Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Status
Not open for further replies.
Mdini wa kwanza, " MDINI GIANT" ni Mwl Nyerere watu hawaujui ukweli !
Someni vitabu muujue ukweli...

Mwl Nyerere aliasisi na aliwapa Wakristo ruzuku kubwa kuendesha shule na mahospitali , aliwasamehe kodi vifaa vyao vyoote na yet huduma hizo hazitolewi buree...mambo haya ndio yaliyojenga UHASAMA kati ya Dini hizo mbili kubwa Tanzania !

Mahali kokoote ambako KANISA linastawi jamii husika lazima iporomoke kiuchumi na idhalilikee, Rejea Liberation Theology dhidi ya Kanisa !
Agakhan Hospitali imewahi kulipa kodi?
 
radio pride fm! Nilikuwa nasikiliza online ila wamekata ghafla
Kuna kitu serikali haikifanyi sawasawa ncho ni kusimamia katiba maana Wakristo ktk maelezo yao wananukuu katiba na sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambazo hazijawazuia kuchinja lakini wanatoa maelezo yao hawana popote wanaponukuu zaidi Qur an ambayo wakristo wanaamini ni kitabu cha Mungu HUBAL ambalo ni Mwezi na Mume wake ni JUA sasa serikali haipaswi kuwaacha wahalifu wakavunja sheria eti kuwazuia wenzao wasichinje kwa ibada yao...Tia shaba kama mwembe chai hii ni serikali ipeni heshima yake sio kucheza na Moto
 
suala hili limeshupaliwa na diwani wa chadema tunduma.china namchungaji mwamafupa ambae badala ya kuhubiri injili kanisani anahubiri jinsi ya kuiondoa serikali ya ccm.aidha vijana wanaofanya fujo si wa tunduma wametoka mby

Injili ni nini? hivi nikihubiri kutokomeza wizi, umalaya au ufisadi katika jamii sijahubiri injiri? mimi nijuavyo anayehubiri kuitoa CCM madarakani anafanya kazi ya Mungu sidhani kama Mungu anapendelea ufisadi.
 
Kuna kitu serikali haikifanyi sawasawa ncho ni kusimamia katiba maana Wakristo ktk maelezo yao wananukuu katiba na sheria za Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambazo hazijawazuia kuchinja lakini wanatoa maelezo yao hawana popote wanaponukuu zaidi Qur an ambayo wakristo wanaamini ni kitabu cha Mungu HUBAL ambalo ni Mwezi na Mume wake ni JUA sasa serikali haipaswi kuwaacha wahalifu wakavunja sheria eti kuwazuia wenzao wasichinje kwa ibada yao...Tia shaba kama mwembe chai hii ni serikali ipeni heshima yake sio kucheza na Moto

mgayasida wenye akili wamekuelewa vyema, ila wale wenye pumba utawaona sasa hivi wakikuporomoshea matusi
 
Last edited by a moderator:
watanzania tumehama kutoka kwenye mijadala na ushindani juu ya masuala ya maana na sasa tunapoteza akili nyingi, nguvu nyingi, rasilimali nyingi na muda mwingi kugombea kukata vichwa vya wanyama.Wanadamu tumepewa akili japo kuzitumia au kutozitumia; imabakia kuwa ni suala la hiari.Sasa kama tumeamua kuchagua hili haya!
 
Tuachieni boda yetu.....Hatuna histolia ya udini udini kule na ndugu saidea kama wilaya imekushinda nenda kwenu kalime na uchunge mifugo..
 
Vurugu za kijinga. kwani kuna shida gani muisilamu kuchinja kama ni sehemu ya ibada yake? Maadamu hiyo si ibada kwa mkristu wangeachiwa tu waisilamu wachinje na wakristu watafute kazi nyingine.
Yani nitoke jasho mwenyewe,nimepata kambuzi kangu au kakuku kangu kwa shida, mwenyewe nijilie na wanangu, afu kuchinja nitafute mtu.Si Useng'e huu! Kama mtu anataka kutimiza ibada yake kwa kuchinja si akawinde mwenyewe, akatafute kwa jasho lake huyo mnyama ili achinje atimize ibada yake.Mie nikutafutie ili wewe ukamilishe ibada yako!!!
 
