Ukweli kuhusu ugomvi wa January Makamba na Lisa Rockefeller

Ukweli kuhusu ugomvi wa January Makamba na Lisa Rockefeller

Selemani said:
And Sugu is incompetent. So as Ezekiah Wenje, how do u get paid all that MPs money halafu unachangisha wananchi wakununulie furnitures. Seriously, wananchi wachange kujenga visima vya maji or something, sio fenicha zako. And these ****** in Mwanza wakachanga. Unbelievable! Bongo tambarare.

Selemani,

..Sugu na Wenje hawajakosea kuwachangisha wananchi kununua fanicha za ofisi ya mbunge.

..tena hawa naona wako makini zaidi kwa kuchangisha wananchi wa kawaida badala ya mafisadi.

..mchezo wa CCM kuchangisha mafisadi ni chanzo cha taifa kulipa gharama kubwa kwa kuingia mikataba ya hovyo-hovyo kama IPTL,Richmond, na Dowans.

NB:

..Sugu na Wenje wakipigwa chini[Mungu apishilie mbali] hawataweza kuchukua hizo fanicha walizonunuliwa kwa michango ya wananchi.
 
couple of things.

1. Tunaomba jina la huo mradi ambao mwanzisha thread amesema uko Mbeya

2. Tunaomba donors wa huo Mradi na una worth kiasi gani

3. Tunaomba namba za simu za hapa Tanzania za wenye huo mradi ili tuwapigie simu ili wa veryfy hizi allegations dhidi ya January vs Lisa

4. Tunaomba utueleze Lisa anaingiaje kwenye hii issue, nimetazama katika family tree ya Rockefeller lakini sijampata labda ungetuambia ana ofisi wapi huko US, na ofisi yake nashughulika na na nini ili tupate picha kamili

5. Baada ya hapo si vibaya tukapata ukweli kuhusu chanzo cha kutokuelewana kwa hawa wawili (kama tusha establish) vilivyoulizwa hapo juu

6. Si vibaya kucheki na Ubalozi wa USA hapa Dar ambao wanaweza kutupatia ukweli kama je JM ana travel ban au la.

7. Hayo ya JK kutompa uwaziri etc sidhani kama yana umuhimu zaidi kwani nadhani Mbunge ana constituency kubwa zaidi na kama sikosei Jimbo la Bumbuli lina watu zaidi ya lasi 2 na nusu, na owte wanahitaji ahadi zote alizoziahidi J wakati wa Kampeni zitimizwe sasa eti kwa sababu hayupo kwenye baraza la mawaziri sidhani kama lina merit hata kidogo.

haya JF na kikosi chenu cha CSI ingieni kazini ili tupate ukweli ama sivyo tutakuwa hatumtendei haki huyu bwana kwa kuanzisha mambo bila ya kuwa na ushahidi wowote ule


Mambo January??how is Bumbuli? hivi hii ishu ni kweli au unasingiziwa?? na kwa nini usingiziwe?? kwa kipi?? why u always?
 
Selemani,

..Sugu na Wenje hawajakosea kuwachangisha wananchi kununua fanicha za ofisi ya mbunge.

..tena hawa naona wako makini zaidi kwa kuchangisha wananchi wa kawaida badala ya mafisadi.

..mchezo wa CCM kuchangisha mafisadi ni chanzo cha taifa kulipa gharama kubwa kwa kuingia mikataba ya hovyo-hovyo kama IPTL,Richmond, na Dowans.

NB:

..Sugu na Wenje wakipigwa chini[Mungu apishilie mbali] hawataweza kuchukua hizo fanicha walizonunuliwa kwa michango ya wananchi.

Nimekuelewa. Ila mbunge unachangisha wananchi wajaze ofisi yako, si uhanithi huo? Wabunge wanawatumikia wananchi and not otherwise. Suala ninalosema hapa ni kwamba Ezekiah Wenje is selfish, kwa sababu wananchi wako maskini, hizo laki moja si bora wangeweka mafuta kwenye ambulance. Wenje anakula mshahara mzito tu na marupurupu kedekede. He is just a typical bongo politician, spending so much time on insignificant details, just because they will make him popular.

Kuhusu mikataba mibovu, sio ufisadi. It is bongos penchant for mediocrity. People have misplaced values, and they do not give a sh!t. Kwani Mbowe si mpinzani, but he is as mediocre as they come. We need a fundamental change of system and attitudes, sio kubasilisha chama.
 
Nimekuelewa. Ila mbunge unachangisha wananchi wajaze ofisi yako, si uhanithi huo? Wabunge wanawatumikia wananchi and not otherwise. Suala ninalosema hapa ni kwamba Ezekiah Wenje is selfish, kwa sababu wananchi wako maskini, hizo laki moja si bora wangeweka mafuta kwenye ambulance. Wenje anakula mshahara mzito tu na marupurupu kedekede. He is just a typical bongo politician, spending so much time on insignificant details, just because they will make him popular.

Kuhusu mikataba mibovu, sio ufisadi. It is bongos penchant for mediocrity. People have misplaced values, and they do not give a sh!t. Kwani Mbowe si mpinzani, but he is as mediocre as they come. We need a fundamental change of system and attitudes, sio kubasilisha chama.
Selemani,
Wenje kaapishwa hata mwezi haujapita. Labda hata huo mshahara wa ubunge hajaushika. Kwa hiyo sioni tatizo kama wananchi wake wamekubali kumchangia. Baadaye naye atarudisha fadhila.
Kuhusu mikataba mibovu ni ufisadi pure and simple. Akina Kikwete walipokuwa wanasaini mikataba na Sinclair walijua kabisa what they were doing. Huwezi kuwa generous katika biashara otherwise utafilisika. Hawa wazungu ukiwauliza hawafichi kuwa "the Tanzania government was very generous." Ni ufisadi tu kwani wao wanapata 10% na labda kupewa sheas kwenye hayo machimbo. Karamagi alipokwenda kusaini mkataba wa Buzwagi mjini London alifuatana na Lowassa. Huyu alitaka kuhakikisha % yake. Siyo mediocrity, ni ufisadi, pure and simple.
 
Selemani said:
Nimekuelewa. Ila mbunge unachangisha wananchi wajaze ofisi yako, si uhanithi huo? Wabunge wanawatumikia wananchi and not otherwise. Suala ninalosema hapa ni kwamba Ezekiah Wenje is selfish, kwa sababu wananchi wako maskini, hizo laki moja si bora wangeweka mafuta kwenye ambulance. Wenje anakula mshahara mzito tu na marupurupu kedekede. He is just a typical bongo politician, spending so much time on insignificant details, just because they will make him popular.

Kuhusu mikataba mibovu, sio ufisadi. It is bongos penchant for mediocrity. People have misplaced values, and they do not give a sh!t. Kwani Mbowe si mpinzani, but he is as mediocre as they come. We need a fundamental change of system and attitudes, sio kubasilisha chama.

Selemani,

..Ofisi ya mbunge si mali binafsi, ni mali ya umma.

..kwa msingi huo wananchi wakichanga kuweka fanicha sidhani kama ni jambo baya.

..pia zingatia mazingira yaliyopelekea wananchi kuchangia kuweka fenicha kwenye ofisi za wabunge wa Mbeya mjini, na Mwanza mjini.

..nadhani wananchi wameonyesha kukerwa na vitendo vya wabunge waliopita ku-vandalize ofisi hizo.

..kwa upande mwingine siyo mbaya kwa mbunge kuwachangisha wananchi kwa jambo dogo kama fenicha, halafu yeye Mbunge akabeba jukumu la kuchangia masuala mengine makubwa ukizingatia kipato cha wananchi, na fuba wanalokomba wabunge.

..kuhusu mikataba mibovu, hii sasa inaonyesha ni hujuma na ufisadi wa waziwazi. siyo suala la incompetence tena. JK, Lowassa, etc walikuwepo tangu wakati wa IPTL[94,95,96], kwa msingi hawa tayari walishajifunza kutokana na makosa yao ya zamani. kwamba wanarudia makosa hayo hayo basi hiyo sasa ni makusudi na hujuma.

