Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Tunduma: Vurugu za kidini zaibuka upya

Status
Not open for further replies.
Kwani mabucha ya Umma ni mali ya Waislamu!


Kumbe issue ni umiliki wa mabucha? Duh!Kama hivyo basi kazi ipo mimi nilidhani issue ni wakristo kuepuka kula nyama iliyochinjwa na waislamu ndiyo maana nikatoa option!!
 
Acha ujinga wewe, nani kakulazimisha kununua nyama kwenye bucha la umma wakati mabucha ya kitimoto yapo kila kona?Kama unaona hiyo ni kero kwsasa japokuwa hapo awali ulikuwa unanunua kwanini basi usiwe unajitafutia kitoweo chako then unachinja mwenyewe kwa matumizi yako?? Acha ujinga wa kushabikia hili usidhani kuna mshindi kwenye vita vya kidini!!
Hivi nchi hii inamabucha ya umma,au ni biashara za watu binafsi,sasa serikali ianzishe mabucha ya umma,nyama yenye vobandiko vya HILAL iwepo na ile isiyo navibandiko iwekwe watu tuendelee na maisha yetu tuache kuchapana huku watawala wakiingia mikataba ya kufilisi nchi
 
Na mimi ndiyo nimesema hivyo hivyo mkuu kama umeielewa vizuri comment yangu!!Nimetoa option simple tu kwamba kwanini mabucha ya kitimoto yasianze kuuza na nyama nyingine ambazo mnazitaka ili muwe mnakwenda kununua hapo tena bila bugudha ya mtu wa imani nyingine??


Kwa nini ulazimishe kiti kichanganywe na nyama zingine? Wewe hilo siyo lako. Waache wao watapanga wauzeje. Wewe kanunue kule unaona kunafaa lakini usitake kulazimisha watu wakufuate ibada zako.
 
Suala la Kuchinja Wakristo kwani ni mpaka lilete fujo?? What is the interest behind, kama huli iliyochinjwa na Mkristo si ukale iliyochinjwa na Waislamu kwani ni mpaka Polisi walete mabomu na jinsi wasivyo na Kazi basi tena. Na Mkuu wa Wilaya ni katiba au ni kanuni ipi inawapa ruhusa au Kibali waislamu wachinje???? Acha kuleta machafuka yasiyokuwa ya lazima plse.
 
Mbona unashiriki mialiko ya futari?

...tuhakikishie kuwa mkipata mabucha yenu hamtashiriki katika shughuli zozote za Waislamu, halafu sijui utakwepa vipi kula kilichochinjwa na Waislamu wakati tunachangia mahoteli,migahawa n.k...sielewi utafanikiwa vipi kukwepa kilichochinjwa na Muislamu bila ya kutengana maeneo ya kuishi!

Pigania tutengane kimaeneo ya kuishi badala ya kupigania kuchinja!...huu ndio ushauri wangu kwako na Wakristo wengine.
Wakristo wakijitenga na Waislam kitaifa,Waislam watakufa maskini,njaa kali,bakwata na vipedo lazima wazipige..
 
Kumbe issue ni umiliki wa mabucha? Duh!Kama hivyo basi kazi ipo mimi nilidhani issue ni wakristo kuepuka kula nyama iliyochinjwa na waislamu ndiyo maana nikatoa option!!
Kwa nini unataka wakauzie kwenye mabucha ya nguruwe na siyo kwenye mabucha yanayouza nyama za ng'ombe!!
 
