Uchawi au Majini hayapo! Nani ameshawahi kukutana na jini

Mubarridi

JF-Expert Member
Apr 6, 2018
22,039
2,000
Utatumia kitu kipi ambacho hakitahusisha akili ya mwanadamu ili ujue kilichopita akili ya mwanadamu?
Akili ya mwanadamu kuna vitu haiwezi kuvi diriki kama vilivyo,ndiyo maana ikawa inasaidiwa na ufunuo.

Kilichopita akili ya mwanadamu ni ufunuo,ambao ulikuwa una jibu maswali ambayo yaliwashinda Wanafalsafa wengi na wakatofautiana. Mathalani jiulize kwanini kina Plato au Aristoto au Pythagoras au Anaksimenesi au Anaksimanda au Socrates walitofautiana katika kuelezea chanzo cha Ulimwengu au maisha,lakini mitume na manabii wote walikuwa na kauli moja katika kuelezea chanzo cha Ulimwengu na baina yao na mwingine ni dahari kwa dahari ?
 

Brightfame

JF-Expert Member
Sep 14, 2016
1,203
2,000
Kuna nadharia za ajabu sana Africa ambazo huwezi ziona dunia ya kwanza.
Uchawi ni nn.. Nani ambaye anaweza kutupa prove uchawi upo? Nani alimuona mchawi? Nani anaujua uchawi? Uchawi una nguvu gani?

Hayo Majini ni nini? Hakuna cha majini wala babu yake na majini?
Hizo ni drama za kufikirika.

Utasikia kuna majini. Ushawahi kuliona! Utasikia majini majini ni viumbe visivyoonekana kama hayaonekani umejuaje km yapo.
Majini na uchawi ni dhana za kufikilika
Lete prove hapa.

Hakuna cha majini wala uchawi
Siku wakikutembelea ukaanza kukojoa dagaa wakitoka kinyume nyume na kukwaruza urethra mkojo ukawa unatoka na damu ndio utatambua kuwa wapo !! Sikushangai we bado mtoto,ukikua utayaona.
 

ukikaidi utapigwa2

JF-Expert Member
Feb 24, 2015
2,377
2,000
Nimemuuliza mtu.

Nimemuambia hivi.

Babu zetu waliokuwa hawajui umeme, redio, kutabiri kupatwa kwa jua etc, walipokutana na watu kutoka Ulaya, waliojua vitu hivi, waliwaona watu hawa wachawi. Waliwaona "mizungu".

Ukichukua neno "mzungu" ukiondoa herufi z unapata neno "mungu".

Waliwaona wana nguvu za kichawi.

Kwa sababu hawakuelewa sayansi na teknolojia.

Ungewachukua hawa babu zetu kutoka miaka 140 iliyopita, ukawaweka leo na kuwaonesha tunavyowasiliana kwenye internet, mpaka kwa videocalls, wangesema ni uchawi.

Sasa na hawa watu wanaosema wameona uchawi leo, wanajuaje hawajakutana na vitu wasivyovijua tu, lakini ambavyo si uchawi?

Mpaka sasa sijajibiwa.
Je wewe unaweza thibitisha sio uchawi?
 

baba-mwajuma

JF-Expert Member
Feb 1, 2014
485
1,000
Thibitisha Mungu yupo.
Niliwahi kukuuliza swali ambalo unalikimbia Mara kwa Mara.

Digital information zinaweza kutokea from no where? Binary ama c++ ama Java inaweza tokea sababu ya revolution?

Kama haziwezi, nani amecode DNA zetu? DNA za binadamu zina Binary like language Kitu ambacho so far ni intelligent being pekee wanaoweza kutengeneza nani ameweka hizi code kwenye DNA zetu?
 

bievinii

JF-Expert Member
May 12, 2021
474
500
Kuna nadharia za ajabu sana Africa ambazo huwezi ziona dunia ya kwanza.
Uchawi ni nn.. Nani ambaye anaweza kutupa prove uchawi upo? Nani alimuona mchawi? Nani anaujua uchawi? Uchawi una nguvu gani?

Hayo Majini ni nini? Hakuna cha majini wala babu yake na majini?
Hizo ni drama za kufikirika.

Utasikia kuna majini. Ushawahi kuliona! Utasikia majini majini ni viumbe visivyoonekana kama hayaonekani umejuaje km yapo.
Majini na uchawi ni dhana za kufikilika
Lete prove hapa.

Hakuna cha majini wala uchawi
Majini yapo Kama unabisha sema nipandishe
 

Mubarridi

JF-Expert Member
Apr 6, 2018
22,039
2,000
Huyo mola unamjua kwa makalio au akili?
Tamko moja limethibitisha ufedhuli wako na ugonjwa wako wa akili,tamko "makalio"' sasa nitakuomba uniambie kivipi "kalio" liweze au uliweke katika nukta hii ?

Mola wetu unamjua kwa njia zifuatazo.

1. Akili,kwa kutafakari na kuhoji.
2. Kuyatazama maumbile yaani mazingira
3. Ufunuo (Qur'aan,Zaburi,Taurati na Injili).
 

Wuondruok

Senior Member
Jul 2, 2019
183
250
Huu ni ujinga, unakuja JamiiForums uthibitishiwe uwepo wa UCHAWI???... Kitu chochote kina njia zake za uthibitisho,,,, mfano UMEME hauonekani kwa MACHO ila kuna vitu vinaashiria uwepo wa UMEME,, sasa kama unataka kuona UCHAWI tafuta panapopatikana UCHAWI wakuonyeshe...
 

Kiranga

JF-Expert Member
Jan 29, 2009
58,294
2,000
Tamko moja limethibitisha ufedhuli wako na ugonjwa wako wa akili,tamko "makalio"' sasa nitakuomba uniambie kivipi "kalio" liweze au uliweke katika nukta hii ?

Mola wetu unamjua kwa njia zifuatazo.

1. Akili,kwa kutafakari na kuhoji.
2. Kuyatazama maumbile yaani mazingira
3. Ufunuo (Qur'aan,Zaburi,Taurati na Injili).
Mola aliye nje ya akili za mwanadamu unamjua kwa kutumia akili za mwanadamu?

Hujaona kwamba unaji contradict hapo?
 

Fohadi

JF-Expert Member
Jul 24, 2020
653
1,000
Sina la kusema zaidi ya ASANTE BABA WA MBINGUNI KWA KUTUVUSHA SISI (familia) katika kipindi kigumu sana kati ya 2006 - 2010....Mambo mengine ni magumu sana kusimulika/kueleweka hasa kama anaesikiliza/kusoma hakuwahi kuexperience...

Kabla hatujalalamikia ugumu wa maisha na mambo mengine, tuwe tunakumbuka kumshukuru Mungu kwa afya anayotujaalia..Kuna watu humu duniani wanateseka sana kwa mambo ya ajabu...Naomba niishie hapa.
 

Kiranga

JF-Expert Member
Jan 29, 2009
58,294
2,000
Huu ni ujinga, unakuja JamiiForums uthibitishiwe uwepo wa UCHAWI???... Kitu chochote kina njia zake za uthibitisho,,,, mfano UMEME hauonekani kwa MACHO ila kuna vitu vinaashiria uwepo wa UMEME,, sasa kama unataka kuona UCHAWI tafuta panapopatikana UCHAWI wakuonyeshe...
Yani ushuzi unajamba wewe, halafu lawama unampa aliyesema hapa umejamba ushuzi unanuka?

Uongo unasema wewe, ukiambiwa uthibitishe, kazi ya kuthibitisha unampa mtu uliyemdanganya?
 

Wuondruok

Senior Member
Jul 2, 2019
183
250
Yani ushuzi unajamba wewe, halafu lawama unampa aliyesema hapa umejamba ushuzi unanuka?

Uongo unasema wewe, ukiambiwa uthibitishe, kazi ya kuthibitisha unampa mtu uliyemdanganya?

Wewe umejuaje nimesema UONGO kama huwezi kuuthibitisha?
 

Kiranga

JF-Expert Member
Jan 29, 2009
58,294
2,000
Niliwahi kukuuliza swali ambalo unalikimbia Mara kwa Mara.

Digital information zinaweza kutokea from no where? Binary ama c++ ama Java inaweza tokea sababu ya revolution?

Kama haziwezi, nani amecode DNA zetu? DNA za binadamu zina Binary like language Kitu ambacho so far ni intelligent being pekee wanaoweza kutengeneza nani ameweka hizi code kwenye DNA zetu?
Kwa nini swali lako linakuwa "nani ame code DNA yetu"?

Huoni kwamba swali lako limelenga kwenye jibu unalolitaka wewe?

Umekuta mtu kafa, hujui kafa vipi.

Unauliza, Mmasai gani kamuua huyu mtu?

Umejuaje marehemu kauawa na aliyeua ni Mmasai?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom