TCRA naomba msaada wenu, nimetapeliwa mchana huu

TCRA naomba msaada wenu, nimetapeliwa mchana huu

Wakuu, mchana huu kama saa sita hivi nimepokea ujumbe huu 'HABARI YAKO MZAZI MIMI MWALIMU HAPA SHULENI MWANAO AMEANGUKA GAFLA NAOMBA NIPIGIE HARAKA', ujumbe huu unatoka 0746136380.

Nikachanganyikiwa mno kwani mwanangu kweli yupo skuli Arusha 'boarding', nikampigia huyo jamaa na kuzidi niambia kuwa eti ana malaria ya muda mrefu na kwamba kadi yake ya Bima ya afya hawajaiona halafu akaniunganisha na daktari. Daktari kaniambia panatakiwa chupa ya maji haraka na nitume sh 57,500/=, sikuwa na ajizi nikatuma sh 60,000/= kupitia M-Pesa ndipo nikafahamu jina la huyo mwalimu tapeli kuwa ni Beatus Lyandungwe.

Alipopata hiyo pesa akanipigia na kuniambia kuwa pana majibu ya vipimo vya damu na harakaharaka akanipa tena huyo daktari (tapeli) na kuniambia damu ya mtoto haina tatizo (kumbuka hapo mwanzo aliniambia mtoto ana malaria) ila kwa kuwa kavuja damu nyingi baada ya kuanguka hivo chupa mbili za damu zinatakiwa na kwambi kila chupa ni sh 60,000/=.

Hapo nikasituka na kuamua kumpigia mwalimu mkuu, yeye akasangaa na kunipa pole ya kutapeliwa.

Voda nilipowapigia wakanitaarifu jamaa kesha toa hiyo sitini.
Hii mbona ilikua wazi ilitakiwa umpigie mwalim mkuu kwanza kabla ya yote
 
Pole sana na hongera kwa kumjali mwanao kuhakikisha unaokoa maisha yake ambayo ni furaha yako. Hali kama hiyo ya kupanic inatokea na baadae hurudi ghafla na kujua kuwa umetapeliwa. Wachache watakuelewa. Ungekuwa hauna mtoto shule ndo ungejua mapema hao ni matapeli.
 
Sasa keshatoa kwani hajasajili hiyo laini? Huyo mbwa atasababisha watoto wengine wakose msaada wa wazazi wao kwa kuhisi ni utapeli kumbe kweli
 
Pole sana na hongera kwa kumjali mwanao kuhakikisha unaokoa maisha yake ambayo ni furaha yako. Hali kama hiyo ya kupanic inatokea na baadae hurudi ghafla na kujua kuwa umetapeliwa. Wachache watakuelewa. Ungekuwa hauna mtoto shule ndo ungejua mapema hao ni matapeli.
Aksante sana mkuu, mtu hukosea mara ya kwanza. Na kama ulivosema ujumbe huo kama una mtoto shule ya bweni tena mkoa tofauti hali ya kupanic utakuwa nayo tu.
 
Wakuu, mchana huu kama saa sita hivi nimepokea ujumbe huu 'HABARI YAKO MZAZI MIMI MWALIMU HAPA SHULENI MWANAO AMEANGUKA GAFLA NAOMBA NIPIGIE HARAKA', ujumbe huu unatoka 0746136380.

Nikachanganyikiwa mno kwani mwanangu kweli yupo skuli Arusha 'boarding', nikampigia huyo jamaa na kuzidi niambia kuwa eti ana malaria ya muda mrefu na kwamba kadi yake ya Bima ya afya hawajaiona halafu akaniunganisha na daktari. Daktari kaniambia panatakiwa chupa ya maji haraka na nitume sh 57,500/=, sikuwa na ajizi nikatuma sh 60,000/= kupitia M-Pesa ndipo nikafahamu jina la huyo mwalimu tapeli kuwa ni Beatus Lyandungwe.

Alipopata hiyo pesa akanipigia na kuniambia kuwa pana majibu ya vipimo vya damu na harakaharaka akanipa tena huyo daktari (tapeli) na kuniambia damu ya mtoto haina tatizo (kumbuka hapo mwanzo aliniambia mtoto ana malaria) ila kwa kuwa kavuja damu nyingi baada ya kuanguka hivo chupa mbili za damu zinatakiwa na kwambi kila chupa ni sh 60,000/=.

Hapo nikasituka na kuamua kumpigia mwalimu mkuu, yeye akasangaa na kunipa pole ya kutapeliwa.

Voda nilipowapigia wakanitaarifu jamaa kesha toa hiyo sitini.


Sasa utapata akili baada ya kutapeliwa..!! Yaani from no where unatumiwa sms alafu unatuma tu hela, kisha unataka TCRA wakusaidie kwa uzembe mkubwa wako..? Hivi nyie watu hivyo vichwa mmebeba nini? Na bado utatia akili sasa
 
Namba.ya mkuu.wa shule.unayo.kwanini usiulize.leo.mimi.nimepigiwa wakajifanya watu wa voda nimewajibu ovyo simu wakakata sipendi.ujinga
 
Ujanja wote mfukoni na ukishatapeliwa once lazima utapigwa tena hata na ndugu zako, kwa kuwa washakujua upo active kwenye vimatukio
 
Naona kila mtu anakuona boya, mjinga na mvivu wa kufikiri. Binafsi nakuelewa. You were caught off guard na hilo linatokea kwa kila mtu at some point. Utapeli kimtandao nchi hii umezidi, kwa nini vyombo husika visijitahidi kukabiliana nao?

Muhimu ni kuwa calm unapopata msg za namna hiyo, piga kwa watu/walimu unaowafahamu coz Tanzania ya leo imebadilika sana.

Jana wakati nipo kazini dada katuma sms, "Baba ludi", nikajisemea hapo lazima dogo ana tatizo, sikupanic, nikampigia nini shida, "mtoto kaungua", nikauliza imemfanyia huduma gani, "nimempaka asali", nikatulia tuli, sikutaka kujua kaungua wapi coz ningepanic sana na huenda ningekimbia kwenda home na hata kupata ajali.

Ukipata ujumbe wenye habari mbaya, tuliza akili, tafakari then ndio uendelee na maamuzi.
 
Back
Top Bottom