Chanzo cha mauaji ya buselesele unakifahamu? Jamaa alichinja kwa matumizi ya kumaliza msiba nyumbani kwake na ndugu zake.Msimamo wa serikali unafahamika na uko hivyo kama ulivyosema, lakini hapa issue si msimamo wa serikali.Waislamu wanataka kuchinja wao iwe ni kwa matumizi ya biashara ama household na walitoa tamko la kupingana na serikali


Kwanza kwa mujibu wa JK kwenye hotuba yake ya juzi alisema chanzo ni ile nyama ya wakristo kutaka kuuzwa kwenye bucha la kijiji cha buseresere linalotumiwa na wanakijiji wote!! Na pili hata kama basi issue ilikuwa hivyo hilo siyo kosa la serikali maana serikali kwa kauli yake ilisema ni kwa matumizi ya jamii nzima tu ndiyo waislamu wachinje kama ilivyozoeleka huku serikali ikitafuta suluhu ya kudumu!! Kama hao waislamu walivamia msiba wa mtu au kanisani wakawapora hiyo nyama yao basi kosa ni la hao waislamu!!!
 
Acha kupotosha mkuu hili wala halisaidii badala yake unazidi kuharibu tu!! Serikali ilisema kwa matumizi ya umma ndiyo wachinje waislamu lakini kwa matumizi ya kifamilia hapo hauingiliwi na mtu!! Wewe nunua ka kuku kako au ka nguruwe then chinja na ule na familia yako uone kama kuna mtu atakuhoji!![/QSUOTE]


Sasa na sisi kula mnachochinja waislam. Kwanza mna utakatifu gani watu mmejaa matusi na umwagaji damu vipers! LOL!

Kuwe na bucha za Waliochinja wa Kristo na waislam.

Anayetaka kwenda kununua za kwenye matambiko ya waislam aende.

Anayetaka kununua kwa Wakristo aende. Tumechoshwa na maruwe ruwe yenu.

TATIZO LENU NINYI MKIPEWA PRIVELEJI MNAFANYA RIGHT NA KUSHUPALIA. NA HII NI TABIA WAARABU. WAKIKARIBISHWA SEHEMU BAADAYE WANAANZA KUDAI NI NCHI YAO. TULIWAPA UHURU WA KUCHINJA SASA MMEFANYA SHERIA.

TUMIENI VIZURI AKILI ZENU MSIENDESHWE NA MAJINI.

I hate your comment; you dont sound good at all, with all due respect; please wash your brain.
 
Nchi hii kweli hatuna kiongozi wala Serikali na nimeamini ili tukae sawa na yote yatimie J. K ni chaguo la Mungu.
Mungu amumuweka kwa makusudi yake
 
Inakuaje wale waliotumwa na jamhuri kwenda kutuliza ghasia zilizosababishwa na udini wao ndio wamegeuka waporaji wa mali za raia mpakani tunduma? central government inafanya nin mpaka kunatokea eruption ya haya mambo tena? wananchi waelewe nini hapo? Wanatumia nguvu nyingi wananchi wamekimbia wameacha biashara zao,wao badara ya ulinzi wanageuka kua wezi? ni nini kama sio kwamba siku hizi CCP wanatrain wezi? Je tutafika?

Nadhani wewe utakuwa mgeni wa Vurugu hapa nchini....Polisi wakikosa vya kuokota huanza kuwanyang'anya wanaowatia nguvuni...
Kuna jamaa alikuwa Chuo kimoja jirani na UDSM...Aliwarekodi askari walioonekana wakiokota simu,waleti na mengineyo ya wanachuo kipindi cha fujo....
Yaani kukutana na hawa haina tofauti na kukutana na vibaka wa keko....yaani wewe kimbia...sio wana usalama hao..viceversa ndio kweli!
 
Taarifa kutoka Tunduma mkoani Mbeya zinadai kuwa hali si shwari katika eneo hilo kutokana na kuzuka kwa vurugu kubwa zinazodaiwa kusababishwa na masuala ya kiimani ya nani achinje kati ya mkristo na Muislam .

Mwandishi wetu kutoka Tunduma mkoani Mbeya anaripoti kuwa vurugu hizo zimeanza majira ya saa nne asubuhi kwa makundi ya vijana kuandamana mitaani na kuvutana kuhusu uamuzi wa viongozi wa dini ya kikristo Tunduma kuandika barua kwa mkuu wa wilaya kutaka kuruhusiwa kuchinja wakati wa pasaka.

