Uliwahi kupitia manyanyaso gani ulipoajiriwa private ?

Uliwahi kupitia manyanyaso gani ulipoajiriwa private ?

mkata uzi

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2025
Posts
3,217
Reaction score
9,649
Niliwahi kufanya kazi kwenye kampuni private kwa taaluma niliyosomea degree, nilifurahi sana nilipopata kazi baada ya msoto wa muda mrefu kitaa lakini kazi ikageuka kuzimu.

Kwanza kabisa mazingira niliyoyaona hakuna sehemu watu wanawekana kwa kujuana kama private, serikali haigusi hata kwa 20%, hasa kwenye nafasi za uongozi mameneja, ceo, hr, muhasibu mkuu, n.k.

nakumbuka nililipwa mshahara kwa wakati mwezi wa kwanza tu shilingi laki 3, baada ya hapo mshahara ulikuwa unapigwa kalenda badala ya kulipwa mwisho wa mwezi tunalipwa mwezi ujao shilingi laki 2 na nusu katikati, nikaambiwelf 50 watafidia mshahara ujao ujao lakini ilipita miezi miwili hakuna mshahar nikaja kulipwa laki 4, nikaahidiwa watamalizia laki 2 na nusu mshahara ujao,

ilikuwa ni siku yangu ya mwisho kukanyaga, sikurudi tena

kuna watu walikuwa na viporo vya miezi minne bado walikomaa.
 
Mabosi jau! Ile Pochi ili ipite ilikuwa ni lazima ipite na signatures za watu kadhaa Tukaipambania Pochi Mzigo Umeingia Boss Anatugawia laki laki kadhaa wakati yeye Alikuwa Anaenda Badilisha Maisha yake Binafsi Sikuichukua ile Hela na Boss akaja kuniletea zengwe nikaresign nikaenda pambana kwengine!
 
Mwanaume kuridhika kupokea mshahara wa 300k ni kujichimbia kaburi

Weka nauli, mahitaji kama chakula, mavazi, kodi, mke na watoto hapo mshahara wote unaisha na madeni juu

familia haitapata milo mitatu na wewe hutokaa uongeze shati wala kiatu ni mateso makali sana.
 
Mwanaume kuridhika kupokea mshahara wa 300k ni kujichimbia kaburi

Weka nauli, mahitaji kama chakula, mavazi, kodi, mke na watoto hapo mshahara wote unaisha na madeni juu

familia haitapata milo mitatu na wewe hutokaa uongeze shati wala kiatu ni mateso makali sana.
Kiajiriwa kugumu yaani kiufupi maisha ya kutegemea mshahara ni jau sana
 
Mwanaume kuridhika kupokea mshahara wa 300k ni kujichimbia kaburi

Weka nauli, mahitaji kama chakula, mavazi, kodi, mke na watoto hapo mshahara wote unaisha na madeni juu

familia haitapata milo mitatu na wewe hutokaa uongeze shati wala kiatu ni mateso makali sana.
Ni kweli mkuu ila sasa michongo ya salary ndefu aipatikani kaka..
 
Mwanaume kuridhika kupokea mshahara wa 300k ni kujichimbia kaburi

Weka nauli, mahitaji kama chakula, mavazi, kodi, mke na watoto hapo mshahara wote unaisha na madeni juu

familia haitapata milo mitatu na wewe hutokaa uongeze shati wala kiatu ni mateso makali sana.
Ni kweli mkuu ila sasa michongo ya salary ndefu aipatikani kaka..
 
Niliwahi kufanya kazi kwenye kampuni private kwa taaluma niliyosomea degree, nilifurahi sana nilipopata kazi baada ya msoto wa muda mrefu kitaa lakini kazi ikageuka kuzimu.

Kwanza kabisa mazingira niliyoyaona hakuna sehemu watu wanawekana kwa kujuana kama private, serikali haigusi hata kwa 20%, hasa kwenye nafasi za uongozi mameneja, ceo, hr, muhasibu mkuu, n.k.

nakumbuka nililipwa mshahara kwa wakati mwezi wa kwanza tu shilingi laki 3, baada ya hapo mshahara ulikuwa unapigwa kalenda badala ya kulipwa mwisho wa mwezi tunalipwa mwezi ujao shilingi laki 2 na nusu katikati, nikaambiwelf 50 watafidia mshahara ujao ujao lakini ilipita miezi miwili hakuna mshahar nikaja kulipwa laki 4, nikaahidiwa watamalizia laki 2 na nusu mshahara ujao,

ilikuwa ni siku yangu ya mwisho kukanyaga, sikurudi tena

kuna watu walikuwa na viporo vya miezi minne bado walikomaa.
vipi ulipata kazi nyengine au bado tena unasota kitaa?
 
Niliwahi kufanya kazi kwenye kampuni private kwa taaluma niliyosomea degree, nilifurahi sana nilipopata kazi baada ya msoto wa muda mrefu kitaa lakini kazi ikageuka kuzimu.

Kwanza kabisa mazingira niliyoyaona hakuna sehemu watu wanawekana kwa kujuana kama private, serikali haigusi hata kwa 20%, hasa kwenye nafasi za uongozi mameneja, ceo, hr, muhasibu mkuu, n.k.

nakumbuka nililipwa mshahara kwa wakati mwezi wa kwanza tu shilingi laki 3, baada ya hapo mshahara ulikuwa unapigwa kalenda badala ya kulipwa mwisho wa mwezi tunalipwa mwezi ujao shilingi laki 2 na nusu katikati, nikaambiwelf 50 watafidia mshahara ujao ujao lakini ilipita miezi miwili hakuna mshahar nikaja kulipwa laki 4, nikaahidiwa watamalizia laki 2 na nusu mshahara ujao,

ilikuwa ni siku yangu ya mwisho kukanyaga, sikurudi tena

kuna watu walikuwa na viporo vya miezi minne bado walikomaa.
duh
 
Hiyo ni kampuni au ni hizi kampuni za mifukoni?
 
Niliwahi kufanya kazi kwenye kampuni private kwa taaluma niliyosomea degree, nilifurahi sana nilipopata kazi baada ya msoto wa muda mrefu kitaa lakini kazi ikageuka kuzimu.

Kwanza kabisa mazingira niliyoyaona hakuna sehemu watu wanawekana kwa kujuana kama private, serikali haigusi hata kwa 20%, hasa kwenye nafasi za uongozi mameneja, ceo, hr, muhasibu mkuu, n.k.

nakumbuka nililipwa mshahara kwa wakati mwezi wa kwanza tu shilingi laki 3, baada ya hapo mshahara ulikuwa unapigwa kalenda badala ya kulipwa mwisho wa mwezi tunalipwa mwezi ujao shilingi laki 2 na nusu katikati, nikaambiwelf 50 watafidia mshahara ujao ujao lakini ilipita miezi miwili hakuna mshahar nikaja kulipwa laki 4, nikaahidiwa watamalizia laki 2 na nusu mshahara ujao,

ilikuwa ni siku yangu ya mwisho kukanyaga, sikurudi tena

kuna watu walikuwa na viporo vya miezi minne bado walikomaa.
Stahiki zote nilikuwa napata, kisanga kipo kwenye likizo, miaka miwili unapuumzishwa wiki 1
 
Tatizo mnashindwa kutofautisha kati ya ukibarua casual labourer na Ajira. Maneno mengi kuponda Private
 
Restaurant huko Msasani miaka hiyo,
Acha mshahara mpk wapende.
Bosi anakusanya tip zote eti atugawie mwisho wa mwezi.
Mkewe changu anakomba kibubu analamba zoote anaenda kucheza kamari.
MAkombo yoote kwenye vibakuli yanakusanywa wazungu wakibakisha.
Badae mda wa kufunga wanakipimp tena jikoni
Wanakula family nzima mda wa kufunga.
Ole wako udokoe makombo.
 
Restaurant huko Msasani miaka hiyo,
Acha mshahara mpk wapende.
Bosi anakusanya tip zote eti atugawie mwisho wa mwezi.
Mkewe changu anakomba kibubu analamba zoote anaenda kucheza kamari.
MAkombo yoote kwenye vibakuli yanakusanywa wazungu wakibakisha.
Badae mda wa kufunga wanakipimp tena jikoni
Wanakula family nzima mda wa kufunga.
Ole wako udokoe makombo.
Hatari sana hii, ulikaa hapo miaka mingapi?
 
Back
Top Bottom