Traffic wanabambikia watu faini, unaletewa meseji kwenye simu kwamba umepigwa faini na gari halijaenda popote

senzighe

JF-Expert Member
Jan 1, 2012
1,780
2,000
Kumekuwa na hali ambayo haileweki ndani ya jeshi la polisi upande wa usalama barabarani ambapo unaletewa meseji kwenye simu kwamba umepigwa faini na unaandikiwa na kosa lako wakati huo wewe upo Dar es salaam na gari halijaenda popote siku nzima wewe upo nyumbani.

Ukiingia kwenye mtandao wao wa tms.tpf.go.tz unasachi gari yako unaona kweli umeandikiwa kosa kwa muda huo lakini unakuta kosa hilo limefanyikia mkoani. Ukienda kuripoti tatizo hilo unaelekezwa uende traffic Central ili tatizo lako liweze kushughulikiwa na kitengo kinachohusika na malalamiko kama hayo.

Hapo sasa unaanza kuzungushwa kwani unaambiwa uache namba ya simu watalishughulikia na wanakueleza uwapigie kuwakumbushia. Sasa ukishaondoka hapo baada ya siku chache ukimpigia yule mhusika hapokei tena simu yako na ukitazama kwenye mtandao deni liko palepale.

Tunaomba wakuu wanaohusika ndani ya Jeshi letu la Polisi walitazame jambo hili la kubambikiwa faini kwani linawanyima raha wananchi wanaotumia vyombo hivi na kuwafanya wakose imani na jeshi lao la polisi ambalo tunaamini kuna maeneo wanafanya kazi vizuri sana.
 

Copy

JF-Expert Member
Oct 10, 2016
636
1,000
Pole sana mkuu, hebu waje wenye kumiliki miguu minne wanaweza kusaidia jambo.
 

brazaj

JF-Expert Member
Jul 26, 2016
8,189
2,000
Bwana Senzighe hii inaitwa kuisoma namba. Huu ubeti ulikuhusu:

Kama namba mtasoma, kama tusomavyo sisi,
Awamu hii ya neema, labda kwa makasisi,
Kanda yetu ya Musoma, labda pia busisi!
Kwa kipyenga cha Senzige, Tunayeya safarini.

Kusoma namba kwani maana yake nini?
 

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Oct 26, 2018
10,596
2,000
Kuna siku nashandikiwa faini kwa leseni ya mtu mwingine, Nlikataa kumpa leseni ila akaniandia ivoivo :) :) :) :)
 

Kinyungu

JF-Expert Member
Apr 6, 2008
11,632
2,000
Kumekuwa na hali ambayo haileweki ndani ya jeshi la polisi upande wa usalama barabarani ambapo unaletewa meseji kwenye simu kwamba umepigwa faini na unaandikiwa na kosa lako wakati huo wewe upo Dar es salaam na gari halijaenda popote siku nzima wewe upo nyumbani.

Ukiingia kwenye mtandao wao wa tms.tpf.go.tz unasachi gari yako unaona kweli umeandikiwa kosa kwa muda huo lakini unakuta kosa hilo limefanyikia mkoani. Ukienda kuripoti tatizo hilo unaelekezwa uende traffic Central ili tatizo lako liweze kushughulikiwa na kitengo kinachohusika na malalamiko kama hayo.

Hapo sasa unaanza kuzungushwa kwani unaambiwa uache namba ya simu watalishughulikia na wanakueleza uwapigie kuwakumbushia. Sasa ukishaondoka hapo baada ya siku chache ukimpigia yule mhusika hapokei tena simu yako na ukitazama kwenye mtandao deni liko palepale.

Tunaomba wakuu wanaohusika ndani ya jeshi letu la polisi walitazame jambo hili la kubambikiwa faini kwani linawanyima raha wananchi wanaotumia vyombo hivi na kuwafanya wakose imani na jeshi lao la polisi ambalo tunaamini kuna maeneo wanafanya kazi vizuri sana.
5 tena
 

senzighe

JF-Expert Member
Jan 1, 2012
1,780
2,000
Bwana Senzighe hii inaitwa kuisoma namba. Huu ubeti ulikuhusu:

Kama namba mtasoma, kama tusomavyo sisi,
Awamu hii ya neema, labda kwa makasisi,
Kanda yetu ya Musoma, labda pia busisi!
Kwa kipyenga cha Senzige, Tunayeya safarini.

Kusoma namba kwani maana yake nini?
Duuh Brazaj umekuja hadi huku!
 

brazaj

JF-Expert Member
Jul 26, 2016
8,189
2,000
Beti hizo zanihusu,hakika yamenikuta
Deni lisilonihusu,labda liwe la Guta,
Limetoka Nyarugusu,Likabambikwa Toyota
Sasa unanisimanga,chondechonde Brazajei !

Upinzani wenye nguvu, Ilikuwa yao dawa,
Isingekuwa maguvu, wala full kuchachawa,
Vichwa vyao ni mafuvu, au wafugia chawa?
Walokuwa kutulinda, twamshtakia Mungu!
 

Thegame

JF-Expert Member
Oct 14, 2011
2,229
2,000
Kwani wana haja na leseni? Wao wanataka mwenye gari.

Wakikomaa na gari hela watapata.

Leseni ni collateral tu.
Mfumo wa utoaji faini ya malipo unahitaji kuwe na namba ya leseni ya dereva aiyefanya kosa barabarani
 

brazaj

JF-Expert Member
Jul 26, 2016
8,189
2,000
Mfumo wa utoaji faini ya malipo unahitaji kuwe na namba ya leseni ya dereva aiyefanya kosa barabarani

Ni kweli kuwa leseni inahitajika. Ulijiuliza kwa nini namba ya gari ihitajike? Kosa si kafanya dereva?

Kimsingi suala si kosa wala faini. Suala ni pesa. Inatakiwa pesa? Nani mwenye pesa? Inasadikika mwenye gari. Komaa na gari utapata pesa. Hesabu rahisi.

Cases za gari tied to a fictitious driving licence ni nyingi mno labda kama wewe hazija kukuta!
 

kabombe

JF-Expert Member
Feb 11, 2011
25,925
2,000
Kumekuwa na hali ambayo haileweki ndani ya jeshi la polisi upande wa usalama barabarani ambapo unaletewa meseji kwenye simu kwamba umepigwa faini na unaandikiwa na kosa lako wakati huo wewe upo Dar es salaam na gari halijaenda popote siku nzima wewe upo nyumbani.
Inawezekana ulikutwa na kosa siku tatu au saba nyuma,askari hakuwa na mashine,inampasa afike kituoni kuwasilisha data muhimu kwa waliopigwa fine.
Utaratibu ni kwamba askari anaepokea hizo data alitakiwa akupigie simu kwanza kukufahamisha kuwa anakulima fine kwa kosa ulilofanya tarehe fulani mahali fulani
Lakini pia unaweza kuangalia kwenye mtandao aina ya kosa,lilitendeka wapi na tarehe ngapi utajua tu kama gari alikuwa nalo dereva au mkeo kwa siku hiyo
 

brazaj

JF-Expert Member
Jul 26, 2016
8,189
2,000
Hapa ni rahisi.

Kwakuwa huwa wanaandika namba ya gari na leseni, waambie wakupe jina la mwenye leseni nae aitwe.

Wanaweza sema sawa ila gari wanaishikilia hadi mwenye hiyo leseni wampate.

Usisahau wana ruhusa ya kukupa gari yako bila matairi baada ya shauri!
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom