Uhuru, Kikwete agree to defuse tourism dispute

Uhuru, Kikwete agree to defuse tourism dispute

Uko sahihi, lakini katika jambo kama lile la dharura ambalo lingeweza kutupotezea watalii wengi ilikuwa ni maumivu kwetu. Hivyo kupata pain killer wakati unatafuta dawa sahihi ya kutibu ugonjwa wenyewe ni jambo sahihi. Na hapa dawa ya kupunguza maumivu ilikuwa kuhamisha maumivu hayo kwenda kwa aliyeyaleta.
Nakubaliana nawe kuwa sasa ni wajibu wa serikali kutafuta suluhisho la kudumu kabisa maana biashara ya utalii ni endelevu.
100% Mkuu tupo pamoja na imara !! TAIFA linahitaji Great thinkers na sote lazima tuwe Mabalozi na tuwePatroitic ktk kuuza utalii wetu ndani na nje.!!
 
Mkuu una maana baada ya takribani miaka 40 hatujapata jibu la kufungua mpaka wa Bolongoja na kufungua huko kutufaidishe Watanzania? Wasomi wetu kama hawana uwezo wa kufanya utafiti na kutupatia solution ya Bolongoja,tuwaamini kwa lipi ktk kufuta ujinga,maradhi na umasikini??

Kwanza jiulize kwa nini kwa wakati huo Bolongoja ilifungwa? Sababu za kufungwa bado zipo? Ni uzembe wa nani? Jibu ni wetu kwasababu kwa miaka hiyo yote hatujajibu changamoto zilizo sababisha mpaka kufungwa!
Kwa uelewa wangu nilionao ni kwamba Lango hili lilifungwa kwasababu watalii walikuwa wanafika Kenya, wanalala huko, asubuhi wanapack chakula, maji na mahitaji yote, wanaingia mbuga za Tanzania na jioni wanarudi. Hivyo Hotel za Tanzania zikawa hazifaidiki chochote na nchi inaishia kupata malipo ya gate tu. Sasa naomba wewe unifungue macho suruhisho ni lipi?
 
Kwa uelewa wangu nilionao ni kwamba Lango hili lilifungwa kwasababu watalii walikuwa wanafika Kenya, wanalala huko, asubuhi wanapack chakula, maji na mahitaji yote, wanaingia mbuga za Tanzania na jioni wanarudi. Hivyo Hotel za Tanzania zikawa hazifaidiki chochote na nchi inaishia kupata malipo ya gate tu. Sasa naomba wewe unifungue macho suruhisho ni lipi?

Suruhisho ni kujenga miundombinu yetu na kuwa taifa linalojitegemea kiuchumi kwa kutumia rasilimali zetu tulizonazo, ambazo ziko level sawa na Kenya na pengine kuzidi.Tuanatakiwa kuachana na hii tabia ya kutegemea vya ndugu au jirani,haya mambo ya siasa zisizo na tija haziwezi kutusaidia,sana sana zinatufedhehesha kama taifa.Hiingii akilini kuwa miaka 50 tangu uhuru nchi haikuwahi kupata mbinu za kuimarisha uchumi wetu kupitia utalii kwa kuzingatia ushindani uliopo kati yetu na Kenya katika nyanja ya utalii.Aidha tuna mafisadi wanaojinufaisha binafsi kiuchumi au tuna makanjanja walioshika nafasi nyeti za kimaamuzi lakini uwezo wao kiakili ni mdogo sana kuweza kufanya mabadiliko yenye tija.
 
Suruhisho ni kujenga miundombinu yetu na kuwa taifa linalojitegemea kiuchumi kwa kutumia rasilimali zetu tulizonazo, ambazo ziko level sawa na Kenya na pengine kuzidi.Tuanatakiwa kuachana na hii tabia ya kutegemea vya ndugu au jirani,haya mambo ya siasa zisizo na tija haziwezi kutusaidia,sana sana zinatufedhehesha kama taifa.Hiingii akilini kuwa miaka 50 tangu uhuru nchi haikuwahi kupata mbinu za kuimarisha uchumi wetu kupitia utalii kwa kuzingatia ushindani uliopo kati yetu na Kenya katika nyanja ya utalii.Aidha tuna mafisadi wanaojinufaisha binafsi kiuchumi au tuna makanjanja walioshika nafasi nyeti za kimaamuzi lakini uwezo wao kiakili ni mdogo sana kuweza kufanya mabadiliko yenye tija.

Miundo mbinu ya Utalii ni mingi baadhi sawa tunaweza kuifanya lakini baadhi ipo nje ua uwezo wetu. Mfano mzuri ni viwanja vya ndege. Kwa bara la Africa tuna Hubs nne tu ambazo ni Johannesburg, Cairo, Accra na Nairobi. Kwahiyo lazima ndege nyingi zitue Nairobi kuliko Dar au KIA. Pia siasa za kenya zimekuwa za umakini na kusababisha kuzuia miundombinu kama ujenzi wa barabara za rami serengeti na uwanja wa ndege Mugumu. Lakni hata sisi watanzania tumekuwa chanzo cha kukwamisha mikakati hii. Inaaminika watendaji wanapokea rushwa kutoka kenya kukwamisha mikakati hii!
 
Back
Top Bottom