri anaweza kuwa mchafu. Kinachoweza kuhusiana ni mazingira na uwezo wa kuyaboresha—mfano huduma duni za maji, taka, vyoo, msongamano na miundombinu mibovu vinaweza kufanya usafi kuwa mgumu.

Lakini kusema masikini wengi ni wachafu ni generalization. Usafi kwa kiasi kikubwa ni utamaduni, elimu, nidhamu na mazingira, si ukubwa wa mfuko. Unaweza kuwa huna hela lakini nyumba yako ikawa safi, mwili safi na chakula chako ukakiandaa kwa usafi.
 
Uswazi mara nyingi wanakosa mifumo ya maji ya bomba na vyoo bora,ndio maana utaona utupaji hovyo wa maji taka na vinyesi mitaani,miundo mbinu ya Barabara ni mibovu uswazi,hivyo uzoaji taka kwenye makazi ya masikini hua ni almost hakuna coz ya miundo mbinu ya Barabara kua mibovu,

Usafi ni gharama,unahitaji kununua vifaa vya kufanyia usafi,Sabuni,Dawa ya kuua vijidudu,kwa mtu anayeishi chini ya dola moja kwa siku,kipaumbele ni chakula zaidi,msongamano pia husababisha ugumu wa kusafisha eneo,wengi wao hawana elimu bora,hawajui madhara ya uchafu na umuhimu wa usafi wa mazingira,

Pamoja na yote hayo,

Usafi ni muhimu sana ili kuepuka,
Magonjwa yanayo sababishwa na mazingira machafu,magonjwa kama Malaria,Kipindupindu na kuhara coz gharama za matibabu nazo ni kubwa,so ni vizuri kujiepusha na maradhi kuliko kusubiri tiba,kuzuwia ni bora kuliko kuponya.
 
Back
Top Bottom