Uchambuzi wa Sera mpya ya CHADEMA toleo la 2018

Uchambuzi wa Sera mpya ya CHADEMA toleo la 2018

Nimewasikia baadhi ya viongozi wa CHADEMA walipata nafasi ya kuieleza hiyo Sera lakini hakuna hata mmoja alibainisha UMASKINI ni nini, hata katika mazingira ya Tanzania, na mikakati iliyoanishwa ya kuondokana na UMASKINI huo.

Isitoshe dibaji imesheheni yale yale tunayoyasikia mara kwa mara kutoka kwa viongozi wa CHADEMA - Tume Huru ya Uchaguzi.

Hivyo mleta mada aweke hapa hiyo Sera (soft copy) tuipitie kwa kina.
Wewe mtu wa ajabu kweli! Ulitaka uone vitu tofauti na vinavyozungumzwa sasa!

Contradiction?!
 
Katika nchi zenye ukomavu wa demokrasia ya vyama vingi, vyama pinzani huipongeza na kuunga mkono sera za Chama tawala zenye kuleta tija kwa wananchi.
Sio kila Sera ni muarobaini kwa wananchi kila wakati. Muda nao upewe nafasi yake.
Inapotokea Chama " mbadala" kikapinga kila kitu hata vile vyepesi kuona vinavyofanywa na Chama tawala huo nao ni upungufu.
Chama tawala kikitekeleza, mpinzani anasema huo ni wajibu wake kwani hizo ni kodi za wananchi.
Hivyo; Chama pinzani kuja na sera mbadala ni wajibu wao kwa kuwa wao ni mbadala" substitute product".
Ukiona kuna mbadala, fahamu kuna real product.
Waunge mkono upumbavu ambao hauzingatii katiba na sheria!
Ridiculous!
 
Naamini hii sera inatakiwa iwe hapa katika PDF format ili tuweze kuisambaza kwa watanzania walio wengi. Wazo hili linazingatia ukweli kuwa walengwa wengi watakaoweza kuisoma hii sera kwa uelewa wana nyenzo zinazotakiwa kuisomea kwenye digital devices. Pia wazo hili lipo sawia na mwelekeo wa CHADEMA kuwa tunatakiwa kuwaza katika mfumo wa kisasa kuliko ku-deal na mambo PHYSICAL.
Imewekwa kwapani kama report ya makinikia.
 
Mwenye nakala ya sera ya chadema toleo la 2018 atuwekee hapa wana JF tusome na kuitafakari. Sera iliyopita ilikuwa ya hovyo yenye kuchochea unyonyaji na dhuluma kwa wanyonge.
 
Asante! Huna dola,hutegemei kuunda serikali sio leo wala kesho.
Sera hii itakidhi miaka 10 ijayo? Kwa kuwa sina uelewa, tumia japo mistari 20 kunipa uelewa niweze kuiunga Sera mkono.
Kukamata dola na kuitumia sera kunahitaji watu na sio nyie peke yenu.
Kumbuka jinsi umri unavyoongezeka, tunajitokeza wanasiasa vijana wenye vionjo tofauti.
Nashukuru umekili huna uelewa na umeomba nikueleweshe ndugu,

Kwa utambue Chama cha siasa lengo kuu ni kushika dola, dola utaishikaje?

Kwanza chama kitaunda imani au itikadi, pili chama kitaunda mitazamo (vision) na malengo (mission).

Baada ya hapo chama kitaunda dira au sera. Haijalishi kiko madarakani au kiko nje ya madaraka, bali lengo la kuwa na sera ni kuwashawishi watu wazielewe sera zao na wazikubali na kukiunga mkono chama hicho kwa lengo la kuelekea kushika dola.

Hili ndio leo tunalifanya hapa, kazi ya chama tawala ni kutekeleza sera yao waliyoinadi katika uchaguzi ulioisha, na kazi ya chama pinzani ni koikosoa sera ya chama tawala kwakuonyesha sera mbadala. Mfano katika michezo sera ya ccm haitambui yaani ni kama pombe za ngomani tu kila mlevi anajichotea na kunywa huyu akiyarudi mayenu, Lakini Chadema katika sera yetu sekta ya michezo na utamaduni tunaitambua kama ni sekta ya ajira na biashara.

Huo ndio utofauti, mwananchi anayo machaguo...
 
Bravo. Jericho.
Ccm wanajiita masikini wanyonge wajamaa, wakati viongozi wao ni mabepari hizo habari chadema hawatakikusisikia,

Wenzetu ccm sifa ya kuwa kiongozi in umasikini,

Eti sasa chini ya mwenyekiti wao mpya wana Sera ya waliokuwa wanaishi kama malaika waishi kama mashetani.

Chadema wanasema kila MTU ataishi kama malaika

Hapo ndo unaharibu. Achana na CCM tujadili sera zetu. We Bwana Kama unataka kujiunga Nenda Sasa hapa CCM inaingiaje. Weka chapter ya Uchaguzi wa viongozi Bwana Jeriko.
 
Nashukuru umekili huna uelewa na umeomba nikueleweshe ndugu,

Kwa utambue Chama cha siasa lengo kuu ni kushika dola, dola utaishikaje?

Kwanza chama kitaunda imani au itikadi, pili chama kitaunda mitazamo (vision) na malengo (mission).

Baada ya hapo chama kitaunda dira au sera. Haijalishi kiko madarakani au kiko nje ya madaraka, bali lengo la kuwa na sera ni kuwashawishi watu wazielewe sera zao na wazikubali na kukiunga mkono chama hicho kwa lengo la kuelekea kushika dola.

Hili ndio leo tunalifanya hapa, kazi ya chama tawala ni kutekeleza sera yao waliyoinadi katika uchaguzi ulioisha, na kazi ya chama pinzani ni koikosoa sera ya chama tawala kwakuonyesha sera mbadala. Mfano katika michezo sera ya ccm haitambui yaani ni kama pombe za ngomani tu kila mlevi anajichotea na kunywa huyu akiyarudi mayenu, Lakini Chadema katika sera yetu sekta ya michezo na utamaduni tunaitambua kama ni sekta ya ajira na biashara.

Huo ndio utofauti, mwananchi anayo machaguo...
Kwa sasa mna nadi sera yenu au mnakosoa ya ccm kwanza?
 
Hapo ndo unaharibu. Achana na CCM tujadili sera zetu. We Bwana Kama unataka kujiunga Nenda Sasa hapa CCM inaingiaje. Weka chapter ya Uchaguzi wa viongozi Bwana Jeriko.
Hawa chadema wa hovyo tu sasa wameficha sera yao huku wakibemenda ya ccm
 
Halafu bado anajiona kijana wakati kwa sasa ana midevu ka Koffi Olomide.
Jadili basi hiyo Dibaji na utangulizi wa sera, kosoa hilo andiko kwa hoja, haya ya kumjadili Mbowe personally siyo pake.... Kama ndevu zake zimekuvutia pandisha uzi kule MMU.
 
Jadili basi hiyo Dibaji na utangulizi wa sera, kosoa hilo andiko kwa hoja, haya ya kumjadili Mbowe personally siyo pake.... Kama ndevu zake zimekuvutia pandisha uzi kule MMU.
Tujadili dibaji we chizi nini!
 
Wewe Certified Idiot, unaweza elewa dunia inavyoenda, Tatizo umezaliwa kwenye nyumba za nyasi zisizo na Umeme ungewezaje kusoma mambo ya dunia ukiwa gizani ?

Taarifa nyingi Baba na Mama yako walitegemea kuzipata toka kwa mwenyekiti wa chama, wazazi wako wamekurithisha mafundisho ya kimaskini, Na Wewe unarithisha ndugu wengine

Ndio maana tunakuita CERTIFIED IDIOT unajadili yanayokufurahisha na kukutekenya mashavu

Zéro brain wewe
[emoji85] [emoji85] [emoji23] [emoji23] [emoji23] certified idiot Duuh....
 
Iyo pic vipI!!!!! Ilikosekana kanisa picha ya kuwakilisha wananchi wanyonge mpaka akawekwa mmiliki wa Chama. Kweli yaliyopo yanafurahishaa
Dah Lowassa aliposema Elimu, Elimu, Elimu mlimuona hana maana. Unaelewa maana ya neno DIBAJI? Hiyo Dibaji kaandika nani?
 
kaka maneno ya dibaji ni matamu sana shida ni picha haijawakilisha wanachama wote, kama inawezekana toeni muwaweke viongozi wote au wekeni picha yenye sura za wananchama.
Yale yalee.... Jielimishe kwanza Dibaji maana yake nini na huwa inaandikwaje.
 
Kwa sasa mna nadi sera yenu au mnakosoa ya ccm kwanza?
Tunahubiri sera yetu, ikiwa unaona ni ukosoaji basi enende kamuombe Muumba wako bila kumtaja shetani popote mkuu..
Ukiweza utakuwa umeyashinda maumivu ya sera ya Chadema
 
Nafikiri pendekezo la mleta mada ni kujadili vipande vipande, jambo ambalo litafanya sera hiyo ichambuliwe na kuboreshwa kwa muda mrefu na kwa kina. Labda picha ikitumwa iwe imekamilika; hiyo dibaji imekatwa.
Hata utangulizi wa Katibu umekatwa, Natumai mleta uzi atayafanyia kazi.
 
Back
Top Bottom