Tazama jua lilivyo surface yake kwa karibu

Tazama jua lilivyo surface yake kwa karibu

Uwele wenu wale munaomuasi muumba adhabu yenu inafanana na moto huo
 
Haya Mambo yanatisha sana kuyafatilia Bora kuyaacha Kama yalivyo...Mungu fundi hakosei si Jupiter wala Pluto zote zimepangika.
 
Haya Mambo yanatisha sana kuyafatilia Bora kuyaacha Kama yalivyo...Mungu fundi hakosei si Jupiter wala Pluto zote zimepangika.

Mkuu kuna tafiti zinazosaidia maendeleo ya binaadamu.. tazama kwa sasa hata sikufaham lakini tunaweza kubadilishana mawazo. Unakumbuka enzi watoto wanatumia mabox ya vibiriti au vifuniko vya dawa za xpel wanafunga kamba ndefu kuunganisha hato mabox auvifuniko na kuongea na kuongea kama simu....tazama tulikofika hivi sasa...mpaka video phone zipo....Chamsingi ni kutambua uwepo wa maendeleo ya teknolojia kuleta tija kwa binaadamu kwahivyo tuwape elimu bora watoto wegtu future generaton wasije kuwa nyuma kimaendeleo hapa duniani
 
Huu uzi umejifia wakati ulikuwa mtamu... wadau mko wapi?
 
Musa alisimamisha jua kwa masaa6 kuruhusu mapigano yaendelee bible kitabu cha kutoka kwa mantiki hyo jua ndyo inayozunguka dunia
 
Musa alisimamisha jua kwa masaa6 kuruhusu mapigano yaendelee bible kitabu cha kutoka kwa mantiki hyo jua ndyo inayozunguka dunia?
 
Musa alisimamisha jua kwa masaa6 kuruhusu mapigano yaendelee bible kitabu cha kutoka kwa mantiki hyo jua ndyo inayozunguka dunia?

Nikweli mkuu, wale walimtanguliza mungu enzi zile, tazama mambo yanayofanyika sasa hv, unakuta mchungaji ana walipa watu kuja kujidai wagonjwa kutoa ushuhuda mbele ya waumini baadae anawalipa hao ma actor.....mkuu unadhani maajabu enzi za kipindi cha musa yanaweza kutokea kweli kwa sasa!! inasikitisha...
 
Camera maalumu zinaweza kulipiga picha na kupata mwonekano wake halisi wa ardhi yake bila ule mwanga mkali tusioweza kuona kwa macho. Ile surface ni moto full-time na pia milipuko ambayo hua inauwezo kuathiri maisha yetu ya kilasiku...kama mawasiliano, setelites umeme etc.
2EFF295100000578-3343135-image-a-35_1449083069812.jpg
0C9002B600000578-3343135-image-a-37_1449084003152.jpg
Aksante mkuu, habari kama hizi zinaongeza siku za kuishi hapa duniani.
 
Mkuu mxyo16 mimi siku zote nashindwa kuamini kuwa dunia ni duara sasa ukiachilia mbali wale wanaoishi kaskazini jee hao wa kusini na pembeni wanaishije na kama wote wanapata jua la utosi inakuwaje wakati jua lipo stationary? Natanguliza shukrani[/QUODah mkuu, ninachojua mimi ni kwamba sio misimu yote watu kona zote za dunia kaskazini, kusini, na katikati huwa wanapata jua la utosi. hapana. mfano kwa sasa hivi nchi za kaskazini jua wanaliona mda mchache sana na kwawatu wa kusini jua linakuwepo muda mrefu yani zaidi ya masaa 12 mpaka hata masaa 24 kusini kabisa au kaskazini kabisa, Dunia sio perfect duara, ni spherical mfano wa yai.
Mkuu, watafiti wanasema dunia haipo hivi ( I ) ila ipo hivi ( / ) na jua ni kubwa mno kuliko tunavofikiria kwani wanasema kadunia ketu haka kanaingia mara mamilioni humo.
 
Mkuu haya yote yapo National geographical society

Asante mkuu kwa elimu,mimi si mtaalamu wa mambo ya space ila nilisoma tu vitabu relativity ya Einsten,sasa swali hivi nilisoma sehemu sikumbuki if ilikuwa discusion au movie,je ni kweli mfano astronaut akienda kwenye horizon then akakaa hapo mda flani hivi then time limit ikizidi threshold then katika kila saa atakalokaa hapo basi huku duniani inachukua like four years?mfano mimi natoka duniani 2015 to space then nikakwama kwenye horizon basi kila lisaa ntakalohesabu hapo itakuwa four years duniani,nikispend four hours in horizon means duniani itakuwa imepita 16years.sikumbuki vizuri ila ni kama hiyo theory.Kuna ukweli wowote?
 
Mkuu, watafiti wanasema dunia haipo hivi ( I ) ila ipo hivi ( / ) na jua ni kubwa mno kuliko tunavofikiria kwani wanasema kadunia ketu haka kanaingia mara mamilioni humo.

Dunia ina ncha zinaitwa kaskazini na kusini, sasa inapolizunguka jua inasimama kwenye angle ( / ) na hii angle nayo huegeuka kila baada ya miaka kadhaa mpaka kufikia (\ )

earth-tilt.gif





Jua ni kubwa sana, diameter yake ni sawa na dunia 109,

sun_earth_109_big.png


earth_sun_109.png


54.jpg


Hicho kidoti kulia ndio dunia ukilinganisha na jua kushoto kwa ukubwa
 
Asante mkuu kwa elimu,mimi si mtaalamu wa mambo ya space ila nilisoma tu vitabu relativity ya Einsten,sasa swali hivi nilisoma sehemu sikumbuki if ilikuwa discusion au movie,je ni kweli mfano astronaut akienda kwenye horizon then akakaa hapo mda flani hivi then time limit ikizidi threshold then katika kila saa atakalokaa hapo basi huku duniani inachukua like four years?mfano mimi natoka duniani 2015 to space then nikakwama kwenye horizon basi kila lisaa ntakalohesabu hapo itakuwa four years duniani,nikispend four hours in horizon means duniani itakuwa imepita 16years.sikumbuki vizuri ila ni kama hiyo theory.Kuna ukweli wowote?

Ni kweli ilishasemwa hivyo, kwamba...the closer you get to the speed of light (ambayo ni kilometa laki 3 kwasekunde)..., the slower time becomes...Yani mfano uwe kwenye roketi(spaceship) inaenda kwenye anga za mbali ile spidi yake na kukosekana kwa gravitation force unakufanya uzeeke taratibu sana ukilinganisha na mtu aliyebaki duniani

Lakini Pia wanasema gravitation force na oxygen ya duniani ni vitu vinavofanya mifupa ya mwili na mzunguko wa damu kumfanya binaadamu awe na afya .....kuvikosa hivi huko space inakua kinyume chake, kumzeesha mwana anga, na pia hata exposure to strong chemicals and raidiation sio nzuri kiafya zaidi...

gravitation force hapa duniani inasaidia mzunguko wa damu kuja miguuni, kule space kukosekana kwake ni shida.

Sijajua kwanini walikana hivi...ila nakumbuka miaka fulani ikawa kama shahuku kwamba mtu akienda angani hatozeeka kwahiyo ukitafuta fungu lakutosha waweza fanya space tourism.
 
Dunia in ncha zinaitwa kaskazini na kusini, sasa inapolizunguka jua inasimama kwenye angle ( / ) na hii angle nayo huegeuka kila baada ya miaka kadhaa mpaka kufikia (\ )

earth-tilt.gif





Jua ni kubwa sana, diameter yake ni sawa na dunia 109,

sun_earth_109_big.png


earth_sun_109.png


54.jpg


Hicho kidoti kulia ndio dunia ukilinganisha na jua kushoto kwa ukubwa

Jua ni tufe linalowaka muda wote.
Jua ni hewa tu ambayo inawaka. 72% ya jua ni gesi ya hydrojeni, 26% ni helium, 1.5% ni mchanganuiko wa oksijeni na gesi ya kabonidayoksaidi. 0.5% ni gesi nyingine.
Katikati ya jua kuna joto kali linalofikia nyuzijoto 15 milioni.
 
1920px-Milky_Way_Arch.jpg


Hii ni sehemu ya galaxy ambayo jua letu na sayari zinapatikana. inaitwa milk way galaxy....muonekano nyakati za usiku katika anga la dunia, hizo nyota unazoziona ni sawa na jua letu. kuna majua makubwa kiasi jua letu ni cha mtoto kama kadunia tu kwenye hayo majua. nakila jua lina sayari zake.
 
800px-Wide_Field_Imager_view_of_a_Milky_Way_look-alike_NGC_6744.jpg


hii ni galaxy nyingine ambayo infananishwa na galaxy tuayoishi milk way, katkati kwenye mwanga mkali panaitwa black hole.....kama vile jua ni muhimu katika uhai wa viumbe hapa duniani , hito black hole ni muhimu kwa maisha ya galaxy yote.
 
Back
Top Bottom