Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Ukwepaji Kodi: Barua ya TRA kwa Bakhressa

Azam TV ..... Duh!!!! Ngoja nivizie taarifa yao ya saa mbili..... Kama itakuwapo leo!!!!!!!!
 
sio kwamba amekwepa kodi. hayo mkontena yamepita bandari yake bila kulipiwa kodi. maafisa wa TRA hapo kwake ndo wamecheza mchezo. yeye amesimamishwa kupokea mizigo kwa kuwa hakuisaidia serikali kukusanya kodi hapo bandari kavu kwake kama masharti yanavyoelekeza. hapo bakhresa hausiki, ila watendaji wa TRA na wale aliowaamini kuendesha ICD yake! inaonekana hayo makontena yalitoka bila ya kuwa na 'release order' kitu ambacho wangetakiwa kushtuka na kuripoti mapema ila hawakufanya hivyo na ndio maana wanaadhibiwa!

Hizo zote ni blah blah mkuu! The dude should abide by the rules, so u are trying to comvice me that BAKHRESSA doesnt know what is required for him to clear his GOODS?
 
ati Vodacom anazidiwa ulipaji kodi na TiGo !........... mpaka ule mtindo wa kutoa vyeti kwa walipa kodi wakubwa wameupotezea !
Na ajira kwa maelfu !! na misaada kwa mabilioni..., na Michango ya kampeni hadi uchapishaji na uagizaji wa Khanga na kofia na T-shirt na kuwa lipa wasanii na na mabooku 7 !!! Aiybu tupu !!
 
ICD zote huwa na officer wa TRA anayeruhusu mzigo kutoka,mmiliki haruhusu mzigo kutoka.Hapa sioni kosa la Bakhresa labda kama kuna ajenda nyingine.
Kina John Paulo huwa hawakwepi kodi?
Rais anatakiwa aanze na watu kama hawa wenye kuwaza udini tu maana kama kakwepa kodi asiguswe kisa anaitwa said salim? Humu ndani jf kuna thread inamtaja Dangote nae kakwepa kodi, mmeiozesha nchi kwa mawazo haya ya kila kitu lazima kifanywe na akina abdalla, ali na mwinyi
 
Kontena Saga: Meneja wa ICD Afunguka Mazito

GR na mtandao wake wote tutakuwepo hapa kwa Ukaribu wa majuma mawaili matatu hivi tukimulika sakata hili kwa umakini mkubwa na kusaka zilizofichika hadi mwisho wake kama ilivyo ada:


Kulikoni?

Siku chache baada ya kutiwa chini ya Mikono ya Sheria Meneja wa bandari ya Nchi kavu Azam ICD, Madudu mengi yazidi kubainika na kutoa mwanya kwa zoezi la upelelezi wa shauri hilo kuwa rahisi na Serikali kuvuna mabilioni ya fedha zilizokwepwa na Wafanyabiashara hao.

Akizungumza na GR kwa tahadhari kubwa kutokana na unyeti wa Sakata hili na sababu za Kisheria hasa kwa kuwa suala hili lipo mikononi mwa Jeshi la Polisi bila kuathiri uchunguzi wake, chanzo cha uhakika cha habari hizi kimebainisha kuwa sasa ni dhahiri kuwa wafanyabishara wengi wakwepa kodi walitumia mwanya wa mtumishi huyo kufanya biashara kinyume na kanuni za Mamlaka ya Mapato.


Nani Anatajwa kuhusika na Sakata Hili?

Mtumishi huyo anatajwa (Majina yamehifadhiwa kwa sababu za Kisheria) kama kinara wa sakata hilo huku akivuna Ukwasi uliopitiliza katika kipindi cha muda mfupi wa utumishi wake ikilinganishwa na malipo halali anayopata kutoka kwa Mwajiri wake.

Hata hivyo katika mahojiano hayo maalum; mtumishi huyo ameweka wazi kuwa mfumo wa kielektroniki wa Kampuni hiyo unazo rekodi zote ambazo ni vigumu kuchezewa (hacking) au kufutwa na hivyo kutoa mwanya wa kubainika wakwepa kodi wote waliotumia njia hiyo kuhujumu mapato ya Taifa.

Pamoja na kutowataja wafanyabishara wanaoonekana katika mfumo huo chanzo hicho kimeweka wazi kuwa tayari moto ulishaanza kuwaka kwa ndani kwa zaidi 6 iliyopita ambapo Uongozi wa Azam ICD uliwataka watendaji wa TRA kufanyia kazi takwimu za makontena hayo na kujua njia zilizotumika kuyaidhinisha kutoka na kukabidhiwa wahusika,; hata hivyo TRA walikwepa suala hili kwa kile kinachoonekana sasa kuwa timu moja na watekelezaji wa mbinu hizi hatari.


Azam wanakwepa Kodi?

Michezo hii inasadikia kufanyika katika bandari nyingi za Nchi kavu huku maafisa wa TRA ambao karibu wote wamekumbwa na Rungu la JPM na Waziri Mkuu wake ni ushahidi tosha wa kupata ukweli katika udanganyifu huu licha ya baadhi ya wanasiasa kubeza hatua hizi.

Amesikika mmoja wa watu waliokuwepo katika eneo hilo ambalo GR amepenya kusaka hizi taarifa akiteta na mmoja wa maaofisa; namnukuu, ??Bro hii ishu si tata kaka spin doctors wanavyoisambaza , ukweli mbona upo wazi sana mifumo ya kielekronik ina data zote nakwambia watu wataumbuka acha haya maneno ya kuchafuana kibishara, ukweli upo??, kilimaliza chanzo hicho.

Kujaribu kudodosa zaidi, jamaa huyu hakuwa mwenye ushirikiano chanya licha ya kuonekana kama ana nasaba na mmoja wa watendaji katika Bandari hiyo ya Nchi kavu.

Makontena 349 yanadaiwa kupotea baada ya kuingizwa Nchini na baadhi ya wafanyabiashara mbalimbali ambao si Bakhresa katika eneo la kuhifadhia makontena(ICD) linalomilikiwa na kampuni ya Azam ICD (Mali ya Bakhresa Group of Companies).


Huko Uraiani Shwari?

Katika Hali ya Taharuki baadhi ya watumishi wa Bandari hiyo ya Nchi kavu na TRA wameanza kuhamisha mali zao na wengine kuficha mamilioni ya fedha ambazo wamekuwa nazo katika majumba yao wakiohofia kujulikana kwa urahisi endapo wangehifadhi fedha hizo Bank.


Hali Halisi Ikoje kwa Mintarafu hii?

Mamlaka ya mapato nchini TRA inaendesha uchunguzi kwa sasa unaofanyika, huku kukiwa na ushirikiano na uongozi wa Azam ICD ili Kuhakikisha wale wote waliohusika na upotevu huo wanachukuliwa hatua na kodi yote ya serikali inalipwa na wamiliki wote wa makontena yaliyo husika katika upotevu huo.



Wakatabah
 
Pole raisi wangu una kibarua kigumu sana hasa haya majizi makubwa kama haya kupambana nayo yataka uwe umejitoa kweli
 
Na ndiyo maana ni tajiri, asingekuwa tajiri hivyo kama angekuwa hadhulumu mahali fulani iwe kwenye ulipaji kodi, au ulipaji wafanyakazi kulingana na uzalishaji wao n.k ni lazima kuna mahali anadhulumu na ndiyo maana ni bilionea!


So there is no threshold limit ya huo udhurumati kwenye ukuwaji wa biashara? make tunaongelea DUBWANA kubwa sana kwenye Biashara ambae kateka East, West and Central Africa!
Huko ni kuharibu reputation. Hamuoni mwenzie Rostam alitengana na SIASA MAJITAKA ili kulinda BUSINESS STATUS!?
 
Hizo zote ni blah blah mkuu! The dude should abide by the rules, so u are trying to comvice me that BAKHRESSA doesnt know what is required for him to clear his GOODS?

Anatakiwa ajue Bakhresaa au TRA ? ........ huwezipata mzigo wako kama hufanyi wanachotaka TRA , wakati mwingine unaambiwa ulipe kwanza malalamiko baadae. Nyazi bandia za Jamali Malinzi wamezing'ang'ania mpaka leo. na Jamli kaishiwa pozi.
Wanachofanya TRA ni kuhakikisha Makonteina hayaingizwi kabisa kwenye system, hivyo yaliyoko kwenye sysem ndio yanayolipiwa. Inakaa kama wizi wa Konteina hivi ila aliyeibiwa halalamiki !
 
Miaka ya nyuma kidogo kulikuwa na mchezaji mmoja katika klabu ya Simba anaitwa John Masamaki,hivi siku hizi yuko wapi yule galacha?
 
Hivi ulipitia kweli ulichoandika?, yaani hakuna cha maana kabisa zaidi ya kuzungukazunguka tu kwa story za vijiweni
 
full udaku hapa naona azam na icd basi, hii habari peleka uwazi/ijumaa./amana
 
Huu mbona ni UDAKU... huna data kabisa... mazafanta..!!👌
 
ungesubiri kwanza upate data ndo uje... hapo hamna jipya ulilosema
 
ICD zote huwa na officer wa TRA anayeruhusu mzigo kutoka,mmiliki haruhusu mzigo kutoka.Hapa sioni kosa la Bakhresa labda kama kuna ajenda nyingine.
Kina John Paulo huwa hawakwepi kodi?
Duh!! Tayari umesha kimbilia kwenye Udini!? You are such a dead Brain rat!! Mbona wakristo hawamtetei Rugemalila au Chenge kwa kutumia Dini yake!?
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom