TISS wanapataje watu wao?

TISS wanapataje watu wao?

Inategemea na field yako,siongei coz labda najua mambo ya TEETH hapana ila kuna kazi za TEETH hazihitaji kujua combat so atafundishwa kulinga na medani yake,kuna nyingine zinahitaji uwe fizikali fiti hapo lazima ujifunze field za kikomandoo!! Kwa mfano shoe shiner au chizi mtaani hahitaji kujua combat yeye ni kukusanya info tu.

Mfano hiyo medani ya kukusanya taarifa nayo inahitaji profesheno training?
 
Hapana mimi ni shoe shine walinifundisha tu note taking and note making+ summarizing

Walikufundisha kwa muda gani hadi ukaanza kazi? Sasa inakuwaje unatake note kuhusu nini labda? na wateja wako wakikuona una take note unawaambiaje? Si lazima wataona ajabu
 
Walikufundisha kwa muda gani hadi ukaanza kazi? Sasa inakuwaje unatake note kuhusu nini labda? na wateja wako wakikuona una take note unawaambiaje? Si lazima wataona ajabu
Hivi mnataka nini kwanza mbona hivyo mmeshindwa kujadili Corona au? Baba swalehe vipi huko fery au ndio burigi kwa chini upo?
 
Hivi mnataka nini kwanza mbona hivyo mmeshindwa kujadili Corona au? Baba swalehe vipi huko fery au ndio burigi kwa chini upo?

Corona inaleta stress na msongo wa mawazo tu, Inaongeza hofu.
 
Sawa ntaeleza kwa kiasi sitaki mtu ani quote haya maelezo

Kuna officer na kuna informer officer huwa anakua recruited na Idara husika

Lakini huyu officer hupaswa kumrecruit informer " mtoa habari wake" au source yake ya kuaminika ambayo itakua inampa taarifa mbali mbali

Mbinu ambazo idara hutumia kumpata mwana " idara" ni hizo hizo ambazo officer anaweza zipata kumpata informer wake

ntazielekeza kama zifuatazo

Siku zote mashirika ya kijasusi yanatofautiana katika namna yanaajiri watu mfano mashirika kama M16 na GCHQ HUWEKA "matangazo" yao kwenye vyombo vya habari hata ukienda mtandaoni kutafuta ajira kuhusu CIA utakuta a na matangzo kadhaa yanaytangaza hzo kazi, wenzetu teknolojia inarahisha kupunguza muda wa kumpata Afisa

Kwa nchi zetu znazoendelea mfumo wa kumpata officer huendeshwa na usiri mkubwa sana, hapa naelezea katika ideal situation hali fungamanisho sio ile ya mtoto wa mjomba wa shangazi hapana

shushushu mtarajiwa anatakiwa awe na matumizi makubwa ya akili na kikubwa anapaswa kuwa na vitu vya ziada tofauti na wengine wa kawaida kazi hii ni ya matumizi makubwa ya akili hvo akili zake zinapaswa kua kubwa si kidogo , sehemu mwafaka za kusaka mashushu watarajiwa ni katika taasisi za elimu, sababu kuu ya kutumia mashule ni kwamba umri wa wanafunzi unakua ni mzuri wao kuonyesha tabia zao halisi pia taasisi ya elimu inasaidia kujua akili za mwanafunzi husika

sehemu nyingine mwafaka ni katika kambi za kujenga taifa , kambi za kijeshi znatoka fursa ya kutambua uwezo wa kimwili wa Afisa "mtarajiwa" (endurance) zamani shule ya tabora boys na girls ilkua ya kijeshi ilitoa Maa Afisa wengi zaidi kwa hii criteria

Lakini kwa vile pia ajira za kishushushu inazingatia mahitaji ya kimazingira nyakati nyingine huwa ni walengwa huwa ni watu waliopo makazini mfn, wahadhiri , maafisa wa vyombo vya dola lakini mara nyingi watu hawa huajiriwa kama watoa habari au sources kama ijulikanavyo ki intelejensia

Hii ya kuajiri mtu mzima huwa na changamoto sana maana sifa ya usiri huaribika ni rahisi kumtisha mtoto wa sekondari asiseme lolote lakini mtu mzima ni ngumu
Pia mtu mzima social networking yake huwa kubwa sana, mtu mzima anaweza akaanza hata kutangaza anatakiwa idarani

kimsingi hakuna muda maalumu wa kumfuatilia anayetakiwa kujiunga na taasisi ya kishushushu Panapo dharura zoezi la ufuatiliaji laweza kudumu kwa muda mfupi lakini pasipo na haraka

YAWEZA CHUKUA HATA MIAKA KADHAA

Naendelea hapo chini katika hatua ya kumshawishi na kumuandaa sasa



Sent using Jamii Forums mobile app
 
Sawa ntaeleza kwa kiasi sitaki mtu ani quote haya maelezo

Kuna officer na kuna informer officer huwa anakua recruited na Idara husika

Lakini huyu officer hupaswa kumrecruit informer " mtoa habari wake" au source yake ya kuaminika ambayo itakua inampa taarifa mbali mbali

Mbinu ambazo idara hutumia kumpata mwana " idara" ni hizo hizo ambazo officer anaweza zipata kumpata informer wake

ntazielekeza kama zifuatazo

Siku zote mashirika ya kijasusi yanatofautiana katika namna yanaajiri watu mfano mashirika kama M16 na GCHQ HUWEKA "matangazo" yao kwenye vyombo vya habari hata ukienda mtandaoni kutafuta ajira kuhusu CIA utakuta a na matangzo kadhaa yanaytangaza hzo kazi, wenzetu teknolojia inarahisha kupunguza muda wa kumpata Afisa

Kwa nchi zetu znazoendelea mfumo wa kumpata officer huendeshwa na usiri mkubwa sana, hapa naelezea katika ideal situation hali fungamanisho sio ile ya mtoto wa mjomba wa shangazi hapana

shushushu mtarajiwa anatakiwa awe na matumizi makubwa ya akili na kikubwa anapaswa kuwa na vitu vya ziada tofauti na wengine wa kawaida kazi hii ni ya matumizi makubwa ya akili hvo akili zake zinapaswa kua kubwa si kidogo , sehemu mwafaka za kusaka mashushu watarajiwa ni katika taasisi za elimu, sababu kuu ya kutumia mashule ni kwamba umri wa wanafunzi unakua ni mzuri wao kuonyesha tabia zao halisi pia taasisi ya elimu inasaidia kujua akili za mwanafunzi husika

sehemu nyingine mwafaka ni katika kambi za kujenga taifa , kambi za kijeshi znatoka fursa ya kutambua uwezo wa kimwili wa Afisa "mtarajiwa" (endurance) zamani shule ya tabora boys na girls ilkua ya kijeshi ilitoa Maa Afisa wengi zaidi kwa hii criteria

Lakini kwa vile pia ajira za kishushushu inazingatia mahitaji ya kimazingira nyakati nyingine huwa ni walengwa huwa ni watu waliopo makazini mfn, wahadhiri , maafisa wa vyombo vya dola lakini mara nyingi watu hawa huajiriwa kama watoa habari au sources kama ijulikanavyo ki intelejensia

Hii ya kuajiri mtu mzima huwa na changamoto sana maana sifa ya usiri huaribika ni rahisi kumtisha mtoto wa sekondari asiseme lolote lakini mtu mzima ni ngumu
Pia mtu mzima social networking yake huwa kubwa sana, mtu mzima anaweza akaanza hata kutangaza anatakiwa idarani

kimsingi hakuna muda maalumu wa kumfuatilia anayetakiwa kujiunga na taasisi ya kishushushu Panapo dharura zoezi la ufuatiliaji laweza kudumu kwa muda mfupi lakini pasipo na haraka

YAWEZA CHUKUA HATA MIAKA KADHAA

Naendelea hapo chini katika hatua ya kumshawishi na kumuandaa sasa



Sent using Jamii Forums mobile app
Na uwezo mkubwa wa akili sio kufaulu wao hata cheater anaweza kuwa wa msaada kwao kuliko 1st grade student

Sent using Jamii Forums mobile app
 
haya sasa wahuni wangu tuendelee sio lazima uyaamini haya by the way so usiniulize swali sintojibu, maana people listen to what they want to hear

hatua ya pili ni development sasa hapa afisa hata haja enda "shambani"
hatua hii inaweza kuchukua muda mfupi kutegemea na mambo kadhaa au yaweza kuchukua muda mrefu pia hadi hapo taasisi inakua haijafikiria kama imwajiri au laah huyo afisa Bali hufanya ufuatiliaji wa maendeleo pia " Vetting"

Hii ni process ndefu na ina gharama sana maana ina involve kujua nje ndani tabia ya afisa unajua hata kuchana kwako nywele, way unavolala, mwendo wake hujulisha tabia zako

Sasa kutokana na gharama kubwa unaweza ona umuhimu wa ku spot watu wakiwa tu mashuleni, kuepusha gharama kufuatilia mtu mzima ni kazi sana Itamaanisha kufuatilia watu wengi zaidi, yaani network yake nzima ya huyo mtu si ufala huu [emoji28] kazi ngumu mnooooo

matokeo ya jumla ya vetting ndo yataamua ajira ya afisa mtarajiwa nmesema matokeo ya jumla sababu hata akiajiriwa afisa huendelea kufanyiwa ufuatiliaji na mwajiri wake kwa muda wa utumishi wake pengine hadi pale atakapaoaga dunia hata ukitaka kuoa vetting hufanyika deep one

katika nchi zlzoendelea mfumo wa vetting huendana na teknohama tofauti na nchi zetu hzi za afrika ambazo mfumo wa kudhibiti taarifa za watu ni duni au haupo kabisa

lakin vetting inayotumia watu na tech huwa ni bora sana na nzuri mnoo, mtu anaweza gundua uongo wa mtu pale anapomhoji etc etc , assume wewe ni jasusi unatakiwa umrecruit jasusi kwenye nchi ya mwenzako hehe hehe hapa ni hatari [emoji51][emoji16]
tuachane napo

Sasa wa nafanyaje mpaka wakikufuata uskatae maana ni ngumu sana kukataa kazi hyo ( wapenda ujiko[emoji23]) au kwa nini watu wanavutiwa na fani ya watu ya ushushushu

moja kuna sheria YA CEMI NA RASCLS

CEMI ina maansha : coercion na compromise, ego na excitement, money, na Ideology
eehh mi nmechoka kutype niishie hapa

nikitekwa mtanitafta, kwanza nani atamlea Swalehe nikitekwa ndo naendelea [emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom