Tibaigana: Nchi inahitaji Rais dikteta

Tibaigana: Nchi inahitaji Rais dikteta

Kufuata sheria hakumaanishi kuunda tume. Nachosema Rais au kiongozi mwingine yeyote wa nchi hii atekeleze majukumu yake (hata kama ni maamuzi magumu) kwa kufuata sheria za nchi yetu; vinginevyo utakuwa ni udikteta. Kumbuka rais na viongozi wengine wa juu huapa kutekeleza majukumu yao kwa kufuata katiba na sheria za nchi. Kama katiba haimruhusu kutenda anavyoona inafaa basi apelike bungeni mswada wa sheria mpya au kubadilisha sheria iliyopo.

eleza ni wapi ambapo hajafata sheria za nchi
 
Washazoea kucheka cheka saivi action zinawakera....hapa kazi tuuu hutaki pita ivi...
 
If thats what it takes for the country to get back online, then let him dictate! Unaongelea utawala wa sheria...ila umesahau kusema kuwa nchi hii imefika kwasababu ya wahuni wachache kutofuata sheria.
 
Kufuata sheria hakumaanishi kuunda tume. Nachosema Rais au kiongozi mwingine yeyote wa nchi hii atekeleze majukumu yake (hata kama ni maamuzi magumu) kwa kufuata sheria za nchi yetu; vinginevyo utakuwa ni udikteta. Kumbuka rais na viongozi wengine wa juu huapa kutekeleza majukumu yao kwa kufuata katiba na sheria za nchi. Kama katiba haimruhusu kutenda anavyoona inafaa basi apelike bungeni mswada wa sheria mpya au kubadilisha sheria iliyopo.

eleza ni wapi ambapo hajafata sheria za nchi
 
Leo hii nilikuwa na video ya London ambayo officer wa usalama walivamia eneo la waislamu kama community ambalo wakiuza vitabu na kutoa brochure bure kwa kufikisha ujumbe, baada ya kuvamiwa watu walipambana kwa hoja na maofisa hao pamoja na wananchi hao, the end waliamua kuondoka na kushindwa kufanya ukaguzi wowote, kutokana na sheria za uwengereza huwezi kumkamata mtu bila ya.kuwa na ushahidi wa kutosha, huwezi kumsachi mtu kama suspension kama huna ushahidi wa kutosha, ukifanya hivyo ni kwenda kinyume na sheria na polisi au uhamiaji au idara yoyote ya usalama inaweza kushtakiwa na kudaiwa fidia kubwa.
Huo ndio utawala wa sheria utawala bora, leo hii Tanzania unashikwa bila ya sababu za msingi, unawekwa kituo cha police bila ya kupelekwa mahakamani, wanafanya hivyo ili utoe rushwa.

Tatizo liliopo wananchi hawawezi kuishitaki serikali, hawawezi kulishitaki jeshi la police na huwezi kudai fidia. Kama haya yangelikuwepo jeshi la police lisinge kuwa na uwezo wa kumkamata mtu ovyo
 
Nakaa najiuliza hivi sisi watanzania tumelogwa au? Leo watu wanamwita Jpm dictator, Hivi yale maamuzi magumu waliokuwa wanataka nice yapi, mzee wa watu Anarudisha nidhamu kazini na kupunguza kutembeza bakuli nje watanzania uchwara wanasema udictotor, ujerumani ni nchi iliyoendelea lakini watu wanafanya kazi hakuna hata Muda wa kusalimiana eti hili taifa maskini watu wanataka kwenda kula X-mass kwa uchumi upi hasa mkale X-mass? leo hajawahi kusikia ujerumani imetetereka kiuchumi na haya ni matunda ya Hitler leo him ujerumani nzima inafurahia. Magufuli usije moyo baba pambana Tupo nyuma yako na tunakuombea ukombozi kwenye wakati Mgumu kutambua jipu si mchezo linauma.
Yaani hata hela za wabunge kula raha mlitaka muswada upelekwe bungeni wakati mama na wake zetu wanajifungulia chini. Kamooooooooon fikirini na tumuunge magu mkono. Na nyie wakuu wa mikoa pigeni kazi, makonda piga kazi mtumishi akileta mambo ya hivyo piga ndani.
Thread hii aione assadsyria3
 
Last edited by a moderator:
Mkuu, katumwa huyo na utawala ulioshindwa. Kile kicheko cha mzee wa kaya aliyemaliza muda wake kuhusu mashine za MRI kina jambo ndani yake. Ndo hawa tunawaona wanaweweseka sasa na kumsema vibaya Magufuli
Hapa nakuamini mkuu. Wengine wanajuta kutompa kura zao, wengine wanajuta ati amekuwa dictator. Huyu anafaa.
 
Tena sio ubabe tu na ikiwezekana tuingie msituni.....wewe unafuraia makontena 300 kupotea bandarini, unafurahia wagonjwa kukosa dawa na kulala chini,.......pumbavu
 
mwl Nyerere once a time alisema km nigetaka kuwa dicteta ningeweza. hivi sasa watanzania tumepata upofu wala hatuoni tena. nimewahi kusema kwenye post zangu kuwa IPO ck watanzania watamkumbuka rais kikwete.

kwanini niseme ivo, twende pamoja na kama unamatongotongo kanawe,na kama umemeza viroba kaa mbali na hii post,only great thinkers.

1. Vitisho na hofu
ukubali au ukatae magufuli sasa anaogopwa na amejaza hofu wananchi haswa wafanyakazi na wafanyabiashara. kumbekeni Adolph Hitler alishinda uchaguzi wala hakupindua serikali pia alipata public sympathy hata pale alipokesea. tazama sasa hata hii post kuna watu watakosoa bila kujali relevance yake.

2. KUVUNJWA KWA HAKI ZA BINADAMU.
hivi sasa unaweza kuweka polisi bila kushtakiwa mfano. hivi jeuri ya Paul Makonda yakumweka MTU kizuizini bila kumpeleka mahakamani ni uvunjaji wa haki za binadamu. sasa ivi kila mkuu wa wilaya anaamua tu kwa ubabe hats bila kuangalia haki za binadamu.

3.KUVUNJWA KWA UTAWALA WA SHERIA.
KUNA uvunjaji wa sheria wazwazi huku wananchi wakichekelea. mh magufuli binafsi alidai atavunja nyumba ambayo inazuia bomba la maji hata km kesi IPO mahakamani kisha watu wanachekelea hii no hatari. kuna bomoa bomoa ambazo zinaendelea hata km kuna pingamizi la mahakama zinavunjwa tu kwa jeuri. pia polisi mwanza walivunja sheria kuzuia kuagwa kwa mawazo.chekeleeni lakini lilikufika u will understand the rule of law what does it mean?. kuna mkuu wa wilaya geita amefukuza kaxi daktari bila kufata utaratibu wa Sheriakupitia kwa mwajiri yani mkurugenzi. OK just laugh and enjoy but it will b u one day

4UBABE NA JEURI.
BAADJI ya viongozi sasa wamejawa na ubabe na jeuri ambayo ni sifa ya madikteta. hatuitaji viongozi wababe. tunataka mifumo iliopo wazi kuanzia mtaani hadi wilayan km sio taifa. MTU anawezeje kufuta likizo ya mtumishi ambayo ni haki yake km so jeuri na ubabe nothing else u can say.

conclusion.
Naomba tuangalie mifumo ya uongozi na utawala wa nchi yetu. kuliko magufuli kuwafukuza watu kila siku tatizo sio watu ni mfumo. napendekeza katiba mpya ipigiwe kura ili ianze kutumika. tuache ubabe na vitisho. Magufuli asipowekewa check n balance na kamati kuu believe m he will be a dictator .

Hili jamaa jinga kweli
 
Chukuwa chetezo chenye moto, fukiza ubani mweupe (kama ule unaotumiwa kwenye Kanisa katoliki), ita ntakuja na atanijuwa.
Vipi pale ikulu mlipafanya sehemu ya kufuturu mkaweka wapishi 40 sasa hivi mtapikia kwenye saburi zenu
 
Sijakusoma kwa muda sasa. Mada kama hizi hukosekani, lakini tangu Magu ashike kijiti umepotea humu jamvini, mwanamke wa chuma

Hutoniona sana kwa kuwa kampeni zimeisha na kazi yetu imefanikiwa na sasa nnafurahi sana kuona ukawa wote wa JF wanamshabikia Rais "wa CCM".

Ulitaka nibishie mafanikio yetu?

Unanshangaza!
 
Hutoniona sana kwa kuwa kampeni zimeisha na kazi yetu imefanikiwa na sasa nnafurahi sana kuona ukawa wote wa JF wanamshabikia Rais "wa CCM".

Ulitaka nibishie mafanikio yetu?

Unanshangaza!
Mlipafanya ikulu kama malapa ya msalani kila mtu anayavaa.
 
Mlipafanya ikulu kama malapa ya msalani kila mtu anayavaa.

Uongo huo.

Ikulu ni ya Watanzania wote, hata Mbowe na Slaa walienda kupiga juisi, umesahau?

Na leo Lipumba alikuwa Ikulu, unayajuwa hayo?

Kikwete Mwenyeezi Mungu amzidishie kila la kheri, mmemshidwa kwa hila zenu zote kwa miaka 10 ya uongozi wake uliotukuka.

Sasa mnajaribu kila njia kufanya fitna za hapa na pale, mmesahau kuwa Magufuli alikuwa mpinzani wenu mkuu na mlimponda sana, siwashangai. Kwa kuwa tumewaona ukigeugeu wenu kwa Slaa, nnawauliza; kiko wapi?
 
Back
Top Bottom