..naomba nikukumbushe safari ya mweka hazina wa CCM Malaysia. alivyorudi alikuwa anazungumza lugha za ajabu-ajabu. ndiyo maana naendelea kusisitiza bora kuchangiwa na wananchi kuliko matajiri na mafisadi.

..kwa hapa Tanzania attitude haziwezi kubadilika bila kuiondoa CCM madarakani. tumeshabadilisha maraisi 3 tuliye naye ni wa 4 na mambo ni yaleyale.
 
January alivyomchakachua sugu akadhani wengine pia watachakachuliwa kirahisi lol!!akome kutapeli tapeli!
 
mh! kitoto kimefundishwa kula kwa kukomba toka kikiwa kidogo, ndivyo alivyozoeshwa hakitaweza kamwe kula taratibu. mh toto la joka, sumu tupu
 
Kuna rafiki yangu lawyer kwenye NGO moja hapa NY ambayo yule dada Lisa Rockefeller ni board member, amenidokeza kuhusu issue ya huyu dada na yule kijana wa Bumbuli – January Makamba. Hii issue imemkera sana huyu dada na anaichukulia serious sana. January na Lisa walikuwa na uhusiano mzuri sana ambao ulishamiri zaidi wakati alipokuwa Marekani kwenye safari na JK ya kuonana na investors na donors. Lisa pia ndiye aliye-organize na rafiki yake wa “The Economist” kuandika ile piece ya January Makamba ambayo ilikuwa na objective ya kumsaidia kukuza profile yake kwenye kampeni. Kwa Lisa, January alionekana ni mtu progressive anayependa maendeleo na quite possibly future leader wa Tanzania. Wakati Lisa alipokuja Tanzania mara ya mwisho akakuta mradi aliotolea hela nyingi kule Mbeya haujafanyika, wakati alipewa guarantee na rafiki yake January kuwa hela hiyo itatumiwa kwenye huo mradi, alikuja juu na kudai accountability. January apparently akamjia juu na kumtishia kuwa yuko Bongo asilete ukoloni wa Kimarekani. Apparently, alimpa threats nyingi zaidi na kwa sababu ya hizo threats dada Lisa alizipeleka nyumbani na familia ikapiga simu Homeland Security. Ilibidi wamarekani wa-launch formal investigation ambayo mpaka sasa inaendelea. Kuna matisho aliyoyatoa January bila kufikiria madhara yake na huyu dada akayachukulia serious na kwa hasira sana. Kumbuka yeye alikuwa anategemea appreciation huku na quite honestly sidhani kama alikuwa na mambo mengine mengi zaidi ya kusaidia. Sasa hiyo ndiyo inasemekana imemfanya Mkulu ashindwe kumpa ule uwaziri ambao kijana alikuwa ana uhakika wa kuupata. Kuna habari pia kwamba kijana January amewekwa kwenye list mbaya ya Homeland Security na itakuwa vigumu sana kusafiri huku mpaka hii issue iwe cleared.

mmmmmmh
 
couple of things.

1. Tunaomba jina la huo mradi ambao mwanzisha thread amesema uko Mbeya

2. Tunaomba donors wa huo Mradi na una worth kiasi gani

3. Tunaomba namba za simu za hapa Tanzania za wenye huo mradi ili tuwapigie simu ili wa veryfy hizi allegations dhidi ya January vs Lisa

4. Tunaomba utueleze Lisa anaingiaje kwenye hii issue, nimetazama katika family tree ya Rockefeller lakini sijampata labda ungetuambia ana ofisi wapi huko US, na ofisi yake nashughulika na na nini ili tupate picha kamili

5. Baada ya hapo si vibaya tukapata ukweli kuhusu chanzo cha kutokuelewana kwa hawa wawili (kama tusha establish) vilivyoulizwa hapo juu

6. Si vibaya kucheki na Ubalozi wa USA hapa Dar ambao wanaweza kutupatia ukweli kama je JM ana travel ban au la.

7. Hayo ya JK kutompa uwaziri etc sidhani kama yana umuhimu zaidi kwani nadhani Mbunge ana constituency kubwa zaidi na kama sikosei Jimbo la Bumbuli lina watu zaidi ya lasi 2 na nusu, na owte wanahitaji ahadi zote alizoziahidi J wakati wa Kampeni zitimizwe sasa eti kwa sababu hayupo kwenye baraza la mawaziri sidhani kama lina merit hata kidogo.

haya JF na kikosi chenu cha CSI ingieni kazini ili tupate ukweli ama sivyo tutakuwa hatumtendei haki huyu bwana kwa kuanzisha mambo bila ya kuwa na ushahidi wowote ule

Ukiwa memba wa JF ina maana na wewe umo, sasa si vibaya kama ungeingia kazini na kuja na Majibu ya maswali uliyoyaweka
 
Hawa watoto bana wamezoea kuchimba vijana wa kibongo mikwara wakafikiri kila mtu anachimbikaa...! thats old fassion nwdays hata hapa bongo ukitaka kuchimba mikwara lazima ujiulize twice unaweza kukutokea puani hata kama we mtoto wa nani...! Im sure ame learn a lesson...!
 
Selemani,
Wenje kaapishwa hata mwezi haujapita. Labda hata huo mshahara wa ubunge hajaushika. Kwa hiyo sioni tatizo kama wananchi wake wamekubali kumchangia. Baadaye naye atarudisha fadhila.
Kuhusu mikataba mibovu ni ufisadi pure and simple. Akina Kikwete walipokuwa wanasaini mikataba na Sinclair walijua kabisa what they were doing. Huwezi kuwa generous katika biashara otherwise utafilisika. Hawa wazungu ukiwauliza hawafichi kuwa "the Tanzania government was very generous." Ni ufisadi tu kwani wao wanapata 10% na labda kupewa sheas kwenye hayo machimbo. Karamagi alipokwenda kusaini mkataba wa Buzwagi mjini London alifuatana na Lowassa. Huyu alitaka kuhakikisha % yake. Siyo mediocrity, ni ufisadi, pure and simple.
Mnajaribu kujibu hawa vibaraka wa mafisadi? Achana nao kwani unajisumbua. Usikute huyu ni masha mwenyewe!
 
Nimekuelewa. Ila mbunge unachangisha wananchi wajaze ofisi yako, si uhanithi huo? Wabunge wanawatumikia wananchi and not otherwise. Suala ninalosema hapa ni kwamba Ezekiah Wenje is selfish, kwa sababu wananchi wako maskini, hizo laki moja si bora wangeweka mafuta kwenye ambulance. Wenje anakula mshahara mzito tu na marupurupu kedekede. He is just a typical bongo politician, spending so much time on insignificant details, just because they will make him popular.

Kuhusu mikataba mibovu, sio ufisadi. It is bongos penchant for mediocrity. People have misplaced values, and they do not give a sh!t. Kwani Mbowe si mpinzani, but he is as mediocre as they come. We need a fundamental change of system and attitudes, sio kubasilisha chama.
Hii post inahusiana vipi na rockerfeller na utapeli wa january??

Hebu selemani acha kuhamisha magoli banaaa

Halafu kule umeandika "uhanithi" kwa lugha ya kawaida hilo ni tusi na kuna mtu kala ban

Please sele, how low can you go?
 
Nahofia, kwa jinsi ianvyoonekana utamaduni wa kuondoka na fenicha baada ya kumaliza muhura kwa wabunge utaendelea kama hatua hazitachukuliwa
 
How sure r u! Mradi wa mbeya anapewaje mbunge wa tanga(bumbuli),tunaomba facts zakutosha kuhusu habari yako na utupe link ya habari hiyo....!
 
How sure r u! Mradi wa mbeya anapewaje mbunge wa tanga(bumbuli),tunaomba facts zakutosha kuhusu habari yako na utupe link ya habari hiyo....!
Hakupewa akiwa mbunge wa bumbuli... alipewa akiwa mbeba mabox na typist wa rais
 
Back
Top Bottom