Uhuru, Kikwete agree to defuse tourism dispute

Uhuru, Kikwete agree to defuse tourism dispute

Nina maoni kadhaa juuya hili; ]
  1. Tujitahidi kuimarisha shirika la ndege la ATCL. Tumefikia hatua ya kuwabembeleza kwasababu tunahofia kupoteza watalii hasa upanda wa Zanzibar kwasababu ndege zinazotua Zanzibar kwa takribani 80% ni KQ. Kama na sisi tungekuwa na shirika lililo imara tungekomaa mpaka wakatupigia magoti.
  2. wamekataa FASTJET isitue JKIA kwa sababu wanaogopa ushindani. Si utani ni ghali sana kusafiri kwa ndege kwenda Kenya kuliko kwenda sehemu nyingine ya Afrika ni UDS 700. Sasa kama wamekataa fastjet ambayo makao makuu yapo tanzania hata kama ni ya Uingereza basi tusilegeze sana.
  3. Makubaliano haya yasihusishe kufungua gates za Serengeti na Maasai Mara
  4. Mwisho kabisa, makubaliano haya yaandikwe kwa umakini maana wenzetu ni mabingwa wa kutumia mianya. Tukizembea katika kuandika watatubana tena.
 
You are right. I thought the same thing, UK's body language is not welcoming at all. The guys seems to be so arrogant and rude!!

Winners have no time for naomba ndugu, au kaka. We go straight to the point. It's all business bros/sis. We are all business. We have no time to waste. Mambo ni chap chap si polepole Tanzania style.

Those planes staying on the ground is money being lost. Nyie mumepark ndege zenyu za Air Tanzania pale vijiweni, zimekuwa nyumba za kuku.

Don't hate the playa hate the game.
 
Ebu muone UK alivyo smart compared to the short and ugly JK. Hivi unaona Mkapa na mwinyi ana sura nzuri? Moi Naye alikuwa handsome sana
Dah! Wakenya mshukuru Mungu kwa mchna kutengeneza MAWIGI na MIKOROGO ya kuchubua ngozi. Tofauti na hapo hata MANZI wenu wasingeshiriki miss world au mashindano makubwa ya riadha duniani kwani wangekuwa wanawatisha Wazungu jinsi walivyo WEUSI TII kama LAMI au MKAA.
 

Hatimaye marais Uhuru Kenyetta wa Kenya na Jakaya Kikwete wa Tanzania wamekubaliana kufutilia mbali maagizo ya mamlaka ya anga nchini Tanzania

kupunguza idadi ya ndege za Kenya zinazotua nchini Tanzania na agizo la wizara ya maliasili ya Kenya kupiga marufuku magari ya Tanzania kuingia katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta.

Katika makubaliano hayo ndege za Kenya Airways sasa zitafanya safari zake kama kawaida nchini Tanzania na magari ya Tanzania yataruhusiwa kuchukua watalii na abiria katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta.

Akizungumza na waandishi wa habari waziri wa mambo ya nje wa Tanzania Bernald Membe amesema uamuzi huo umefikiwa baada ya viongozi hao wakuu wa nchi hizo mbili kukutana nchini Namibia walikokwenda kuhudhuria maadhimisho ya miaka 25 ya uhuru wa Namibia na kuapishwa kwa rais mpya wa nchi hiyo.

Awali kabla ya uamuzi wa marais hao, magari ya Tanzania yaliyokuwa yakichukua watalii katika uwanja wa ndege wa Jomo Kenyatta, yalipigwa marufuku na serikali ya Kenya katika agizo lililotangazwa na Katibu Mkuu wa Wizara ya Afrika Mashariki, Biashara na Utalii Phyllis Kandie, ambapo baadae Tanzania nayo kupitia mamlaka ya Anga ya nchi hiyo ikaagiza ndege za shirika la ndege la Kenya,

Kenya Airways zinazoingia Tanzania kupunguza safari kutoka 42 kwa wiki hadi 14 pekee.

Makubaliano ya marais hao yanakuja siku chache baada ya mzungumzo ya mawaziri wa utalii wa Tanzania na Kenya kuvunjika mwishoni mwa wiki

kufuatia pande hizo mbili kushindwa kufikia muafaka kuhusu magari ya Tanzania yaliyopigwa marufuku uwanja wa Jomo Kenyatta.

Huku pia mamlaka ya anga ya Tanzania na ile ya Kenya nazo zikishindwa kufikia muafaka kuhusu kupunguza safari za ndege za kenya zinazoingia Tanzania.


source bbc swahili
 
ama kweli nyie ni wapumbavu. simuende tu kwani nani anawahitaji? kenya mnaihitaji zaidi tanzania kuliko kinyume chake. juzi mlijifanya kubania magari ya waTz kuingia kenyatta airport sisi tukawafutia 2/3 ya safari zenu kutua Tanzania. mbona mmeachia? mngeendelea kubana tungewaonesha another adverts. chezea Tanzania weye.


Mkenya hana time ya kubembeleza mnafki na mvivu kama mtz asiyetaka kutumia akili kujiendeleza bali kulalamika na njia mkato. sheria zenu munazounda zitawatenga zaidi na nchi jirani, mukifukuza wakenya, rwanda, ugandans, malawi kutoka kwa nchi zenu unadhani hizi nchi hazitalipiza.. CoW itafanya mikutano ya pamoja na kufurusha watanzania wote toka nchi zao hii itawaumiza sana hasa kiuchumi..GoT inatakiwa kufikiri kabla ya kutoa tamshi au jambo, nyinyi hamna rafiki ni uadui munautafuta kwa wingi
 
Nina maoni kadhaa juuya hili; ]
  1. Tujitahidi kuimarisha shirika la ndege la ATCL. Tumefikia hatua ya kuwabembeleza kwasababu tunahofia kupoteza watalii hasa upanda wa Zanzibar kwasababu ndege zinazotua Zanzibar kwa takribani 80% ni KQ. Kama na sisi tungekuwa na shirika lililo imara tungekomaa mpaka wakatupigia magoti.
  2. wamekataa FASTJET isitue JKIA kwa sababu wanaogopa ushindani. Si utani ni ghali sana kusafiri kwa ndege kwenda Kenya kuliko kwenda sehemu nyingine ya Afrika ni UDS 700. Sasa kama wamekataa fastjet ambayo makao makuu yapo tanzania hata kama ni ya Uingereza basi tusilegeze sana.
  3. Makubaliano haya yasihusishe kufungua gates za Serengeti na Maasai Mara
  4. Mwisho kabisa, makubaliano haya yaandikwe kwa umakini maana wenzetu ni mabingwa wa kutumia mianya. Tukizembea katika kuandika watatubana tena.

Mkuu una maana baada ya takribani miaka 40 hatujapata jibu la kufungua mpaka wa Bolongoja na kufungua huko kutufaidishe Watanzania? Wasomi wetu kama hawana uwezo wa kufanya utafiti na kutupatia solution ya Bolongoja,tuwaamini kwa lipi ktk kufuta ujinga,maradhi na umasikini??

Kwanza jiulize kwa nini kwa wakati huo Bolongoja ilifungwa? Sababu za kufungwa bado zipo? Ni uzembe wa nani? Jibu ni wetu kwasababu kwa miaka hiyo yote hatujajibu changamoto zilizo sababisha mpaka kufungwa!
 
acha kulaum kama hujui kaa kimya, demand yetu ilikuwa kuruhusu tubebe watalii uwanja wa jomo kenyata, kama wameruhusu kwann na wao tusiwaruhu kq kuendelea kama kawa?

Wacha kulialia wewe, unaposema ati demand yetu, yenu na nani? Huo upimbi peleka Msoga, rais dhoofu ambaye amerudisha maendeleo ya Tanzania kwa miaka 50 na ushee. Hatuwezi kuwa tunaburuzwa na Vinyang'au na vikaragosi kama wewe na dhoofu. Come end of this year you are out for good. Mwende mkakae uarabuni walikowachukua utumwa.
 
Tanzania mnafikiria kama watoto kweli..mnaonesha kutojielewa.magari yenu yautalii yalipofungiwa mlipayuka ati ooh...kwanza mmetusaidia.sijui tutajenga viwanja vyetu haraka tumalize uchumi wenu..mara ooh..jkia mwanzo haina maana.kumbe kisebusebu na kiroho kipapo.am just waiting to see the end of these but one fact is that we all need each other and the soon we all realise that the better for us
 
Jk ametufanya tz tudharauliwe dunia nzima rais gani.anakesha angani.kusafiri kama popo anadhani kupiga picha na obama na rais wa china ndio heshima
 
Winners have no time for naomba ndugu, au kaka. We go straight to the point. It's all business bros/sis. We are all business. We have no time to waste. Mambo ni chap chap si polepole Tanzania style.

Those planes staying on the ground is money being lost. Nyie mumepark ndege zenyu za Air Tanzania pale vijiweni, zimekuwa nyumba za kuku.

Don't hate the playa hate the game.
You have a long way to go to learn what business really means. Don't confuse aggression with arrogance kiddo.
 
Serikali ya Kenya ilijaribu kwa makusudi mazima kutaka kutuyumbishia biashara ya Utalii na kiasi tuliyumba, lakini hatua ambazo serikali iliamua kuchukua ndio ndizo hasa zinazopaswa kuchukua katika hali kama hiyo. Hapo lazima mtaheshimiana. Katuni hii inasema zaidi ya maneno yangu.
ImageUploadedByJamiiForums1427265199.265763.jpg
 
Nguvu ya povu... Vasco alishatengua maaamuzi hayo tayari lSt week
Iweje flight fare from Dar to Nairobi iwe zaidi ya fare ya NRB to Dubai?
 
Misimamo madhubuti mara nyingi ndio inatakiwa katika taifa lolote. Bla bla mara nyingi zinaangamiza taifa.
Unapo ridhishwa na dawa za pain killer (Panadol) hutopona tatizo la magonjwa !! Sasa mara nyingi utata wa aina huu hutokea na kukera umma na masiliahi ya taifa !! lakini hatujapata muarobaini haswa wa kutibu donda sugu!! (Kwa sababu hatulitafakari na kulipangia michakato stahiki)
Leo tuna shake hand ...kesho tuna sahau... Majirani wanatulia time na kubwaga tena ktk unyakuwaji wa Utalii, soko, biashara kadhaa!!
 
Serikali ya Kenya ilijaribu kwa makusudi mazima kutaka kutuyumbishia biashara ya Utalii na kiasi tuliyumba, lakini hatua ambazo serikali iliamua kuchukua ndio ndizo hasa zinazopaswa kuchukua katika hali kama hiyo. Hapo lazima mtaheshimiana. Katuni hii inasema zaidi ya maneno yangu.
View attachment 237597

Katuni inaeleza kila kitu.Nimeipenda
 
Unapo ridhishwa na dawa za pain killer (Panadol) hutopona tatizo la magonjwa !! Sasa mara nyingi utata wa aina huu hutokea na kukera umma na masiliahi ya taifa !! lakini hatujapata muarobaini haswa wa kutibu donda sugu!! (Kwa sababu hatulitafakari na kulipangia michakato stahiki)
Leo tuna shake hand ...kesho tuna sahau... Majirani wanatulia time na kubwaga tena ktk unyakuwaji wa Utalii, soko, biashara kadhaa!!

Uko sahihi, lakini katika jambo kama lile la dharura ambalo lingeweza kutupotezea watalii wengi ilikuwa ni maumivu kwetu. Hivyo kupata pain killer wakati unatafuta dawa sahihi ya kutibu ugonjwa wenyewe ni jambo sahihi. Na hapa dawa ya kupunguza maumivu ilikuwa kuhamisha maumivu hayo kwenda kwa aliyeyaleta.
Nakubaliana nawe kuwa sasa ni wajibu wa serikali kutafuta suluhisho la kudumu kabisa maana biashara ya utalii ni endelevu.
 
Back
Top Bottom