Top 11 Best English Speaking Countries in Africa

Top 11 Best English Speaking Countries in Africa

Nishasema wakenya wana matatizo ya Akili

Yaani kuongea kiingereza n sifa aisee n bora umaskini wa kipato lakini sio wa kifikra

Jinsi waafrika wanavyochambuana kuhusu lugha za wenyewe ni sawa na wanawake wengi walioolewa na mme mmoja sasa ili uonekane wewe ni mke mzuri ni lazima ujue lugha ya bwana hata kwa kukandia wengine na kujipendekeza kwa sana kwa bwana! Matokeo yake bwana mwenyewe ambaye ni mzungu anatuona manyani pamoja na kuongea lugha yao kwa ufasahau tena hata hatoufautishi whether unaimaster lugha yake au huijui kabisa kwake yeye wote ni manyani tu.
 
Waarabu wa nchi gani wanaongea kiswahili?

Kwani unafikiri anajua Kiswahili ni mchanganyiko wa lugha ngapi? amejaa majigambo tu!! Masaa yote hana kitu chochote +ve cha kuzungumza kuhusu Taifa letu, kila thread anayo hanzisha lengo lake ni hilo - a typical Masochist Personality trait at its ZENITH.
 
Kwani unafikiri anajua Kiswahili ni mchanganyiko wa lugha ngapi? amejaa majigambo tu!! Masaa yote hana kitu chochote +ve cha kuzungumza kuhusu Taifa letu, kila thread anayo hanzisha lengo lake ni hilo - a typical Masochist Personality trait at its ZENITH.

Andika hiyo hapo kwa Kiswahili.
 
Jinsi waafrika wanavyochambuana kuhusu lugha za wenyewe ni sawa na wanawake wengi walioolewa na mme mmoja sasa ili uonekane wewe ni mke mzuri ni lazima ujue lugha ya bwana hata kwa kukandia wengine na kujipendekeza kwa sana kwa bwana! Matokeo yake bwana mwenyewe ambaye ni mzungu anatuona manyani pamoja na kuongea lugha yao kwa ufasahau tena hata hatoufautishi whether unaimaster lugha yake au huijui kabisa kwake yeye wote ni manyani tu.

Mkuu siku za nyuma niliwahi kueleza kisa cha kweli kuhusu jamaa hawa, tukiwa wanafunzi kutoka Mataifa mbali mbali tuliwahi kukaribishwa chakula cha jioni na wenyeji wetu, katika mazungumzo yetu mmoja wa wenyeji wetu akatu hoji kila mmoja wetu kuhusu National languages za Mataifa yetu - tukataja, ilipofika zamu ya Mkenya akatamka with pride kwamba 'lugha yangu ya Taifa ni Kingereza!!' Mwigereza akashtuka kidogo alafu kamwambia 'come again, please' Mkenya karudia tena 'lugha yetu ya Taifa ni Kingereza' Mzungu wa watu alimwangaliaaa akatabasamu kidogo alafu akamjibu kistaarabu 'unawezaje kujivunia Queen's English na sisi tutasema nini?' alisema kiutani vile lakini sina shaka Mzungu huyo alihakikisha pen ime-drop, binafsi sina uhakika kama Mbantu mwenzetu huyo alijifunza kitu.
 
But would you consider as native a language that borrowed basic words such as morning, afternoon, sunset, dawn etc some very staple words that any language would have even before borrowing. This simply confirms the historical truth that Swahili is a fusion of so many languages and chiefly amongst them being Arabic and Bantu languages. Even its own name Swahili was derived from the Arabic word Sawahil....go check.

Are you telling me jioni, mchana, usiku are arabic words? If a culture can identify jioni, mchana, usiku, surely it can identify morning. Words are borrowed for many reasons and not just to fill the void. Take for example English, the language you are so proud of. The English people borrowed the word BEEF, not because they didn't have a word for COW MEAT. They borrowed it because the upper class loved to used French words. It was a fashion.
 
Mkuu siku za nyuma niliwahi kueleza kisa cha kweli kuhusu jamaa hawa, tukiwa wanafunzi kutoka Mataifa mbali mbali tuliwahi kukaribishwa chakula cha jioni na wenyeji wetu, katika mazungumzo yetu mmoja wa wenyeji wetu akatu hoji kila mmoja wetu kuhusu National languages za Mataifa yetu - tukataja, ilipofika zamu ya Mkenya akatamka with pride kwamba 'lugha yangu ya Taifa ni Kingereza!!' Mwigereza akashtuka kidogo alafu kamwambia 'come again, please' Mkenya karudia tena 'lugha yetu ya Taifa ni Kingereza' Mzungu wa watu alimwangaliaaa akatabasamu kidogo alafu akamjibu kistaarabu 'unawezaje kujivunia Queen's English na sisi tutasema nini?' alisema kiutani vile lakini sina shaka Mzungu huyo alihakikisha pen ime-drop, binafsi sina uhakika kama Mbantu mwenzetu huyo alijifunza kitu.

Hivi tatizo liko wapi kwa kutumia Kingereza kama lugha ya taifa, mbona inawauma. Lugha yoyote dunia ipo kwa ajili ya mawasiliano na tukiona Kingereza kinatuwezesha zaidi basi hatuna budi ya kukitumia. Kuna nchi nyingi majirani zenu zinatumia Kingereza kama lugha yao mfano tu Zambia, lakini Kenya ndio huwa inawahangaisha akili. Mkubali Kingereza kiliwakataa nyie sio vinginevyo.
 
Are you telling me jioni, mchana, usiku are arabic words? If a culture can identify jioni, mchana, usiku, surely it can identify morning. Words are borrowed for many reasons and not just to fill the void. Take for example English, the language you are so proud of. The English people borrowed the word BEEF, not because they didn't have a word for COW MEAT. They borrowed it because the upper class loved to used French words. It was a fashion.

English can be traced back to a particular tribe that used it natively, the Angles. But in our Coastal area where Swahili was formed, every tribe there had its own language. And as for the word "beef" it is not basic, it's ok to borrow it, even Swahili doesn't have its equivalent.
 
Hivi tatizo liko wapi kwa kutumia Kingereza kama lugha ya taifa, mbona inawauma. Lugha yoyote dunia ipo kwa ajili ya mawasiliano na tukiona Kingereza kinatuwezesha zaidi basi hatuna budi ya kukitumia. Kuna nchi nyingi majirani zenu zinatumia Kingereza kama lugha yao mfano tu Zambia, lakini Kenya ndio huwa inawahangaisha akili. Mkubali Kingereza kiliwakataa nyie sio vinginevyo.

Tatizo la Wakenya mnatukuza sana wazungu na ukabila!
 
Tanzania is a Swahili speaking country. Countries like Tanzania and Ethiopia are struggling to get away of colonial mentality, so they should not be expected in the list of the best colonized African countries.

Dude. Ethiopia has never been colonized. Please fact check before you post
 
A study conducted by World Linguistic Agency has rated Uganda the Best English Speaking Country in Africa. This comes in the wake of a video from a Miss Rwanda contestant that was shown struggling with English in a country that made a move from Francophone to Anglophone.

After Uganda, the following countries came in closely; South Africa, Nigeria, Kenya and Namibia. Despite their strong traditional accent, Nigerians were credited for taking the spot for constructing good sentences that are grammatically flawless.

The full list is here:

1. Uganda

2. South Africa

3. Nigeria

4. Kenya

5. Zambia

6. Botswana

7. Zimbabwe

8. Malawi

9. Ghana

10. Rwanda

11. Sudan


Source:
trendingnewsroom




Ndugu nina swali dogo sana kwako kama hizo nchi ulizoziorodhesha na kuziita ,,english speaking countries" sasa, Je, ni kwanini Wakenya, Waganda & Co. wakienda kusoma Marekani wanatakiwa kufanya mtihani wa Lugha ya Kiingereza TOEFL ambao kirefu chake yake ni test of english as Foreign Language? Kwa maana kama wangekuwa ni English speakers maana yake ni kwamba wasingehitaji kufanya huo Mtihani, hivyo naomba uniambie ni kwanini lazima wafanye huo Mtihani?

 
We are leading in top 5 swahili speaking countries,kiingereza kitaendelea kusubiri!
 
Kuna Mtanzania amenirushia vijimaneno kwenye thread nyingine, ila badala ya kuandika kwa Kiswahili amelazimika kuchakachua, nairusha hapa kama changamoto kwa wale mnaodai Kiswahili kimejitosheleza, muitafsiri bila kuchakachua na mkishindwa mbaki kimya bila ubishi zaidi.

Hii hapa

sasa kwa nini umebadili id ??
 
Tanzania itself has failed to embrace Swahili in fullness. Go through your documentations such as tenders, contracts, laws etc are all written in English.

Sio kweli,

Acha uongo, Kila kitu serikalini kinaandikwa kwa lugha 2. Moja kwa ajili ya matumizi ya ndani na nje ya Tanzania, pili ni kwa ajili ya matumizi ya ndani tu.

Tafuta rasimu ya katiba, mikataba ya kisheria, na zabuni kwenye wizara husika. Utapata yote hayo..

Hujui uwepo wake, kwa kuwa hakuna mweye muda mchafu wa kuyaweka hayo kwenye mtandao, ambako Google na mitandao mingine huweza kuwa na hizo taarifa.

Kama unataka tembelea Wizara,taasisi, au idara husika sa serikali kuona hayo.

Kwa kifupi, kitu chochote ambacho wewe mkenya unaweza kukitafuta na kukipata kwenye mtandao Tanzania, kililengwa kwa ajili ya watu wa aina yako-WAGENI.

Taarifa zilizowekwa kwa ajili ya watanzania, wenyewe hatupati shida kuzipata.

Kingereza TZ ni mbwembwe tu. Kila anayetaka anakiongea, Kiswahili ndio lugha inatuweka pamoja.

Kizabinazabina chako rudisha ulikokitoa.
 



Ndugu nina swali dogo sana kwako kama hizo nchi ulizoziorodhesha na kuziita ,,english speaking countries" sasa, Je, ni kwanini Wakenya, Waganda & Co. wakienda kusoma Marekani wanatakiwa kufanya mtihani wa Lugha ya Kiingereza TOEFL ambao kirefu chake yake ni test of english as Foreign Language? Kwa maana kama wangekuwa ni English speakers maana yake ni kwamba wasingehitaji kufanya huo Mtihani, hivyo naomba uniambie ni kwanini lazima wafanye huo Mtihani?



haha,

Sio TOEFL tu hata Uingereza wana requirement ya IELTS, na kama kawaida Kenya ipo kwenye nchi zisizozungumza kingereza kama lugha ya kwanza.

Take an Exam | British Council

Wakenya wakitaka kuja UK Kusoma lazima wapitie hapa.Halafu mwembwe nyengine ndio zinafuata, sasa huyu kikuyu anataka danganya watu kuwa Kenya Kiingereza ni lugha ya kwanza. Yani anachokiongea ni sawa na kusema Ujerumani kiingereza ni lugha ya kwanza, kwa kuwa wajerumani wengi wanaongea kiingereza ukikutana nao barabarani. Hata soni hana.

Wakenya wanataka kuaminisha watu(Tanzania) kuwa lugha yao ya kwanza ni kiingereza kwa kuwa hawana kitu chengine cha kulinganisha/kutofautisha. Wanaoamini hizi propaganda za kipuuzi ni wale wasiowahi kuitembea dunia na wasiojua kuwa kwenye lugha ya kiingereza kuna wazungumzaji wa asili (waingereza,wamarekani ,n.k) na wazungumzaji wengine, kwenye hili kundi, Tanzania, Kenya, Ujerumani, Malaysia, China n.k wote tuko kundi moja.

Uwezo wa kuongea lugha ya kiingereza kwenye hili kundi la pili haupimwi kwa kutazama utaifa wa mtu, bali uwezo wake binafsi kupitia mitihani ya kiingereza kama IELTS na TOEFL. Ukiona mtu anakuletea hadithi za mimi mkenya hivyo naongea kiingereza kukuzidi, jua huyo hakuna kitu.ni porojo tu.Kama ni kampuni au ofisi, mwambieni awaletee matokeo yake ya IELTS ili muyachambue.

http://www.ielts.org/institutions/test_format_and_results/ielts_band_scores.aspx

Uwezo wa kungea lugha haupimwi kwa mbwembwe, bali kwa matokeo ya mtihani wenye vigezo na vipimo mahususi.

Mfano,

http://www.ielts.org/researchers/analysis-of-test-data/test-taker-performance-2012.aspx

Ukichambua taarifa za mwaka 2012, utagundua kuwa Ingawa wajerumani hawafahamiki kama nchi yenye kuongea Kiingereza, matokeo yao ya IELTS kwa wastani yako juu (7.2) kuliko Kenya, Kinchi kinachotupigia kelele kutwa kucha humu kuwa lugha yao ya kwanza ni kiingereza, hawa vizibo matokeo yao, wastani ni (6.8).

Sasa ukitumia tafsiri ya IELTS wenyewe huu ni wastani wa "Competent user" yaani mtumiaji anayejitahidi, kwa maana halisi.

The IELTS 9-band scale

Each band corresponds to a level of English competence. All parts of the test and the Overall Band Score can be reported in whole and half bands, eg 6.5, 7.0, 7.5, 8.0.

Band 9: Expert user: has fully operational command of the language: appropriate, accurate and fluent with complete understanding.

Band 8: Very good user: has fully operational command of the language with only occasional unsystematic inaccuracies and inappropriacies. Misunderstandings may occur in unfamiliar situations. Handles complex detailed argumentation well.

Band 7: Good user: has operational command of the language, though with occasional inaccuracies, inappropriacies and misunderstandings in some situations. Generally handles complex language well and understands detailed reasoning.

Band 6: Competent user: has generally effective command of the language despite some inaccuracies, inappropriacies and misunderstandings. Can use and understand fairly complex language, particularly in familiar situations.

Band 5: Modest user: has partial command of the language, coping with overall meaning in most situations, though is likely to make many mistakes. Should be able to handle basic communication in own field.

Kumbuka kuwa asilimia kubwa ya wafanya mtihani huo wanaangukia hapo kwenye kundi la "Band 6". Ambako huko ndani kuna kina Italia, Ufaransa, Naijeria,Urusi, Taiwani,n.k, sasa hebu niambie umeshawahi kumsikia mtaiwani au mrusi akijiita muongea kiingereza kama lugha ya kwanza??jibu ni Hakuna.

Hawa ndugu zetu wa Kenya wana matatizo makubwa sana.Yani walichowafanya waingereza itachukua miaka mingi sana kujitambua, na kuacha tabia za kujipendekeza, na kujikweza.

Natumai ukitokea mzozo wa kuwa Kenya ni nchi inayozungumza kiingereza, mtapitia hili bandiko kuwakumbusha hawa ndugu zetu kuwa, kwa kuwa watanzania tumekaa kimya haimaanishi kuwa ni hatujui ujanja ujanja wanaoutumia kuishi mjini.
 
Kweli nimeamini mkataa kwao ni mtumwa.
Yani unaanzaje kujisifia kuwa unajua kiingereza badala ya lugha yako ya asili.
 
Tena umefika muda Wizara ya Elimu ipige marufuku, au waweke mitihani ya kiingereza kwa walimu wa chekechea na Primary kutoka Kenya kama watashindwa mfano kwenye IELTS kupata maksi chini ya "Band 8" kwa ajili ya kufundisha mashuleni.

Hii biashara ya kupokea walimu kwa kufuata hoja maarufu kuwa wakenya wanajua kingereza ni "mazingaombwe", kama vile ambavyo watu wanaamini ukivaa nguo nyekundu utapigwa na radi.

Wizara ya elimu chungeni hawa "misheni tauni".
 
Back
Top Bottom