Ubaridi wa WAZUNGU kitandani wasababishwa na nini?

Ubaridi wa WAZUNGU kitandani wasababishwa na nini?

hali ya ewa inachangia,africa karibu mwaka mzima kuna joto,na ata inasemekana ublack wetu umetokana na mabadiliko ya hali ya ewa asa ya joto,mjue kwamba mazingira ya africa ni tofauti na bara nyingine,africa ni full joto karibu mwaka mzima,uku mabara mengine nje ya africa kuna kipind cha joto,lakin muda mwingi ni baridi tena adi snow inamwagika kwa hali hiyo inaaffect ata maumbile yao ya mwili,hivo jibu ni moja tu hali ya ewa ya bara letu ni joto karibu mwaka mzima,wakat bara nyingine kuna vipind vya joto na baridi kali sanaa sananana,hivo inaaffect maumbile yetu
 
Ni kweli wa baridi mno,maybe kwa ajili ya kuishi sana nchi zenye mabarafu.mwafrika hata aishi miaka ngapi huku joto lake liko palepale
 
Labda them wazungu are "cold blooded" mammals.

Wengi wanaishi sehemu zenye ubaridi sasa damu nayo ndo inaendana na mazingira, hebu fikiri mtu anakaa katika sehemu ambayo barafu inadondoka toka juu maisha yake halafu unategemea aendelee kuwa na damu moto? Hata kama mwili una constant degrees of centigrade lakini too much always ham full ndiomaana wanadamu baridi kama amphibian! Lakini wale waliozaliwa huko bongo nakukulilia huko, damu zao ni moto-moto kama wabongo.
 
... neno ubaridi hapa nadhani linatumika isivyo.
... kilichopo nadhani ni kule 'kutepeta' kwa haraka ukilinganisha na wanawake wa asili nyingine, hasa weusi (bantu)
... mi nadhani ni physiology ya miili yao tu kutokuwa na uwezo wa kuhimili vishindo vya muda mrefu. Na hii nadhani yaweza kuelezeka kwa vielelezo vya jinsi ambavyo tunaona walivyo wachache katika kuhimili vishindo vya physical activities ambazo hu-demand mesomorphic endurance, kama vile kukimbia marathon, n.k.

... pamoja na hili kuwa prevalent katika jamii yao, haiondoi ukweli kwamba kuna wengi tu wanaoweza kukimbia "marathon". Na wengi wanaweza hilo kutokana na jinsi walivyozaliwa na wengine tokana na practice. Vivyo hivyo ikumbukwe kwamba pale mnapoanza kale kamchezo, behavior ya ile kitu ni almost sawasawa kwa asili zote, haswa kabla ya goli la kwanza. Lakini kwa vile wao huwa ni watu wa kuji-express feeling zao kwa haraka, basi kule kutepeta ambako kunawapata hata wa asili nyingine kunabeba negative connotation kwamba ni wa 'baridi'.

... nilikuwepo!
 
mimi nilisha piga nipen hela niwaambie siri ya mbunye ya kithungu
 
Tena melanin ndiyo inayosaidia kupunguza miale ya jua mwilini. Kaa juani na mzungu halafu usiku muone nani atahangaika na joto.

Ngozi yetu imeumbwa kupunguza joto na miale ya jua, wao hawahitaji sana tena mangozi yao magumu na yana layers za mafuta kuretain joto wakiwa kwao ubaridini. Kiasi kwamba wakija huku wanahitaji sunscreening lotions.
hali ya ewa inachangia,africa karibu mwaka mzima kuna joto,na ata inasemekana ublack wetu umetokana na mabadiliko ya hali ya ewa asa ya joto,mjue kwamba mazingira ya africa ni tofauti na bara nyingine,africa ni full joto karibu mwaka mzima,uku mabara mengine nje ya africa kuna kipind cha joto,lakin muda mwingi ni baridi tena adi snow inamwagika kwa hali hiyo inaaffect ata maumbile yao ya mwili,hivo jibu ni moja tu hali ya ewa ya bara letu ni joto karibu mwaka mzima,wakat bara nyingine kuna vipind vya joto na baridi kali sanaa sananana,hivo inaaffect maumbile yetu
 
Baridi kitandani=cold in bed=frigid kama ni kweli hiyo ina color au race?
... neno ubaridi hapa nadhani linatumika isivyo.
... kilichopo nadhani ni kule 'kutepeta' kwa haraka ukilinganisha na wanawake wa asili nyingine, hasa weusi (bantu)
... mi nadhani ni physiology ya miili yao tu kutokuwa na uwezo wa kuhimili vishindo vya muda mrefu. Na hii nadhani yaweza kuelezeka kwa vielelezo vya jinsi ambavyo tunaona walivyo wachache katika kuhimili vishindo vya physical activities ambazo hu-demand mesomorphic endurance, kama vile kukimbia marathon, n.k.

... pamoja na hili kuwa prevalent katika jamii yao, haiondoi ukweli kwamba kuna wengi tu wanaoweza kukimbia "marathon". Na wengi wanaweza hilo kutokana na jinsi walivyozaliwa na wengine tokana na practice. Vivyo hivyo ikumbukwe kwamba pale mnapoanza kale kamchezo, behavior ya ile kitu ni almost sawasawa kwa asili zote, haswa kabla ya goli la kwanza. Lakini kwa vile wao huwa ni watu wa kuji-express feeling zao kwa haraka, basi kule kutepeta ambako kunawapata hata wa asili nyingine kunabeba negative connotation kwamba ni wa 'baridi'.

... nilikuwepo!
 
Wengi wao (hasa wanaokuja huku Afrika) wanakuwa ni wagonjwa, wazee na hata kama ni kijana basi ni mmoja wa wale ambao wanakuwa wametengwa na wazungu wenzao kwasababu mbalimbali so obviously lazima wawe wa baridi na kunuka pia kwasababu ya stress za magonjwa na kutengwa na wazungu wenzao huko ulaya.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Back
Top Bottom