Tazama jua lilivyo surface yake kwa karibu

Tazama jua lilivyo surface yake kwa karibu

#MXYO16 shukrani maana kwenye nyuzi joto chini ya 0 na zaidi (-ve) pia kuna viumbe wanaishi pia nahisi the same applied kwenye nyuzi joto kubwa zaidi kama kwenye jua....mashaka yangu ni kwamba wanasanyansi wanaweza kuja na kubisisha juu ya uwepo wa viumbe huko sababu hawajawai kufika huko wala hawajafikiria kufika huko....kusema hivyo naamanisha kama hujafika huwezi jua kuna nini huko....na kama kuna kiumbe kinachaomudu kuishi kwenye joto kali hivyo pasi na shaka kwenye hali kama yetu hapa Dunian au sayari nyingine yeyote haviwezi kuishi...ni ngumu kuonekana na wanasayansi.

katika sayari ya kwanza baada ya Jua nikimaanisha ZEBAKI "Mercury" waweza kuta pana viumbe pia, japo cha kujiuliza mbona sayari hiyo haiyeyuku kwa joto kali hivyo?! wakati huku duniani ni shida saana kwa mateso ya joto la jua tumeshuhudia visiwa vikipotea watu kufa huko India kwa joto kali barafu kuyeyuka...hali ipoje Venus na Mercury??

Kilichombo sijui space ship ilituma picha ya mwonekano mpya wa sayari ya Pluto kimefikia wapi kwa safari yake ya kwenda huko pluto?? wanasayansi wakati mwingine nashindwa waelewa....are they done with Mars na Mwezi so leo wamefunga safari ya kwenda Pluto?? au possibility ya uhai ni kubwa huko pluto kuliko hapo Mars, Jupita?


Kwakweli nia mojawapo ya uchunguzi wa anga ni kujifunza nivipi mwanadamu atawezaje kuishi comfortable na kutatua matatizo yake kiurahisi kila yanapotokea....kitu kimoja kinacho fanya tuishi ni kuwepo kwa atmosphere....hii inatulinda sana na miale hatari ya jua kama unavyoona katika picha ya mwanzo...hii amosphere haipo kwenye sayari zingine na maisha yetu ya kisasa hivi atmosphere layer yake inapungua, kwahiyo ni hatari kwa maisha yetu baada.....sasa tukaishi wapi?

either tutafute mbinu za kujiokoa hapahapa duniani au kutafuta sayari mbadala, mercury na mars hazisapoti mwanadamu kuishi huko, lakini kuna mission inaandaliwa kupeleka watu mars. nadhani ipo mission nyingine ya kupeleka mtu mwezini...

kuna majaribio kisayansi kuona je upo uwezekano wa kuhamia sayari nyingine na kutengeza atmosphere, maji, oxygen, gravitation force na kuishi huko.......hii inawezekana ila iwe yakutosha na sustainable...nadhani ndio dili la wanasayansi in the future.

Hii kuhangaika kote ku explore anga ni kutazama possibilties kwamba siku ikionekana solar system, jua au dunia haitaweza kusapoti maisha ya binaadamu then tusepe sehemu itakayo kua bora zaidi.....Au kama time travel itakuja kuwezekana basi watu wataweza kusafiri future na kujua yanayokuja na kurudi nyuma either kuzuia yatakayo tokea future au ku improve....Imagine unasafiri miaka ya nyuma kuzuia ajali, au kupeleka dawa iliyogundulika kipindi hiki....ni mawazo ya kisayansi zaidi....

Kama ulivyodokeza kwamba viumbe wanaishi kwenye mazingira magumu, hili jambo kwa wanasayansi linaleta opportunity kujifunza viumbe hawa wana features zipi....ili kutuwezesha ku develop hizo features kumsaidia mwanandamu kupambana na mazingira hayo...katika kutengeneza vifaa mbalimbali ambavyo kwasasa vinaathirika vikikutana na hali hizo.....tatizo mfano uokoaji wa watu panapozuka moto....

