Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

Ugomvi wa Mengi na Prof. Muhongo nani msuluhishi?

wewe unae fahamu tujuze basiiii.....sio unaleta mboyoyo nyingi

Mwaka juzi Petrobas na Shell wametumia zaidi ya dola milioni 300 kuchimba visima na hawakupata kitu, haya makampuni yana fedha zimetengwa kwa ajili ya utafutaji mafuta na gas, sasa niambie ni mtanzania gani ana uwezo wa kuwa na dola Milioni 300 za kwenda kumwaga baharini? Na itakuwa ghali zaidi ya hizo kwa sababu haya makampuni tayari yana technologia, ndo maana tunasema, wewe njoo na pesa zako, tunakupa kitalu, ukikosa gas ni hasara yako ukipata asilimia 60 yetu, kama Mengi ana hela aende akapewe kitalu atafute, akikosa imekula kwake, akipata asilimia 60 yetu. Na sio tumpe kitalu bure akatafute mwekezaji halafu akipata anampa yeye percent, hapana.
 
Mengi lazima ashinde kwenye hili saga muulizeni masha

ugomvi wa masha na mengi ulikuwa wa ugomvi wa demu. Mengi akigombania demu na wewe lazima akuchafue kupitia media zake. Alipokuwa anagombania huu mchepuko wa masha, alimtuhumu masha kwa rushwa ya vitambulisho vya uraia, mpaka siku moja masha akalazimika kuonyesha passport yake kujibu tuhuma za IPP media kuwa alikwenda nje kuchukua rushwa.
Alipokuwa anamgombania huyu mama watoto wake wa sasa, akaanza kumchafua kinjekitile kwa kudai kuwa kampuni ya kinjekitile pale Ubungo ina madudu gani sijui...
kwa hiyo kama ugomvi wa mademu tu jamaa kweli anaweza, ila kwa hili la gesi amenoa!
 
Tatizo umemuingiza Dangote mnajeria muislam kulinganisha na mengi mkristo mzawa.

Hapa tu pamenifanya nijue unafikiria nini. Kwani Dangote amejenga kiwanda kwa uislam au kwa hela yake. Kitakachochimba gesi sio ukristo au uislam,ni pesa mkuu.
 
Mwaka juzi Petrobas na Shell wametumia zaidi ya dola milioni 300 kuchimba visima na hawakupata kitu, haya makampuni yana fedha zimetengwa kwa ajili ya utafutaji mafuta na gas, sasa niambie ni mtanzania gani ana uwezo wa kuwa na dola Milioni 300 za kwenda kumwaga baharini? Na itakuwa ghali zaidi ya hizo kwa sababu haya makampuni tayari yana technologia, ndo maana tunasema, wewe njoo na pesa zako, tunakupa kitalu, ukikosa gas ni hasara yako ukipata asilimia 60 yetu, kama Mengi ana hela aende akapewe kitalu atafute, akikosa imekula kwake, akipata asilimia 60 yetu. Na sio tumpe kitalu bure akatafute mwekezaji halafu akipata anampa yeye percent, hapana.

Hapo wazawa wanataka serikali iwawezeshe,yani iwachangie pesa wacheze mchezo wa pata potea. Gesi ni pata potea,mwenye hela akaucheze huo mchezo peke yake. Huo ujinga haukubaliki. Mengi ameshindwa kuendeleza vitalu 59 vya dhahabu,gesi ataiweza wapi.
 
Mbona huo mfano wako hauendani na hoja iliyoko mezani?Suala la kutakiwa kuwa na degree ili ufundishe ni close-ended issue wakati suala la umiliki wa vitalu ni opene-ended issue kwa maana ya kwamba taratibu za kupewa vitalu zinataka mtu mwenye mtaji kuanzia dolar 150 million sasa huenda usimpate mtu mwenye uwezo but still serikali ya Tanzania ikaamua kumfadhili/kumdhamini kifedha na akaweza kununua kitalu au zinaweza kuundwa makampuni yatakayomilikiwa kwa pamoja na Watanzania kisha yakaingia kwenye hii miradi ya gesi na mafuta.Punguza kukariri maisha ndugu yangu,exercise your brain.

Key word hapa mi SERIKALI..serikali haina tija kwenye udhamini wala uwekezaji kwa mini serikali ibebe majukumu wkt inaweza nufaisha taifa kwa kua na umiliki wa rasilimali husika kwa kugawana faida 60-40 na mwekezaji husika aliyekidhi masharti awe mzungu au la huku ikilipwa kodi na 3% royalties.hivi ndivyo serikali zinafanya biashara karne ya 21.
Hawa akina mengi walipopewa udhamini wa serikali kwenye mambo ya import substitution tulifika wapi zaidi I ya kujitsjirisha wao na kutolipa madeni yao
 
Wakuu katika hili suala la mengi na prof muhongo kuhusu kupewa au kutopewa kitalu nafkiri kuna kitu nyuma ya pazia ambacho kimefichwa na wenye uwezo wa kukifichua ni hao wawili. Kuhusu suala la ushirikishwaji wa wazawa kwenye sekta ya Gas naona mengi na wenzake kupitia mgongo wa TPSF wameamua kufungua kampuni ya wazawa itakayoshughulikia masuala ya mafuta na gas iitwayo Tanzania Oil and Gas Corporation PLC so kwa wale wote wanaohc wanataka kuengage kwny sekta ya gas from bottom mjiandae na hela zenu kwenda kununuaa hisa once zitakapoanza kuuzwa na wameweka condition nzuri ya kuwa hakuna mtu au kikundi cha watu kitachoruhusiwa kumiliki zaidi ya 5% ya share zote ili kutoa nafac kwa watz wote kumiliki hii kampuni, so instead of kukaa na kupiga kelele zaa sijui hatupewi fursa kwny gas ni wakati wa kuchukua hatua sasa. Kuhusu suala analolizungumzia prof muhongo kuwa hakuna mzawa mwny uwezo wa kifedha wa kutafuta na kuchimba Gas as in the meaning of Cash money yuko right kwa sababu all the costs involved yaweza fika up to trillion+ which in real sense sio TZ tu hata dunia nzima sio watu wengi wana huo uwezo. Lakini linapokuja suala la biashara as in science of business hauhtaji kuwa na hela mkononi ili kutake part in any business na badala yake what is needed ni a sound business plan yenye facts and figures accompanied by leseni or hati ya umiliki ili kuweza kuconvince mashirika makubwa na makampuni kufund hyo project, in other words tunasemaga Use Other Peoples Money. So katikaa hlo hata wazawa wanao uwezo huo kwa sababu hata makampuni makubwa kama Ophir, Petrobas, Shells na mengineyo hayaji hapa na begi la hela zao kuwekeza but wanakuja kuchukua vitalu most of the time with 30% ya mradi at initial stages thn wanarudi nchini kwao ambako kutokana na reputation yao nzuri na business oriented minds zaa wenzetu inakuwa rahisi kwa serikali zao kuwadhamini kuchukua mikopo kwny mashirika makubwa yaa fedha. Chukulia mfano mdg tu wa jinsi jamaa wa IPTL walivyokuja kufanya ile kazi thn utaona ni kwa jinsi gani biashara inavyofanyika in the real word........
 
Hapo wazawa wanataka serikali iwawezeshe,yani iwachangie pesa wacheze mchezo wa pata potea. Gesi ni pata potea,mwenye hela akaucheze huo mchezo peke yake. Huo ujinga haukubaliki. Mengi ameshindwa kuendeleza vitalu 59 vya dhahabu,gesi ataiweza wapi.

Serikali hii dhaifu inaweza kuchangia cho chote kweli?!
 
Mwanzoni nilikuwa namtetea mengi,ila badae nimegundua mengi nae ana personal interest zake! Nimeamua kuwa neutral tu make hata serikali yenyewe ya CCM sijawahi kuiamini.BTW huyu The Unknown ukimsoma between the lines,utamgundua ndo muhongo mwenyewe,au kakada flani hivi ka magamba.
 
Last edited by a moderator:
Mwanzoni nilikuwa namtetea mengi,ila badae nimegundua mengi nae ana personal interest zake! Nimeamua kuwa neutral tu make hata serikali yenyewe ya CCM sijawahi kuiamini.BTW huyu The Unknown ukimsoma between the lines,utamgundua ndo muhongo mwenyewe,au kakada flani hivi ka magamba.

Hakuna cha ukada flani hapa. Pili kwa kua umekiri mwenyewe kua umekubali Mengi anatetea maslahi yake binafsi kupitia wazawa nakupongeza. Maana huo ndio ukweli,anatetea maslahi yake kwa mgongo wa uzawa. Tatu mimi sio prof mhongo mkuu. Penye ukweli tuwe au tujifunze kua wakweli,mengi na wazawa wenzake mzigo huu wa gesi hawauwezi, waache kulalamika lalamika kutafta huruma zisizo za msingi. Kama wana hela waende tpdc.
 
Last edited by a moderator:
ugomvi wa masha na mengi ulikuwa wa ugomvi wa demu. Mengi akigombania demu na wewe lazima akuchafue kupitia media zake. Alipokuwa anagombania huu mchepuko wa masha, alimtuhumu masha kwa rushwa ya vitambulisho vya uraia, mpaka siku moja masha akalazimika kuonyesha passport yake kujibu tuhuma za IPP media kuwa alikwenda nje kuchukua rushwa.
Alipokuwa anamgombania huyu mama watoto wake wa sasa, akaanza kumchafua kinjekitile kwa kudai kuwa kampuni ya kinjekitile pale Ubungo ina madudu gani sijui...
kwa hiyo kama ugomvi wa mademu tu jamaa kweli anaweza, ila kwa hili la gesi amenoa!
Mbona hujamalizia alivyokuwa anamgombania mama yako?
 
Mwanzoni nilikuwa namtetea mengi,ila badae nimegundua mengi nae ana personal interest zake! Nimeamua kuwa neutral tu make hata serikali yenyewe ya CCM sijawahi kuiamini.BTW huyu The Unknown ukimsoma between the lines,utamgundua ndo muhongo mwenyewe,au kakada flani hivi ka magamba.
Kwenye hili haina haja ya kuleta ushabiki kwa nyama, tukifanya hivyo hawa akina Mengi watatuumiza. Nawapongeza wana jamvi kwa kuliona hilo tuungane pamoja.

 
Uwezo upi?uwezo gani?kama kuna mzawa anaweza aende tpdc. Nimekwambia gesi sio karanga wala viazi kwamba inachimbika kirahisi.

Uchimbaji wa gesi unahitaji mabilioni ya dola,hakuna mzawa mwenye huo uwezo. Wewe unaongea kishabiki kua wanaweza,uwezo huo uko wapi. Acha hisia leta facts wa uwezo wao.
Serikali inasema kwenye secta ya madini/gasi wazawa watasaidiwa kupitia TPDC na STAMICO sasa hawa wenzetu wenye kipato kikubwa kwa nini hawataki kuungana na wenzao huko? Itakua ni ajabu serikali itoe ruzuku kwa ajili ya wazawa kupitia STAMICO/TPDC wakati huo huo itoe ruzuku kwa baadhi ya watanzania wanaotaka kuwekeza kivyao? Kama wanaona kuungana na wazawa wenye kipato cha kawaida kuwekeza kupitia TPDC ni tatizo kwao basi wajisimamie kama wawekezaji wa nje wanavyojisimamia.

Mzawa unaetaka kuingia katika biashara ya gesi nunua hisa za TPDC ndio shirika letu linalotuwakilisha na tumelipatia mtaji, iwapo unajiona unauwezo ingia kwenye ushindani kama wawekezaji wa biashara hii wengine. Hizi janja janja za misheni town kama za Mengi hazisaidii.

nakubaliana na wewe mkuu,mzawa anayejiona anauwezo aende TPDC atapata nafasi ya kuwekeza ktk gesi na mafuta,tuache Prof apige kazi

Tpdc ipo kwa niaba ya watanzania wote matajiri na maskini!

Huyu bwana mlalamishi sana alishaambiwa kama anaomtaji aende TPDC kushindana. Sasa atuambie vp alienda wamemnyima? Amezoea kugombana na mawaziri ndiko anakozidi kujijenga.

CCM imewaaaminisha hivyo, nanyi mmeingia mkenge.
Kwenda TPDC sio kushindana wakuu, isipokuwa ni kuua ushindani!
 

​
CCM imewaaaminisha hivyo, nanyi mmeingia mkenge.
Kwenda TPDC sio kushindana wakuu, isipokuwa ni kuua ushindani!


Ni nchi gani duniani inayotumia utaratibu kama huu anaotaka mengi kwenye uwekezaji wa gesi? Taani serikali ikudhamini ukope sehemu halafu ukitoka kapa serikali iingie kwenye deni. Serikali ilishasema kua itawadhamini watanzania kupitia TPDC mtu ambae hataki kujiunga na TPDC ajisimamie kama wawekezaji wengine.
 
Hakuna cha ukada flani hapa. Pili kwa kua umekiri mwenyewe kua umekubali Mengi anatetea maslahi yake binafsi kupitia wazawa nakupongeza. Maana huo ndio ukweli,anatetea maslahi yake kwa mgongo wa uzawa. Tatu mimi sio prof mhongo mkuu. Penye ukweli tuwe au tujifunze kua wakweli,mengi na wazawa wenzake mzigo huu wa gesi hawauwezi, waache kulalamika lalamika kutafta huruma zisizo za msingi. Kama wana hela waende tpdc.
wewe ni mjinga kama huyo mjinga mwenzio Muhongo ambaye 2015 hana chake aendelee na kazi yake ya kupambana na miamba
 
wewe ni mjinga kama huyo mjinga mwenzio Muhongo ambaye 2015 hana chake aendelee na kazi yake ya kupambana na miamba
Mengi aachane na gesi hawezi namshauri awekeze kwenye:-
-Sekta ya usafiri wa anga
-Sekta ya usafiri wa majini
-Sekta ya uvuvi wa bahari kuu
-Viwanda vya saruji
Aende huko kuna pesa njenje.
 
Mengi aachane na gesi hawezi namshauri awekeze kwenye:-
-Sekta ya usafiri wa anga
-Sekta ya usafiri wa majini
-Sekta ya uvuvi wa bahari kuu
-Viwanda vya saruji
Aende huko kuna pesa njenje.
Kwenye sector ya gesi awekeze nani?
 
Kuna msuguano mkubwa baina ya Mengi na Muhongo ambao unatishia uchumi wa taifa katika sekta za madini na nishati!

Si serikali wala bunge wanaochukuwa hatua za kuusuluhisha ugomvi huu!

Kutokana na maelezo ya Mbatia katika bunge la bajeti leo ugomvi baina ya watu hawa unahatarisha uwekezaji wa wazawa katika sekta za madini na nishati!

Kwa nini serikali, kwa maana ya Pinda na JK hawachukuwi hatua za kumaliza sintofahahamu hii?!

- The real ishu pale ni Mkono against Muhongo, Mkono ni mwanasheria wa IPTL na Tanesco kwa wakati mmoja mseme ukweli kama ulivyo kuliko kudanganya umma, wananchi wamechoka kudanganywa bana!!

Le Mutuz System
 
Back
Top Bottom