Toka kwa Wananchi: Kero na vitendo vya kifisadi vinavyoendelea nchini vinavyotakiwa kufuatiliwa.

JamiiForums

Official Robot
Joined
Nov 9, 2006
Messages
5,106
Points
2,000

JamiiForums

Official Robot
Joined Nov 9, 2006
5,106 2,000
Ndugu wana JamiiForums,

Nchi yetu imetafunwa mno na ni wakati sasa tuseme imetosha. Tumsaidie Rais Magufuli na Serikali yake kuweza kuzifahamu kero zetu za yanayotusumbua kama watanzania ambayo tungependa yafanyiwe kazi.

Karibuni sana.

MWONGOZO: Elezea jipu/kero yako na kama ina ufafanuzi wa kutosha (nani, wapi, lini, kivipi n.k) ukiambatana na nyaraka itapendeza zaidi.

Kero hizi zitachapwa na kupelekwa kwa mamlaka husika ili zifanyiwe ufuatiliaji.
 

Onjwaria

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2016
Messages
889
Points
1,000

Onjwaria

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2016
889 1,000
Tatizo siyo kumsaidia ila ni namna yeye mwenyewe anavyoweza kupokea maoni ya watu. Rais hapendi kusikia msaada wa maoni kutoka upande wa pili anataka apigane vita mwenyewe. Kwahiyo wenye ushauri mzuri hapokei bali anataka tuamini vita alivyovianzisha mwenyewe
 

Si uzembe

Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
5
Points
45

Si uzembe

Member
Joined Aug 19, 2018
5 45
Ni wajibu wa kila Mtanzania kuwa mzalendo na kupaza sauti pamoja na kuonesha kwa vitendo kuwa tunaichukia rushwa na tumekusudia kuitokomeza. Shukrani za pekee kwa Mhe. Raisi John Joseph Pombe Magufuli kwa kuonyesha wazi wazi kuwa ni raisi aliyekusudia kuungana na watanzania wote kutokomeza rushwa na kuleta maendeleo ya taifa. hivyo yatupasa watu wote hasa vijana wenzangu tumuunge mkono raisi wetu kwenye vita hii ya rushwa naimani kubwa kwa uongozi wake tutaweza kuidhibiti rushwa na kuleta maendeleo makubwa kwenye taifa letu.
 

Si uzembe

Member
Joined
Aug 19, 2018
Messages
5
Points
45

Si uzembe

Member
Joined Aug 19, 2018
5 45
Wewe kama amekutuma mwambie afanye yote anayofanya lakini ahakikishe mzunguko wa fedha aliouua ameurekebisha na hela zipatikane mtaani, vinginevyo hamna anayemuelewa.
katika kujenga nyumba ni vema uanze na msingi wa mawe then waweza kumalizia na matofali ya tope na nyumba yaweza kudumu mda mrefu sana, hivyo huwezi ukaanza na tope na kumalizia na mawe.
Mh jpm anajenga msingi mzuri wa uchumi katika nchi, miradi mingi alio ianzisha yawezekana hata watoto wake wasiifaidi bali wajukuu wetu watakuja kuelewa kazi kubwa anayo ifanya, so kuwa mpole mkuu!
 

Msakila KABENDE

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2017
Messages
382
Points
250

Msakila KABENDE

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2017
382 250
(i). Barabara ya Nyakanazi (Biharamulo) - Kabingo (Kakonko) takribani 54Km imejengwa kwa muda usiopungua miaka 8 bila kukamilika Mkandarasi akiwa Nyanza Road

(ii). Kutokuwepo kwa Meli ya abiria kutoka Mwanza, Kemondo - Bukoba mbadala wa Mv Bukoba iliyozama miaka ya 1990s. Kutokuwepo kwa meli kumesababisha usafiri na usafirishaji kuwa mgumu na ghari sana
 

Drift

Member
Joined
Jul 27, 2019
Messages
44
Points
95

Drift

Member
Joined Jul 27, 2019
44 95
Wananchi tunaotumia Barabara ya Zakhem-Kijichi, kupitia Mbagala Kuu tuna kero ya kipande cha Barabara toka "Kibonde maji- Kichemchem" ambacho kimeachwa bila kuweka lami kwa muda sasa..
 

NYEKUNDU YA BIBI

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2017
Messages
1,791
Points
2,000

NYEKUNDU YA BIBI

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2017
1,791 2,000
Serikali inaibiwa !!!!!!
Sana tena sana wakati wa ukusanyaji ushuru magetini wafanyabiashara hawalipi ushuru sitahiki magetini ,
Wanatoa rushwa private mazao yanapita free kama mzigo ni millioni kumi mfanyabiashara analipa millioni tatu then mzigo unapita free
Simu zinapigwa kabla gari kupita mtu anatanguliza rushwa baadae gari haisimamishwi inapita free ko mfanyabiashara anaweza kutoa kila geti laki tano tano nakupita kwa faida kubwa....!!!
 

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
3,633
Points
2,000

Bonde la Baraka

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
3,633 2,000
Wakuu safi?
Kwa umri mdogo nilionao sijabahatika kushuhudia mashirika mengi ya umma yakifanya kazi effectively. Nimebahatika kukutana na magofu na machuma chakavu tu sehemu mbalimbali za nchi hii ambayo yanasemekana ni magofu ya umma.
Tanzania bara nimefika mikoa 16 kama sitakosea na kila mkoa nimedadisi na kuambiwa kuwa kulikuwa na hiki na kile ambavyo sasa vimekufa au kubinasfishwa kiholela.
Kama walioyahujumu haya mashirika wako hai na documents zinawatambua basi wapandishwe kizimbani haraka. Hii italeta adabu kwa watumishi wanaohudumu katika mashirika na taasisi mbalimbali za serikali.
Note: Serikali isikwepe wajibu wake kwa watumishi wa umma, iwapatie watumishi stahiki zote muhimu.
 

mgomba101

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
1,805
Points
1,225

mgomba101

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
1,805 1,225
Kwanza nipongeze Serikali ya Mpendwa rais wetu Dr JPM kwa kuwezesha ujenzi wa barabara nzuri sana ya SINZA - TANDALE - UZURI.
Tatizo ni Sub Contractor aliyejenga mitaro! Mitaro imejengwa in such away that mvua ikinyesha maji yanatiririkia kwenye baadhi ya nyumba za watu hasa kipande cha sinza E.
Hii ni kero kubwa kwa wakazi wa sinza E.Tunaomba wahusika waje sinza kujiona hali halisi ili waweze kuchukua hatua stahiki kabla mheshimiwa Rais hajaizindua hii Barabara.

CC: W/ Ujenzi
CC: RC DAR
CC: Tanroads
 

Drift

Member
Joined
Jul 27, 2019
Messages
44
Points
95

Drift

Member
Joined Jul 27, 2019
44 95
Hivi sisi wananchi wa Maeneo tunaotumia Barabara itokayo Mgeni, Kata ya Mbagala Kuu sio wapiga kura, Mbona na sisi tulimchagua Mh. Rais lakini tumesahailika kabisa Barabara hiyo ina Mashimo sana Magari yanaharibika jamani, Daladala nzuri haziletwi huku sababu kubwa ni ubovu wa barabara:
1. Je, ni watendaji wanaomwakilisha Rais ndo wanaotufanyia figisu
2. Je, taarifa za ubovu huu wabarabara hazifiki kwa wahusika
3. Ama hatuthaminiwi?
 

Sakapara

Member
Joined
Jun 24, 2019
Messages
78
Points
125

Sakapara

Member
Joined Jun 24, 2019
78 125
Kwako Rais wetu Mpendwa Rais wa wanyonge John Pombe Magufuli tupia jicho wilaya ya kigamboni kata ya Mwasonga kuna Madini yamegundulika kwenye maeneo yetu mwekezaji yupo tayari muda wowote kuwalipa wananchi wenye maeneo yao lakini bado anazungushwa na wasaidizi wako hatujui tatizo ni nn?
 

Kite Munganga

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2006
Messages
1,550
Points
1,500

Kite Munganga

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2006
1,550 1,500
Kwako Rais wetu Mpendwa Rais wa wanyonge John Pombe Magufuli tupia jicho wilaya ya kigamboni kata ya Mwasonga kuna Madini yamegundulika kwenye maeneo yetu mwekezaji yupo tayari muda wowote kuwalipa wananchi wenye maeneo yao lakini bado anazungushwa na wasaidizi wako hatujui tatizo ni nn?
Acha tamaa ya pesa kwani si muda mtaanza kumpigia magoti JPM mkidanganya kuwa hamjalipwa au mmelipwa kidogo
 

Sakapara

Member
Joined
Jun 24, 2019
Messages
78
Points
125

Sakapara

Member
Joined Jun 24, 2019
78 125
Kwako Rais wetu Mpendwa Rais wa wanyonge John Pombe Magufuli tupia jicho wilaya ya kigamboni kata ya Mwasonga kuna Madini yamegundulika kwenye maeneo yetu mwekezaji yupo tayari muda wowote kuwalipa wananchi wenye maeneo yao lakini bado anazungushwa na wasaidizi wako hatujui tatizo ni nn?
Mbaya zaidi hata hatuwezi tena kuyaendeleza maeneo hayo baada ya kuja kupimwa na watumishi kutoka wizara ya ardhi na makazi na kutuambia tusiyaendeleze tena...

Tulipoishia ni hapo hapo na mwekezaji mpaka kibali kashapata kutoka Wizara ya Nishati na Madini lakini kuna watendaji hawa wa chini wanamkwamisha huyu mwekezaji sisi huku wananchi bado tukiendelea kusubilia hatima yetu tangu mwaka wa jana.
 

Forum statistics

Threads 1,343,321
Members 515,007
Posts 32,780,485
Top