Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

Ukweli kuhusu mpaka wa Tanzania na Malawi

Jamaa yuko busy na misafara

images



images
 
Je, Mh. Membe aliliongelea hili kwenye mawasilisho yake Bungeni? au kama liliwahi kusemewa wadau tuleteeni hapa maelezo ya serikali yenu na hatua gani zimechukuliwa kurekebisha mpaka.

Binafsi,nadhani kwa vyovyote vile,hakuna hata cm 1 ya kipande cha nchi hii kitatoweka.Lazima tuwe wachungu kama wayahudi vinginevyo watatuchezea.Natamani sisi ndiyo tuwe wa kwanza kuchukua maeneo ya nchi jirani kama vile Msumbiji,Kongo,Malawi na zambia kwani katika historia inaonyesha wakazi wa maeneo hayo yanakaliwa na watu wenye asili ya Tanganyika na waliowengi wanaongea Lugha ya Kibena.Tutarudisha nchi zetu kwa amani.Kwa kuanza tutaanza kuwa kuunganisha kama tulivyofanya upande wa kaskazini mwa nchi.
 
Hivi kuna faida gani kuingia vitani kugombania mipaka ilhali kwa kiasi kikubwa wakazi wa maeneo husika wanaingiliana kwenye shughuli zao za kila siku? Mmalawi akitaka mafuta ya taa anakuja Tanzania kuchukua, hivyo hivyo kwa mtanzania anayeishi mpakani. Hebu tujifunze kutumia Diplomasia jamani.

Nguvu zenyewe za kupigana hatuna, mpaka leo tumeshindwa kupigana na maradhi, na umasikini. Adui ujinga ndiyo anatupiga kila kukicha, hadi Rais wa nchi naye ujinga umemshinda nguvu na sasa ndiyo unaomuongoza kwenye kila analofanya na kusema..


I just want you to know that, when we talk about war, we're really talking about peace...,
 
mkuu download google earth utaona mipaka ya taifa

Hiyo google earth mtu mjanja anaweza kuifanyia mabadiliko namna anavyotaka, na inawezekana hawa Wamalawi wamefanya hivyo hakafu sasa wanadai ziwa lote ni lao. Kujua mipaka lazima ifanyike phyisically achana na mambo ya Google. Hata kwenye atlas za kawaida mipaka inaonekana, lakini ni sahihi?
 
Mwaka jana kuna chi 2 za Amerika Kusini; Nicaragua/Honduras, nusura waingie vitani baada ya mojawapo kufuata ramani ya Google na kutangaza kuwa ndio mpaka wao rasmi.

Hawa jamaa wa Google, msitari wa mpaka wamechora na rangi nyekundu kisha wanaonyesha LAke Nyasa yote imebaki Malawi, hii imekaaje? Nadhani hili la ugomvi wa mpaka halina itikadi, nakumbuka miaka ya nyuma enzi za Hayati Mwalimu nusura tuzipige na Malawi wakati wa Dr. Banda kwa ajili ya mpaka huu.

.........Ni kweli, mwaka 1970 tulitwangana kwa siku kama mbili hivi na Malawi kwa sababu ya mpaka huo huo, ambapo Dr. Banda alikuwa akitumia na ureno kusudi wachukua sea advantage dhidi ya Tanzania. Tlimtwanga kwa nguvu sana kwa siku moja tu ikabidi afyate mkia na mpaka ukabaki ule wa mjerumani hadi miaka ya hivi karibuni ndipo tumezan akusikia tatizo hili tena.

Kulegalega kwa nguvu zetu za kijeshi kutokana na kuendesha nchi bila sera za utaifa bali sera za uwekezaji za IMF basi tutajikuta tunanyang'anywa sehemu kubwa za mipaka yetu na majirani zetu. Mwishoni utasikia Kenya nao wanadai kuwa mlima Kilimanjaro ugawanywe katikati kusudi nusu iwe kenya na ile nusu nyingine iwe Tanzania kwa vile hakuna mantiki mpaka kupinda in favor of Tanzania. M7 naye anaweza kudai kuwa ile sehemu ya Kagera iliyotufanya tutwangane mwaka 1979 nayo......... Hatari zadi ni pale Rwanda itakapodai sehemu kubwa ya Ngara kwa vile ina asili ya rwanda zaidi, na Burundi nayo kudai sehemu kubwa ya Kibondo kwa vile nayo ina asili ya Burundi.................

