Tunakwenda Nyumbani, bakini na Dar yenu

Tunakwenda Nyumbani, bakini na Dar yenu

Safi sana. Huwa inapendeza sana watu kukutana nyumbani kila mwaka. Kuna wengine huwa wanakwenda kwao kunapokuwa na msiba tu. Na kama wakizika Dar ndio hawaendi tena hata miaka 10 Ingefaa makabila yote yakaiga utamaduni huu kwani unachochea maendeleo sehemu zetu za asili
 
We ndo hata hujitambui, uwezo wako wa kufikiri ni wa kikenyakenya, hilo uliloliandika lina manufaa yapi kwa taifa, mdomo hujenga na hubomoa pia, utumie hata kwa kunywa mbege tu kama huna akili wala hekima kichwani, wachaga ndo kabila lililosambaa zaidi nchini, hali ilivyo kwa sasa inawanufaisha, ikibadilika waathirika wakuu mtakuwa ni ninyi pia. Then, kama hujui hili, ukabila unakufa Tanzania, kunajengeka kabila moja lenye lugha moja na tamaduni moja, kitchen party iko uchagani, usukumani, unyakyusani, uzalamoni na kotekote, wote tunakula viepe na ugali, wote tunavaa suruali na mashati, wapo ktk makabila yote wasiojua lugha tu za asili za makabila yao achilia mbali kutopitia mila zao nyingine, hao wanaokwenda kaskazini kwa sasa ni watanzania tu wa huko wala si wachaga. Lidumu taifa Tukufu la Tanzania. Mungu ibariki Africa.
maneno ya mkosaji
 
Ukabila mkiujenga utatutafuna sote, na waathirika wakuu watakuwa ni wachaga, halafu watu wa kaskazini uwezo wenu wa kufikiri unatia mashaka sana, mlitakiwa muwe mstari wa mbele kuujenga utaifa na kuua ukabila,kama IQ zingekuwa kubwa.
Hivi vitu vinaanza kiutani utani tu ghafla wanashangaa wamejenga chuki.
 
Una ushahidi kuwa kuna ibada ya matambiko makaburini sikuhizi?


Nisamehe nilipaswa kujibu kwanza kabla sijauliuza.Swali langu ni je unakiri kuwa zamani zilikuwepo? Jibu langu ni kwa baadhi ya Wachaga hawajaacha.Huamini?
 
Nisamehe nilipaswa kujibu kwanza kabla sijauliuza.Swali langu ni je unakiri kuwa zamani zilikuwepo? Jibu langu ni kwa baadhi ya Wachaga hawajaacha.Huamini?
Zamani kulikuwa na mila hiyo

Kwasasa sina uhakika kama kuna wachaga wanafanya hivyo

Hebu tuthibitishie kuwa wanatambika bado.
 
Kwako ni wapi wewe, isije ikawa ni Mbozi ulikozaliwa na utakapofia Rombo ni makaburi tu, kwako wapi hapo? Kila mtu anaweza ishi kokote Tz then Kilimanjaro si ya wachaga tu kwa sasa.
You are obsolutely less concerned. ..stay well and merry Christmas and Happy new years. ..iyeeee wenzio raha tupu. .hahaha
 
Na tutazidi kubarikiwa milele mkuu wacha waongee tu na jamaa yao naona ataki kuona mchaga kwenye kabinet yake kabisa ndo anatuongezea nguvu ajajua tu
Wachaga tupige biashara za nguvu kama aliko dangote ndiyo iliyobaki. ..kama yeye kaweza sisi tutashindwaje? Hebu tujipange upya na tu focus kwenye biashara maana hiyo ndiyo jadi yetu. ..merry Christmas and Happy new year. .
 
Mjini matapeli watapungua japo kwa wiki mbili.
 
Nimekupata mkuu. Ila imaweza kuwa na effect nzuri au mbaya. Watu watajisikia hasira na kutafuta fedha na kuitumia kama inavyotakiwa na kuwa na uchumi mzuri hapo baadae.
Okay kwa hilo ni jambo zuri likitokea, ila kuchukua jambo lenye kuweza kuleta matokeo hasi makubwa kupita matokeo chanya yake ni risk kubwa zaidi, halafu mchaga hafanyi biashara na wachaga wenzake tu jamii nyingine zinaweza zikaleta sera hizo kiuchimi pia. Mfano kwa mikoa ya Moro na Pwani mtu hawezi kupata Huduma toka kwa mmasai kama hiyo huduma hupatikana kwa kabila jingine lolote hata la nje ya nchi.
 
Wivu utakuua na kutokujiamini
We endelea tu na kujiamini kwako kusiko na mtazamo chanya, hata watusi nao walijiamini kihivyo dhidi ya wahutu masikini ambao hata majeshini hawakuwepo, kilichowakuta wanakijua wenyewe.
 
Nan kakwambia unaweza jichanganya katikati uko uchagan hawauzi ardh na hata ukiuziwa bei mbaya na lazima ukoo ukae ujadiri na wajiridhishe kwenye ukoo hakuna wakununua ndio anatafutwa mtu sasa hapo ni ngumu wewe kununu ardhi migomban ndio mana ni ngumu kukuta kabila lingine mgomban labda kama nimfanyakazi
Mwenyewe umeshaweka uwezekano wa kuipata lakini, na hali hyo haiko klm tu, iko hata tukuyu na Mgeta kwa walugulu kuko hivyo tena hata kimaendeleo tofauti si kubwa, na hili ni population kuwa kubwa na ndo sababu kuu kwann watu watokao huko kuuimarisha utengemano tulonao baina yetu, umenipata hapo?
 
Mbona barabara nyingine hatuoni hizo mishe kama ya kwenda Dom, Iringa au Ntwara na Lindi?

Acha waende na ndo ukweli kuwa ndo watu wanaorudi sana nyumbani kila mwisho wa mwaka kujumuika na ndugu,marafiki n.k ndo kipindi cha kukutana na wenzako baada ya kipindi kirefu cha mwaka mzima wa furaha, mateso, shida, raha, manyanyaso n.k.

Nyumba za ku-accomodate watu/wageni wengi zipo na ndo maana wana ujasiri wa kwenda. Sehemu nyingine mkienda watu 3 tu basi na sehemu ya kulala haipo.
Kuna mtu kanitumia hiyo..... wakitokea RChuga. Kuna kajam flan hv amazing afu kanaongezeka kadri mda uendavyo

20161224_130754-1.jpg
 
He we vipi. ..wenzio wanastarehe wewe umepandisha NYONGO YA UWIVU. ..BADILIKA. .WATAKIE HERI WENZIO ILI NA WEWE UBARIKIWE. ...JAMANI DAH!
 
Watu wa kaskazini? Hata sisi wamasai na wameru?
Labda kwa wameru, siwajui vyema lakini wamasai ni zaidi ya wachaga labda wanaigza tu kiutani lkn masai ndo mfumo ulowazaa.
 
Back
Top Bottom