Tundu Lissu apinga vikali adhabu ya Mdee na Bulaya

Tundu Lissu apinga vikali adhabu ya Mdee na Bulaya

Kwikwikwi. Ngoja nikucheke tu. Maamuzi yameshatolewa sasa Lisu issue iko kwake aende aendako. Apeleke kesi mahakamani utaona nguvu ya spika. Hapo anabwatuka tu baada ya hapo atajifungia shimoni kama panya kasikia paka.
In a nutshell, there is no absolute power under the sun my friend! We cheka,
 
nahamu siku Lissu akashtaki kale kajamaa mpaka kafungwe!! Kakifungwa namimi nafanya kosa makusudi ili nikafate gerezani nikakatandike
 
[emoji28][emoji28][emoji28][emoji28] chutama ata chini ufiche uzwazwa wako! Unajiaibisha
Hahaha hayo maigizo ya akina Lisu tushayaona miaka na miaka labda umekua juzi wewe.
Kulikuwapo akina Mrema, Mtikila, Lamwai na wengine wengi tu. Leo hii wako wapi. Siasa wanazofanya hao akina Lisu zilishapitwa na wakati.
 
In a nutshell, there is no absolute power under the sun my friend! We cheka, ni kawaida ya vi.laza!

Shule mlienda kusomea Ujinga?
Umeanza kufyata mkia sasa si ndio. Siasa za kubwabwaja zimeshapitwa na wakati. Mwambie Lisu ajipange. Kwikwikwi
 
Kwikwikwi. Ngoja nikucheke tu. Maamuzi yameshatolewa sasa Lisu issue iko kwake aende aendako. Apeleke kesi mahakamani utaona nguvu ya spika. Hapo anabwatuka tu baada ya hapo atajifungia shimoni kama panya kasikia paka.
Spika sio Mungu nguvu gani anazo? Kwanza ile kesi ya kumpiga mtu jimboni kwake na yenyewe itafufuliwa kwa kupelekwa mahakama ya kimataifa The Hague hakuna cha kwenye kokote wewe mwenyewe ndiyo utakwenda shimoni
 
Uwekewe wewe nani? Hukumu yao ni maamuzi ya bbunge akiwamo na yeye Lisu, Mnyika na Upendo peneza. Kura zikikubaliwa na Spika ndio azimio la bbunge. Nenda kwenye hansadi ukasome.
Ilikuwa ni kesi namba ngapi na mwaka gani, hiyo unayosema Lissu na wenzake walipigwa chini?
 
Umeanza kufyata mkia sasa si ndio. Siasa za kubwabwaja zimeshapitwa na wakati. Mwambie Lisu ajipange. Kwikwikwi
Ajipange nini? Kwani wewe ni kigagula kama Daud Bashite? au unashinda kwa waganga kama mzee mkuchika? Kanuni za bunge zipo wazi zimekiukwa sasa kuna kujipanga vipi?
 
du lissu huwa unanipa moyo sana katika hizi harakati ila elimu Tanzania bado sana kwa akili za akina kijani bora liende
 
Spika sio Mungu nguvu gani anazo? Kwanza ile kesi ya kumpiga mtu jimboni kwake na yenyewe itafufuliwa kwa kupelekwa mahakama ya kimataifa The Hague hakuna cha kwenye kokote wewe mwenyewe ndiyo utakwenda shimoni
Kwikwikwi. Mzee wenu wa CUF alisema anapeleka kesi kuhusu Zanzibar sasa kabakina na Kesi ya Lipumba tu. Mwambie Lisu wako ajaribu utaona matokeo yake. Spika na Jaji mkuu wapo katika level moja. Mbunge yeyote kwenda kumshitaki Spika ni kujinajisi mwenyewe maama yeye atashughulikiwa bungeni. Somo chukua hilo.
 
Ajipange nini? Kwani wewe ni kigagula kama Daud Bashite? au unashinda kwa waganga kama mzee mkuchika? Kanuni za bunge zipo wazi zimekiukwa sasa kuna kujipanga vipi?
Kanuni ipi imekiukwa. Soma kanuni zinazohusu adhabu kwa wabunge 74 hususani fasili ya 5 utaelewa. Lisu anawaingiza chaka.
 
Kosa kubwa wanalofanya serikali na CCM kama chama Dola ni kushindwa kufanya counter attack watu wanaishia kumtukana Lisu, kumdhihaki etc.

Kama ni kweli anachokisema ni siasa hebu tupeni hoja zinazopangua hoja za LISU? Mfano ni kanuni ipi ya bunge inaruhusu adhabu ya miezi kumi au zaidi? Je, walisikilizwa tuhuma zao? walipewa nafasi ya kujitetea [natural Justice] kama hakuna, LISU anabakia kuwa sahihi.
 
Umeanza kufyata mkia sasa si ndio. Siasa za kubwabwaja zimeshapitwa na wakati. Mwambie Lisu ajipange. Kwikwikwi
Huko ccm hakuna mtu yeyote wa kunitisha, hususani Bashite wewe! Nilikwambia Law is not for every Harry Tom n Dick, na Sasa nakwambia tena!
 
Kosa kubwa wanalofanya serikali na CCM kama chama Dola ni kushindwa kufanya counter attack watu wanaishia kumtukana Lisu, kumdhihaki etc.

Kama ni kweli anachokisema ni siasa hebu tupeni hoja zinazopangua hoja za LISU? Mfano ni kanuni ipi ya bunge inaruhusu adhabu ya miezi kumi au zaidi? Je, walisikilizwa tuhuma zao? walipewa nafasi ya kujitetea [natural Justice] kama hakuna, LISU anabakia kuwa sahihi.
Soma kanuni ya 74 fasili ya 5 na 6. Kwenye kanuni za bunge. Yeye anaongelea fasili za 1,2,3 lakini fasili zingine zinatoa adhabukali zaidi kwa mbunge aliyeonywa mara nyingi na hataki kubadilika ikiwemo na bunge kuadhimia kumfukuza kazi ya ubunge.
 
Lissu ni mtu wa aina yake kabisa. Hatafuni maneno na haogopi kumtaja mtu awaye yeyote atakaye katiza mbele yake kwa mbinu chafu. Anamtaja Magufuli kuwa anahusika na kudhoofisha bunge kama mimi au wewe unavyoweza kumtaja house girl wako kuwa hazingatii usafi wa nyumba
Shikamoo mkuu...mimi ni mdogo kuliko wewe
 
Soma kanuni ya 74 fasili ya 5 na 6. Kwenye kanuni za bunge. Yeye anaongelea fasili za 1,2,3 lakini fasili zingine zinatoa adhabukali zaidi kwa mbunge aliyeonywa mara nyingi na hataki kubadilika ikiwemo na bunge kuadhimia kumfukuza kazi ya ubunge.

walisikilizwa? aidha na kamati au hata Bunge? hiyo haraka ya kutoa adhabu ilitoka wapi?

lakini chanzo cha haya yote ni nini?
 
Back
Top Bottom