Sababu kubwa ya nchi kuwa na majeshi ya ulinzi ni kulinda mipaka yake; sasa sisi tunaposhindwa kulinda mipaka yetu ni dhahiri kuwa jeshi letu haliwezi tena kufanya kazi hiyo. Mipaka ya nchi yoyote yenye jeshi imara la ulinzi huwa inaogopwa na kuheshimiwa sana na majirani zake. Iwapo Tanzania ingetanza kuwa Malawi imeingilia territory yetu na hivyo imetangaza vita dhidi Tanzania; kwa hiyo Tanzania italazimikai kutumia nguvu kulinda mipaka yake, ungeona Malawi wanajirudi tena kwa kuomba suluhu haraka sana. Juzi nilizoma wakiwa wanajibu kwa kejeli kwa vile wanajua kuwa hatuwezi kuwafanya lolote.
 
Itakuwa vizuri waki'declare' hivyo ili tupigane manake yale mabomu ya mbagala na g'mboto hayana pa kutumika..nadhani itakuwa muafaka kuanza kuyatumia sasa kuliko hivi yanavyotuua wenyewe..
pumbatupu: umenichekesha sana,ila kweli wanajeshi wetu wamekaa muda sana bila zoezi kama juzi mwanajeshi kazirai kwa mshituko baada ya gurudumu la basi kupasuka jirani yake, 'hajasikia milipuko muda mrufu'
 
Mwaka jana kuna chi 2 za Amerika Kusini; Nicaragua/Honduras, nusura waingie vitani baada ya mojawapo kufuata ramani ya Google na kutangaza kuwa ndio mpaka wao rasmi.

Hawa jamaa wa Google, msitari wa mpaka wamechora na rangi nyekundu kisha wanaonyesha LAke Nyasa yote imebaki Malawi, hii imekaaje? Nadhani hili la ugomvi wa mpaka halina itikadi, nakumbuka miaka ya nyuma enzi za Hayati Mwalimu nusura tuzipige na Malawi wakati wa Dr. Banda kwa ajili ya mpaka huu.

attachment.php

Guys, dont you find it strange that to the south the border btn malawi and msumbiji goes right in the middle lakini to the north iwe tofauti?????? wanatania hao
 
Mi naona kauli ya serikali kwamba tuko tayari kujibu chokochoko zozote zitakazo oneshwa na Malawi haitoshi.Kama serikali ya Malawi haionyeshi mkakati wa wazi kuhusu ziwa Nyasa basi tuanze sisi.

Ni lazima tutambue kwamba nchi za magharibi kupitia makampuni yao ya utafiti na biashara ndiyo wanayofanya kazi malawi.Endapo kesho Malawi itatangaza machimbo ya madini ziwani...basi Nchi za ulaya na Marekani wataingia ubia kisha watashirikiana na Malawi kuweka Kambi za majeshi ya majini.

Hata tukiingia vitani Malawi watasaidiwa hata kwa njia ya siri ili kuidhoofisha Tanzania. Baadaye nchi hizo bepari zitakuwa tayari kutoa mkopo kwa nchi hizi mbili ili kuinua uchumi kwa masharti ya kufungua milango ya uwekezaji kwenye madini na ardhi haswa Tanzania kwa kudai punguzo la kodi ama kulipa madini kwa miaka kadhaa.

Kwani Reli ya mjerumani tumelipa kwa gharama gani? J.K fungua njia ya Mazungumzo,usisubiri uchokozwe!
 
Tanzania Tanzania nakulilia Tanzania nani atakulinda? Wale tuliowakabidhi madaraka ya kukulinda wanakuacha ukimrgwa kidokidogo mwishoni si utaisha na kupotea kabisa kwenye ramani ya dunia? Uzalendo uko wapi? Nyerere upo wapi? Njoo ututetee! Hakuna mtetezo aliyebaki. Waliopo ni waoga na kila wao ni michakato tu. Nchi yetu inavamiwa na Wamalawi na Warundi hakuna wa kuitetea!
Wewe kichwa chako kibovu sana! Tukiwa wajinga wataendelea kumega mipaka kama akina Iddi Amini alivyodai kwamba Kagera Salient iko Uganda! Sasa hivi nako Warundi wameumega mpaka wetu! Kamuzu Banda naye aliwahi kudai kuwa Wilaya yote ya Kyela iko Malawi! Kwa hiyo wewe kwa akili yako finyu tukae kimya tu ili "kuogopa malumbano na vita?" Open your mind please!
 
Wewe huna hata chembe ya uzalendo. Hapa tunachosema na kwamba ziwa Nyasa ni letu pia
Ukweli ni kwamba kwa mujibu wa mkataba wa kikoloni wa Heligoland (Heligoland Treaty of 1890) ziwa lote ni sehemu ya Malawi. Tanzania haina nguvu yoyote ya kisheria inayoweza kufanya ishinde kesi kama itapelekwa mahakama ya dunia. Tunachofanya kwa sasa ni ubabe tu. Malawi wana haki kutokana na mikataba ya mipaka tuliyorithi kutoka kwa wakoloni ambayo kila nchi inapaswa kuiheshimu. Vipi nao Wakenya wakidai mlima Kilimanjaro ambao ulikuwa kwao kabla ya kuhamishiwa kwetu? Kama Wamalawi wana haki wapewe ziwa lao.
 
Nafikiri kuna wakati tutaambiwa hilimjambo liko mahakamani kwasababu ubavu wa vita hatuna jeshi la majini hata kuokoa maiti haliwezi na huko ziwa nyasa sijui hata kama wana mtubwi....................nchi imekuwa dhaifu sana
 
Doesn't make sense to deprive people living on the shores of lake Nyasa the right to enjoy its resources. To some of us, the lake has been and will always be the only natural and customary source of life. Any act purporting to rob us of this prerogative is in deed an explicit violation of fundamental human rights. Our Commander in Chief needs to assure us that our armed forces will stand shoulder to shoulder with us and preserve our rightful use of the lake. Any acts of aggression by the neighbor should be met with decisive and commensurate response. We have full faith in our Government that it will take the right course of action in the course of this crisis. God bless the United Republic of Tanzania, God bles our men and women in uniform.

Your commander in chief is fasting and not interested in defending the nation his policy for now is LIWALO NA LIWE, be prepare to fight the Malawi by yourself the dam lake is gone for good ........malafyale!
 
Naanza kuwa na wasiwasi ni kwa namna ambavyo suala la mgogoro wa mpaka wa Tanzania na Malawi unavyochukuliwa,hivi mathalani umeanika shati lako kwenye kamba halafu anakuja mtu analichukua halafu wewe badala ya kulipokonya unaanza kumbembeleza akurudishie! hii inakuwaje!! wasi wasi wangu usije ukakuta huyu Joyce ameshahakikishiwa na mafisadi wa TZ atangaze umiliki wa eneo letu la ziwa, mafisadi sio watu jamani yawezekana wameshafanya mipango yao na ndio maana huyu Joyce anakuwa na jeuri kiasi hiki.
 
Currently conflicts btn the bounderies of Lake Nyasa arise again.. Let see who is correct.

Introduction
Lake Malawi mostly known as Lake Nyasa is an african Great lake and southernmost Lake in the East African Rift System. this lake, the third largest in Africa and the eighth largest lake in the world, is located between Malawi, Mozambique, and Tanzania. Its the second deepest lake in Africa.

Geography
Lake Malawi or lake Nyanza is btn 560 and 580km long and about 75km wide at its widest point. this Total surface of the lake is about 29,600km.

Is it Lake Nyasa or Lake Malawi..?
The
Geographic name of the lake is disputed. Malawi claims that it is named Lake Malawi whereas most other countries amd international made maps state that the name is Lake Nyasa. The Origin of the dispute over the name has its background in geopolitical disputes that began before the independence of Malawi was achieved in 1964, the territory had been known as ''Nyasaland''
Further complications emerged for political reasons during the 1960s, when President Hastings Banda of Malawi became the only African leader to establish diplomatic relations with the white-ruled country of South Africa. This recognition of the South African regime was fiercely repudiated by almost all other African leaders, including President Julius Nyerere of Tanzania. This contrasting in policies toward South Africa gave some more impetus to disputes between Malawi and Tanzania, especially concerning the name of the lake itself - the water boundary between the two countries.

For this same lake, the name "Lac Maravi" had been used on the map of "Afrique sud" by J.B.B. d'Anville, which was published in France in 1749. David Livingstone's name for the lake was based on his colleague's misunderstanding of African languages of the area. When Livingstone asked his staff members, who were not from the area of the lake, to state its name for him, they said the word "nyasa", not realizing that this was the local word for any large body of water (such as a lake). In effect, "Lake Nyasa" literally means "Lake Lake". This name could also be spelled "niassa", "nyanja", or "nyanza", based on the other languages of the region.
Presently, the dispute between the two governments over the lake's name is mostly dormant. Diplomatic relations between Malawi and Tanzania, and the relationships between their wildlife police forces and other associations, are largely cordial.

Tanzania–Malawi dispute
The partition of Lake Nyasa's surface area between Malawi and Tanzania is under dispute. Tanzania claims that the international border runs through the middle of the lake.This is along the lines of the border that were set out between the German and British territories before 1914. On the other hand, Malawi claims the whole of the surface of this lake that is not in Mozambique, including the waters that are next to the shoreline of Tanzania. The foundations of this dispute were laid when the British colonial government, which had recently captured Tanganyika from Germany, placed all of the water under the jurisdiction of the territory of Nyasaland, without a separate administration for the Tanganyikan portion of the surface. This dispute has led to conflicts in the past, though in recent years, Malawi has declined to attempt to enforce any claims to the disputed portion.
Occasional flare-ups of conflict during the 1990s, and also sometimes in the 21st Century, have impacted fishing rights, particularly those of Tanzanian fishermen who reside on the lakeshore, and who have occasionally been accused of fishing in Malawian waters.

Source:
Wikepedia.

Let us contribute.....
 
Naanza kuwa na wasiwasi ni kwa namna ambavyo suala la mgogoro wa mpaka wa Tanzania na Malawi unavyochukuliwa,hivi mathalani umeanika shati lako kwenye kamba halafu anakuja mtu analichukua halafu wewe badala ya kulipokonya unaanza kumbembeleza akurudishie! hii inakuwaje!! wasi wasi wangu usije ukakuta huyu Joyce ameshahakikishiwa na mafisadi wa TZ atangaze umiliki wa eneo letu la ziwa, mafisadi sio watu jamani yawezekana wameshafanya mipango yao na ndio maana huyu Joyce anakuwa na jeuri kiasi hiki.

Afadhali we umefikiria mbali kama mie....nashangaa viongozi wa CCM wanavyoropoka eti hata vita wapo tayari lkn mpaka usichukuliwe...Intelejensia ipo wapi sijui...mie pia nimefikiri isije ikawa mataifa makubwa yanaitumia tuu malawi alafu tuje tupigwee na ndio uwe mwisho wa CCM...Tufikiri sn na intelejensia inatakiwa kutusaidia sn kuchukuza hili ...ili nchi yetu ibaki salama.

Ila napo tukiachia mpaka itakuwa sisi serikali ya watanzania woga naungana na wewe ni bora tuli malize hili swala kwa mazungumzo
 
Acheni mambo yenu ya ovyo Huyu mama ni kipenzi cha marekani na ulaya mchokozeni muone cha moto
 
Hii Migogoro lazima kuna watu wanacreate kwa maslahi yao binafsi. Mwaka jana tu Kenya na Uganda waligombea kisiwa, China, Japan, Philipenes nao wanagombania visiwa huko na sasa tanzania na malawi. Basi nao msumbiji karibuni watasema mto ruvuma ni wao na kenya watasema Mlima Kilimanjaro ni wao. Na viongozi wetu hawatoi tamko lolote ama ndo muendelezo wa udhaifu? Namkumbuka Mkapa waburundi walikohoa tu kabla hawajatema kohozi vifaru vilikuwa tayari mpakani.

mkuu ulinzi na usalama wa mipaka yetu uko salama ni vyema kuelekea Ludewa,kyela,mbinga, ukajionee kwanza na sio kutoa lawama kwa serikali kwani serikali yetu hiko makini sana.

 
Back
Top Bottom