Ripota wetu anaripoti kuwa kabla ya ijumaa kuu viongozi hao wa dini ya Kikristo walikutana na mkuu wa wilaya ya Momba Abuud Saibea ambae aliwataka kuwasilisha barua rasmi ya kutaka kibali cha kuchinja .

Hata hivyo inaelezwa kuwa vurugu hizo za leo zina mikanganyiko mingi kwani wanaoshiriki katika vurugu hizo ni vijana wapiga debe .....

Vurugu za uchinjaji zilifanyika siku ya Pasaka na hazikuwa na mvutano kwa sababu wakristo walichinja katika bucha zao na waislamu nao walichinja katika mabucha yao ....

Cha kushangaza leo ni baada ya kuibuka kundi la vijana wanaofanya kazi katika stendi na vijiwe mbali mbali ambao ndio walioanzisha vurugu kiasi cha polisi kuingilia kati kwa kutumia mabomu ya machozi na kuwatawanya wananchi waliokuwa wamekusanyika maeneo mbali mbali .

Kutokana na vurugu hizo mpaka wa Tunduma ambao unaingia nchi za kusini mwa Tanzania ulifungwa pamoja na magari yaliyokuwa yakitoka Sumbawanga pia yalizuiwa kuendelea na safari hadi hali hiyo ilipotulia mida ya saa 8 mchana baada ya kamanda wa polisi wa mkoa wa Mbeya Diwani Athuman kufika eneo hilo.

Source: Mpekuzi
 
Kwa habari hivi punde kutoka
eneo la tukio Tunduma( boda la wajanja)
zinasema kuwa jensi la polisi limeamu
kutumia mabomu kuwatawanya
waandamanaji walioandamana kupinga kauli
ya mkuu wa wilaya aliyoitoa jana baada ya
kukutana na maaskofu na mashehe katika
suala la uchinjaji kitoweo.




Inasemekana kuwa mkuu wa wilaya huyo
alitoa kauli kuwa waislamu ndio wenye haki
ya kuchinja hivyo wao ndio wanastaili
kuchinja. kauli hiyo iliinua hisia za hasira
upande wa wakristo mpaka kufikia
maandamano makubwa sana yanayoendelea
mpaka sasa
hali hii imelazimu shule, maduka, na shughuli nyingine za kiuchumi katika eneo hilo kufungwa kwa muda
ili kupisha vurugu hizo.
 
Mwamnyange upo????????????????????

Hapo vipi??????????????

Bado unavuta subira hadi lini?? Ni afadhali uzibe huu ufa usije ukalazimika kujenga ukuta.?????

Jiendee magogoni na uweke mambo sawa kupi tia TBC na ufunge mipaka yote ya nchi na hasa bahari ya hindi na mombasa, uweke mambo sawa kwa mieza mitatu kisha uitishe uchaguzi huru.

Nchi haina uongozi na wew unaona.!!!!!!!!!!!

LAKINI CHONDE CHONDE, VIJANA WAKO UWAAMBIE UPORAJI, UBAKAJI NA MAUAJI NI MAKOSA YA KUNYONGWA!.

MACHO YETU YAKO KWAKO.
 
ukweli hisia hizi zinachochewa na viongozi wa chadema tunduma

CHADEMA inakujaje katika suala la kuchinja? Tafadhali fafanua! Ni makosa ambayo wengi tunapojitahidi kuhusianisha vurugu za kidini na vyama vya siasa!
 
Naomba waje kunichinjia kitimoto, uroho wa shingo ya shingo ya kuku unawatoa roho jamani looo?
 
Hawa jamaa ni nuksi mkiwachekea kwa hili baadae watadai na ubwabwa ni halali yao kupika kwa sababu ni sunnah ya mtume .
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom