Tazama jua lilivyo surface yake kwa karibu

Tazama jua lilivyo surface yake kwa karibu

Aiseee!. Nilikuwa nasoma huu uzi nilipofika hapo ulipoandika kuhusu mwisho wa uwepo wa jua na Dunia itakavyotoweka ghafla hapa nilipo kuna mtu akafungua mlango kwa nguvu nilivyoshtukaaa!. Kijasho kimenitoka. Mambo yanatisha haya.


Ila nakushukuru sana kwa Elimu unayotoa nimejifunza sana.
 
Yeah, kila kitu kwenye universe kipo kwenye motion. Jua linazunguka centre ya galaxy (black hole) na galaxy zote nazo zinazunguka.

Galaxy ni nini na inatofauti gani na solar system
 
Mkuu samahani niko mbali na dictionary fafanua

Ha haa,poa mkuu yan ni kuwa,jua ni nyota km zilivo nyota nyingine ila sio zile za usiku tofauti yake na hizi nyingne ni size yake,tungamo na umbali toka dunia. Jua ikiungana na hizo nyota zingine kwa mvuto wa gravity ndio zinaitwa galaxy.
 
Ha haa,poa mkuu yan ni kuwa,jua ni nyota km zilivo nyota nyingine ila sio zile za usiku tofauti yake na hizi nyingne ni size yake,tungamo na umbali toka dunia. Jua ikiungana na hizo nyota zingine kwa mvuto wa gravity ndio zinaitwa galaxy.

Kwa hiyo tofauti ya solar system na galaxy ikoje mwalimu
 
Kwa hiyo tofauti ya solar system na galaxy ikoje mwalimu

Me sio mwalimu,tofauti yake ni kuwa solar system ni mfumo unaohusisha sayari zinapolizunguka jua kwenye mihimili yake wakat galaxy inazungumzia jinsi nyota likiwemo jua zilivyojiunga kwa pamoja kwa nguvu ya uvutano(gravity) nadhani kidogo umenipata.
 
Me sio mwalimu,tofauti yake ni kuwa solar system ni mfumo unaohusisha sayari zinapolizunguka jua kwenye mihimili yake wakat galaxy inazungumzia jinsi nyota likiwemo jua zilivyojiunga kwa pamoja kwa nguvu ya uvutano(gravity) nadhani kidogo umenipata.

Asante,,hapo nimekumaya....
 
mxyo16 theory ya relativity huwa inanichanganya sana. huwa nawaza kichwa cha Albert Einstein sipati majibu. kabisa

nashukuru kwa swali kaka major, kama nilijieleza ...mie ni mpenzi wa high teknology, na si mtaalamu wa physics...ila ninawasikiliza kwa makini sana wanapoelezea causes na effect za maswala fulani....mfano ninaweza kukuelezea how powerful iphone is ....kwa quality ya components zake na abilities kwa maelezo ya kitaalamu yaliyokua proven...lakini hesabu za kutengeneza hizo components niko poor mkuu....
 
Last edited by a moderator:
Aiseee!. Nilikuwa nasoma huu uzi nilipofika hapo ulipoandika kuhusu mwisho wa uwepo wa jua na Dunia itakavyotoweka ghafla hapa nilipo kuna mtu akafungua mlango kwa nguvu nilivyoshtukaaa!. Kijasho kimenitoka. Mambo yanatisha haya.


Ila nakushukuru sana kwa Elimu unayotoa nimejifunza sana.

hahaha kama nakuona hiviii ukitype comment hii huku vidole vina tetemeka
 
mxyo16 theory ya relativity huwa inanichanganya sana. huwa nawaza kichwa cha Albert Einstein sipati majibu. kabisa

nashukuru kwa swali kaka major, kama nilijieleza ...mie ni mpenzi wa high teknology, na si mtaalamu wa physics...ila ninawasikiliza kwa makini sana wanapoelezea causes na effect za maswala fulani....mfano ninaweza kukuelezea how powerful iphone is ....kwa quality ya components zake na abilities kwa maelezo ya kitaalamu yaliyokua proven...lakini hesabu za kutengeneza hizo components niko poor mkuu....
 
Last edited by a moderator:
Camera maalumu zinaweza kulipiga picha na kupata mwonekano wake halisi wa ardhi yake bila ule mwanga mkali tusioweza kuona kwa macho. Ile surface ni moto full-time na pia milipuko ambayo hua inauwezo kuathiri maisha yetu ya kilasiku...kama mawasiliano, setelites umeme etc.

2EFF295100000578-3343135-image-a-35_1449083069812.jpg



0C9002B600000578-3343135-image-a-37_1449084003152.jpg

ebwana eee hatar
 
Aiseee!. Nilikuwa nasoma huu uzi nilipofika hapo ulipoandika kuhusu mwisho wa uwepo wa jua na Dunia itakavyotoweka ghafla hapa nilipo kuna mtu akafungua mlango kwa nguvu nilivyoshtukaaa!. Kijasho kimenitoka. Mambo yanatisha haya.


Ila nakushukuru sana kwa Elimu unayotoa nimejifunza sana.


Poa mkuu, nami nashukuru pia
 
Back
Top Bottom