Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Tujifunze kidogo kuhusu ndege (airplane)

Aksante kwa jibu lako la haraka.Kwan hizi ndege nyingine zina speed gan,ili nilinganishe na concord?
Kwa mfano cruising speed ya Boeing 787 dreamliner ni 561mph, sawa na 903km/h
 
Naomba tuingie kwenye piloting kidg.

Ndege inapoanza safari poit A nn hufanyika ili itambuliwe hewani?

Inapopita kuna ulazima wa kuwasiliana na wenye anga?

Sheria zikoje?

Inapofika point B nan anapaswa kuiongoza hadibkutua?
Vp ikifika ikikuta uwanja umejaa?.

Kila ndege ina ukubwa wake vp kama ikimaliza njia yake bila kunyanyuka au kusimama nn hufanyika.(let say) boing 737 imepeta dharura ikaomba kutua uwanja wa kigoma lakn njia ndogo na imesha shuka....nn hufanyika
Mkuu kuhusu content za upilot ninafahamu zile za muhimu kwa mhandisi kufahamu. Lakini mambo mengine kama hiyo mawasiliano ATC hayo nawaachia mapilot.
 
Kwangu mimi binafsi natamani sana siku moja ndege isiendeshwe na mafuta bali Solar power kama ilivyo kituo cha sayansi cha anga.
Kwa power itakayo hitajika na umbo la ndege la kuweza kufunga pannel.....hii inawezekana?
 
Mkuu Shebbydo naomba nijue chuo ulichosomea.
Pia naomba ushauri vyuo na masomo au ngazi ulizopitia hadi hapo ulipo.

Mkuu samahani kwa chuo nilichosoma siwezi kusoma in public ila program inaitwa Aircraft Maintenance Engineering na vyuo ambavyo mimi navikubali kwa vipo vingi tu. Kwa hapa Afrika kuna Soroti flying school. Ada ni 42000 USD kwa miaka mitatu.

Kuna Ethiopia Aviation Acadamy ada yao inacheza around 45000USD kwa miaka miwili. Kenya kuna East Africa School of Aviation kipo Wilson international aiport. Kwa nje ya Africa kuna huko USA Embry Riddle Aeronautical University ambao mtaala wao unatoa bachelor kwa miaka minne. Ada ni around 150mil za Kitanzania kwa miaka yote na South Wales kuna chuo kimoja kizuri sana kinaitwa University of South Wales wanatoa bachelor kwa miaka 3.

Tanzania vyuo vipo vya diploma na kimoja sasa kinatoa bachelor lakini hawajasimama vizuri. Hakuna chuo ambacho kimeishapata Approval ya TCAA.
 
Mada murua sn mdogo wangu....endelea kutupa elimu hii adimu.
Usichoke vituko au maswali ya kichokozi maana kuna binadamu wameumbiwa hivo....Kuna raia mmoja kauliza kwa nn mafuta ya ndege hatauzwi kwemye sheli za kawaida....Hawa wote wako kaka🙂😉
Unafahamu umri wangu?
 
Naskia ndege kubwa zina injini 4 ila ikiwa juu unaweza kuzima hata 3 ukatumia 1. Kuna ukweli mkuu?
 
d05f7e50e32d7741b844ba1998630e23.jpg
nimeingia kuangalia hiyo concord aisee kwa muonekano huu ni haki yake kufungiwa inaonekana kabisa inakimbia sana
Nasikia ilikuwa na speed kuliko sauti
 
Kwa mfano cruising speed ya Boeing 787 dreamliner ni 561mph, sawa na 903km/h
Mkuu Kwann speed kwenye runway kwenye ndege aina hizo ni muhimu wakati helicopter haihitaji speed!? Kwann wasitumie mfumo wa helicopter kwenye Boeing ili kuokoa nafasi!? Au je inawezekana!?
 
Mkuu Kwann speed kwenye runway kwenye ndege aina hizo ni muhimu wakati helicopter haihitaji speed!? Kwann wasitumie mfumo wa helicopter kwenye Boeing ili kuokoa nafasi!? Au je inawezekana!?
Hiyo speed siyo ya ground ni kwenye level flight angani. Unaposema iwe kama helikopta, basi haitakuwa tena airplane (haitakuwa na mabawa) itakuwa ni helikopta (rotorcraft)
 
Back
Top Bottom