Uliza swali lolote kuhusu umeme

Uliza swali lolote kuhusu umeme

Je naweza kuzalisha umeme wa matumizi binafsi bila gharama za kujirudia mfano Petrol na Diesel.

Kama ndio umeme huo ntaweza kupiga pasi, washing mashine, friji ,tv , taa na matumizi mengine mengine ya nyumbani.

Kwa makadirio setup nzima inaweza kunigharimu kiasi gani?

Shukran
Biogas au Solar ndo option pekee
 
kwenye nguzo ya tanesco huwa inaleta nyanya 4, sa phase 1 unapewa nyaya 2(wenye moto m1 na netrual m1) phase 3 unapewa zenye moto 3 na neutral 1, ndo maana kama una phase 3 unakuwa na umeme mwing hata kiwanda unaweza fungua kwako, na kama ukikatka kuna switch umeme unakuwepo kwingne hamna umeme! npo tayari kurekebishwa
Baraka Current, Dan Marconi na wataalam wengine, mie kwangu kutoka nguzo ya tanesco kuna wire mmoja tu unaofika ktk meter, je iko sawa hii??
 
Nyumba yangu inatumia umeme mwingi sana. Nina fridge moja na taa energy saver kama 4 tu! Natumia units 8/24 hrs! This is too much, what could be the problem
Hilo tatzo limeanza hivi karibuni au ni tokea lini? Na zaman matumiz yalikuaje?
 
Kwa maelezo rahisi HP 1 itatumia unit tisa (9) na HP 2 itatumia mara mbili yake.

Hii hesabu itaongezeka kidogo kutokana na AC hutumia umeme mkubwa wakati wa kuanza kuwaka japo hesabu haiendi mbali sana na hapo.
Asante sana me 1
Mkuu kasampa ac yenye 1 hp
Kumbuka 1hp=746w utabadili 1hp hii ni power ktk makeniko kuwa real power ktk umeme utapata 746 watt utazidisha na muda wa masaa 12 ya matumizi utapata 8952 watthours hizi ni nguzu zinazo tumika kwa muda husika kumbuka tanesco wanatuuzia umeme kwa kipimo cha kilowatthours ambazo ndio unit na kilowatthours 1= watthours 1000 utabadili watthrs kwenda kilowatthours[kwh] unit utapata 8.9 kwh =assume 9.0 (kwh) unit
Kwa ac yenye 2 hp itachukua 18.0 (kwh)unit kama ndugu yangu me1 alivyokuambia
 
Hapana lazima kuwe na nyaya mbili mpaka nne waya wa moto live na wabaridi neutral ambao unafanya kazi ya kukamiliza mzunguko wa umeme
 
Mkuu ni technique gani ya kufanya kwenye mita ili nizuie umeme wa luku usiishe mapema?

Natanguliza shukrani
 
Mkuu ni technique gani ya kufanya kwenye mita ili nizuie umeme wa luku usiishe mapema?

Natanguliza shukrani
Mkuu kumbuka mali ya tanesco ni kuanzia luku(mita) kuelekea kwenye bracket nguzo na kuelekea sub station cha mtu mavi achana na hizo techniq mkuu
 
Maelezo kidogo jinsi umeme wa maji unavyozalishwa/kuvunwa mpaka kutumika(hydro electric power).

Na kwenye izi taa za tubelight kuna kale kadude(stata) kazi yake ni Nini?
 
aisee mkuu naomba kufaham kati ya tesla na faraday ni nani aliekwa na mchango mkubwa katika swala zima la ugunduz wa umeme..maana enz hzo secondary tumekuwa tukimsoma sana faraday lakin nmekuwa nikisoma habari za huyu jamaa nicola tesla naona kama amefanya mambo meng pia kwe umeme maana mi nmesoma mtandaoni ila mengine ni ya kitaalamu zaid nmekuta nashnda kupata majibu maana taaluma yangu ni tofauti na haya mambo.
N.Tesla amefanya amazing sana ktk field Kilichopelekea kutomuona vitabuni ni kuwa hakuwa mwingereza waka muamerika ndio maana amekuwa hidden ,Faraday ni English physcist amefanya mengi ila kwa Tesla bado hamfikii
 
1. Kwanini umeme wa DC unaposafirisha toka sehemu moja kwenda nyinyinge voltage hupungua tofauti na AC?
2. Kwanini tunasafirisha umeme wa AC lakini vyombo vingi vya nyumbani vinaubadilisha kwenda kwenye DC ili uweze kutumika kwenye vyombo hivyo?
Ni economy facts ndio zinatupelekea tupendelee kusafirisha AC kuliko Dc Technical Ac inatabia moja ambayo ndio hutufanya tupendelee kuisafirisha over distance tabia hii ni kuwa ac unaweza kupandisha volts by using transformer hapo ukikuza volts current itapungua na kupelekea Kuhitaji waya wenye cross section area ndogo tofauti na dc ambayo haiwezi kuwa transformed, Current ikiwa ndogo ina minimize Losses na kuzidi ufanisi wa Transmission lines
 
Maelezo kidogo jinsi umeme wa maji unavyozalishwa/kuvunwa mpaka kutumika(hydro electric power).

Na kwenye izi taa za tubelight kuna kale kadude(stata) kazi yake ni Nini?
Mkuu kunakitu kinaitwa turbine maji ufungwa underwater ni mashine Rotary ufanya kazi kimakenikali
kinetic usaidiana na generator katika kuzalisha nguvu ya umeme




Stata ufanya kazi ya kukamilisha mzunguko wa mtiririko wa umeme
 
N.Tesla amefanya amazing sana ktk field Kilichopelekea kutomuona vitabuni ni kuwa hakuwa mwingereza waka muamerika ndio maana amekuwa hidden ,Faraday ni English physcist amefanya mengi ila kwa Tesla bado hamfikii
aisee mwyw nmeshangaa sana maana nmemsoma tesla yaan amefanya mambo meng kwe umeme pengne amestahili kufahamika zaid ya faraday......tesla alikua bonge la kichwa yaan
 
Maji(falls) maporomoko hutengeneza Mechanical energy ambayo hio mevh energy tunaitransform kupata umeme Maji huponoromoka ktk height kali na hukutana na turbines ambayo hupigwabna maporomoko na kupelekea KuZungushwa kwa turbine kumbuka tunahitaji vitu vitatu ili kufua umeme Motion(Mzunguko), Wires (conductos) na magnetic field(sumaku)
 
Back
Top Bottom