Chombo ambacho kinaleta picha za pluto kwasasa na hata majuzi, kinaitwa new horizon, kilitoka hapa duniani mwaka 2006, kwa spidi ya 36000 mph kiliupita mwezi ndani ya masaa 9. kilifika Pluto zaidi ya maili 3 billions, July 2015, imetuma picha ambazo ili caputure mwezi huo zinafanyiwa kazi kwasasa mabara na kutolewa kila zinapokua tayari, majuzi hapa wametoa picha hizi hapa kwasasa chombo kinaenda eneo lingine
9k=


9k=


2Q==


cheki safari ya hiki chombo na kilipo kwasasa

Mission-PathtoPluto-MissionTimeline-TenYears_sm.jpg
 
hahaha mkuu, hizo movie zinatengenezwa na hizo concepts za wana sayansi, na watenegeneza movie huwa wana waconsult hawa jamaa.....
Ujue jambo la msingi katika hizi programs ni kupata ufadhili kutoka serikalini, na ridhaa ya walipa kodi, kwahiyo NASA na wengine ni lazima wanapofanya hizi programs nilazima waihakikishie jamii faida za mafanikio yake...mojawapo ni kuweka wazi na kuzieilezea kikamilifu kwa jamii, updates, picha zinazoeleweka, na hata movies
 
Kwakweli nia mojawapo ya uchunguzi wa anga ni kujifunza nivipi mwanadamu atawezaje kuishi comfortable na kutatua matatizo yake kiurahisi kila yanapotokea....kitu kimoja kinacho fanya tuishi ni kuwepo kwa atmosphere....hii inatulinda sana na miale hatari ya jua kama unavyoona katika picha ya mwanzo...hii amosphere haipo kwenye sayari zingine na maisha yetu ya kisasa hivi atmosphere layer yake inapungua, kwahiyo ni hatari kwa maisha yetu baada.....sasa tukaishi wapi?

either tutafute mbinu za kujiokoa hapahapa duniani au kutafuta sayari mbadala, mercury na mars hazisapoti mwanadamu kuishi huko, lakini kuna mission inaandaliwa kupeleka watu mars. nadhani ipo mission nyingine ya kupeleka mtu mwezini...

kuna majaribio kisayansi kuona je upo uwezekano wa kuhamia sayari nyingine na kutengeza atmosphere, maji, oxygen, gravitation force na kuishi huko.......hii inawezekana ila iwe yakutosha na sustainable...nadhani ndio dili la wanasayansi in the future.

Hii kuhangaika kote ku explore anga ni kutazama possibilties kwamba siku ikionekana solar system, jua au dunia haitaweza kusapoti maisha ya binaadamu then tusepe sehemu itakayo kua bora zaidi.....Au kama time travel itakuja kuwezekana basi watu wataweza kusafiri future na kujua yanayokuja na kurudi nyuma either kuzuia yatakayo tokea future au ku improve....Imagine unasafiri miaka ya nyuma kuzuia ajali, au kupeleka dawa iliyogundulika kipindi hiki....ni mawazo ya kisayansi zaidi....

Kama ulivyodokeza kwamba viumbe wanaishi kwenye mazingira magumu, hili jambo kwa wanasayansi linaleta opportunity kujifunza viumbe hawa wana features zipi....ili kutuwezesha ku develop hizo features kumsaidia mwanandamu kupambana na mazingira hayo...katika kutengeneza vifaa mbalimbali ambavyo kwasasa vinaathirika vikikutana na hali hizo.....tatizo mfano uokoaji wa watu panapozuka moto....

Chombo ambacho kinaleta picha za pluto kwasasa na hata majuzi, kinaitwa new horizon, kilitoka hapa duniani mwaka 2006, kwa spidi ya 36000 mph kiliupita mwezi ndani ya masaa 9. kilifika Pluto zaidi ya maili 3 billions, July 2015, imetuma picha ambazo ili caputure mwezi huo zinafanyiwa kazi kwasasa mabara na kutolewa kila zinapokua tayari, majuzi hapa wametoa picha hizi hapa kwasasa chombo kinaenda eneo lingine
9k=


9k=


2Q==


cheki safari ya hiki chombo na kilipo kwasasa

Mission-PathtoPluto-MissionTimeline-TenYears_sm.jpg
i can imagine hiyo speed ya New Horizon na bado fika destination yake....na kiri ya kwamba MUNGU MWENYEZI anatisha sana kwa matendo yake!
 
tumblr_inline_nk0rp7ABu71qi84oh.jpg


tupo hapo kwenye mshale
[/QUOTE]
Mkuu mxy16,kuna sehemu katika maelezo yako umenena kuwa wanasayansi wetu hawajaweza kupeleka vyombo kwenye anga zaidi ya mfumo wetu wa jua( ukimaanisha mwisho ni pluto). Swali ni je,wanakua wapi wanapopiga picha kama hii kuonyesha location ya dunia katika galaxy yake? maana hapo unatakiwa au chombo kinatakiwa kiwe kwenye galaxy nyingine achilia ili kupata picha kama hii. Asante mkuu.
 
Dunia ina ncha zinaitwa kaskazini na kusini, sasa inapolizunguka jua inasimama kwenye angle ( / ) na hii angle nayo huegeuka kila baada ya miaka kadhaa mpaka kufikia (\ )
earth-tilt.gif
Jua ni kubwa sana, diameter yake ni sawa na dunia 109,
sun_earth_109_big.png
earth_sun_109.png
54.jpg
Hicho kidoti kulia ndio dunia ukilinganisha na jua kushoto kwa ukubwa
Great! Habari ndo hiyo mkuu.
 
i can imagine hiyo speed ya new horizon na bado fika destination yake....na kiri ya kwamba mungu mwenyezi anatisha sana kwa matendo yake!

miaka kumi yote inatumia mafuta au enegy gani?je vp kuhusu service yake,?
 
Mkuu mxy16,kuna sehemu katika maelezo yako umenena kuwa wanasayansi wetu hawajaweza kupeleka vyombo kwenye anga zaidi ya mfumo wetu wa jua( ukimaanisha mwisho ni pluto). Swali ni je,wanakua wapi wanapopiga picha kama hii kuonyesha location ya dunia katika galaxy yake? maana hapo unatakiwa au chombo kinatakiwa kiwe kwenye galaxy nyingine achilia ili kupata picha kama hii. Asante mkuu.[/QUOTE]

upo sahihi mkuu, bado haijawezekana kupiga picha galaxy yetu nje yake, mpaka sasa chombo kutoka duniani ndio kwanza kinafika kwenye edge ya solar system, kinaitwa voyager 1, kili rushwa mwa 1977, safari ya zaidi ya miaka 37.

Pia yasemekana hata kama chombo chetu kita fika kwenye kingo za galaxy yetu picha ambazo ingetoma kwetu kwa umbali uliopo zitatufikia baada ya miaka maelfu kadhaa.

Mwanga unaotukia kutoka juani huwa unasafiri dakika nane, mwanga kutoka mwezini unatufikia duniani baada ya second tu.....kwa kutumia hiki kipimo cha mwanga... Kama mwanga ungetoka katikati ya galaxy yetu milk way galactic center mwanga ungechukua miaka elfu 25 kutufikia ni makisio ya karibu

Sasa kinacho fanywa kupiga picha galaxy yetu ...kwa uchunguzi wa miaka mingi waliweza kwanza kuchunguza na kuzi mark nyota zote na sayari zake, galactic dust zinazo tengeneza nyota mpya, kwa kila angle hapa dunia na ku establish distance na relationship zake kutoka center ya galaxy, imechukua miaka mingi mpaka wana uhakika kuwa wana uhalisia wa galaxy yetu jinsi ilivyo. Ipo picha kutoka kituo cha uchunguzi ujerumani iliyojumuishwa kutoka angle tofauti za vituo vya uchunguzi na kufanya karibu picha halisi.
Picha nyingine ni sanaa tu ila kukaribia ukweli wa kiutafiti. kuna tecnolojia nyingi tofauti zinatukika na matokeo yake yana changanywa kupata uhalisia huo.
 
Aise ndio maana nakataa Mungu hawezi kuchoma watu wake kwa moto kama huo..(kama yupo) kisa watu wametenda hasiyoyataka..da huruma ya mungu itakuwa wapi hapo?

Ndugu yangu;amini au usiamini wapo watakaochomwa moto.Na watakaoingia motoni ni wale wenye KIBURI.Ni wale wote watakaoishi duniani kwa RAI ZAO na ELIMU ZAO na kusahau,kuacha,kupuuzia au kukataa MAAMRISHO na MAKATAZO ya MUUMBAJI WAO.Na huko motoni hakuna kufa wala uhai unaoeleweka.
 
miaka kumi yote inatumia mafuta au enegy gani?je vp kuhusu service yake,?

Chombo kinatumia nuclear fuel, wanasema ile spidi ya blast iliyotoka nayo huku inakiwezesha chombo kufika pluto destination yake, kumbuka kuwa kwenye space hakuna nguvu za uvutano, chombo kinakuwa kama baloon, ila wana ki control direction tokea duniani.. kina computer kupokea commands na kurudisha majibu.

vyombo vingine vinatumia solar power ila kwa eneo kilipo fika mwanga wa jua ni finyu. mahitaji ya chombo ni watts 300 tu,

Pia nguvu nyingine inayotumika ni gravitation force za sayari nyingine, mfano kilipofika jupita speed iliongezeka kwa nguvu za uvutano za sayari hiyo. wale jamaa wanajua siri zao ila chombo wanakilengesha sehemu ambayo nikama kitavutwa na kutupwa sehemu nyingine ila ni mtegesho ambao wakati kinatupwa kinakua ni katika kuelekea kinapokwenda...

chombo kinaelea tu hakina mechanical activities, ila kinadumu mpaka 2017, kufika pluto mission yake imekwisha ila kitaendelea zaidi ya hapo/ kimekua programed kinapopata matatizo kusolve chenyewe kwa computer.....
 
Inawezekana hawachangii kwa sababu ulizozisema ama hawana elimu au taarifa za kutosha juu ya hilo.

Ukilitafakari jua, unaogopa, linatisha. Huko angani kwenye galax kuna majua mengi tu. Mwanzilishi wake ni nani?

Katika ukristo tunajua hapo mwanzo palikuwa na Mungu,hata anga(space) haikuwepo. Aliiumba Space akatia humo galax kwa maelfu.

... Vyote viliumbwa kwa Neno lake(Jehovah). ulitokea mlipuko mkuu na ndipo jua na sayari nyingine vikatokea na vingine mpaka sasa vipo kwenye motion
 
Chombo kinatumia nuclear fuel, wanasema ile spidi ya blast iliyotoka nayo huku inakiwezesha chombo kufika pluto destination yake, kumbuka kuwa kwenye space hakuna nguvu za uvutano, chombo kinakuwa kama baloon, ila wana ki control direction tokea duniani.. kina computer kupokea commands na kurudisha majibu.

vyombo vingine vinatumia solar power ila kwa eneo kilipo fika mwanga wa jua ni finyu. mahitaji ya chombo ni watts 300 tu,
.....

Mkuu ni wakala wa NASA hapa JF au ni udadisi tu!!!
Umetishaa keep it up!!!
 
Akili za Mungu hazichunguziki!
Yaani nyie ndo mnarudisha tafiti nyuma kabisa, wewe ungelijua elimu hii kwamba jua lina nyuzi kadhaa? tatizo lenu ni fikra ndogo!, Mungu aliweka vitu tuwe navyo, na vitusaidie, sasa ukikaa na mawazo ya kutofanya uchunguzi, utaishia kutawaliwa na wazungu mpaka milele!
safi sana mleta mada!
 
Mkuu mxyo16,hongera zako kwa ujuvi ulionao kuhusu mambo ya anga. Hakika umejitahidi kujibu kila kitu kwa ufasaha wa asilimia 90+. Hongera tena .
 
Mkuu ni wakala wa NASA hapa JF au ni udadisi tu!!!
Umetishaa keep it up!!!

Hahaha mbona haya yapo kwenye taarifa za habari hata kwenye vyombo vyetu mkuu....nikama tu wewe hukusikiliza taarifa ya habari asubuhi ambapo mie nilisikiliza then nakujuza tu...though hizi issues hata mashuleni wanafundisha...I just think so...
 
Mkuu mxyo16,hongera zako kwa ujuvi ulionao kuhusu mambo ya anga. Hakika umejitahidi kujibu kila kitu kwa ufasaha wa asilimia 90+. Hongera tena .

Hahaha thanks mkuu....
 
mkuu mleta mada big up,unavijuaje vitu vyote hivi

hahaha ni interest mkuu, I am always interested in high tech, jinsi binaadamu anavyoweza kwenda beyond the unthinkable.....kutuwezesha ku overcome our daily troubles.....kuna mambo kama upungufu wa chakula, maji safi, milipuko ya magonjwa, magonjwa yasiyotibika, ......kwa kiwango kikubwa ni vema kujua haya yanaweza kutatuliwa vipi...

njia mojawapo ni kwenda lengths........Kitu kimoja ambacho ninashauku nacho kwasasa ni time travel....kama binadamu tutafika huko tutaweza ku travel back in years na kujua vyanzo vya mambo mengi na kuyatatua au kuzuia yasitokee.....au kama mtu unaweza kusafiri in the future kujua kitakachotutokea in the future na kurekesha matendo yetu.....mifano halisi kama wanavyotabiri hali ya hewa....

Wanasayansi wanasema inawezekana, ila bado wanafanyia kazi....kinachowapa confidence ni kwamba ...mfano rahisi maji kugeuka mvuke na pia kurudi katika maji.....sasa iwapo miili yetu imejengwa na elements zinazoweza kugeuka kuwa mvuke, maji au kitu kigumu then kwanini binaadamu asiweze kuwa mvuke au maji na baada kurudi katika hali yake ya kawaida hahahah ...kwakweli hizi ni challenges wanazojipa wanasayansi...

kuna sehemu ambayo inaonekana ndio kuna siri zote kuhusu haya ......kwasasa hilo eneo linaitwa black hole.....yani kama vile jua lilivyo muhimu katika maisha yetu...black hole nimuhimu kwa maisha ya galaxy....kwa hiyo tunategemea kupata habari nyingi kuhusu ilo eneno....
 
hahaha ni interest mkuu, I am always interested in high tech, jinsi binaadamu anavyoweza kwenda beyond the unthinkable.....kutuwezesha ku overcome our daily troubles.....kuna mambo kama upungufu wa chakula, maji safi, milipuko ya magonjwa, magonjwa yasiyotibika, ......kwa kiwango kikubwa ni vema kujua haya yanaweza kutatuliwa vipi...

njia mojawapo ni kwenda lengths........Kitu kimoja ambacho ninashauku nacho kwasasa ni time travel....kama binadamu tutafika huko tutaweza ku travel back in years na kujua vyanzo vya mambo mengi na kuyatatua au kuzuia yasitokee.....au kama mtu unaweza kusafiri in the future kujua kitakachotutokea in the future na kurekesha matendo yetu.....mifano halisi kama wanavyotabiri hali ya hewa....

Wanasayansi wanasema inawezekana, ila bado wanafanyia kazi....kinachowapa confidence ni kwamba ...mfano rahisi maji kugeuka mvuke na pia kurudi katika maji.....sasa iwapo miili yetu imejengwa na elements zinazoweza kugeuka kuwa mvuke, maji au kitu kigumu then kwanini binaadamu asiweze kuwa mvuke au maji na baada kurudi katika hali yake ya kawaida hahahah ...kwakweli hizi ni challenges wanazojipa wanasayansi...

kuna sehemu ambayo inaonekana ndio kuna siri zote kuhusu haya ......kwasasa hilo eneo linaitwa black hole.....yani kama vile jua lilivyo muhimu katika maisha yetu...black hole nimuhimu kwa maisha ya galaxy....kwa hiyo tunategemea kupata habari nyingi kuhusu ilo eneno....

Kuna mambo yako nje ya uwezo wa mwanadamu.Wakusanyike wanasayansi wote duniani waliohai na wafufuke na wale waliokufa na wakasaidiana na majini,KUNA MAMBO HAWATAWEZA.
 
Back
Top Bottom