Matatizo haya yameanza lini? Mbona zamani haikuwa hivi. Nani na nini chanzo ya yote haya...Kwani nani analazimishwa kula nyama ambayo haikubali eg kwa kuwa imechinjwa na dhehebu ambalo anatofautiana nalo.. Mbona sasa hivi tunakuwa wajinga na tunapotoka na hata dini zinasemaje tunakiuka.. Dini si haya tufanyayo siku hizi..
 
Kwa mujibu wa IDAWA chanzo cha vurugu ni kauli ya mkuu wa wilaya kukataza wakristo kuchinja kwa ajili ya matumizi ya jamii nzima ya Tunduma, sasa inakuwaje tena badala ya kuchoma moto ofisi ya mkuu wa wilaya badala yake msikiti ndiyo uchomwe moto??

Watu humu wanajitoa akili kwa matakwa ya nafsi zao, serikali clearly imesema mchinjaji kwa kwa jamii nzima waendelee kuwa waislamu lakini kwa mahitaji yako na familia yako basi wewe chinja tu hakuna shida sasa watu hawaelewi nini? Mathalan kwasasa nchi nzima kuna mabucha ya nguruwe na hakuna shida katika hilo kwanini basi kama issue ni kuchinja hizi nyama wanazochinja wakristo wasiziuze kwenye mabucha yao ya nguruwe badala ya kuendelea kutaka wachinje kwa matumizi ya jamii nzima? Kwanini wasiweke mabucha kwenye nyumba zao za ibada then wauziane wao kwa wao? Kwa hilo mnalolitaka solution ni nchi igawanyike kulingana na imani ya mtu!!!
 
  • Thanks
Reactions: mob
hawa wakuu wa wilaya wa jk na majanga kwa jamii yetu
tatizo la kupewa maagizo kutoka juu
 
Yani nitoke jasho mwenyewe,nimepata kambuzi kangu au kakuku kangu kwa shida, mwenyewe nijilie na wanangu, afu kuchinja nitafute mtu.Si Useng'e huu! Kama mtu anataka kutimiza ibada yake kwa kuchinja si akawinde mwenyewe, akatafute kwa jasho lake huyo mnyama ili achinje atimize ibada yake.Mie nikutafutie ili wewe ukamilishe ibada yako!!!


Acha kupotosha mkuu hili wala halisaidii badala yake unazidi kuharibu tu!! Serikali ilisema kwa matumizi ya umma ndiyo wachinje waislamu lakini kwa matumizi ya kifamilia hapo hauingiliwi na mtu!! Wewe nunua ka kuku kako au ka nguruwe then chinja na ule na familia yako uone kama kuna mtu atakuhoji!!
 
Hawa Makafiri Wanatupeleka Kubaya.
 
Mi nadhani Serikali isingilie imani za watu, binafsi naamini kula nyama aliyochinja mtu muislam siyo vizuri kwasababu hii ni ibada kwake, kwanini nishiriki ibada nisiyo amini??????????
Mbona unashiriki mialiko ya futari?

...tuhakikishie kuwa mkipata mabucha yenu hamtashiriki katika shughuli zozote za Waislamu, halafu sijui utakwepa vipi kula kilichochinjwa na Waislamu wakati tunachangia mahoteli,migahawa n.k...sielewi utafanikiwa vipi kukwepa kilichochinjwa na Muislamu bila ya kutengana maeneo ya kuishi!

Pigania tutengane kimaeneo ya kuishi badala ya kupigania kuchinja!...huu ndio ushauri wangu kwako na Wakristo wengine.
 
Mkuu wa wilaya wa Tunduma ni mburula! kwa nini hawakataze wakiristo kuchinja! Serikali haina DINI wala dhehebu.
Serikali inayo dini na Dhehebu: Ni mfumo kristo na dhehebu ni Katoliki, Angalia kuna matatazo baina Waisalamu na Wakirsto, kuanzia kuchinja mpaka kuikojolea Qurani, uchochezi lakini waliofunguliwa kesi ni waislamu tu, kitu gani hii mpaka ukathubutu ukasema etiTanzania haina dini. Juzi tu Wazirimkuu akitumia pesa za umma amekwenda kuiwakilisha Tanzania katika kusimikwa kwa pope wa Dhehebu moja tu la kikatoliki. Tanzania haina din, Wadanganye watoto taathira
 
Baba wa nyumba ukiwa legelege kila mtoto ndani ya nyumba anaota ndevu na kuanza fanya maamuzi!
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom